Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Pokedex

SKYNET

Recommended Posts

คนสองคนช่วยกันทำของขวัญชิ้นเดียวให้คนคนเดียวไงครับ

^^

:pika07: เห ผมเคยบอกให้เพิร์ธมาช่วยกันทำให้พี่เปตองด้วยเหรอครับ ' '?

• Replies 440
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

149

• Glitch Misdreavus

31

• มองตาฉันสิ~

26

• Morphine

24

:pika07: เห ผมเคยบอกให้เพิร์ธมาช่วยกันทำให้พี่เปตองด้วยเหรอครับ ' '?

ช่วยเกลาไง

:pika07: เห ผมเคยบอกให้เพิร์ธ"มาช่วยกันทำให้พี่เปตอง"ด้วยเหรอครับ ' '?

งั้นก็แปลว่าสองคนไม่ได้ช่วยกันทำ ก็ต้องกลับมาคำถามเดิม

"ทำไมงานแปลของคนอื่นมาเป็นของขวัญวันเกิดในนามของศจ.ครับ???"

คือว่า

ใน Facebook เปตองโพสต์บอกว่า

"วันศุกร์ก็ถึงวันเกิดผมแล้ว"

แล้วพอดี วีก็บอกว่า วันศุกร์นี้วันเกิดพี่เปตอง

เลยอยากแปลตัวอะไรให้ แล้วก็แปล Jirachi มาส่ง(ในวันอังคาร)

ผมเลยไปถามเปตองใน facebook ว่า อยากให้แปลตัวอะไรให้มั๊ย

ก็ได้คำตอบมาว่า มี Suicune Jirachi Jolteon

เหมือน วี จะรู้ก่อนว่าเปตองอยากได้ Jirachi

ผมเลยเร่งตรวจให้แบบด่วนๆ(เสร็จวันพุธเย็น)

ปกติ จะทำแค่วันละนิดและเสร็จช่วงเสาร์-อาทิตย์

พอวันศุกร์

เลยเอามาลงให้ตอนประมาณ 2 ทุ่ม

(และในผลงานผมลงเครดิตให้แล้วนะ ว่า วี ทำให้(ตรวจสอบและแก้ไขโดย ศจ. เอง))

จะบอกว่า Special Thank นิดๆหน่อยเป็นเครดิตเหรอครับ

* เห็นแก้เป้นคำว่า Creditแล้ว

ทำไมไม่แยกเป็น TL/Editor/QC ล่ะครับ  แยกเป็นตัวๆ

ประกาศให้ทราบ

คอมพิวเตอร์ของศจ.โดนไวรัส

งานทั้งหมดตอนนี้เปิดไม่ได้

ขอหยุดงานนี้ไปอย่างไม่มีกำหนด

จนกว่าจะกู้งานได้(งานที่เคยแปลและของที่รอตรวจอยู่ตอนนี้ เละหมด)

ขออภัยคนอ่าน(และคนที่ช่วยแปลมาตลอด)

งานจะทำย้อนหลังให้ถ้าแก้ได้แล้ว(และจะไล่ขอต้นฉบับผศ.ใหม่จากหน้าสารบัญ)

นิ่งประมวณผลขอความ.... :pika05:

เริ่มจะพอเข้าใจละ...... :pika02:

มะ....ไม่จริงนา.... :pika07:

แบบนี้ก็แย่นะสิ!!!!  :pika08:

แง!!!!! โปเกม่อนของโผ้มมมม!!!!  :pika06: :pika06: :pika06: :pika06:

ข้อมูลที่ผมแปล ผมสำรองไว้แล้วนะครับ

ถ้าต้องการอีกก็บอกมาได้เลย (ตอนนี้การบ้านเยอะมาก โซรัวส์เลยยังไม่เสร็จซะที)

เห็น ศจ. เคยบอกว่าเก่งคอมนี่ครับ

เพราะฉะนั้นไม่ต้องเป็นห่วงมาก อิอิ

OK

ตอนนี้แก้ได้แล้ว

งานที่ยังไม่ลงนั้นปลอดภัย(ที่ขีดในสารบัญ)

