Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

RO Cafe - สภากาแฟอาร์โอ

เฮียเป็ด

Recommended Posts

กางเกงในรูอย่างเดียวก็สี่ล้านแล้ว = =

3ล้านนิ๊ แต่ถ้าคนใจดีเขาก็ลดเองแหละ

ประสาสัมพันธุ์

ตอนนี้ได้แพนตี้รูแล้วเหลือแต่กล้ามรูสนใจขายได้ครับ ให้ราคา 1Mครับ

• Replies 1k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• เฮียเป็ด

179

• 蒼月竜太

153

• Blaster

118

• ChaosPhoenix

101

pantie[]ผมขายเบลไป1.5อ่ะ - -"

ทุน+กำไรนิดหน่อย

(250k x3รอบ(เละไป2ตัว) แล้วก็อีลู กับตัวแพนตี้ที่เอามาเจาะตีหาเอง)

แต่เสื้อกล้าม[] 1mเนี่ยคงมีคนขายหรอกนะ - -

เย้ได้เป็นแอสครอสเวล99จ๊อบ70แล้ว

แต่อัพสกิลไม่เป็นอ่า~

ไม่เก็บเลเวลเองก็เป็นงี้ทุกรายล่ะ

Ps. มีpantieยังไม่ได้เจาะอยู่10กว่าตัว ใครสนใจมารับไปได้ - -

มีที่ไหนหาตังดีๆบ้างไหมครับ

ปล.เจอกับสไนของเบลละ

ปลาครับตี้12คน

ประกาศได้กล้ามรูแล้วซื้อมา6ตัวเจาะแตกไป3 ตัวที่4ได้

บรูชรูอันแรกเจาะครั้งเดียวได้อัน2ซื้อ 500k

ประกาศ2 กำลังซื้อหินออฟไปเพิ่มให้หัวน้องสุนัข

วันนี้เสกบอสไหมอ่าครับ พอดีได้ของใส่เซ็ตใหม่มาอ่าครับ

วิจารย์ทีครับ

คำอธิบาย

ส่วนหัว : ส่วนนี้ผมใช้ Puppy Hat ครับเพื่อให้ใช้ Gloria L.v.1 ครับ และเมื่อตัวละครผม agi99 แล้วจึงเพิ่มโอกาศร่ายเป็น3เท่าครับ

ส่วน offion นั้นผมสุ่มได้เพียง Heal Power 2% ครับซึ่งผมก็ไม่มีฮีลอยู่ด้วย (และหมวกนี้ยัง+agi1 ด้วยครับ)

ส่วนช่วงบน(หัว) : ส่วนนี้ผมใส่ Binaculars หรือภาษาท้องถิ่นคือแว่นdexครับ ซึ่ง+dex1 เลยทีเดียว

ส่วนล่าง(หัว) : ส่วนล่าง(หัว) : ส่วนนี้ผมไม่มีอะไรมากครับผมใส่บุหรี่ครับป้องกันมอนสเตอร์ธาตุ Insect 3%ครับ (อนาคตจะใส่หนวดatkครับถ้ามีเงิน)

ส่วนช่วงตัว : ส่วนนี้ผมใส่Pantieครับซึ่ง+def ถึง4 และยังใช้เป็นเซ็ตกับ Undershirt อีกด้วย

ส่วนการ์ดใช้เป็น Anolian Card ครับ (มีโอกาศร่าย Improve Concentration L.v.1ใส่คู่ต่อสู้ ถ้าผู้ใช้มี Improve Concentration L.v.10 จะร่ายL.v.10 แทน )

อาวุธ : ส่วนนี้ผมมีอยู่ถึง3แบบด้วยกันครับ ครั้งนี้ผมจะเอาสายลุย Brasill Dungone นะครับ ผมจะใช้ธนู Double Boud นะครับ

ใส่การ์ด Dranliar 2ใบครับ การ์ด Cruiser 1ใบครับ

มัฟ : อันนี้ผมใช้ Undershirt หรือเสื้อกล้ามนะครับ ผมมีPantie อยู่เพราะฉะนั้นผมจะได้ Mef+1 Agi+5 Flee+10 และได้ต่าdef+2ครับ ใส่การ์ด Dragon Tail ครับ Agi+1 Flee Rate +10 เพิ่มพลังให้แก่ Double Starfe และ Arrow Shower อีก 5% ครับ

รองเท้า :ส่วนนี้ผมเลือกใส่ Sprint Shoes[] ครับ Agi+1 แลพเพิ่มความเร็วในการฟื้นฟูSPอีก5%ครับ

