Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

กระทู้สำหรับพวกอยากระบาย

เฮียเป็ด

Recommended Posts

• Replies 5.9k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Nameless-san

626

• bluewind

495

• Kimur@

236

• ジャッガ竜

206

Spoiler

อยากบอกเธอ เมื่อไหร่ที่เธอเหงาไม่มีใคร เธอจะยังมีฉันคอยอยู่ตรงนี้ไม่ไกล
ให้เป็นดั่งเงาสะท้อนบนผืนน้ำ มองลงมาเมื่อใดก็เห็นฟ้าที่งดงาม
แม้จะไม่ได้เป็นคนที่เธอรัก ก็เพียงพอแล้วที่ฉันจะคอยห่วยใยแต่เธอเรื่อยไป
อยู่ตรงนี้ที่มุมนี้ มุมที่มีแค่ฉันข้างเดียวก็สุขใจ

รู้เลย รู้สึกเหงานรกจะกิน (ฮาา)

Spoiler

Let it burnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn

การปล่อยให้ทุกสิ่งทุกอย่างกลับคืนสู่ความว่างเปล่าในพริบตามันไม่ดีตรงไหน

เรามันเป็นไม่ได้แม้แต่ฟันเฟืองตัวเล็กๆ ไม่มีปัจจัยใดๆที่จะเปลี่ยนแปลงกระบวนการของสิ่งที่กำลังดำเนินอยู่ตอนนี้ได้หรอก

เพราะงั้นเสียงของพวกเรามันก็เป็นเพียงเสียงนกเสียงกา พวกท่านจะดำเนินการต่อไปยังไงก็จะยังคงสัมฤทธิ์ผลเพราะพวกท่านมีอำนาจล้นฟ้า

เพราะงั้น มาใช้ชีวิตกันอย่างผู้แพ้ดีกว่า จะแข่งขันในการแข่งที่ไม่มีทางชนะทำไม เรามาเป็นคนดูข้างสนาม แล้วชื่นชมความพินาศกันเล่นๆดีกว่า :D

• 2 weeks later...
Spoiler

จบสูงแล้วขี้โอ่เหรอสัส หนังหน้ามึงไม่น่าเป็นคนอวดเก่งนะ แต่นิสัยมึงมันน่าหมั่นไส้ในหลายๆอย่างมาก

• 3 weeks later...
Spoiler

เทคสาย เทคไม่เทคเป็นสิทธิของคนๆนั้นรึเปล่าคะ?

เรื่องบอร์ดเราก็แคร์ ไม่ใช่ว่าไม่ทำบ้าอะไรเลยเหมือนบางคนที่อยู่กันว่างๆ :(

Spoiler

เครียดเป็นบ้า...

เราอยากทำอะไรกันแน่...เราชอบอะไรกันแน่...

จนป่านนี้แล้วยังไม่รู้ตัวตนที่แท้จริงของตัวเองเลย...

เรามันเก่งไม่สุดซักทาง...เราจะทำไหวยังไง...

บางครั้ง เราทำอะไรเราต้องได้สิ่งนั้นกลับมาดิ เล็กน้อยก็ยังดี

ไม่ใช่อยู่เฉยๆแล้วลอยแพเงี้ย

Spoiler

ควย

สนุกมากใช่มั้ยที่ยั่วโมโหคนอื่น

งั้นก็แสดงว่า มึงไม่มีกูก็คงไม่เป็นไรละมั้ง

ทำไม เรื่องที่กูคุยด้วยมันผิดตรงไหน เกี่ยวกับมึงมั้ยก็ไม่

กูเสียแรงที่เห็นใจมึง....อ้อใช่ มึงไม่ได้ต้องการให้ใครเห็นใจแต่แรกอยู่แล้วนี่หว่า

โทษที กูก็ไม่ได้อยากจะเป็นศัตรูกับมึงหรอก กูก็แค่ระอากับมึงจนเกินจะทน

Spoiler

เพ้อถึงผู้ชายคนเดียว กับอาการบ้าผู้ชายหลายๆคน

ความหมายและแนวคิดมันต่างกันนะคะ ถึงแม้ว่าการแสดงออกจะคล้ายๆกันก็ตาม :pika01:

เราคงไม่มองว่า คนนี้จบสูง มีฐานะดี นั่นแค่ในละครเท่านั้นเองค่ะ

Spoiler

เหมือนกลับมาสัมผัสพลังงานอะไรบางอย่าง...

Spoiler

กูเพื่อนน้อยจริง แต่คนอื่นที่คุยด้วยได้ก็มีครับ ไม่จำเป็นต้องแคร์มึง

Spoiler

เราเชื่อว่า มีคนๆหนึ่งเว้ย พิเศษสำหรับเรา ไม่ว่าชายหรือหญิงก็ตามแต่

หลังจากที่เจอกัน 3 วันติดเมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา พอมานึกย้อนอีกที

เราไม่รู้ว่าตอนนี้ เราเกิดภาวะซึมเศร้ามากขึ้นและภาวะทางจิตใจเริ่มเปราะบางลงจากเมื่อก่อนรึเปล่านับตั้งแต่ที่โดนไม้กระแทกหลัง

มีคนไม่กี่คนที่เรารับได้ว่าเราเกิดเรื่องแย่ๆ โดยเลียนแบบคำพูดหรือจงใจส่งสติ๊กเกอร์เหมือนกันก็ตามแต่

