Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

RO Cafe - สภากาแฟอาร์โอ

เฮียเป็ด

Recommended Posts

tRO ยังไงก็โฟลดมาไม่ได้แฮะ

iRo จะสามารถใช้ได้ป่าวอ่า

(แต่ไงก็โหลดมาอยู่ 1.6 gb แหนะ)

• Replies 1k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• เฮียเป็ด

179

• 蒼月竜太

153

• Blaster

118

• ChaosPhoenix

101

ขอถามว่าเซิฟนี้เวลอัพง่ายไหมครับ :pika01:

และก็โหลดตรงไหนอ่าครับ(ถ้ามีรูปให้ก็ดีเลยอะ)

ผมพาเวลได้ ไม่น่าเกิน 15 นาที ก็ไฮคลาส 99 แล้ว

tRO ยังไงก็โฟลดมาไม่ได้แฮะ

iRo จะสามารถใช้ได้ป่าวอ่า

(แต่ไงก็โหลดมาอยู่ 1.6 gb แหนะ)

เห็นป้าบอกได้ น่าจะได้แหละ

เห็นป้าบอกได้ น่าจะได้แหละ

iRo รู้สึกจะ 13.2 แต่รายละเอียดเห็นเท่ากับ 13.2.1 ในไทยอะ

เอาฟระตั้งหน้าตั้งตาโหลด ถ้าได้ก็คิดซะว่าฝึก Eng

จะได้เล่นสักที เฮ้อ~~

iRo รู้สึกจะ 13.2 แต่รายละเอียดเห็นเท่ากับ 13.2.1 ในไทยอะ

เอาฟระตั้งหน้าตั้งตาโหลด ถ้าได้ก็คิดซะว่าฝึก Eng

จะได้เล่นสักที เฮ้อ~~

คอนเฟิร์มว่าได้ เพราะป้าใช่ iRo

ว่าแล้วก็ทำการรีวิวพรีสรอบโลกดีกว่า~

พรีสตัวนี้ ผมเอาไว้ใช้ทำทุกอย่าง ตั้งแต่แมกนัสที่กิฟดัน 3 เอย~ ลงร้อยเอย~ หรือแม้กระทั่งเอากระบองไล่ทุบคนเอย~

เริ่มที่ Status ละกันครับ ขี้เกียจอะไรมากมาย

Status อันนี้จะเป็นสายกลางเป๊ะๆ ซัพพอร์ตเร็ว ร่ายไวโดยที่มีของลดร่ายไม่กี่ชิ้น ฮีลก็ไม่ได้เบาน่าเกลียดอะไร (ทีละ 2600 ก็ถือว่าโอเคแหละ สำหรับบางคน)

ถ้าใครจะเอาไปประยุกต์สายแมกนัส ก็อาจจะปรับๆ Vit ลงจนพอยัด Int ให้เป็น 90 ก็ได้

ส่วนถ้าจะเล่นสายบู๊ล้างผลาญ คงต้องลด Int มาเพิ่ม Str นิดหน่อยพอไม่ให้น่าเกลียดครับ

ต่อมาก็เรื่องของสวมใส่ นิดนึง

ถ้าเล่นสายซัพพอร์ตเต็มร้อย ขึ้น Endless Tower ก็แนะนำตามอุปกรณ์ที่ใส่อยู่ได้เลย

หัวส่วนบน ใส่หมวกฮีล (Maiden Hat[]) ใส่การ์ด Marduk กันใบ้ 100% (ที่ผมใส่อยู่นั่น ออฟ Delay -1% ไว้)

หัวส่วนกลางกับส่วนล่าง เค้านิยมใส่ของสวยงามกัน จริงๆ แนะนำ Black Flame Glasses เพิ่ม Int เล็กน้อย กับ Leave of Glasses เพิ่ม Def อีกนิดหน่อย (แต่ประเด็นคือ มันเป็นของแคชหมดเลย...

