Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Pokedex

SKYNET

Recommended Posts

แต่มาอ่านตรงนี้แล้วงงแฮะ มีอธิบายลักษณะหรือเปล่า?

อธิบายง่ายๆเลยก็คือสายวิวัฒนาการนั่นแหละครับ พวกมันมีชื่อส่วนใหญ่ว่าHitmonsเลยตามชื่อนั้น

ส่วนเรื่องข้อความได้รับแล้วครับผม

• Replies 440
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

149

• Glitch Misdreavus

31

• มองตาฉันสิ~

26

• Morphine

24

เสร็จแล้วโว้ย ตัวนี้

ขอบอกเลยว่าแปลยากมาก

(ใครขอวะเนี่ย)

เราขอเองฮะ

ขอโทษที่ต้องทำให้ลำบากในการแปลแห่ะๆ- -;

ขอ(พระ)คุณมากนะฮะ^O^

งานยิ่งแปลยาก พอแปลออกมาจะยิ่งขลังครับ มันทำให้ผมรู้เรื่องริโอรุขึ้นเยอะเลยนะเนี่ย = =

ละเอียดมากๆเลยค่ะ *0* แต่คิวยาว ให้คนอื่นเสร็จก่อน ค่อยรีเควสมั่ง แฮ่ๆ

ละเอียดมากๆเลยค่ะ *0* แต่คิวยาว ให้คนอื่นเสร็จก่อน ค่อยรีเควสมั่ง แฮ่ๆ

รีเควสเลยก็ดีนะครับ เพราะจะมีคิวเรื่อยๆ

ถ้าจะขอ request ขอได้เลยครับ

เพราะจะมีคิวเขียนไว้ตรงสารบัญอยู่แล้ว

ยิ่งช้า หางแถวยิ่งยาว(และยิ่งนาน)

นั่นสิ แต่เพิร์ตจ๋า

จู่ๆก็ชอบเลดี้บ้า เพิ่มไปอีกตัวนะ ฮี่ๆ

ขอรีเควสซุยคุนหน่อยนะครับพี่เพิร์ช (ได้ฟรีๆก็ขอเอาๆเลยนะั)

อืมมม... พี่เพิร์ท งานเข้า แต่เราเต็มใจทำให้อยู่แล้ววว

ทำไมคิวมันยาวงี้ค้าบบบ=[]=!!!

Squitle,Mightyena,Quilava,Hitmonchan,Zoroark,Snorunt,Oshawott,Reshiram,Zekrom,Keldio,Zorua,Latias,Rotom,Psyduck,Ledyba,Milotic,Mienshao,Suicune

ท่านขอมา

เราจัดให้

(เฮือก! กระอักเลือด)

ถึงคิวยาว แต่บางตัวก็ทำเสร็จล่วงหน้าไปแล้วนะครับ

แต่ที่ยังไม่ได้เอาลงนี่ก็เพราะว่าเอาลงตามคิวครับ

ถ้าขอก่อนก็ได้ลงก่อนเน้อ

เอางี้

เพื่อไม่ให้สับสน

ตัวที่มีคนกำลังแปลหรือมีคนแปลแล้วจะขีดไว้ก็ละกัน

แต่รอผมตรวจสอบอีกที

ผมว่าไม่ต้องลงตามคิวตลอดก็ได้มั้งครับ - -

ตัวไหนเสร็จแล้วก็ลงเลย ตัวที่ยังไม่ได้ทำก็ทำตามคิว จะได้มีลงเรื่อยๆไม่ขาดตอนไงครับ

ผมว่าไม่ต้องลงตามคิวตลอดก็ได้มั้งครับ - -

ตัวไหนเสร็จแล้วก็ลงเลย ตัวที่ยังไม่ได้ทำก็ทำตามคิว จะได้มีลงเรื่อยๆไม่ขาดตอนไงครับ