ใส่การ์ด Merman ครับ เพิ่ม HP/SP Recovery 10% เมื่อใช้ร่วมกับการ์ด Cruiser,Anolian,Alligator และ Dragon Tail เพิ่มพลังโจมตี20%

ให้การ์ดโจมตีระยะไกล Agi+5 Dex+10 Seeking Attak (โจมตีไม่มีวันพลาดเป้า)+20% ถ้าเกิดตัวละครสายนักธนูใส่ จะได้รับEXPเพิ่มขึ้น5% จากมอนสเตอร์ประเภท Brute และมีโอกาศร่าย Coma ใส่มอนสเตอร์ดว้ยการโจมตีพิเศษ

เครื่องประดับ : ผมเลือกใส่ Brooch ทั้ง2ข้างครับ และรวมกันจะบวก Agi+2

อันแรกผมเลือกใส่การ์ด Cremy ครับ เพื่อให้ได้สกิลTeleport L.v.1 และอันที่2ผมใส่การ์ด Alligator เพื่อลดการโจมตีจากการโจมตีไกลลง5%ครับ

Combo

คอมโบในนี้คือ

1.คอมโบ Undershirt + Pantie

2.คอมโบของ Merman เมื่อมี  Cruiser,Anolian,Alligator และ Dragon Tail

วิจารย์ตามสบายครับ ว่าแต่สกิลเทเลพอร์ต นี้มันอยู่ตรงไหนอ่าครับ

การเจาะรูนี่มัน เสียเงินมั้ย โอกาสติดเท่าไร เจาะรูของไรได้บ้างอะ

การเจาะรูนี่มัน เสียเงินมั้ย โอกาสติดเท่าไร เจาะรูของไรได้บ้างอะ

เจาะรูเสีย 250k อีลู 1ก้อน ครับ

เกรดA 100%

เกรดB 75%

เกรดD 50%

เกรดS 25%

เจาะแล้วบางสิ่งจะเพิ่มราคาได้มากเลยครับ ส่วนมากเอาไว้ใส่การ์ดครับ

โดยประมาณครับ

เสียดายน่าจะออฟก่อนน่ะครับ

พอดีเงินไม่พออ่ะครับกลัวพังต้องซื้อหินออฟตลอดอ่ะครับ แหะๆ

เจาะรูเสีย 250k อีลู 1ก้อน ครับ

เกรดA 100%

เกรดB 75%

เกรดD 50%

เกรดS 25%

เจาะแล้วบางสิ่งจะเพิ่มราคาได้มากเลยครับ ส่วนมากเอาไว้ใส่การ์ดครับ

โดยประมาณครับ

พอดีเงินไม่พออ่ะครับกลัวพังต้องซื้อหินออฟตลอดอ่ะครับ แหะๆ

ตรงเกรด นี่มันเกรดของอะไรอะ งง

ตรงเกรด นี่มันเกรดของอะไรอะ งง

เกรดของการเจาะน่ะครับ ของแต่ละชิ้นจะเจาะโดยใช้เกรดไม่เหมือนกันครับ

เช่นเกงในหรือเสื้อกล้ามก็อยู่เกรดSครับ เกรดของๆอต่ะชิ้นดุได้ที่npcเจาะขวาบนเมืองหลวงครับ

โอ๊ะลืมบอกไปครับ

เกรดS 250k

เกรดD 200k

เกรดB 150k

เกรดA 100k

อ่อ อ่านะ เซิร์ฟจริงเจาะแพงขนาดนั้นเลยเหรอเนี่ย

ในที่สุดก็ได้มาแล้ว

+7 double hard working stun Soul of Hels Leon (Horn of Hillslion)

(2หมีซิป1ลูกหมู)

Edit :

ลองๆดูเว็บแนะนำแชมป์คอมโบดู

stats ประมาณนี้มาถูกทางมั้ยครับ? = ="

โชคดีที่เซิฟนี้บัฟนรกแหกมาก เลยเอาพ้อยนท์ไปอัพอย่างอื่นได้ -3-

Ps. เมนท์แค่Statusพอละครับ Equipช่างมันเถอะ นั่นดีที่สุดที่หาได้แล้ว T^T"

Ps2. ออพแล้วแหกคามือ หินออพก็ไม่อยากซื้อ+ออพไปดูแล้วได้ไม่คุ้มเสียไงก็ไม่รู้ - -*

หลังๆเลยไม่ค่อยอยากออพ

(Silk Robe ออพ+Flee7 = =")

" post="36475" timestamp="1290950042"]

ในที่สุดก็ได้มาแล้ว

+7 double hard working stun Soul of Hels Leon (Horn of Hillslion)

(2หมีซิป1ลูกหมู)

]