ของผม ลดต้นทุน มาใส่แค่ Mr.Scream พอละ Def 1 ก็ดีกว่าไปใส่แว่นดำ+ใบคาบ ที่ไม่เพิ่มอะไรเลย

เสื้อ ในที่นี้ ผมแนะนำเสื้อเดียวเลยคือ Orlean's Uniform ใส่การ์ดอะไรก็ตามใจ แต่ของผม เนื่องจากต้องเอาไว้ไป Endless Tower เรื่อยๆ เลยต้องใส่ C.Marc (ม้าน้ำกันฟรอส) เอาไว้กันเหนียว ไม่งั้น Naght Sieger แช่แข็งผมตายคาที่แน่ๆ (ที่ผมใส่อยู่นั่น ออฟ CastTime -2%)

อาวุธ เลือกใส่ได้ตามความเหมาะสม เช่น Speedy Recovery Wand ก็ได้ หรืออย่างของผม ใส่ Healing Staff ยิ่ง + เยอะเท่าไหร่ยิ่งดี (ของผมกดซะ +9 ไป... ไม่กล้า +10 ต่อ)

โล่ แนะนำโล่จานครับ (Orlean's Server) ใส่การ์ดอะไรก็ได้ตามใจคุณ

C.Alice ก็ได้ กันบอสตบยอดหน้า, C.Hodremlin ก็ได้ กันครอบจักรวาล หรือจะไปใส่พวก C.สามสหายอย่างพวก Mysteltainn, Tirfing, Executioner กันมอนเฉพาะขนาด, C.Medusa (อันนี้แนะนำ) กัน Stone 100% ใช้ได้ดีตอนไปล่า Beelzebub ครับ (ดักตบตี้อ่อนๆ ที่ชั้น 95 ประจำ) หรือถ้าใครมีงบ ก็จะไปซื้อพวก C.Wish Maiden ก็ได้

หรือถ้าใครมีงบ จะจัดโล่วา (Valkyrie's Shield) ก็ไม่ขัดข้อง ถ้าฐานะการเงินของคุณดีพอ :psyduck02:

มัฟ ไม่ได้จำกัดว่าใส่อะไรดี แต่ผมใส่ Valkyrie's Manteau บวกเท่าไหร่ก็ได้ตามกำลังศรัทธา (ที่ผมใส่อยู่นั่น ออฟ Near ATK Resist กันการโจมตีระยะใกล้ +2%) ใส่การ์ดอะไรก็ตามสบาย C.Raydric, C.Giant Whisper ก็ได้ หรือถ้าไม่เสียดายของ จะใส่ C.Deviling เลยก็ได้ :psyduck02:

รองเท้า ก็ไม่ได้จำกัดอีกแหละ ของผมใส่ Valkyrie's Shoes บวกเท่าไหร่ก็ตามใจอีกแหละ (ที่ผมใส่อยู่ ยังไม่ออฟ ยังไม่ใส่การ์ด รอถอยเอ็ดก้าได้ก่อน ค่อยใส่)

ใส่การ์ดอะไรก็ตามใจ แต่ส่วนใหญ่ พิมพ์นิยมเลยก็คงจะเป็น C.Green Ferus, C.Firelock ทำนองนี้ ขอเลือดเยอะๆ ถึกๆ ไว้ก่อน

เครื่องประดับ อันนี้จริงๆ ไม่ฟิกซ์นะ ว่าอยากจะใส่อะไร จะไปใส่ Glove[], Expert Ring[] ก็ได้ หรือถ้ามีงบก็เล่นแหวน Diablo Ring[] หรือพวก Golden Necklace[] เลย ใส่การ์ดอะไรก็ได้ Zerom ก็ได้ (อันนี้พิมพ์นิยม) หรือใครจะไปหาพวก Osiris ใส่ก็ตามใจเหอะ

ถ้าเป็นสายแมกนัส ก็จริงๆ แค่เปลี่ยนเครื่องประดับเป็นแหวน Spiritual Ring อีกข้างใส่พวก Rosary[] ใส่การ์ดที่เอาไว้ทำมาหากินอย่างพวก Plasma หรือ Mimic ก็ได้

แต่ถ้าเป็นสายบู๊ แนะนำอุปกรณ์ตามนี้ครับ (ไม่ต้องถามเหตุผล)

