Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[กิจกรรม] PK Detective #1 "ถอดรหัสลับ Pokemon"

สาววายจงเจริญ

Recommended Posts

เมื่อวานผมไม่ได้เล่น+ขอคำใบ้น่ะครับ = ="

ว่าแต่ถ้าไม่ได้เล่นช่วง Prelude จะไม่มีสิทธื์เข้าร่วมเหรอครับเห็นไม่มีคะแนนของผม?

ถ้าตอบได้แล้ว ต้องไปโพสคอมเม้นต์ยืนยันในหน้านั้นด้วยนะครับ อย่าลืมใช้ชื่อล็อกอินในบอร์ดด้วเน้ออ =w=

• Replies 280
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• คุณตำรวจหญิงจุนซ่า

31

• ป.โหล่

23

• Stand Alone

17

• *~Pocha_Icecream~*

15

เมื่อวานผมไม่ได้เล่น+ขอคำใบ้น่ะครับ = ="

ว่าแต่ถ้าไม่ได้เล่นช่วง Prelude จะไม่มีสิทธื์เข้าร่วมเหรอครับเห็นไม่มีคะแนนของผม?

ขอโทษที่ไม่ตรวจเช็คให้ดีค่ะ

ยังไงตอนนี้ก็ได้ดำเนินการแก้ไขแล้วเรียบร้อยแล้วฮะ T^T~

ของผมก็ไม่ได้เล่น pre นะครับ คำใบ้ของ pre ก็ขึ้นมาเหมือนกัน = =

ปริศนาวันนี้ ผมไม่ได้ขอคำใบ้นะครับ ได้โปรดตรวจสอบด้วย

อืม... คะแนนผมผิดอยู่ครับ

ตอน Pre ผมขอคำใบ้ด้วยครับ

ของผมก็ไม่ได้เล่น pre นะครับ คำใบ้ของ pre ก็ขึ้นมาเหมือนกัน = =

ปริศนาวันนี้ ผมไม่ได้ขอคำใบ้นะครับ ได้โปรดตรวจสอบด้วย

อืม... คะแนนผมผิดอยู่ครับ

ตอน Pre ผมขอคำใบ้ด้วยครับ

ทำการแก้ไขเรียบร้อยค่ะ

PUZZLE 002

ของเขาไม่ใช่ของเรา

สวัสดีค่ะ หลังจากที่เมื่อวานได้สยดสยองไปกับโปเกม่อนปริศนาตัวนั้นไปแล้ว วันนี้เรากลับสู่สถานการณ์ปกติกันดีกว่าค่ะ มีเทรนเนอร์ทำโปเกม่อนหายอีกแล้วค่ะ อ่ะนั่นไงโทรมาแล้ว..

คุณจุนซ่า : ฮัลโหล ว่าไงค่ะ ยังหาไม่เจออีกหรอ

เทรนเนอร์ : ยังไม่เจอครับ สงสัยไปวิ่งเล่นแหงๆ

คุณจุนซ่า : ลองหาดูดีๆอีกรอบนะคะ เดี๋วส่งคนไปช่วย ถ้าไม่ใช่คุณนี่ไม่ช่วยจริงๆนะเนี่ย

เทรนเนอร์ : ขอบคุณมากครับ ถึงไม่ใช่ตัวแรกของสากล แต่ก็เป็นตัวแรกของผมเลยนะครับ ต้องเป็นห่วงกันหน่อย

คุณจุนซ่า : ค่า จะรีบช่วยตามหาให้นะคะ

ฮันแน่! แอบฟังกันแล้วใช่ไหมละคะ ดังนั้นช่วยไปตามหาโปเกม่อนตัวที่ว่าแล้วพามาที่สำนักงานแห่งนี้หน่อยนะคะ

ขอถามคำถามเดียวกันครับ

ขอถามคำถามเดียวกันครับ

ไม่เข้าร่วมพรีก็เข้าร่วมในวันอื่นๆได้นะคะ ส่วนเทรนเนอร์ Hollow ตอนนี้แจ้งคะแนนเรียบร้อยแล้วค่ะ

เฉลย PUZZLE 002

ของเขาไม่ใช่ของเรา

แหม แอบฟังโทรศัพท์แล้วตอบกันอย่างรวดเร็วเลยนะคะ

คุณจุนซ่า : ฮัลโหล ว่าไงค่ะ ยังหาไม่เจออีกหรอ

เทรนเนอร์ : ยังไม่เจอครับ สงสัยไปวิ่งเล่นแหงๆ

คุณจุนซ่า : ลองหาดูดีๆอีกรอบนะคะ เดี๋วส่งคนไปช่วย ถ้าไม่ใช่คุณนี่ไม่ช่วยจริงๆนะเนี่ย

