Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Pokedex

SKYNET

Recommended Posts

• Replies 440
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

149

• Glitch Misdreavus

31

• มองตาฉันสิ~

26

• Morphine

24

ผมว่าคนไหนอยากทำก็แปลเองโพสเองดีกว่าครับ

อย่าบอกว่าคนคิดคือเพิร์ธแล้วทำไม่ได้นะ ไม่งั้นผมตั้งกระทู้แบบนี้ไว้เฉยๆไม่โพสอะไร คนอื่นก็ทำไม่ได้ละ

เพื่อให้เป็นมาตรฐานเดียวกันไงครับ ผู้อ่านจะได้ไม่สับสน,เสียอารมณ์

แล้วคนที่เคยส่งงานแปลให้ ก็ให้พี่เพิร์ชลงเครดิตย้อนหลังก็ได้ ถ้าจำไม่ได้ก็ให้คนแปลPmมาอีกที

อย่างน้อยจะโพสเองก็ให้พี่เพิร์ชช่วยตรวจคุณภาพงานผ่านๆหน่อยก็ดีนะครับ

*แค่ออกความคิดเห็นนะครับ ถ้ามันไม่ถูกต้องหรือยังไงก็ขอโทษด้วย ไม่อยากให้มีดราม่าpokedexอีกอ่า... ;w;

Mightyenaจะไปเลียหน้าคนที่มันชอบเหมือนสุนัข

นิสัยน่ารักอ่า ขนปุยน่ากอดด้วย ><

*ได้เป้าหมายใหม่

นิสัยน่ารักอ่า ขนปุยน่ากอดด้วย ><

*ได้เป้าหมายใหม่

ผีกับมารไม่ถูกกันเน้อ

ระวังล่ะ

ผีกับมารไม่ถูกกันเน้อ

ระวังล่ะ

มูม่าคุงซะอย่าง ฮาบุเนคกับแซนกูซก็จับให้นอนเตียงเดียวกันได้(อย่าคิดลึกเด็ดขาด!!!)

ถ้าผมชอบอ่ะนะ

มูม่าคุงซะอย่าง ฮาบุเนคกับแซนกูซก็จับให้นอนเตียงเดียวกันได้(อย่าคิดลึกเด็ดขาด!!!)

ถ้าผมชอบอ่ะนะ

มันผสมพันธุ์กันได้จริงๆในเกมนะเออ :pika01:

ไม่รู้นะ อะไรมันแว่บเข้ามาในหัว ทำให้รู้สึกอยากบอกทุกคนแบบนี้

ว่าไอ้เรื่องเครดิตน่ะ

ผมขอบคุณทุกคนในหน้าแรกรวมๆไปแล้วไม่ใช่เหรอ

ในนี้ ผลงานทุกชิ้น ทุกคนมีส่วนช่วยผมหมด

ไม่ว่าจะช่วยแปลหรือกำลังใจ

แต่ที่ขาดไม่ได้คือ

ขอบคุณคนอ่านทุกคนที่เข้ามาอ่าน

โพสต์,แนะนำ,ติเตียน ทุกอย่างอย่างครับ

ถ้าผมจะเอา Missigno จะได้ไหมอ่ะครับ =w= มีไหมอ่ะ (พอดีอยากรู้ประวัติมัน)

มันผสมพันธุ์กันได้จริงๆในเกมนะเออ :pika01:

ศัตรูมาจับมือกันหรอได้ด้วย!!

ไม่ใช่แค่"มือ"ล่ะครับ ( :psyduck02:)

*แอบตกใจเล็กๆ

กว่าจะถึง Eevee Family :pika11:

รอเหงือกแห้งพอดีสิ :pika11:

ไม่ใช่แค่"มือ"ล่ะครับ ( :psyduck02:)

*แอบตกใจเล็กๆ

คงกอดกันกลมไปแล้วสินะ :pika11:

เพื่อนฝากรีเควสท์มา ขอฟูดินตัวนึงครับ

เป็นคนแปลดันมารีเควสท์ซะเอง =3=

คิวที่เหลืออยู่ตอนนี้

34 ชีวิต

ฮ่วย= =*

ยาวจริง

Enter มั่งเน่อ รับรีเควสท์ยากอ่ะครับ

ผมว่าให้คนนึงรีเคววสได้ครั้งหนึ่งพอ พอตัวที่ขอมาแล้วค่อยขอใหม่ได้

เห็นแล้วเยอะเวอร์อะ :pika02:

ช่างเป็นโปเกม่อนสุนัขที่ซื่อสัตย์จริงๆเลยน้อ คุๆๆ

อยากถามหน่อยฮะ ที่ขีดทับกลาง ในรายชื่อคิวที่เหลือนี้ หมายความว่าไงเหรอฮะ?

ช่างเป็นโปเกม่อนสุนัขที่ซื่อสัตย์จริงๆเลยน้อ คุๆๆ

อยากถามหน่อยฮะ ที่ขีดทับกลาง ในรายชื่อคิวที่เหลือนี้ หมายความว่าไงเหรอฮะ?

