Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Pokemon Special Club !!!

pokenuri

Recommended Posts

เล่ม40ออก จะไปซื้อมาอ่านคนแรกเลย อ่านเล่ม39ทีไร อินทุกที  :pika07:

• Replies 1k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Risu

86

• SOSTimer

63

• Platina Berlitz

63

• ForrestGump

50

ถ้าเล่ม 40 ออกจะรีปไปซื้อเลย นี่รอจนอ่านตั้งแต่เล่ม 30-39 จบหลายรอบแล้ว

...เอ่อแล้วแก๊งที่ออกมาภาค bw นี่ชื่อแก๊งพลาสม่าใช่มั้ยครับ???

ใช่ครับ พลาสม่าหัวหน้าคือN(น่าจะเรียกราชามากกว่านะ)

เดือน พ.ค.นี้อ่านโปเกมอนมา 2 รอบแล้ว

เล่ม 1-39 อะ เบื่อจัง

ไอ้แก๊งพลาสม่านี้คีย์เวิร์ดของแก๊งมันคืออะไรหรอคับ???

ประมาณว่า

คืนเสรีภาพให้กับโปเกมอน ปลดปล่อยโปเกมอนจากเหล่ามนุษย์

โปเกมอนคือเพื่อนของมนุษย์ไม่ใช่สัตว์เลี้ยง

เดี๋ยวอาจารย์ยามะโมโตะ ก็คงจะโยงเรื่องให้เข้ากับโปเกมอนในตำนานของเขตอิชชู

ที่เคยนำทัพโปเกมอนสู้กับมนุษย์มาแล้วในอดีตมั้งครับ

เอเมอรัลด์จะมีโอกาศเจอกับศาสตราจารย์ยานาเสะ (แม่ของคุณหนูแพลติน่า) ที่เป็นคนสร้าง(?)ผลึกสีเขียวที่ติดอยู่ที่หัวของเอเมอรัลด์รึุเปล่าครับ?

ต้องดูด้วยน่ะ ว่า Emerald ปรากฏตัวอีกทีเมื่อไหร่ - -*

เท่าที่เห็นยังไม่เคยเจอ ขนาด HGSS ยังเห็นแต่โกลด์ ซิลเวอร์ คริส เลย - -*

ยังไงซะ เล่ม 40 นี้ก็มีโอกาสสูงอยู่แล้วที่จะได้เจอผู้ถือครองสมุดภาพโปเกมอนคนเก่า ๆ

้ภาคเอเมอรัลด์ท้ายเล่ม29 ที่ดร.ออคิดส์โทรหานักข่าวบอกให้นักข่าวไปเกาะที่มีโปเกมอนอาศัยอยู่ นี่คือที่ไหน แล้วไปทำไมหรอครับ  :pika04:

ที่ไหนไม่รู้แต่ที่ให้ไปคือไปบันทึกภาพระบบนิเวศของโปเกมอนครับ

..ตอนใกล้จบเล่ม39 มีผู้หญิงคนนึง (จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร) ได้รับจดหมายจากดร.ออร์คิด อยากรู้ว่า เค้าได้จดหมายว่าอะไรครับ

ตามอีเว้นท์ของนินเทนโด้ ผู้ที่สามารถจะครอบครองโปเกมอนในตำนานจากอีเว้นท์ (เชมิน) ได้

จะต้องมีไอเทมที่เรียกว่า จดหมายจากดร.ออคิด อยู่ในช่องเก็บของนั่นเองครับ

ส่วนท้ายเล่ม 29 ยังคงเป็นปริศนาที่ยังไม่มีใครรู้ อาจจะเป็นอิชชู ชินโอ หรือเขตอื่น ๆ ก็ได้

เห็นได้ข่าวว่า แฮนซั่มไปโผล่ใน BW ด้วย (ในเกม)

เล่ม 31 อะครับ หน้า 121 ที่คุณเมริสสะยืนกับข้างๆใช่คุณมิคังอะป่าว

เหยดดด :jiko11:

เพิ่งสังเกตเห็น

ทรงผมนี่ใช่เลย

ใช่แล้วแหละ :)

ปล. นึกว่าจะเห็นมิคังอีกครั้งใน Pt

อยากให้ผู้ถือครองสมุดภาพโปเกมอนทั้ง 13 คนมารวมกันจัง

มีโอกาสเจอกันมั้ยเนี่ย

ขอเข้าด้วยได้ไหมค่ะ(ทันไหมเนี่ย :pika12:)  พอดีหนูจะถามว่า  เคยเข้าไปดูสปอย ของ Hgss แล้้ว เห็นว่า จะมีกิราติน่าโผล่ไปด้วยนะคะ  ตกลงว่ากิราติน่าเนี่ย จะโผล่ทั้ง2ภาคเลยใช่ไหมค่ะ 

นี่ไงค่ะ  กิราติน่า พัลเกีย แล้ว เดียอัลก้าก็อยู่ด้วย  รวมทั้งอัสเซอุสด้วย 

Pokemon_Special_HGSS_cIDK_007.jpg?m=1298236016

จิงด้วยแหะ ตอนไหนละนั้น

ดูเหมิอนมันกำลังสลายด้วยนะเออ

ได้ยินมาว่า โปเกมอนในตำนานของชินโอทั้งสามตัวนั้นเป็นซัมมอนที่อาร์เซอุสเรียกมาครับ

แล้วภาค HGSS จะมีผู้ถือสมุดภาพคนอื่นนอกจาก โกลด์ ซิลเวอร์ คริสตัล มั้ยนี่

ไม่น่าจะมีหรอกครับ อยากได้เวปอ่านHGSS อ่ะครับ  :pika10:

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.