Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

กระทู้สำหรับพวกอยากระบาย

เฮียเป็ด

Recommended Posts

เสียใจชิบหาย ผิดหวังมากๆ

ไม่เข้าใจว่า ทำไมการเป็นคนดัง(ดังตรงไหนวะ) เป็นแอดมินเพจจะะต้องเล่นเก่งด้วย?
เฟสบุ๊คบอกไว้เหรอว่า จะเป็นแอดมินเพจเกมต้องเล่นเกมนั้นเก่ง?
ทำเพจเทคนิคเกมสอนเล่นแบบนี้ก็ว่าไปอย่าง
นี่เพจแชร์ข่าวสาร แบ่งปันข้อมูล ต้องจำเป็นต้องเล่นเก่งด้วยเหรอ
ตรรกะปัญญาอ่อนมาก
คนเรามันก็ต้องมีพลาดกันบ้างสิ จะให้เล่นดีทุกตาได้ไง
เสียใจมากๆที่ทำแพ้ แต่เจอคำพวกนี้ของคุณไป จากเสียใจเปลี่ยนเป็นโมโหไปเลย
เสียใจและผิดหวังมากๆ เป็นผู้ใหญ่เเล้วแต่คิดได้แค่นี้ เหมือนกับที่คุณ 仮面ライダ บอกไว้ว่า "ท่าการที่คนอื่นเล่นพลาดเล่นแย่ แต่เค้าไม่ได้ตั้งใจ เค้าขอโทษแล้วพวกมึงยังด่าเขา ก็ง่ายๆพวกมึงมันใจแคบ เห็นแก่ตัวเอาแต่ตัวเองเป็นที่ตั้งไม่รู้จักการให้อภัย ดีแต่ซ้ำเติมคนอื่น"
ลาก่อน ลาขาด ลาแล้วลาลับ อย่าเจอกันอีกเลย สวัสดี

• Replies 5.9k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Nameless-san

626

• bluewind

495

• Kimur@

236

• ジャッガ竜

206

เวลามีคนไปแคสงานที่อื่นเอง อยากให้คนอื่นติชม แล้วเขาบอกว่าไม่ผ่านแล้วไม่บอกว่าผ่านตรงไหน

โอเค อันนี้น่าโมโห

แต่พอมาให้เราติดงานเองแล้วทำสีท่าแบบ รับไม่ได้เลย คืออะไรเอ่ย ._.

เอ้ย ทำตัวแบบนี้ยิ่งน่าสงสัยนะคะว่ารู้สึกยังไงกับหนู

Edited by Mekakushi Code

(ไม่ใส่สปอยล์นะ ขอดรามาเปิดเผยหน่อย)

เคยคิดเหมือนกันนะว่าอยากทำประเด็นใหม่ อยาทำคอนเทนต์ใหม่ในที่นี้

พอบางอย่าง (หรือหลายอย่าง) ทำไปแล้วรู้สึกว่ามันแป๊ก

รู้อยู่ค่ะว่าเราเป็นคนที่แบบ ทำอะไรก็แป๊ก

แล้วจะทำยังไงดีละ... นับวันยิ่งถูกลืม

เรารู้ดีค่ะว่าเราทำงานอื่นควบไปด้วย (ฝากที่ทำงานใหม่ด้วยค่ะ Shiawase Shīzun Chorus) และเราเองก็ต้องเรียนต่อมหาลัยด้วย ไม่รู้ว่าจะแวะเวียนที่นี่บ่อยกว่าเดิมไหม

เลยคิดว่า จะทำยังไงไม่ให้ถูกลืม จะทำยังไงให้ลบภาพลักษณ์เรื่องแย่ๆไปได้

คือ เครียดเรื่องนี้ป่ะ เครียด ท้อเรื่องนี้ป่ะ ท้อ แต่เราไม่อยากถอย

เราไม่ใช่คนที่แสดงความรู้สึกอะไรตรงๆ เรามักจะอายในเมื่อต้องแสดงความคิดเห็น

เรารู้ว่าทุกอย่างก็ต้องหมดไปตามกระแส จริงๆที่ทำงานเราใหม่ก็น่าจะเรียกว่า "นอกกระแส" ก็ได้ 

เราเคยสัญญาอะไรบางอย่างกลับคนบางกลุ่ม แต่เรากลับไม่สามารถทำตามที่สัญญาได้

แค่คำว่า "ขอโทษ" สำหรับเรามันคงไม่พอหรอกค่ะ

อยากให้ช่วยอะไรก็บอกละกานน 

คนเดียวทำหลายอย่างมันเหนื่อยนะคะ

หัดเข้าใจซะบ้าง!!!