ส่วนของเก่าเดี๋ยวไล่เซฟจากบอร์ดเอา

แต่เสียดายเพลง+ภาพ+เกม

ปล.ปัญหาต่อไป ไวรัสกิน Menu Bar ของศจ.ไปแล้ว

= =*

Edit

ตอนนี้ซ่อมได้แล้ว ทุกอย่างกลับเป็นปกติแล้ว

แปลว่าเซ็ตตัวเอกชินโอที่ผมส่งให้ตรวจไว้ก็ยังอยู่ใช่มั้ยครับ

ถ้าไม่ผมจะได้แปลสดให้ใหม่ไปเลย

107(Hitmonchan)(Ebiwarā)(เอบิว่าร่า)

โปเกมอนต่อย    ธาตุ :fighting:

ขนาดตัว 1.4 m.    น้ำหนัก 50.2 kg.

Hitmonchanพัฒนาร่างมาจากTyrogueเมื่อเลเวล 20 และมีพลังป้องกันมากกว่าพลังโจมตี มันเป็นหนึ่งในสามร่างสุดท้ายของTyrogue

สรีรวิทยา

Hitmonchanเป็นโปเกมอนรูปร่างเหมือนคน, สีน้ำตาล ร่างกายของมันคล้ายกับเสื้อรัดเอวสีม่วงอ่อนที่มีกระโปรงสั้นติดอยู่และมีหมัดคล้ายกับนวมสีแดง หัวไหล่ที่ใหญ่ของมันมีลักษณะเหมือนกับสนับไหล่ เท้าสีม่วงของมันเหมือนมีลักษณะเหมือนกับรองเท้านักมวย ไม่เหมือนกับร่างคู่ขนานของมัน, Hitmonlee, มันมีปากและแบ่งระหว่างหัวกับลำตัวชัดเจน

อัตราส่วนระหว่างเพศ

ตัวผู้    : 100 %

ตัวเมีย : 0 %

ข้อแตกต่างระหว่างเพศ

Hitmonchanมีแต่ตัวผู้โดยไม่มีคู่ตัวเมีย

ความสามารถพิเศษ

ความสามารถเด่นๆของHimonchanคือความสามารถหลายๆด้านเรื่องการต่อย การโจมตีหลักๆของมันเกือบทั้งหมดคือการต่อย, โดยใช้นวมของมัน

Hitmonchanเป็นที่รู้กันเรื่องความสามารถในการต่อยด้วยความเร็วแสง, เร็วยิ่งกว่ากระสุนปืน, ซึ่งเร็วเกินกว่าที่ตามนุษย์จะมองเห็นได้ ในบางครั้งเหมือนจะเห็นHitmonchanยืนนิ่ง, แต่จริงๆแล้วมันปล่อยหมัดจนเร็วมองไม่ทัน

ถึงแม้ว่ามันจะมีโครงสร้างที่ออกแบบมาให้รวดเร็ว, โจมตีเบา, Hitmonchanยังสามารถปล่อยหมัดที่รุนแรงได้โดยต่อยแบบควงสว่าน มันยังสามารถต่อยทะลุคอนกรีตได้เหมือนสว่าน

ก่อนที่จะโจมตีเป้าหมาย, Hitmonchanจะหมุนแขนของมันเพื่อเพิ่มพลังโจมตี ทั้งความเร็วและพลังของมันที่ปล่อยออกไปด้วยความเร็วสูง แม้ถากไปเพียงนิดเดียวก็อาจเกิดรอยไหม้ได้

พฤติกรรม

เป็นที่รู้อย่างกว้างขวางว่าHitmonchanมีจิตใจของนักมวยมืออาชีพที่มุ่งมั่นเป็นแชมป์โลก ด้วยจิตใจที่ไม่ท้อถอยทำให้มันฝึกหนักขึ้นเรื่อยๆ, มันไม่เคยยอมแพ้, โดยเฉพาะตอนที่มันเจอกับเคราะห์กรรมต่างๆ ถึงอย่างไรก็ตาม, มันก็ต้องการพักสั้นๆหลังจากการต่อสู้