ไปดูรูปๆหนึ่งในแกลฯ นี่มันสโตกเกอร์แอบถ่ายชัดๆ แต่แท็กให้เขาเฉย :pika13: แล้วขึ้นหน้าไทม์ไลน์

ไปไหนก็ไปส่ง รู้ว่าเราชอบอะไร แต่ยังดีที่ไม่รู้สึกแปลกอะไรไปมากกว่านี้ รู้สึกปกติ

รู้แหละ ว่ายังไงเขาไม่คิดถึงเรื่องพวกนั้นในตอนนี้ เพราะความไม่พร้อมหลายๆอย่างทั้งสองฝ่าย

อะไรที่แย่ๆที่บอกมา หนูอาจจะทำอะไรได้ไม่มากนอกจากปล่อยให้เป็นไปตามเวลาเพราะบางทีก็ไม่ยอมรับว่าตัวเองเป็นคนดีเท่าไหร่หรอก

อยากขอบคุณ และขอโทษ แต่คงทำได้แค่คุยไปตามเวลา ไร้สาระกันไปตามเวลา

มาถึงจุดนี้แล้วสินะ จุดที่รู้สึกเบื่อกลุ่มคน บางคน เป็นครั้งแรกในรอบหลายปีที่รู้สึกแบบนี้

Spoiler

พูดได้ นินทาผมได้นะ ถึงจะหงุดหงิด แต่ก็ไม่ได้โกรธอะไรมาก

สิ่งที่จะทำให้ผมหงุดหงิดและโกรธคือคนที่ เอาผมไปนินทา

แล้วยกระดับตัวเองให้สูงขึ้นด้วยการหยีบผม ทั้งต่อหน้าและลับหลัง

ผมไม่รู้หรอกนะครับว่าผมไปทำอะไรให้พวกคุณแค้น

ผมรู้ตัวเองดีว่าผมไม่เคยนินทาพวกคุณเลยนะครับ 

ต่อหน้าเห็นผมเล่นๆแบบนั้นทำตัวผ่าซากพูดตรงๆไป

ผมพยายามแก้จุดนี้แล้วโดยการปลีกตัวออกห่างพวกคุณ

พยายามไม่คุยกับพวกคุณด้วยความหวังดีที่จะไม่ทำร้ายจิตใจพวกคุณ

แต่ดูพวกคุณทำกับผมสิครับ ผมจะไม่ทนกับพวกคุณอีกแล้ว

อีกประเด็นนึงที่ผมเบื่อคือการบังคับ ขอเถอะนะอย่าใช้อุปทานหมู่

หรือใช้คนกลุ่มใหญ่มากดดันผมให้ไปเป็นพวกของคุณเถอะครับ

ผมไม่ชอบมันไม่ใช่แนวทางผม ผมมีสิทธิที่จะไม่ทำตามคนส่วนใหญ่นะครับ

ผมไม่อยากใส่หน้ากากแบบคุณแล้วคุยกัน ที่ผมคุยกับพวกคุณผมมีจุดประสงค์เดียวคือจำเป็นต้องทำงานกับพวกคุณ

พอกันทีครับถึงจุดที่ผมทนพฤติกรรมแบบนี้ไม่ไหวแล้วครับ

Edited by Mr.F

Spoiler

อยู่ๆก็นึกโมโห

อยากเค้นความจริงบางอย่าง

และอยากทำลายทุกสิ่งอย่าง

อา ใช่

สิ่งๆนั้นฉันทำลายมันไม่ได้ และถ้าปล่อยทิ้งไว้ก็จะเป็นอันตรายกับฉันเหมือนกัน

ได้โปรดเถอะ

ช่วยทำให้ฉันหลุดออกจากวังวนนี้ที

Spoiler

พ่ายแพ้...

เกลียดความพ่ายแพ้ขนาดไหนก็ยังต้องพ่ายแพ้...

..........

.....

..

แต่ฉันไม่ใช่ไอ้ขี้แพ้

อยากฆ่านักข่าวที่ไร้จรรยาบรรณสำหรับวันนี้ :pika13:

Spoiler

นี่คนใกล้ตัวผมเสียสติกันไปหมดแล้วหรือ?

Spoiler

โกหกตัวเอง = ฆ่าตัวเอง

ทำไมฉันต้องยินดีกับสิ่งที่เกลียดด้วย

เกลียดก็คือเกลียดสิ

Spoiler

ถ้านี่เป็นความฝัน

ก็ขอให้เราตื่นทีเถอะ...

Spoiler

นิสัยทะเยอะทะยาน มันดูแย่ขนาดนั้นเลยหรอคะ?

On 13/2/2559 at 1:37 PM, bluewind said:

Edited by + Pangtor Girl +

Spoiler

ถ้าไม่ใช่คนในมหาลัยอ่ะ อย่าแกล้งกุเลย ไม่ชอบ จะเลข 2 แล้ว -*- อีกอย่าง เริ่มห่างเหินแล้วด้วย

Spoiler

มันไม่ใช่ความอาลัยหรอก

มันคือความเกลียดชังต่างหาก

Spoiler

อายุมากขึ้น มีเรื่องต้องคิดมากขึ้น...

บางที เราไม่ชอบการเปลี่ยนแปลงอะไรหลายๆอย่างจริงๆ เมื่อก่อนเป็นยังไงตอนนี้ก็อยากให้เป็นแบบนั้น

Spoiler

น้ำตาจิไหล ;v;

นี่เราดูเป็นคนน่ารังเกียจขนาดนั้นเลยเหรอ ;v;

Spoiler

7.5/10 too much fail... ;v;

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.