ถึงจะทำแบบนั้นก็ต้องตรวจสอบอยู่ดีแหละครับ

เสียเวลาเหมือนเดิม

พี่เพิร์ท ผมรับ keldo ไปทำแล้วนะ

edit : ขอ edit ข้อความใหม่ครับ เพื่อไม่ให้สับสนว่าใครจะทำของตัวอะไร

เร็วจริงๆ

ข้อมูลมันอาจจะน้อยก็ได้

Hitmonchan มีคนทำแล้วนะ

004(Charmander)(Hitokage)(ฮิโตคาเงะ)

โปเกมอนกิ้งก่า    ธาตุ :fire:

ขนาดตัว 0.6 m.    น้ำหนัก 8.5 kg.

Charmanderสามารถพัฒนาร่างเป็นCharmeleonเมื่อเลเวล 16 และสามารถพัฒนาต่อเป็นCharizardเมื่อเลเวล 32

สรีรวิทยา

Charmanderเป็นสิ่งมีชีวิตลักษณะเหมือนสัตว์เลื้อยคลานสีส้ม คล้ายๆกับตัวซาลามานเดอร์รวมกับไดโนเสาร์บางส่วน, โดยเฉพาะตระกูลtheropods Charmanderมีเขี้ยวอยู่สี่เขี้ยวปรากฎอยู่บนขากรรไกรบนและล่าง มีสีครีมทอดยาวตั้งแต่กลางตัวไปจนถึงปลายหาง จุดเด่นที่สุดของมันอยู่ตรงปลายหางที่ไหม้อยู่ซึ่งมีมาตั้งแต่เกิด ว่ากันว่าถ้าไฟดับ, โปเกมอนจะตาย ถึงแม้ว่ายังไม่เคยเกิดขึ้นเลยในอนิเมะ, มังงะ, หรือเกม

Charmanderดูภายนอกเหมือนจะน่ารัก แต่ถึงอย่างนั้นก็ควรระวังเล็บที่แหลมคมและแข็งแรงของมัน, ซึ่งค่อนข้างอันตราย

อัตราส่วนระหว่างเพศ

ตัวผู้    : 87.5 %

ตัวเมีย : 12.5 %

ข้อแตกต่างระหว่างเพศ

ไม่มี

ความสามารถพิเศษ

Charmanderนั้นพ่นไฟได้ ทำให้มันใช่ท่าธาตุ :fire: ได้อย่างหลากหลาย ถึงอย่างไรก็ตาม ความรุนแรงนั้นเกี่ยวข้องกับความแข็งแรงและสุขภาพของCharmander เพราะชีวิตของมันเกี่ยวข้องกับไฟที่หางซึ่งเกี่ยวข้องกับไฟในการโจมตี ถ้าให้เวลามากพอ มันสามารถเรียนท่าประเภท :fire: ที่รุนแรงได้อีกหลายท่าเช่นFlamethrowerและFire Blast มันเรียนได้แม้กระทั่งลมหายใจที่เป็นไฟสีฟ้าอย่างDragon Rage มันยังสามารถใช้ไฟที่หางในการโจมตีได้โดยการเหวี่ยงไปรอบๆ หรือใช้เล็บของมันใช้Slash ถึงอย่างไรก็ตาม ท่าพวกนี้จะเบากว่าท่าที่เป็นประเภท :fire: ของCharmander

พฤติกรรม

Charmanderเป็นร่างที่เรียบร้องที่สุดในสายพัฒนาร่างของมัน สุขภาพและอารมณ์ของมันดูง่ายๆได้ด้วยการดูไฟที่ปลายหาง ยกตัวอย่าง ถ้าไฟลุกโชน แสดงว่าCharmanderอาจะโกรธหรือใช้ท่าRageอยู่ มันหายากในธรรมชาติ ส่วนใหญ่ถูกเลี้ยงไว้เป็นโปเกมอนเริ่มต้นโดยProfessor Oak พวกมันจัดว่าเป็นโปเกมอนที่นิสัยดีเลยทีเดียว ในบางครั้ง พวกมันก็ถูกจัดว่าเป็นโปเกมอนเริ่มต้นที่ยากที่สุดเพราะเสียเปรียบสองยิมแรกในเขตKanto