เทรนเนอร์ : ขอบคุณมากครับ ถึงไม่ใช่ตัวแรกของสากล แต่ก็เป็นตัวแรกของผมเลยนะครับ ต้องเป็นห่วงกันหน่อย

คุณจุนซ่า : ค่า จะรีบช่วยตามหาให้นะคะ

ตัวแรกสากล = Bulbasaur หรือเจ้าดาเนะ ดังนั้นตัดเจ้าดาเนะออกได้เลยค่ะ และจากบทสนทนาที่บอกว่า "เป็นตัวแรกของผม" หมายถึงตัวแรกของเทรนเนอร์ผู้ชายคนนั้น และดูน่าจะมีชื่อเสียงจากท่อน "ถ้าไม่ใช่คุณไม่ช่วยนะเนี่ย" อีกทั้งยังบอกว่า "ไปวิ่งเล่น" แสดงว่าอยู่นอกบอล แน่นอนว่าจะเป็นอะไรไปไม่ได้นอกจาก... pikachu  :pika10:

แสดงความยินดีกับผู้ตอบถูก(จำนวนมาก)ด้วยค่ะ รอคุณจอยมาสรุปผลนะคะ

คำใบ้

1.ไหล่ จะกี่ภาคเจ้าเหลืองก็มักจะเกาะที่ไหล่เสมอ (มิจูจ๊ะ ผลักตกไหล่หลายรอบเลย สะใจค่ะ)

2.จักรยาน มีใครจำได้ไหมคะว่าเจ้านี่ทำจักรยานพัง...

3.เหลือง สีเหลืองนะจ๊ะ ปิ๊ก๊าาาาา

อัพเดทคะแนนประจำวัน

[table][tr][td]ชื่อเทรนเนอร์               [/td][td]p[/td][td]1[/td][td]2[/td][td]รวม[/td][td]ลำดับที่[/td][/tr]

[tr][td]akabane[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]2[/td][td]2[/td][td]15[/td][/tr]

[tr][td]Bankz[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]21[/td][/tr]

[tr][td]bluewind[/td][td]2[/td][td]2[/td][td]0[/td][td]4[/td][td]10[/td][/tr]

[tr][td]catfish-ohm[/td][td]2[/td][td]4[/td][td]5[/td][td]11[/td][td]1[/td][/tr]

[tr][td]ChaosPhoenix[/td][td]2[/td][td]3[/td][td]0[/td][td]5[/td][td]8[/td][/tr]

[tr][td]Hollow[/td][td]0[/td][td]2[/td][td]4[/td][td]6[/td][td]5[/td][/tr]

[tr][td]icepokez[/td][td]2[/td][td]2[/td][td]2[/td][td]6[/td][td]5[/td][/tr]

[tr][td]jomjeerah[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]1.5[/td][td]1.5[/td][td]16[/td][/tr]

[tr][td]kintae[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]2[/td][td]2[/td][td]15[/td][/tr]

[tr][td]ketcheykung[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]2[/td][td]2[/td][td]15[/td][/tr]

[tr][td]marionette[/td][td]0[/td][td]5[/td][td]3[/td][td]8[/td][td]2[/td][/tr]

[tr][td]maxabsol[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]21[/td][/tr]

[tr][td]Minniemon[/td][td]2[/td][td]1[/td][td]2[/td][td]5[/td][td]8[/td][/tr]

[tr][td]pachi_hikari[/td][td]2[/td][td]2[/td][td]2[/td][td]6[/td][td]5[/td][/tr]

[tr][td]Paytong[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]2[/td][td]2[/td][td]15[/td][/tr]

[tr][td]Plusle Minun[/td][td]2[/td][td]1[/td][td]2[/td][td]5[/td][td]8[/td][/tr]

[tr][td]pomkung[/td][td]2[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]2[/td][td]15[/td][/tr]

[tr][td]Rotom[/td][td]2[/td][td]1[/td][td]1.5[/td][td]4.5[/td][td]9[/td][/tr]

[tr][td]Satoshi[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]21[/td][/tr]

[tr][td]Standalone[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]2[/td][td]2[/td][td]15[/td][/tr]

[tr][td]teejung[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]21[/td][/tr]

[tr][td]togenicks[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]2[/td][td]2[/td][td]15[/td][/tr]

