Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

กระทู้สำหรับพวกอยากระบาย

เฮียเป็ด

Recommended Posts

Spoiler

นายคิดเหมือนอย่างที่ฉันคิดรึเปล่า B1

ฉันก็คิดเหมือนกันนะ B2

ฟองสบู่แตกเหมือนครั้งในอดีตกำลังจะมา...

• Replies 5.9k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Nameless-san

626

• bluewind

495

• Kimur@

236

• ジャッガ竜

206

Spoiler

บางทีก็เหนื่อยกับอะไรหลายๆอย่าง หงุดหงิดตัวเองที่ทำไม่ได้ดั่งใจ

บางครั้งเราก็ต้องเลือก เลือกในสิ่งที่ดีที่สุด 

จากนี้ไปจะพยายามมากกว่านี้แล้ว ขอบคุณที่อยู่ด้วยกันมาขนาดนี้

ถึงจะไม่มีใคร แต่ก็ยังมีเธอ ขอบคุณมากๆนะ

สุดท้ายนี้ อาจจะไม่ได้กลับมาบ่อยๆ อืม ... รึเปล่านะ

Spoiler

มองคะแนนทุกอย่างที่มีอยู่...

...ได้ข่าวว่าสัปดาห์นี้ดื่มกาแฟไป 2 แก้วละนะ - -

นอนตี 3 - 4 ได้ประมาณ 2 - 3 คืน :wani02:

เค้าบอกว่า คนเราอยู่ได้เพราะมีความหวัง...

แต่ทำไมพอมีคนให้ความหวังแล้ว...

มันเจ็บ...

Spoiler

พี่รู้ตัวดีนะว่าอยู่ในสถานะไหนอยากให้เอ็งมาระบายใส่พี่ขอร้องอย่าเก็บไว้คนเดียวพี่ไม่สบายใจเลยพี่อยากจะช่วยเอ็งมากถึงจะเจอกันได้ไม่กี่ครั้งถึงจะเป็นเพื่อนสนิทรุ่นน้องแล้วไง?พี่ก็เห็นเอ็งเป็นเอ็งอยู่ดีถ้าฟ้าเป็นใจขอให้เอ็งกลับมาคุยกับพี่นะมีอะไรก็บอกกันบ้างเป็นห่วงกว่าใครพี่เป็นห่วงเอ็งมากกว่าตัวพี่เองก็ไม่รู้ทำไมขอร้องเถอะจะทุบจะตีตอนเจอหน้าจะว่าจะด่าตอนที่อยู่ห่างกันหรือยังไงก็ได้ขอแค่อย่าเย็นชาหรือนิ่งใส่ก็พอถึงการจะได้เจอหน้ากันแบบจะๆจะเป็นแค่เวลาสั้นๆสำหรับพี่มันเหมือนเวลาที่วิเศษที่สุดในโลกแต่รู้ไหมเวลาเห็นหน้าเอ็งตอนยิ้ม,ดีใจ,หัวเราะ,หรือหน้าแสยะตอนพี่เล่นมุขแป๊กความเหนื่อยที่มีมันกระเจิงหายไปหมดเลยรู้ไหมถึงโอกาสเจอกันจะแค่ปีละไม่ถึง5ครั้งแต่พี่ก็ดีใจทุกครั้งที่ได้เดินไปด้วยกันคุยอนิเมเรื่องที่ชอบไปด้วยกันพูดเรื่องชีวิตประจำวันไปด้วยกันรู้ไหมพี่ไม่เคยอุ่นใจเวลาคุยกับใครอยู่เท่าเอ็งมาก่อนแถมเอ็งยังเป็นเด็กผู้หญิงคนแรกที่พี่เดินเล่นแบบสองต่อสองในงานอีเวนต์เป็นคนแรกที่เดินห้างและเล่นเกมตู้ในห้างแบบสองคนนอกจากเพื่อนเป็นคนแรกที่ทำพี่เป็นห่วงจนนอนไม่หลับเป็นคนแรกที่รู้ทันพี่เวลาพี่เจ็บปวดหรือต้องการใครเป็นคนแรกที่ยอมรับฟังพี่ทุกคำพูดเป็นแรกที่เป็นห่วงพี่เวลาไม่สบายเป็นคนแรกที่ทำตัวเหมือนแม่เป็นคนแรกที่ดุพี่แล้วพี่ยอมทำตามและเอ็นดูมากที่สุดเพราะอะไรไม่รู้ทำไมพี่ถึงคิดแบบนั้นแต่พี่เห็นเอ็งเป็นคนสำคัญที่สุดหากไม่นับคนในครอบครัวถึงจะพึ่งรู้จักกันได้แค่4เดือนแต่เอ็งก็เป็นคนเดียวที่ทำให้พี่ไม่กลัวโลกความจริง......

//เอ็งคือคนที่พี่ไม่อยากเสียไปที่สุดไม่เข้าใจนะว่าฟิลลิ่งนี้คืออะไรแต่พี่เป็นห่วงมากพี่ไม่อยากเสียเอ็งไปไม่อยากเสียคนสำคัญไปอีกแล้ว......
//พี่จะรอนะพี่จะคอยเป็นที่พักผิงให้เอ็งตลอดไปจะเป็นกระสอบทรายด้วยก็ได้แต่ขออย่างเดียว......