ยังมีบางคนเลือกมันเพราะว่าเก่งกว่าCharmanderหรือSquirtle ถึงอย่างไรก็ตาม ระหหว่างที่Charmanderเติบโตเพื่อเป็นโปเกมอนที่แข็งแกร่ง ความแข็งแกร่งในการต่อสู้ของมันเกี่ยวข้องกับสุขภาพ, เหมือนกับไฟจริง ต้องได้รับการดูแลอย่างเหมาะสม ไม่ฝืนเกินหรือหย่อนเกิน Trianerส่วนใหญ่ไม่น่ามีปัญหาเพราะพวกเค้าอดทนรอเพื่อที่จะได้เห็นมันเป็นโปเกมอนที่ทรงพลังแม้จะต้องแลกกับความเหนื่อยากกับการเลี้ยงดูโปเกมอนตัวนี้ก็ตาม Trainerชื่อDamianในตอนCharmander the Stray Pokémonทิ้งCharmanderของเค้าเพราะเหตุนี้ พวกมันจงรักภักดีมาก ในตอนเดียวกันนั้น Charmanerไม่ได้ย้ายไปจากก้อนหินตรงนั้นเลย เพราะDamianสั่งให้มันรอ ซาโตชิต้องอุ้มมันไปเพราะมันไม่ยอมขยับ ถึงแม้ว่าฝนจะตกอยู่ก็ตาม

ที่อยู่อาศัย

Charmanderพบได้ยากตามธรรมชาติ บางครั้งก็พบพวกมันได้ในพื้นที่ที่ร้อนมากๆ เช่นภูเขาไฟ ยังสามารถพบพวกมันได้ในบริเวณภูเขาสูง, หน้าผาร้อนๆ, และถ้ำตามชายฝั่งเกาะSevii ร่างพัฒนาสุดท้ายของมัน, Charizardก็อาศัยยู่ในหุบเขาCharicificหรือภูเขาบริเวณใกล้เคียง ถึงอย่างไรก็ตามพวกมันถูกพบมากกว่าในแบบถูกเป็นเจ้าของโดยTrainerของเขตKanto

อาหาร

อาหารของพวกมันคืออาหารประเภทเนื้อสำหรับโปเกมอน มีเพียงบางสถานที่เท่านั้นที่สามารถพบCharmanderตามธรรมชาติได้, ปกติพวกมันจะล่าโดยแยกออกเป็นฝูงเล็ก และจะเรียกตัวอื่นมาถ้าเจอแหล่งอาหาร

พี่เพิร์ท ผมรับ keldo,reshiram,suicune,zekrom ไปทำแล้วนะ

ตอนนี้ส่งของ hitmonchan ไปละ

เอ..แล้วก็อะไรอีกนะ ขอคิดดูก่อน

ผมให้แค่ทีละตัวนะ

Ash เปลี่ยนเป็นซาโตชิเถอะนะครับ.... - -

แจ้งนโยบายใหม่

รับสมัครคนทำข้อมูลเป็นภาษาไทย

ชื่อตอน+ชื่อตัวละคร(+ชื่อท่าด้วยก็ดี)

เหอะๆ ตอนนี้ Keldeo เสร็จไปเรียบร้อยแล้วจ้า งั้นตัวอื่นๆผมปล่อยเลยนะ

เหอะๆ ตอนนี้ Keldeo เสร็จไปเรียบร้อยแล้วจ้า งั้นตัวอื่นๆผมปล่อยเลยนะ

เจ้าของรีเควสดักรออยู่นะครับ

[me=ปิจูหูแฉก]เตรียมจิ้ม พร้อมเปิด[/me]

ปล. ขอบคุณที่งานเร็วนะครับ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.