หัวส่วนบน : ถ้างบเยอะ ก็ใส่ Valkyrie's Feather band[] (Int +1 ออโต้สเปล Heal Lv.1 เมื่อโดนโจมตี) ใส่การ์ดอะไรบนหัวก็เอาเลย ถ้างบไม่มี เอาแค่ Geographer Decoration ก็พอ (ออโต้สเปล Heal Lv.1 เมื่อโดนโจมตี) ออฟกันโจมตีพองาม หรือจะออฟดรอปเรท-ดูอัลดรอปก็ได้

หัวส่วนกลางและส่วนล่าง : แนะนำเหมือนเดิม Mr.Scream Def 1 แน่ะ

เสื้อ : Orlean's Uniform ใส่การ์ด Loli Ruri (ออโต้สเปล Heal Lv.3 เมื่อโดนโจมตี)

โล่ : Orlean's Server ใส่การ์ด High Orc (สะท้อนแดเมจ 5% แดเมจที่สะท้อน ถือเป็นการโจมตีทางกายภาพของเรา)

มัฟ : Mushika (ออโต้สเปล Heal เมื่อโดนโจมตี เลเวลสกิล ตามที่เรามีสูงสุด) ใส่การ์ด Kasa (ออโต้สเปล Fireball, Firebolt Lv.5 เมื่อโจมตี) ออฟกันโจมตีพองาม หรือจะไปอัพพวก MATK ก็ได้

รองเท้า : Valkyrie's Shoes ก็ได้ ใส่การ์ด Green Ferus ไป (เพิ่ม Max HP 10%) หรือถ้ามีงบ หาการ์ด Dark Lord (ออโต้สเปล Meteor Storm Lv.5 เมื่อโดนโจมตี) หรือ Eddga (Endure ตลอดเวลา) ก็ได้

เครื่องประดับ : ฟิกซ์ไว้ว่า ต้องเป็น Ring of Resonance และ Ring of Flame Lord เท่านั้น (แหวนน้ำแหวนไฟ ออโต้สเปล Zen Lv.1, Explosion Spirit Lv.1, Gloria Domini Lv.2, Fireball Lv.1, Bowling Bash Lv.5, Asura Strike Lv.1, Lex Athena Lv.1, Sonic Blow Lv.5, Investigate Lv.5, Meteor Assault Lv.2 เมื่อโจมตี และ Quagmire Lv.1, Venom Splasher Lv.10, Heal Lv.10, Assumptio Lv.3, Tarot Card of Fate Lv.5 เมื่อโดนโจมตี)

อาวุธ : ส่วนนี้พลาดไม่ได้ แนะนำอาวุธ 2 ชิ้นดังนี้ ย้ำว่า + เยอะๆ จะได้ตบแรงส์!

- Mace[4] ใส่ C.บลัดดี้ไนท์ (ออโต้สเปล Meteor Storm Lv.1 เมื่อโจมตี), C.Solace (ออโต้สเปล Grand Cross Lv.5 เฉพาะพรีสเท่านั้น), C.Thanatos Maero (ATK+5 ออโต้สเปล Decrease AGI Lv.3 เมื่อโจมตี) และก็ C.Stormy Knight (ออโต้สเปล Storm Gust Lv.3 เมื่อโจมตี)

- Veteran Hammer [2] ใส่ C.Bloody Knight กับ C.Stormy Knight สองใบพอ

เรื่องของสกิล!!! อันนี้ค่อนข้างสำคัญ อาจมีพลิกโผไปบ้างเล็กน้อย ขึ้นอยู่กับสายที่ต้องการ

สายซัพพอร์ตเต็มสูบ!!!