//ช่วยอยู่กับพี่นานๆนะอย่าทิ้งพี่ไปไหนนะห้ามตายห้ามคิดสั้นพี่ไม่อนุญาติเข้าใจไหม

(รู้ดีต่อให้เขียนยาวแค่ไหนยังไงเอ็งคงไม่เห็นหรอก)

Spoiler

มันเจ็บปวดนะ การที่เราทำในสิ่งที่ตั้งใจไว้ไม่ได้

พูดไปก็เหมือนคำแก้ตัว

เพราะสาเหตุมาจากเราเองทั้งนั้น...

ทำเอง เจ็บเอง แล้วก็ไม่ยอมรับเอง

.....จะบอกว่าแค่ให้ความหวังลมๆแล้งๆก็ได้นะ

แต่เราจะทำให้ได้

Spoiler

กลัวว่าเมคเซนส์เมื่อ 1 - 2 ปีก่อนมันจะถูกแบบเป๊ะๆแฮะ ถ้าเป็นจริงนี่ ทำตัวไม่ถูกเลยแฮะ :eevee05:

อยู่เฉยๆไปก่อนละกัน

Spoiler

เหมือนเค้าห่วงเรานะ แต่เราดูไม่ออกเลยว่า ห่วงในฐานะอะไร?

ตั้งแต่เมื่อ 2 - 3 เดือนก่อนละ

Spoiler

ผมไม่ได้ว่าอะไรนะถ้าชอบอวยตัวเอง อวดตัวเองว่าเก่งอย่างนู่นอย่างนี้ มันเป็นธรรมดาของมนุษย์อยู่แล้ว (บางทีผมก็เป็นนะ)

แต่บางที่ผมก็รู้สึกว่า มันเยอะเกินไปจนเลียน เลียนจนขนาดที่ผมคิดว่าเขามีปมด้อยอะไรหรือเปล่าพยายามอวยด้านดีๆของตัวเองเพื่อปิดปมด้อย

ทำไมถึงขี้โม้ตัวเองเยอะจัง ถ้าโม้ไม่บ่อยโม้เรื่องที่มันน่าโม้นี้ผมไม่ว่าหรอก

แรดเนอะ ไม่ใช่ใครหรอก กูเนี่ย

วันจันทร์ ไปกินหมูกะทะ กลับดึก

วันอังคารไปกินสปาเก็ตตี้ กลับดึก

วันพุธไปกินเนื้อวากิวมา กลับดึก

วันพฤหัสไปกินข้าวอะไรไม่รู้กับเนื้ออะไรไม่รุ้ของเกาหลีมา กลับดึก

โคตรแรดอ่ะ บอกเลย

Spoiler

ไม่น่าป่วยวันสอบเลย...

อีกนิดเดียว นิดเดียวนี่เท่าขี้เล็บเลยนะ

Spoiler

ใบหน้าบอกไม่เป็นไร

ปากบอกไม่เป็นไร

...แต่ในใจมันเปล่าเปลี่ยวจนเกินจะทนไหว

คือพยายามเป็นเพื่อนด้วยแล้วก็แล้ว... บางทีก็เหนื่อยนะ...

บางทีก็ควรจะคิดถึงอนาคตนะ...

เห้อ...

เบื่อ...

อ่านะ...

อืม...

Spoiler

ถ้าอยากจะสปอยมากนักก็ไปคุยกับหมาหน้าบ้านมึงเถอะนะ

Spoiler

คนบ้าอะไรใจร้ายชะมัด

Edited by + Pangtor Girl +

Spoiler

เราผิดพลาดเกินกว่าจะให้อภัยตัวเองไปแล้ว

มัวแต่หลงอยู่กับบางสิ่งบางอย่างจนลืมสิ่งที่สำคัญที่สุดไป

ทั้งที่รับปากเอาไว้แล้ว

สุดท้ายก็กลายเป็นคนให้ได้แค่ความหวังต่อไป

แล้วก็โดดเดี่ยวต่อไป

Spoiler

26 จริงๆ เรอะ!? :pika08: 27 ไม่ได้เหรอห๊าาา!!!? โว้ยยยยย!!!!!!!!!! :pika06:

Spoiler

เขาโกรธอะไรเรารึเปล่าวะ ._. หรือว่าคิดมากไปเอง เห้อมม:eevee06:

Spoiler

ทำไมตรูกด Enter หรือ Send ข้อความไม่ได้วะ!!? แม่งเอ๊ย!!!

แล้วตรูจะคุยกับใครเขายังไง!!? โว้ยยยยย!!!! :pika06:

โทรศัพท์แม่งก็เข้าไม่ได้ เอาเข้าไป... เอาเข้าไป๊!!!!! :hito03:

Spoiler

ฤดูหนาวทีไร

ต้องมีเรื่องให้เราต้องหดหู่ทุกที

ถ้าร้องไห้ออกมาได้ก็คงจะดี

ปีนี้ก็คงไม่ต่างกัน...

Spoiler

คุณบอกว่ามันคือกำไร... แต่สำหรับพวกเรามันคือ "จัญไร" ค่ะ :pika13:

Spoiler

"ใจหมาเหมือนตัวมัน" งั้นเหรอ?

ตลกชิบหาย ปิดไมค์แทบตาย

สุดท้ายก็โดนจากพวกเดียวกันเอง

ผมจะเป็นอย่างที่พวกคุณต้องการให้ก็ได้

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.