บางทีผู้ชายบางคนก็ทำให้น่าตบ

กวนตีนบ่อยไปไหมค๊าาาาาาาาาาาาาา

บางทีผู้ชายบางคนก็ทำตัวดีเกินป๊าย ;_;

บางทีเราอยากซื้ออะไรคืนให้ก็แบบ บางทีไม่รับอ่ะ

ฮือววววว เขิลลลลลล

ความรู้สึกตอนนี้เหมือนตอนนี้เราหลงอยู่ในป่าที่ยังไม่สามารถออกมาได้เพราะไม่รู้ว่าเราจะออกมาทางไหน

คนช่วยหาทางออกดังกล่าวอย่าหวังแม้แต่จะมีเลยค่ะ หรือไม่ก็มีน้อย

หรือไม่แบบนั้นตอนนี้เรากำลังหาทางออกอย่างไร้จุดหมาย...

ปั้มหน่อย

หลังๆนี้เราแทบจะไม่ได้พรีเซนต์ตัวเองเลย

แต่ทำไมถึงมีคนรู้จักเรา? ถ้าไม่ใช่ที่ทำงานใหม่

ทำตัวดีให้น่าเคารพหรือนักถือ เป็นเรื่องธรรมดาของเราอยู่แล้ว

แต่ลึกๆแล้วก็อยากทำตัวหลบๆซ่อนๆเหมือนเดิมต่อไป

เวลาว่างเราเริ่มลดลงเรื่อยๆแล้ว มีอะไรจะทำก็รีบทำ

:(

เรื่องความรัก

คือ ตอนนี้ชักจะเริ่มกู่ไม่กลับแล้วค่ะ นับวันอะไรๆก็เริ่มมากขึ้นเรื่อยๆ

ไม่รู้ว่าทุกวันนี้เราคุยกันในฐานะอะไร ไม่รู้ว่าเราให้อะไรกันและกันในฐานะอะไร

ต่างคนต่างมี "ซัมติง" ที่ไม่กล้าจะเอ่ย

เห็นครั้งแรกเราอยากโดดกอดเลยนะ รู้สึกดีใจมากๆ ณ โมเมนต์นั้น  :) ดีใจจนน้ำตาแทบจะไหลอ่ะ :')

ผิดก็ว่าไปตามผิดแหละ ไม่ได้โกรธแค้นอะไรใครเป็นพิเศษ

เขาเป็นอะไรหรือแย่แค่ไหนก็ช่างหัวเขา

ไม่เข้าใจนะ ถ้าติดรอบแอด สัมภาษณ์ก็ไม่มีอะไรมากไม่ใช่หรอ เท่าที่ศึกษามา

แต่ทำไมคนที่ไม่ได้ศึกษามาในเรื่องปัจจุบัน ทำไมต้องจู้จี้จุกจิกขนาดนั้น

คือ เราไม่ชอบค่ะ...

เวลาเราชอบใคร ถ้าเกิดว่าเข้าสู้ปีที่ 2 แล้ว อาการ "หลง" ก็จะมา

เคสนี้ก็เช่นกัน ขอบคุณ...

คือ เกลียดนิสัยตัวเองที่เป็นแบบนี้ค่ะ หายราวๆปีหน้าถึงแม้จะยังชอบเขาอยู่

คือ แม่งหลงทุกอย่างที่เป็นเขาแทบไม่ลืมหูลืมตา คือไรวะ???

Edited by Shocking Party

ตกใจกับบอร์ด New Version มากกกก -0-!!!!

อลังการงานสร้างที่สุด 55555 

ทำให้รู้เลยว่าเราห่างหายไปนานขนาดไหน -3-
แต่ก็ดีใจที่กระทู้นี้ยังไม่บินนะ ถถถถถถถ

ไม่รู้ตัวจริงๆหรอคะ

ทำไมหนูถึงใส่ใจขนาดนั้น :) หนูคงไม่กล้าบอกตรงๆหรอกนะคะ

เลือกเอานะ งานไวแต่ไม่เรียบร้อย

กับงานช้าแต่เรียบร้อยฝุดๆ

ปกติก็ไม่เคยใส่ใจรายละเอียดอะไรขนาดนี้นะ

ทำไมอยู่ดีๆถึงเป็นงั้นขึ้นมาอ่อ?

• 4 weeks later...

อยากเต้นมาก แต่ไม่เอาดีกว่า เดี๋ยวคนอื่นหาว่าบ้า 555555

• 2 weeks later...

ในที่สุดก็มาถึงหนึ่งในทางแยกที่สำคัญที่สุดในชีวิต...เราจะเลือกทางไหนนะ

ที่กล้่าวมานี้ไม่เกี่ยวกับคนในบอร์ดนะ

1. เวลาเราจะทำงานที่ได้รับมอบหมาย เราต้องตรวจสอบก่อนว่า งานนั้นมีความผิดพลาดตรงไหนหรือเปล่า ใช่ไหม?

