Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

IT FAQ ::: คุยเฟื่องเรื่อง IT

เฮียเป็ด

Recommended Posts

งดแจกซอฟต์แวร์ละเมิดลิขสิทธิ์นะครับ อยากได้ PM มาน้อ

-----------------------------------------------------------------------------------------

ขอก็อปปี้ข้อความจากบอร์ดเก่าละกันนะ เริ่มขี้เกียจพิมพ์ :pika01:

พี่เริ่มเห็นว่า "กระทู้ถามเกี่ยวกับเรื่องคอมฯ" ตอนนี้เริ่มมีเยอะขึ้นทุกวันวี่ :psyduck08: ซึ่งพี่เองก็ยังสงสัยอยู่ว่า กระทู้ที่พี่ต้องการมันไปไหนหมดฟร่ะ :psyduck07:

พี่เลยมีนโยบายใหม่ สำหรับกระทู้นี้โดยเฉพาะ

:greatball:~~~ ถาม-ตอบ แลกเปลี่ยนประสบการณ์ เกี่ยวกับเรื่อง IT (ซอฟท์แวร์/ฮาร์ดแวร์/โมบาย/แก็ดเก็จ บลาๆๆ) ~~~:greatball:

:ultraball:ใครมีปัญหาอะไรก็แล้วแต่ มาโพสต์ถามในนี้เลย:pokeball:

ไอ้ปัญหาอย่างอื่น อย่างรักคุด หงุดหงิด รถติด ตื่นสาย วางระเบิด(ตูม!~) หรือว่าเมียหาย :psyduck13: ถ้าไม่จำเป็น ไปกระทู้โม้ หรือกระทู้ระบายได้เลย :psyduck08: พี่เกรงใจ ยกเว้นถ้าคุยกันในเรื่อง จะอนุโลม  :pika01: 

สามารถโพสถามในกระทู้นี้ หรือจะให้ผมรีโมทเครื่องผ่านโปรแกรม TeamViewer โดยติดต่อมาทาง PM/MSN หรือ E-Mail หาผมที่ ketcheykung (@) pkbasic.com หรือ natthaxp (@) hotmail.com

• 2 weeks later...
  • Replies 409
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• เฮียเป็ด

119

• shadow_of_ching

37

• Nameless-san

36

• Gatito

33

ประเดิมคนแรก

เครื่องผม บลูสกรีนบ่อย

ก๊อบปี้อะไรไม่ได้เลย

สแกนไวรัสหลายรอบก็ไม่ออก

ทำไงดีครับ

ป.ล. โนดบุ๊กครับ

ครับ ก็ถ้าเกิด blue screen ก็ให้จดโค้ดมาบอกด้วยครับ เพราะมันมีหลายสาเหตุอ่านะ

ส่วนก็อปปี้อะไรไม่ได้เลย อันนี้น่าจะไวรัสแล้วละครับ

ก็ขอชื่อ Anti-Virus และวันอัพเดทล่าสุดด้วยครับ

ผมใช้NOD32

อัปเดทล่าสุดก็น่าจะเดือนมีนา

ผมว่าNODเน่าในมาก  ผมบอกกับร้านว่าใหเปลี่ยนAntivirus แต่เขาก็ยืนยันว่าตัวนี้ดี

กำลังหาบิทดีเฟรนเดอมาลง    ดีไหมครับ

ส่วนโคดเดี๋ยวผมหามาลงให้

ส่วนอีกอย่างนึงที่เป็น  มันขึ้น

Window-No Disk

Exception Processing Message c0000013 Parameters 75b6bf7c 4 75b6bf7c 75b6bf7c

แล้วก็มีปุ่ม cancel    try again    continue

จะหาบิทดีเฟนเดอร์มาลง ต้องดูสเปกเครื่องก่อนนะครับ

ถ้าสเปกไม่แรง จะถ่วงเครื่องเปล่าๆ

ถ้าจะหาแอนตี้ไวรัสดีๆ แนะนำ Microsoft Security Essentials [ดาวน์โหลดได้จากเว็บนี้]

ส่วนอาการ No-Disk คงต้องซักไซ้ต่อว่า มันเกิดหลังจากที่ใช้งานโปรแกรมอะไร หรือเสียบอุปกรณ์อะไร

ขอคนที่2 = =///

ตอนนี้มีปัญหาเกี่ยวกับ error code ในเอ็ม

ลองลบออกแล้ว install ก็ยังใชไม่ได้เลยลองไปเปลี่ยนพาส แล้วใช้ได้พอผ่านไป2วันก็เป็นเหมือนเดิมอีก

คราวนี้ทั้งเอ็มรุ่นที่มากับเครื่องกับเอ็มที่โหลดมาใหม่เป็นเหมือนกัน แต่ลองออนในเว็ปมันดันใช้ได้

ขอความกรุณาด้วยน้อT/T

มีปัญหาเหมือนกันครับ แปลกมากๆ

คือเวลาว่างๆ อยู่ที่บ้านรร หยุด

ไม่อยากออกไปไหนก็ต่อเน็ตของทรูเล่น แต่เวลาออนเอ็ม

คนอื่นเค้าออนคุยกันได้เป็นชั่วโมง แต่ของผมมันเข้าๆออกๆ

ไม่รู้เป็นอะไร พี่บอกว่าเพื่อนเยอะไป เลยจำใจต้องลบทิ้ง มันก็ไม่ได้ช่วยอะไร

รบกวนตอบด้วยนะครับ เฮียนก (เรียกอย่างงี้จะว่ามั้ยอ่า)