คือมีคนช่วยแปลเรียบร้อยแล้วครับ

เหลือแค่รอตรวจสอบ

--------------------

รบกวนคนที่ช่วยแปลตัวเก่าๆ มาโพสต์บอกหน่อยครับว่าแปลตัวไหนบ้าง

จะลงเครดิตย้อนหลังฮะ

รบกวนคนที่ช่วยแปลตัวเก่าๆ มาโพสต์บอกหน่อยครับว่าแปลตัวไหนบ้าง

จะลงเครดิตย้อนหลังฮะ

รัลโทส คิลเลีย ซาไนท์ เอลเรด (ส่วนที่มาต่างๆ)

รู้สึกผมยังไม่เห็นส่วนที่ผมแปลของเอลเรดแฮะ

รัลโทส คิลเลีย ซาไนท์ เอลเรด (ส่วนที่มาต่างๆ)

รู้สึกผมยังไม่เห็นส่วนที่ผมแปลของเอลเรดแฮะ

เอลเรดลงให้(นาน)แล้วครับ

ผมเห็นปกติ นะ

ขอโทษนะครับที่จู่ๆก็หายหัวไป เลยไม่ค่อยได้ช่วยแปล :pika02: :pika02:

คือช่วงนี้งานที่โรงเรียนมันเยอะจริงอะไรจริงก็เลยไม่ค่อยว่าง แฮะๆ

แต่ก็จะพยายามช่วยเต็มที่ครับ ^^

ว่าแล้วก็ขอรับ Vaporeon ไปแปลละกันนะครับ

156(Quilava)(Magumarashi)(แมกม่าอาราชิ)

โปเกมอนภูเขาไฟ    ธาตุ :fire:

ขนาดตัว 0.9 m.    น้ำหนัก 19 kg.

Quilavaพัฒนาร่างมาจากCyndaquilเมื่อเลเวล 14 และสามารถพัฒนาต่อเป็นTyphlosionเมื่อเลเวล 36

สรีรวิทยา

เหมือนร่างก่อนพัฒนาของมัน, Cyndaquil, ร่างกายครึ่งบนของมันมีสีฟ้าและครึ่งล่างมีสีครีม ถึงอย่างไรก็ตาม มันมีรูปร่างที่เพรียวกว่า มันยังมีหูรูปสามเหลี่ยมที่มีสีแดงด้านใน Quilavaมีจมูกที่เล็กและกลมกว่าตอนที่เป็น Cyndaquil, และตาของมันเปิด ทำให้เห็นนัยน์ตาสีแดงของมัน มันมีจุดสีแดงห้าจุดบนลำตัวซึ่งจุดไฟฟ้า สองจุดในแนวตั้งตรงหัวและสามจุดในแนวนอนตรงก้น

อัตราส่วนระหว่างเพศ

ตัวผู้    : 87.5 %

ตัวเมีย : 12.5 %

ข้อแตกต่างระหว่างเพศ

ไม่มี

ความสามารถพิเศษ

ขนของQuilavaนั้นไม่ติดไฟ ดังนั้นมันจึงต้านทานท่าประเภท :fire: ได้ ไฟที่ออกมาจากหัวและก้น, ซึ่งแรงกว่าของCyndaquilสามารถปล่อยท่าประเภท :fire: ได้ มันยังสามารถใช้ลมร้อนในการต่อสู้ได้อีกด้วย

พฤติกรรม

Quilavaนั้นขี้กลัวน้อยกว่าCyndaquil, ถึงแม้ว่านิสัยของมันมีผลกระทบจากสภาพแวดล้อม สิ่งที่พบได้บ่อยหลังจากพัฒนาร่างแล้วคือความก้าวร้าวที่เพิ่มขึ้น ถึงแม้ว่าQuilavaจะมีสี่เท้า, มันก็จะยืนด้วยขาหลังของมันในบางครั้ง เพื่อที่มันจะได้สูงพอในการใช้ท่าFocus Punchได้, ซึ่งปกติจะเรียนได้เฉพาะโปเกมอนที่มีสองเท้าเท่านั้น

Quilavaเหมือนจะชอบหันหลังให้คู่ต่อสู้ทั้งก่อนและระหว่างต่อสู้ ตอนก่อนต่อสู้, มันจะแสดงให้ดูถึงความน่ากลัวของไฟของมัน ตอนระหว่างต่อสู้, แสดงให้รู้ว่าจะโจมตีด้วยไฟบนหลัง ความแรงของไฟยังเพิ่มขึ้นระหว่างต่อสู้ด้วย ซึ่งท่าประเภท :fire: เท่านั้นที่จะรุนแรงขึ้นเมื่อมันอ่อนแรงลง Quilavaยังสามารถใช้ความคล่องแคล่วของมันเพื่อหลบหลีกการโจมตี, แม้กระทั่งตอนโจมตีศัตรูอยู่

ที่อยู่อาศัย

Quilavaมีที่อยู่หลายที่ อย่างไรก็ตาม พวกมันถูกพบส่วนใหญ่ในการดูแลของTrainer

อาหาร

-

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.