แต่คุณนำมาทำแล้วพอทำเสร็จแล้วเกิดความผิดพลาด คุณควรที่จะตรวจสอบอย่างเร่งด่วนอีกครั้งว่า คุณผิดพลาดตรงไหน แต่ถ้าไม่มั่นใจจะให้คนอื่นช่วยดูได้

ไม่ใช่บอกว่า พอตัวเองทำผิดแล้วไปโทษคนอื่น เหมือนกับรำไม่ดี โทษปี่โทษกลองนั่นแหละค่ะ อย่างน้อยคุณต้องยอมรับตัวเองบ้างแล้วแก้ไขให้ถูกต้อง

2. เราเคยมีดรามากับคนกลุ่มหนึ่งเมื่อนานมาแล้ว แล้วเมื่อเร็วๆนี้คุณก็ไปมีดรามากับอีกคนหนึ่ง แล้วแรงเกินที่เราจะเข้าไปดู

พอเรื่องผ่านไปแล้ว ถ้าคุณยังโกรธเขาอยู่ ก็ไม่มีสิทธิที่จะไปว่ากล่าวอะไรเขาอีก ไม่ใช่ว่าแบบ คุณไม่ชอบเขาแล้วไปหาเรื่องเขา เค้าจะว่าโง่นะที่ไม่ชอบแล้วไปหาเรื่องซ้ำเติม

3. เวลาที่คนเค้าคุยกันแล้วคุณจะมาแทรก คุณต้องขอก่อนว่า มีเรื่องจะมาบอก ขอแทรกนะ อะไรแบบนี้ ไม่ใช่อยู่ๆคุณจะมาแทรกแล้วทำตัวเด่นว่า สนใจฉันสิ สนใจฉันสิ

คุณไม่ใช่คนดัง คุณไม่ใช่ดาราที่ทุกคนต้องสะดุดมอง คุณก็แค่ๆคนๆหนึ่งเหมือนคนทั่วไป คุณทำตัวเด่นได้ในสิ่งที่ควรทำค่ะ

4. รุ่นพี่มักจะสอนเสมอว่า นอกจากรุ่นพี่ต้องทำตัวน่าเคารพนับถือแล้ว รุ่นน้องเองก็ต้องรู้จักเคารพนับถือรุ่นพี่เช่นกัน (ประโยคแรกเราพิมพ์เองค่ะ)

ไม่ว่ารุ่นพี่หรือรุ่นน้องทำผิด คุณควรที่จะบอกหรือเตือนกันดีๆ ไม่ใช่ด่า แซว กันจนเกินความพอดี เพราะเราเองก็ไม่ชอบค่ะ ยิ่งถ้าคุณเป็นรุ่นน้องของเราแล้ว คุณยิ่งไม่ควรที่จะทำให้รุ่นพี่โมโหหรือโกรธเคืองค่ะ

5. ถ้าคุณทำตัวไม่ดีแล้วอยากหนีไปที่ไหนสักแห่ง ก็ขอเชิญ "ไปไกลๆ 'ส้นตีน'"หรือ "ไสหัวออกจากกลุ่ม" แล้วไปปรับปรุงตัวได้แล้วค่ะ เพราะคุณไม่ได้เด่นคนเดียวนะคะ :)

6. คุณอย่าเอางานกับเรื่องส่วนตัวมาปะปนค่ะ ถ้าคุณไม่ชอบใครแล้วคุณต้องทำงานกับเขาต้องอดทนหน่อยค่ะ ถ้าคุณเกลียดเพื่อนร่วมงานคุณก็ลาออกไปซะ!

7. เรื่องบางเรื่องเป็นเรื่องส่วนตัวอย่างเรื่องความรัก จำเป็นหรอที่ต้องแสดงออกนอกหน้าให้คนอื่นเห็นตลอดเวลา

แล้วคุณคอยไปเสือก ไปจิกกัดเขา แทนที่เค้าจะคิดว่าคุณห่วงใย เค้าเรียกว่า "มึงโครตเสือก" ค่ะ

เสือกได้แม้กระทั่งเรื่องคนสองคน คุณใช่มือที่สามของเค้ารึไง อย่าโชว์โง่ เคนะ?