[tr][td]ทีมงาน(ขายคำใบ้)[/td][td]0[/td][td]5.5[/td][td]2[/td][td]7.5[/td][td]-[/td][/tr]

[tr][td]คะแนนที่แจกต่อวัน[/td][td]18[/td][td]23[/td][td]35[/td][td]76[/td][td]-[/td][/tr][/table]

by... นางพยาบาลจอย

จำนวนการขอคำใบ้ประจำวัน

[table][tr][td]ชื่อเทรนเนอร์               [/td][td]p[/td][td]1[/td][td]2[/td][td]รวม[/td][/tr]

[tr][td]akabane[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][/tr]

[tr][td]Bankz[/td][td]0[/td][td]1[/td][td]0[/td][td]1[/td][/tr]

[tr][td]bluewind[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][/tr]

[tr][td]catfish-ohm[/td][td]1[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]1[/td][/tr]

[tr][td]ChaosPhoenix[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][/tr]

[tr][td]Hollow[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][/tr]

[tr][td]icepokez[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][/tr]

[tr][td]jomjeerah[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]1[/td][td]1[/td][/tr]

[tr][td]kintae[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][/tr]

[tr][td]ketcheykung[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][/tr]

[tr][td]marionette[/td][td]1[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]1[/td][/tr]

[tr][td]maxabsol[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][/tr]

[tr][td]Minniemon[/td][td]0[/td][td]2[/td][td]0[/td][td]2[/td][/tr]

[tr][td]pachi_hikari[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][/tr]

[tr][td]Paytong[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][/tr]

[tr][td]Plusle Minun[/td][td]1[/td][td]2[/td][td]0[/td][td]3[/td][/tr]

[tr][td]pomkung[/td][td]1[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]1[/td][/tr]

[tr][td]Rotom[/td][td]1[/td][td]2[/td][td]1[/td][td]4[/td][/tr]

[tr][td]Satoshi[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][/tr]

[tr][td]Standalone[/td][td]0[/td][td]2[/td][td]0[/td][td]2[/td][/tr]

[tr][td]teejung[/td][td]0[/td][td]2[/td][td]1[/td][td]3[/td][/tr]

[tr][td]togenicks[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][td]0[/td][/tr]

[tr][td]จำนวนที่ขาย[/td][td]7[/td][td]11[/td][td]3[/td][td]21[/td][/tr]

[tr][td]ทีมงานได้คะแนน[/td][td]0[/td][td]5.5[/td][td]2[/td][td]7.5[/td][/tr][/table]

by... ผู้ช่วยนางพยาบาลจอย

จอยเกลียด code HTML จังค่ะ ตาลายมาก @_@

จัดรายชื่อเทรนเนอร์ใหม่ให้เรียงตามตัวอักษรนะคะ

เอ่อไม่มีเราแฮะ หรือว่าเราพิมพ์ชื่อผิดหว่า =_=

เอ่อไม่มีเราแฮะ หรือว่าเราพิมพ์ชื่อผิดหว่า =_=

คุณจอยยังพิมพ์ไม่เสร็จแต่กดโพสท์ไปก่อน กันกดผิดแล้วหายเกลี้ยงค่ะ

(ยิ้ม)

PUZZLE 003

คลินิคหมอภาษา

ค่ะ แม้ว่าวันนี้ฉันจะมีภารกิจเยอะแยะมากมาย แต่ก็ไม่ลืมที่จะนำงานมาทิ้งไว้ให้เทรนเนอร์ช่วยค่ะ วันนี้คุณตาคุณยายที่เมืองโคกาเนะบอกว่า ให้ฉันไปช่วยสอนภาษาให้กับโปเกม่อนแรกเกิดค่ะ เพราะว่ามีอยู่ตัวนึงที่

เจ้าตัวเล็กสีฟ้ายืนกรานสองขาว่าพูด "ร เรือ" ไม่ได้

แต่ฉันคิดว่ายังไงก็คงทำไม่ได้หรอกค่ะ เฮ้อ หนักใจจริงๆ เอาเป็นว่าใครรู้ว่าฉันกำลังหนักใจเจ้าตัวไหนก็สามารถเข้ามาบอกฉันได้ที่ นี่เลยนะคะ เฮ้อ...

ปล.เพื่อชดเชยการมาช้าของฉัน ฉันประกาศเลื่อนเวลาให้ถึง 20.45น.นะคะ

ประกาศล่าสุด เลื่อนเวลาถึง 21.00น. จากปัญหาเบราเซอร์นะคะ

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.