เป็นที่รู้กันว่าHitmonchanจะฝึกแบบเรื่อยๆและฝึกความสามารถของมันโดยปล่อยหมัดที่มองไม่เห็นออกไปเป็นชุด ในเมื่อพบพวกมันไม่ได้ตามธรรมชาติ จึงเป็นเรื่องยากที่จะระบุนิสัยของมันโดยที่ไม่มีคำแนะนำของTrainer เมื่ออยู่ในอำนาจของTrainer, ถึงอย่างไรก็ตาม, Hitmonchanก็จะมีนิสัยเหมือนคนคนนั้น, เหมือนกับที่โปเกมอนส่วนใหญ่เป็น มันอาจฝึกหนักขึ้น, พยายามเพื่อให้เก่งขึ้น, หรืออาจจะต่อสู้เพื่อจุดประสงค์ร้าย

Hitmonchanหายากมากในธรรมชาติ, และความจริงแล้วไม่มีใครเคยเห็นมันเลย มันถูกพบใกล้ๆเมืองหรือชานเมืองมากกว่าในป่า แต่Hitmonchanบางตัวจะไปฝึกบนภูเขาหรือสถานที่ที่เอื้ออำนวย เช่น ลานประลองที่ถูกทิ้งร้างไปแล้ว ยังไม่มีใครรู้ว่าถิ่นกำเนิดมันมาจากไหน, มันถูกพบครั้งแรกในเขตKanto

อาหาร

-

====================

Credit by

Standalone

ตรวจสอบและแก้ไขโดย ศจ. เอง

มีแต่ตัวผู้งั้นรึ....งืมๆๆ ถ้ามีเป็นตัวเมียละก็นึกภาพไม่ออกเลยแฮะ

แต่แค่ซาไนท์มีตัวผู้ด้วยก็ทำข้าน้อยหนักหัวแล้วละ

Me/ ยังคงรอโปเกม่อนในตำนาน...

พอจบ Zoroark นี่ก็ลงกันชุดใหญ่เลยสินะ

:pika04: รึว่าอาจจะเว้นว่างไว้สักระยะแล้วค่อยลงเพิ่ม ดีมั้ยครับ

เผื่อใครอยากจะแสดงความเห็นเกี่ยวกับโปเกมอนตัวนั้นอ่าครับ

อยากแสดงความคิดเห็นอะไรก็ตามสะดวก

ผมลงช่วงเสาร์อาทิตย์(ผมก็ต้องตรวจด้วย)แค่นั้น

มีเวลา 5 วัน ตามสบาย

=w=

====================

เพิ่มเติม

สิ่งที่กำลังจะทำ

1.แก้ชื่อญี่ปุ่น

2.ลงชื่อไทยในสารบัญ

3.สำรองข้อมูลหลังจากโดนไวรัส

4.ใส่ลิ้งในข้อมูล(เช่นให้จากหน้าคิลเลียไปหน้าซาไนท์)

ผมขอยกเลิกการจองโซรัวส์นะครับ ช่วงนี้ขี้เกียจไม่ค่อยว่างเลย

รับไปตั้งนานเสร็จแค่สรีรวิทยา คนที่อยากทำจะได้มาทำแทนได้

*ใครจะแปลต่อมาเอาของผมที่แปลช่วงต้นๆไปได้นะครับ

• 2 weeks later...

ถึงคนทำทุกคนนะครับ ถ้าผมจะติ (ค่อนข้างแรง) จะรับได้กันไหมครับ

มันมีจุดที่ทำให้งานนี้ไม่สมบูรณ์หรือถึงสมบูรณ์ก็ไม่ใช่งานที่ดีมากมายอยู่

เิชิญครับพี่นิน

ถึงผมจะไม่มีบทบาทในงานนี้ตอนนี้ก็ตาม

ตามสบายครับ

เพราะยังไงผมก็ทำตามแบบฟอร์มที่เพิร์ธให้มาอยู่แล้ว

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.