8. มีกฎอะไรต้องทำตาม แล้วคุณเป็นคนเขียนกฎของการอยู่ร่วมกัน แต่คุณกลับไม่ทำตามกฎที่เขียน

คุณเป็นหัวหน้ากลุ่มแท้ๆกลับไม่ทำตามมันใช่ที่ไหน แบบนี้อย่าเป็นผู้นำดีกว่า ความเป็นผู้นำก็ไม่มี

กลับเข้ามาดูสิ่งที่เราไม่ได้ทำมา 3 อาทิตย์

ไม่มีใครเรียกร้องว่าอยากให้ทำอะไร ปล่อยให้เงียบผ่านไป

ถ้าเราทำได้ เราก็ทำ ก็อดคิดไม่ได้ว่า ณ จุดๆนั้น ยังจะมีคนคอยจูงมือกันไปอยู่อีกไหม

ไม่อยากเลิกทำ แต่พวกเขาไปไกลมากกว่าเราแล้ว และเข้าใจว่าทุกคนมีภาระหน้าที่ (เราเองก็เช่นกัน)

ก็ยังคงอยู่ในป่าที่มืดมิดอยู่ตรงนี้ต่อไป

อ่อ จริงด้วย เรามีโปรเจคแต่ไม่มีเวลาแตะเลย แต่ตอนนี้ไม่มีที่ปรึกษาเลยว่า เราต้องทำยังไง เริ่มต้นยังไง

คงต้องทำเองต่อไปจริงๆนั่นแหละ ถ้ามีเวลานะ...

เข้าใจหน่อยนะว่าเอฟคนนี้เป็นพวกปรับตัวกับสังคมใหม่ๆยาก

โดยธรรมชาติแล้วเอฟไม่ชอบที่ๆคนเยอะ เวลากินข้าวหรือทำอะไรเอฟชอบหนีออกมาทำคนเดียวมันรู้สึกสบายใจกว่า

เอฟไม่ได้รังเกียจสังคมหรืออะไรหรอกนะ แต่เอฟไม่ไว้ใจทุกคนที่เข้ามาในชีวิตเอฟ เอฟเปิดใจเข้าหาคนอื่นอยู่นะเพียงแต่เอฟไม่ค่อยชอบไปเกาะกับกลุ่มที่เอฟไม่ไว้ใจและเสแสร่งอะนะ

เอฟไม่ได้นิยามคำว่าเพื่อนไว้แบบนั้น

ที่เอฟชอบหน้าบึงอยู่คนเดียวไม่ได้มีปัญหาชีวิตหรอกนะ หน้ามันเป็นแบบนั้น ปล.ไม่นึกเลยว่าตัวเองจะเป็นพวกชอบเก็บตัว

ปล2.เคยพยายามฝืนใจตัวเองแล้วไม่ไหวที่จะรับได้

ปล3.ปรับตัวเข้าสังคมใหม่ยากชิบหาย นี้ถ้าตรูกระหายสังคมตรูคงต้องเผือกทุกกลุ่มสินะ

• 3 weeks later...

อีตุ๊ด

หัวควย

กูเห็นมึงทีไรก็อยากจะอ้วก

และอยากต่อยหน้าให้สาวแตกเลยสัส

• 1 month later...
  • 2 weeks later...

เพื่อน ไม่ใช่แฟน

เคยย้ำหลายครั้งแล้วแต่ทำไมยังมีคนเข้าใจผิดกันอยู่เยอะ(มาก)

ฟ....ไฟล์งานเสียนี่มันอะไร๊!?!?!?!? QAQ

โชคดีหรอกที่มีอีกอันบันทึกเป็นไฟล์saiไว้....แต่ต้องมาตัดเส้นใหม่สามหน้านี่มัน....

อ่าคคคคคคคคคคคคคคคคคคคคคคคคคคคคคคคคคค แงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงTAT

เออ ก็สมกันดีนะ 555555

คนละคนกับที่ฉันเคยชอบเลยอ่ะ 5555555

เคยคิดนะ เราเด็กกว่าเขาไปเกือบ 10 ปีเหมือนจะห่างกัน 20 - 30 ปีจนนึกว่า นี่พ่อตัวเองป่าววะ 555+ คือ คล้ายอยู่ แต่ไม่ใช่หน้าตานะ กรรม 555+ ก็สงสัยอยู่ว่าเขากับเรามีอะไรที่เข้ากันถึงเข้าใจว่าเป็นคู่กันมาตลอด TT" แต่ขอบคุณมากๆนะคะ สำหรับหลายเรื่องเลย

อยากต่อยหน้าคนวะสัส อิอิ

แม่งเอ้ย กูตัวสั่นไปหมดแล้ววะ อิอิ อยากงัดหน้าคนจัง อิอิ

Edited by bluewind

Spoiler

พอมานึกๆอีกทีอ่ะ หลังจากนี้เราจะเปิดระบบ "ยับยั้งละ" ไม่ต้องเฟคให้คนอื่นเห็นว่าสวีท(เหี้ย)ออกสื่ออะไร ทำอะไรออกสื่อไม่ได้หมายความว่าความสัมพันธ์จะยืดยาวตามที่มีคนบอกให้ออกสื่อนะคะ :)

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.