Devine Protection Lv.5

Ruwach Lv.1

Teleport Lv.2

Warp Portal Lv.4

Pneuma Lv.1

Heal Lv.10

Inc.Agi Lv.10

Aqua Benedicta Lv.1

Angelus Lv.10

Blessing Lv.10

Inc.SP Recovery Lv.5

Safety Wall Lv.10

Resurrection Lv.4

Impositio Manus Lv.5

Suffragium Lv.3

Aspersio Lv.4

Sanctuary Lv.7

Status Recovery Lv.1

Kyrie Lv.4

Magnificat Lv.3

Gloria Lv.5

Lex Divina Lv.5

Assumptio Lv.5

Meditatio Lv.2

เท่านี้ก็ได้ครบสมบูรณ์แบบ!!! ข้อเสียคือ ฮีลจะเบากว่าที่ควรเป็นเล็กน้อย

สายอื่นๆ จะเสริมให้ทีหลังนะ

อ้าว... ผมนึกว่าเซ็ต orleans มันใส่ถุงมือกับถาดซะอีก

ส่วนหน้ากากถ้ามีเวลาว่างทำ Alarm Mask ก็โอเคนะ

เอ่อ เล่นเซิฟวัลคีรี่อยู่น่ะ(เซิฟอินเตอร์) แต่ก็แค่เข้าไปดูระบบใหม่ๆใน renewal น่ะนะ เดี๋ยวตามไป LL ด้วยละกัน ;3;

ถุงมือข้างละ 400m ใครเห็นก็ร้องโอ๊ก~~~~

เออ~ ลืมไป ว่าต้องใส่กับถุงมือ Sorry, Sorry = ="

ทำเช้าๆ ก็ตาลายอย่างงี้แหละ

ปล. +1 ให้คนช่างสังเกตและท้วงติงครับ

ปล2.แก้ไขแล้วนะครับ :P

S>

Apple of Archer

Queen's Whip

Electric Wire x2

ใครก็ได้เอามันไปที = ="

(ทำไมได้แต่ของคลาสอาร์เชอร์เนี่ย -*-)

Edit : แถม บูท[] อันนึง

Ps. ใส่การ์ดมดไปแล้ว2ใบ สนับข้าน้อย - -"

" post="35856" timestamp="1290676891"]

S>

Apple of Archer

Queen's Whip

Electric Wire x2

ใครก็ได้เอามันไปที = ="

(ทำไมได้แต่ของคลาสอาร์เชอร์เนี่ย -*-)

Edit : แถม บูท[] อันนึง

Ps. ใส่การ์ดมดไปแล้ว2ใบ สนับข้าน้อย - -"

จะบอกว่า หมวกแอป พอขายได้

แต่พวกแส้นี่ ดรอปง่ายมากมาย = ="

ส่วนบูท[] เอาไปถล่ม +8 เล๊ย~

link=topic=1221.msg35851#msg35851 date=1290672694]

เอ่อ เล่นเซิฟวัลคีรี่อยู่น่ะ(เซิฟอินเตอร์) แต่ก็แค่เข้าไปดูระบบใหม่ๆใน renewal น่ะนะ เดี๋ยวตามไป LL ด้วยละกัน ;3;

จะเล่นก็เรียกพี่ละกัน เดี๋ยวพาไปดูดจ๊วบๆ

พอผมsaveข้อมูลในแฟ้มของผมแล้วและเข้าแฟ้มปุ้ปก็คลิกไปที่

LosslessServer-340

เสร็จแล้วก็runและมันก็ให้ต่อไปจนถึงติดตั้งแฟ้มอะครับผมเปลี่ยนเป็นแฟ้มที่ใส่ROแล้ว

แต่มันบอกว่าไม่พบROภายในแฟ้มนี้

ทำยังไงอะครับ(ภ่ายรูปไม่เปง)

ปล.แล้วมันต้องโหลดTROก่อนรึเปล่าครับ...

พอผมsaveข้อมูลในแฟ้มของผมแล้วและเข้าแฟ้มปุ้ปก็คลิกไปที่

LosslessServer-340

เสร็จแล้วก็runและมันก็ให้ต่อไปจนถึงติดตั้งแฟ้มอะครับผมเปลี่ยนเป็นแฟ้มที่ใส่ROแล้ว

แต่มันบอกว่าไม่พบROภายในแฟ้มนี้

ทำยังไงอะครับ(ภ่ายรูปไม่เปง)

ปล.แล้วมันต้องโหลดTROก่อนรึเปล่าครับ...

โหลด tro ด้วยครับ ลงแล้ว patch ให้เสร็จด้วย

ปล. พรุ่งนี้/มะรืนนี้เจอกัน!

