Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

RO Cafe - สภากาแฟอาร์โอ

เฮียเป็ด

Recommended Posts

^

^

^

เยอะได้อีก

ไอ้เรามันเล่นแบบพอมีพอไป พรีสพ้อยเหลือยังไม่รู้จะอัพอะไรเลย  - -"

• Replies 1k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• เฮียเป็ด

179

• 蒼月竜太

153

• Blaster

118

• ChaosPhoenix

101

การ์ดใส่อาวุธเพิ่มคริ ใช้ drosera +cri15 ก็ได้ไม่ใช่เหรอ แถมแอสครอส ถือกาต้าร์ คริ*2 นิ

เซิร์ฟนี้หาเงินไงได้เร็วบ้างอ่า หมดไปกับเซ้ตหนังสือทำยา

และสร้างโฮมุน กว่าจะได้โฮมุนตามต้องการ ไม่มีเงินจะซื้อของ - -"

ผมไปเดินคุกได้ราวๆรอบละ2-300kอ่ะ(นับเฉพาะของที่โยนNPC)

=================================

มีใครสน Sprint Shoes of Hermes (ใส่การ์ด Male Thief Bug - รวมเป็น+Agi 3) มั้ยครับ?

Ps. รู้สึกว่าฉายาที่ขอให้ตั้งให้ จะเข้ากับแชมป์ตัวเองเหลือเกิน -*-

ตีได้แต่พวกDemon/Undead...

Ps2. แล้วมอนแม็พหลังๆนี่กะจะให้เล่นยังไงฟะนั่น? Hitสูงโคตร แถมตีแรงอีก(ครึ่งหมื่น-หมื่น)

ไม่ใช่แค่แชมป์คอมโบแล้ว อาชีพตีประชิดทุกสายแทบสู้ไม่ได้เลยมั้งเนี่ย?

AssX ผมอาศัยใช้sageอีกตัวมาคอยเสกธาตุให้เอาครับ ไปเก็บที่Byalan 5

ผมว่าจะหาซื้อกาตาร์ธาตุแสง ไปตีอยู่คุก เพราะตี้เอามันจะเก็บไว้กว่ามาก

แต่ช่วงนี้ผมขอหาการ์ดKoboldก่อน  ตีไม่ึค่อยคริเลย(ฮา)

รับไหมครับกาต้าแสงมี 20 กว่าอัน

มอนหลังๆนี่ต้องพวกตีไกลล่ะครับ

ถ้าเป้นแพท Renew นี่สู้ได้แน่นอนครับเพราะมันปรับอะไรหลายๆอย่าง

หนับเสกธาตุ(ที่ตั้นให้มา) ตีปลา(ดันปลา)ทีละ6-700+(ถ้าLLติด - -*)

ถ้ามีเซจคอยเสกธาตุให้ แล้วใช้หนับนรกของเรา มันจะเข้าทีละเท่าไหร่กันนะ กันนะ = [ ] =!!

Ps. Agiเยอะแล้วกดคอมโบยากดีแฮะ - - (แต่ก็ติดในระดับที่น่าพอใจ)

Ps2. Occult Danceยากง่ะ... กดไม่ติดเลย

Infil กดเดิน(เพื่อยกเลิกดีเลย์) แล้วกระแทกใหม่

กดเดินยกเลิกดีเลย์มีติดบ้างแล้ว แต่กดกระแทกใหม่ไม่โดนเลยนี่สิ = ="

Ps3. Abysmal Knight ga taosena~i!! orz

ผมชื่อโต้งนะ่ครับ 55

ป.ล. สนับธาตุแนะนำใส่การ%ที่แพ้ทางธาตุนั้นเลยครับรับรอง

ชกดอกเป็นพัน

ก็ว่าจะไปหามาใส่ แต่ยังไม่ได้หาข้อมูลเลยครับว่ามีใบไหนมั่ง...

Ps. ใช้สนับที่ตั้นตี+ให้ผมมาอ่ะครับ =w="

ว่าจะเอาอันที่ทั่นให้มาหวด+ด้วยเหมือนกัน แต่เก็บตัง+หาโอริให้ได้เยอะกว่านี้ก่อน ~ ~

Ps2. +7หนับเสกไฟฟ้า LLติดแล้วเชนครัชใส่เงือกขึ้นหมื่นกว่า -3-

(แล้วก็โดนมันรุมแช่ดับอนาถ.....)

Ps3. กำลังพยายามจำชื่อคนในบอร์ด OTL

Edit : จะหาการ์ดพวกตีแรงตามProperty

ดันไปสุดๆการ์ดAtroceเข้า

ขอแปะไว้ก่อน กลับบ้านไปละจะเซฟ *ฟืดฟาด*

#หื่นโมะ

การ์ดใส่อาวุธเพิ่มคริ ใช้ drosera +cri15 ก็ได้ไม่ใช่เหรอ แถมแอสครอส ถือกาต้าร์ คริ*2 นิ

อันนั้น +cri 15 เฉพาะตีไกลครับ

link=topic=1221.msg36665#msg36665 date=1291078832]

มีใครสน Sprint Shoes of Hermes (ใส่การ์ด Male Thief Bug - รวมเป็น+Agi 3) มั้ยครับ?