+7ของอะไรอ่าครับอันนั้นเป็นชื่อตอนใส่การ์ดแล้วใช่ไหมอ่าครับ

(หมีกับลูกหมุ+ไรอ่าครับ)

(หาคนพาเวล 86-99 ไปเวลเองก่อนนะ อิอิ)

+7 Soul of Hels Leon (Horn of Hillslion) ที่ตั้นเอาให้ผมอ่ะ (คงไม่ได้จำผิดคนสินะ.... ยังจำชื่อคนในบอร์ดไม่ค่อยได้เลย __ __lil)

ไปตีหาการ์ดหมีซิป(Zipper Bear - Atk+30 ถ้าใช้โดยคลาสMerchant อาวุธจะไม่มีวันพัง(นอกจากจะเอาไปตีบ้าพาวจนมันแหกซะเอง)) กับ Savage Babe (5% stun)

Atkสนับรวมได้ 155 + 35 = ="

Ps. FleeหายT^T มอนคุก2ตบโดนเราบ่อยขึ้นจมเลย orz

ทำไมเน้น atk จังไม่ใส่พวก%จะเอาไว้อาชูด้วยหรือครับ

พอดีผมคิดว่า+Atkโต้งๆไปเลยมันใช้ได้ครอบคลุมกว่าอ่ะครับ

เพราะการ์ด+เป็น% ผมเห็นมันจำกัดว่าต้องตีตัวนี้ๆ ธาตุนี้ เผ่านี้ ขนาดนี้เท่านั้น - -"

อีกอย่างเอาไว้เผื่อคงไม่เสียหายมั้งครับ เพราะอาชูมันใช้ต่อจากคอมโบได้

แต่ปกติไม่ต่ออาชูเพราะขี้เกียจเปิดExplosion = ="

อีกอย่าง หมัดแหกแล้วSPหมดหลอดเลยด้วยอ่ะครับ - -"

Edit : ความสัมพันธ์กับน้องบาโฟ อัพเป็นปกติละ -3-

กำลังงงกับสภาพราคาของ ราคาในatแกว่งมากๆ

อยากทราบราคาของพวกนี้

Deviace C  เห็นปรับคุณสมบัติให้น่าใช้ขึ้นมาก เลยลองถามดู ตีได้มาสองใบ

Shackles +aspd3%  อันนี้ลองใ้ช้ระบบออพชั่นครั้งแรก ได้มาพอดี

P.S. Knight/AssX ยังค้างที่90กว่าๆ เพราะเบื่อเลเวลแล้ว

อยากทราบราคาของพวกนี้

Deviace C  เห็นปรับคุณสมบัติให้น่าใช้ขึ้นมาก เลยลองถามดู ตีได้มาสองใบ

@whosell Deviace Card

แล้วดูราคาคร่าวๆเอาโลดครับพ้ม Punch.gif

Ps. คอมโบการ์ดมัมมี่+แอนเชี่ยนท์มัมมี่นี่น่าใช้มั้ยหนอ?

โอกาส20%ตีไม่มีวืดๆ ~w~

Ps2. อยากได้Berserk แต่ดูมอนที่ดรอปแล้วมัน..... T___T

=================================================

S>

Baby Desert Wolf Card (+int 1)

Baby Leopard Card (+luk 3 คลาสพ่อค้า ใช้แล้วเกราะไม่พัง(ไม่รวมแหกจากการตี+/เจาะรู/ออพ))

@เบล เสื้อ-มัฟ-เท้า เสียดาย น่าออฟก่อนค่อยใส่การ์ด ส่วนหมวก แนะว่าออฟให้ได้ ASPD+3% หรือ ASPD+1% AGI+1

ส่วนเปอร์เซ็นต์เจาะรู มันมีโอกาสตามนี้ครับ

Class C: 25%

Class B: 20-25%

Class A: 10-25%

Class S: 5-10%

อ่ะ เพิ่มเติม สำหรับของที่ใช้

จำนวนเงินไม่ต้องไปสนใจ เพราะมันอยู่ที่ 250k สูงสุด

http://ratemyserver.net/socket_enchant.php

ปอลิ่ง. สามารถใช้ไอเท็ม TCG Card (รหัสไอเท็ม 7227) ช่วยเพิ่มโอกาสเจาะรูไอเท็มได้ โอกาสติดเพิ่มขึ้น 1.5 เท่า

นั่งเล่นไบโอ กะปั้นสายทำยา ไหงเซิร์ฟนี้ดันตัด autoloot ของโฮมุนซะนี่

เล่นเอาเดินเก็บของจนเมื่อยนิ้วเมื่อยมือเลย -- --"

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.