Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[กิจกรรม] PK Detective #1 "ถอดรหัสลับ Pokemon"

สาววายจงเจริญ

Recommended Posts

• Replies 280
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• คุณตำรวจหญิงจุนซ่า

31

• ป.โหล่

23

• Stand Alone

17

• *~Pocha_Icecream~*

15

ตามคาดที่คิดเลย- -(พึ่งมาตอน๒ทุ่มยี่สิบห้า)

ตามคาดที่คิดเลย- -(พึ่งมาตอน๒ทุ่มยี่สิบห้า)

แล้วทำไมไม่ตอบละจีะ กิจกรรมเลื่อนไปถึง 21.00 เลยนะ วันนี้

PUZZLE 003

คลินิคหมอภาษา

ค่ะ เหนื่อยมากๆกับการสอนภาษาให้เด็กๆ แล้วเจ้า

เจ้าตัวเล็กสีฟ้ายืนกรานสองขาว่าพูด "ร เรือ" ไม่ได้

ตัวเล็ก = ร่าง1

สีฟ้า = บ่งบอกลักษณะภายนอก

ยืนกรานสองขา = แสดงว่ามีสองขา

พูด "ร เรือไม่ได้" = เกี่ยวกับลิ้น กระดกลิ้นไม่ได้

ซึ่งมีสัตว์ประเภทหนึ่งที่เชื่อกันว่าไม่มีลิ้น (จริงๆมันมีลิ้นนะคะ อยู่ที่เพดานปากด้านล่างค่ะ) นั่นก็คือ จระเข้  เมื่อรวมกับข้างบนก็จะได้ว่า

จระเข้สีฟ้า มีสองขา กระดกลิ้นไม่ได้เพราะลิ้นติดเพดานปากด้านล่าง = totodile นั่นเองค่ะ

คำใบ้

1.ลิ้น = ตรงๆเลยค่ะ เกี่ยวกับลิ้น

2.ทีมงาน = อย่างที่ทราบกันดีหนึ่งในทีมงานคือ P_waninoko ค่ะ

3.Starter = หนึ่งในตัวเริ่มต้นค่ะ

วันนี้ผู้ที่ขอคำใบ้ ไม่คิดค่าคำใบ้นะคะ ส่วนผู้ที่มาร่วมกิจกรรมและตอบไม่ได้ ให้ 1 คะแนนค่ะ (จากเหตุการณ์ Browser จอมยุ่ง LOL)

อัพเดทคะแนนประจำวัน

by... นางพยาบาลจอย

จำนวนการขอคำใบ้ประจำวัน

by... ผู้ช่วยนางพยาบาลจอย

ประกาศ(สำหรับผู้ที่ไม่ได้ส่องแบนเนอร์หรือไม่ได้อ่านหน้าแรก)

ขยายเวลาเข้าร่วมกิจกรรมครึ่งชั่วโมง

เป็น 19.00-21.00 น.

PUZZLE 004

ลักษณะ(นาม)

หลังจากที่เมื่อวานฉันไปสอนภาษาให้กับเด็กน้อยในเมืองโคกาเนะซิตี้ (แถมพ่วงวิชาวิทยาศาสตร์ไปนิดหน่อย) วันนี้ฉันได้รับเชิญจากโรงเรียนโปเกม่อนให้ไปสอนภาษาไทยอีกแล้วค่ะ ฉันเลยเตรียมสื่อการสอนไป ไม่รู้ว่าจะยากเกินไปไหม เลยเอามาให้เทรนเนอร์ลองทำกันดูก่อนนะคะ

แบน...บาน

ทราบคำตอบแล้วเขียนลงกระดาษคำตอบที่วางไว้บนโต๊ะสำนักงานได้เลยนะคะ จุ๊บๆ

ขอคำใบ้อีกครั้งคะ

ปล. ไม่ค่อยรู้เรื่องโปเกมอนเยอะอ่ะ

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.