โหลด tro ด้วยครับ ลงแล้ว patch ให้เสร็จด้วย

โหลดTROตรงไหนอะครับpatchคืออะไรครับ

ปล.ตอนนั้นมีคนทำให้...ตอนนี้ไม่อยู่แระ

โหลดTROตรงไหนอะครับpatchคืออะไรครับ

ปล.ตอนนั้นมีคนทำให้...ตอนนี้ไม่อยู่แระ

ตอนนี้ยังมี Ragnarok อยู่ในเครื่องรึเปล่าครับ?

ต้องมีตัวเกม Ragnarok หลักอยู่ในเครื่องถึงจะเล่นได้ครับ

ถ้าไม่มี ลองโหลดจากที่นี่

http://ragnarok.asiasoft.co.th/detail.aspx?webID=100&TID=87&contID=894

(ไฟล์ขนาดใหญ่ ใช้เวลาโหลดนานอยู่)

โหลดเสร็จแล้วลงเกม (ลงเป็นนะ)

เสร็จแล้วจะมีไอคอนบนเดสท์ทอปชื่อ Ragnarok Online

เปิดแล้วจะขึ้นให้เลือก Main Server หรือ Free Life Server เลือกอันไหนไปก็ได้

หน้าต่างที่เปิดขึ้นมา (พวกข่าวของเกม และมีแถบโหลดอยู่ด้านล่าง) อันนั้นเรียก Patcher

[Patch แปลว่า ปะ, ซ่อมแซม คิดซะว่าเป็นเหมือนการโหลดไฟล์เพื่อปรับปรุงเกม]

รอให้มันขึ้น Patch Process Completed แล้วก็ปิดหน้าจอนั้นได้เลย

เสร็จแล้วลง Lossless แล้วก็ไล่ต่อไป :pika10:

แต่ว่าใครก็ได้ช่วยอธิบายวิธีโหลดทีครับ(ขอละเอียดหน่อยนะครับถ้าทำได้ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องนี้เลยอะ)

เดี๋ยวจะเข้าข่ายปั้มแล้วมั้งT T

แต่ว่าใครก็ได้ช่วยอธิบายวิธีโหลดทีครับ(ขอละเอียดหน่อยนะครับถ้าทำได้ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องนี้เลยอะ)

เดี๋ยวจะเข้าข่ายปั้มแล้วมั้งT T

Oh, come on!

ขอถามคำถามสุดท้ายนะครับ ว่าพอโหลดเสร็จแล้วทำยังไงต่ออะครับ :pika02:

ปล.ไม่ได้ตั้งใจปั้มน้าT T

ออรีน ต้องใส่เป็นเซ็ทเลยเหรอ ส่วนใหญ๋เห้นใส่เสื้อกัน ถุงมือมันแพงนิ แต่ +dex2 +matk เท่าไรไม่รู้ - -

ปล. ผมมีการ์ดบลัดดี้ไนท์นะ ใครสนใจติดต่อได้ครับ

ตีบูทรูไม่ได้ เพราะใส่ไม่ได้ :pika12:

Ps. ขนาดไม่ใช่สายอาชู ยังแหกทีไส้ไหลเลยนะเนี่ย = ="

สมแล้วที่เป็นสกิลที่มีแต่ข้อเสีย(ฮา)

(งกค่ายาก็งี้แหละ)

มือออลีน +2 dex +3%matk(ถ้าจำไม่ผิด) 1slot

ดรอปจาก Bow Guardian ใน... ในไหนนะ? น่าจะ Thor แหละ จำได้แค่ว่าโดนยิงทีไส้ไหล :pika09:

มือออลีน +2 dex +3%matk(ถ้าจำไม่ผิด) 1slot

ดรอปจาก Bow Guardian ใน... ในไหนนะ? น่าจะ Thor แหละ จำได้แค่ว่าโดนยิงทีไส้ไหล :pika09:

โอกาสดรอป 0.04%...

เพราะฉะนั้น ราคาที่เซิฟ Lossless เลยพุ่งสูงปรี๊ด ถึงประมาณ 400m ได้ :psyduck07:

หนับเหลืออีกรู ใส่การ์ดInjusticeไปซะดีมั้ย = ="

5% Sonic Blow Lv1 (12%stun)

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.