ขอ Error Code ด้วยจะขอบคุณมากเลย

http://www.soluto.com/

Killer App ยังไม่ได้ลองเหมือนกัน ท่าทางโหดแน่นอน เห็นว่าเป้นโปรแกรมช่วยซ่อมคอม อิอิ

ขอต่อที่ปัญหาเดิมนะ= ="

คือวันนี้เอ็มมันหายไปแล้ว ลองดูใน Add or Remove Programs มันไม่มีตัวโปรแกรมเลย แต่พอจะติดตั้งใหม่มันก็ขึ้นว่ามีลงโปรแกรมใว้แล้ว=A=

คอมเริ่มเน่าลงเรื่อยๆ orz""

ขอต่อที่ปัญหาเดิมนะ= ="

คือวันนี้เอ็มมันหายไปแล้ว ลองดูใน Add or Remove Programs มันไม่มีตัวโปรแกรมเลย แต่พอจะติดตั้งใหม่มันก็ขึ้นว่ามีลงโปรแกรมใว้แล้ว=A=

คอมเริ่มเน่าลงเรื่อยๆ orz""

ใช้โปรแกรม Windows Installer CleanUp Utility ถอนการติดตั้ง แล้วติดตั้งใหม่เลยครับ

(ให้ใช้ตัวติดตั้งตัวเต็มในการติดตั้งใหม่เท่านั้นนะครับ)

ลงโปรแกรมใหม่ได้แล้ว..แต่มันขึ้น Error Code อีก

Error code: 8007007e

มันไม่เหมือนรอบที่แล้วนะ= ="

ลงโปรแกรมใหม่ได้แล้ว..แต่มันขึ้น Error Code อีก

Error code: 8007007e

มันไม่เหมือนรอบที่แล้วนะ= ="

ลองล้าง Temporary File ของ Internet Explorer ดูนะครับ

• 2 weeks later...

เอ่อ ตอนนี้มันกลับมาใช่ได้แล้วครับ

แค่นั้นครับ

มี compiler ของ VB มะครับ :pika11:

ที่บ้านพี่มี MiniVB6 และก็ Visual Studio 2008

จะเอาตัวไหนล่ะ? :psyduck02:

ปล.ถ้าเอา Visual Studio 2008 สงสัยอาจจะได้แผ่นหลังมีตติ้ง

ตอนนี้อย่าว่าแต่ตัวคอมไพล์เลยครับ

อยากเขียนเป้นมากๆ แต่เริ่มศึกษาไม่ถูก

โค้ตมันฟอร์มไม่เหมือน C  ดูและงงอ่ะครับ

ตอนนี้อย่าว่าแต่ตัวคอมไพล์เลยครับ

อยากเขียนเป้นมากๆ แต่เริ่มศึกษาไม่ถูก

โค้ตมันฟอร์มไม่เหมือน C  ดูและงงอ่ะครับ

พี่ก็กำลังเรียน Visual Basic (VS 08) อยู่

ไม่รู้ว่าจะไหวมั้ย

เอาว่า ถ้าพี่สอนไหว เดี๋ยวจะช่วยสอน

VS2010 ออกแล้วนะเอ้อ! คราวนี้ถ้าจะลงคงลงแค่รุ่น express แหละ...

ถ้าไม่บ้าพลังจริงๆ ใช้แค่ express ก็พอครับ

ผมใช้จนเรียนจบก็แค่ expressนะ ตัวเต็มมันฟุ่งเฟ้อและไม่ได้ใช้งานอะไรจริงๆจังๆนอกเสียจากจะdevโปรแกรมระดับหลายล้านบาทน่ะครับ

VS2010 ออกแล้วนะเอ้อ! คราวนี้ถ้าจะลงคงลงแค่รุ่น express แหละ...

ไม่ไหวจะหาแล้วแหละครับ :psyduck07:

• 3 weeks later...

:pika09: :pika09: :pika09:

ปัญหาเดิมมันกลับมาอีกแล้ว คราวนี้มันเป็นที่ windows แฮะ

เป็นเมื่อกี้นี้เอง มันขึ้นทางมุมขวาล่างสุดของจอ มันบอกว่า this copy of Windows is not genuine

genuine....

genuine.............

:haunter1:  มันคืออะไรอ่าาาา แล้วมันเป็นตั้งแต่ยังใช้ XP แล้ว จนป่านนี้ใช้ 7 แล้วยังตามมารังควาญใจอีก

แล้วมันขึ้นเว็บให้ทำอะไรไม่รู้ error code ก็ไม่ได้ให้มา ลิงค์ที่ให้เป็นของ Microsoft เข้าไปก็ไม่รู้จะทำอะไร

เบื่อมากกกกก ช่วยหน่อยนะครับ

^

^

แก้ของแรงซะด้วยสิ

ถ้า Win 7 เดี๋ยวผมลองหาวิธีแก้นะครับ ^^;

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.