WHAT ARE YOU DO-- เอ่อเดี๋ยว อาจจะเวิร์ค

หรืออาจจะไม่ :pika04:

เซ็ต Sprint มันใส่ครบแล้วลดเวลาร่ายกับลด delay

ถ้าใส่การ์ดนั้นไปเกรงว่าจะขายไม่ออก

Equipmentพวกเกราะ ใส่การ์ดพิลึกพิลั่นไป ไม่ถูกใจมันก็จับออฟได้แหละครับ XD

ไม่มีใครเอาผมก็เก็บไว้เผื่อปั้นตัวอื่นอ่ะนะ

Edit : http://irowiki.org/wiki/Card_Reference#Damage_Increase

Edit 2 : ...........เห็นชุดชูร่า(คลาส3มังค์)แล้ว...........

โอริ10 อีลู10 เตรียมเปลี่ยนเป็นชุดแชมป์(ถ้ามันเข้า)....

Edit : จะหาการ์ดพวกตีแรงตามProperty

ดันไปสุดๆการ์ดAtroceเข้า

ขอแปะไว้ก่อน กลับบ้านไปละจะเซฟ *ฟืดฟาด*

ใบนี้หรือเปล่าที่มีโอกาสเพิ่ม aspd สูงสุดกี่วิหว่า จำไม่ได้-*-

รับไหมครับกาต้าแสงมี 20 กว่าอัน

มอนหลังๆนี่ต้องพวกตีไกลล่ะครับ

ถ้าเป้นแพท Renew นี่สู้ได้แน่นอนครับเพราะมันปรับอะไรหลายๆอย่าง

โอ้ดีครับ จริงๆซื้อมาแล้วอันนึงแต่ตีเล่นแตกไปแล้ว(ฮา)

เห็นติด+6 เลยใจร้อนอยาก+7่ต่อ lol

ว่าแต่จะติดต่อยังไงล่ะ

เอ่อไม่ได้อยู๋กิลด์PKครับ

ติดต่อลำบากแฮะ งั้นเดี๋ยวผมออนAssXไปตั้งห้องแชทรอตรงซ้ายล่างแคมป์แล้วกันครับ

อ่ะถ้างั้นก็ไม่เป็นไรครับ

ไว้ผมเจอคนในกิลด์เบสิค จะถามหาเอาแล้วกัน

อยากอยู่กิลPKมากเลยยย :pika01:

เสียตังไป3mแทบจะสลบ :pika08:

ปล.เล่นเกือบทุกวันตัวละครหลักBlasterแอสครอสสายอะไรไม่รู้- -

รับ

Solid Shell 1K

Pocket Watch 1M

ขาย(ตอนออน)

Kasa Card 2.2 M 1 ea

สีย้อมทุกสี 40K ของมีมาเรื่อยๆ

ยากันธาตุต่างๆขวดละ 700 ของมีมาเรื่อยๆ

กาต้าร์กึ่งมนุษย์ตัน ราคารับเหมาไปเจาะ หรือ แยกชิ้น (ตอนนี้มี 13)

ป้าๆ การ์ต้ากึ่งอันละเท่าไหร่

เผื่อจะเหมาไปเจาะรูบวกขาย

ตีเรดริคจนการ์ดตก - -*

การ์ดมันเนี่ย ลดDamageจากการโจมตีไม่มีธาตุ หรือลดDamageจากมอนที่ไม่มีธาตุอ่ะครับ - -?

Edit : จากศัตรูไม่มีธาตุแฮะ...

" post="36769" timestamp="1291128909"]

ตีเรดริคจนการ์ดตก - -*

การ์ดมันเนี่ย ลดDamageจากการโจมตีไม่มีธาตุ หรือลดDamageจากมอนที่ไม่มีธาตุอ่ะครับ - -?

Edit : จากศัตรูไม่มีธาตุแฮะ...

ลดจากมอนทุกตัวครับ การโจมตีธรรมดาของมอนสเตอร์ถือเป็นแบบไร้ธาตุ (ดรอปกระแทก!)

เว้นแต่อันไหนมี effect ธาตุอันนั้นคือโจมตีธาตุ (ดรอปกระแทกไฟลุก!)

ตังหมดกระเป๋า....~~~

ฝีมือก็ไม่ค่อยจะดี - -

ไอ้เราก็หาการ์ดใส่การ์ดอะไรกับเขาไม่ค่อยเป็นซะด้วย

การ์ดเรดิกมีอยุ่ 3 ใบมั่ง คนไม่ค่อยซื้ออะส่วนใหญ่ล่ากันเองเสียมากกว่า

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.