Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Pokemon Special Club !!!

pokenuri

Recommended Posts

• Replies 1k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Risu

86

• SOSTimer

63

• Platina Berlitz

63

• ForrestGump

50

ขอถามครับ พอตอนจบของภาคโกลด์ ซิลเวอร์ คริสตัล ยานางิตายใช่มั้ยครับ แล้วใครจะเป็นผู้นำโรงยิมโจจิครับ

น่าจะตายนะครับแต่ใครเป็นแทนไม่ทราบ(ไม่มีในเนื้อเรื่อง)

ไม่รู้ว่าตายรึปล่าวแต่เท่าที่หาดูเขาบอกว่ายังไม่มีใครรู้ว่าเขาอยู่ที่ไหน

แต่น่าจะไม่ตายครับ :pika01:

คงจะไม่มาหลอนนะ

:pika12:

หายไปในโลกของเซเรบี้ไม่น่าจะตายหรอกครับ

มีใครคิดเหมือนกันปะว่าทำไมเวลาโปเกมอน ใน special สู้กันมันถึง ตูมเดียวจอดเกือบหมดเลย ไม่เหมือนใน anime

ู^

^

เห็นด้วยครับโดยเฉพาะแกลลอป

ของพลาติน่า

^

^

^

ต้องเข้าใจว่าการจะวาดโปเกมอนได้ 600 กว่าตัวมันยากมาก ไหนจะต้องใช้ความอดทน จดจำ ผมนับถืออาจารย์จริงๆ (คงไม่มีเวลาเอาตอนต่อสู้เยอะขนาดตอนแข่งแบทเทินฟรอนเทีย ภาคเอเมรัล ยังไม่มีภาพผู้ถือครองสมุดภาพแข่งกันเลย - 3-) :pika07:

^

นั่นดิเนอะ

ว่าแต่เล่ม 29 กว่าจะออกก็เป็นปีเหมือนเล่ม 40 นี่แหละ ถ้ามีฉากผู้ถือครองสมุดภาพโปเกมอนสู้กัน

นี่กว่าเล่ม 29 จะออกก็คงปีกว่าแหง ๆ (นับจากเล่ม 28 ออก)

ไม่รู้ว่าตายรึปล่าวแต่เท่าที่หาดูเขาบอกว่ายังไม่มีใครรู้ว่าเขาอยู่ที่ไหน

แต่น่าจะไม่ตายครับ :pika01:

คงจะไม่มาหลอนนะ

:pika12:

ใครตาย

ใครตาย

ยานางิครับ (แต่ยังไม่แน่ใจว่าตายรึปล่าว)

^

นั่นดิเนอะ

ว่าแต่เล่ม 29 กว่าจะออกก็เป็นปีเหมือนเล่ม 40 นี่แหละ ถ้ามีฉากผู้ถือครองสมุดภาพโปเกมอนสู้กัน

นี่กว่าเล่ม 29 จะออกก็คงปีกว่าแหง ๆ (นับจากเล่ม 28 ออก)

แสดงว่าเล่ม 40 จะมีพวกพี่ๆมาใช่ปะ :pika03:

ขอบอกเป็นรอบที่ n ว่า

ไม่มีใครรู้ว่า Pt จะจบยังไงครับ

อาจจะมีหรือไม่มีก็ได้

อยากเห็นไดอาลุยเดี่ยวมั่ง ประมาณซัดกับตัวเมพๆแบบทัวนาเม้นของอิเมอรอลอ่ะ  :pika03:

โดนส่วนตัวแล้วชอบไดอา กับรูบี้นะ ตอนจุลต็อปสู้กับมิโลคาลอสเวอร์มาก  จุลต็อปโดนยัดพายุหิมะไปยังไม่แพ้อ่ะ (พืชแพ้ทางน้ำแข็ง) สวนกลับด้วยลีฟเบรด(เอาคืน) มิโลคาลอสแพ้??? พอจะเข้าใจอยู่ว่าแพ้ทาง(น้ำแพ้ทางพืช) แต่มิดลคาลอสเด่นด้านการป้องกันไม่ใช่เหรอ ตอนสู้ก็แทบไม่โดนโจมตีหนักๆเลย อีกอย่างมิโลคาลอสมีคุณสมบัติเกล็ดมหัศจรรย์(เพิ่มพลังป้องกันถ้าติดสถานะพิเศษ รู้สึกจะโดนบอดี้สแลมจนติดอาการเหน็บชามั้งนะ) พลังป้องกันน่าจะเพิ่มขึ้นด้วย แต่โดนทีเดียวจอด - - โดยส่วนตัวรูบี้น่าจะเก่งกว่าเอเมอรอลนะ  :pika09: :pika09: :pika09:

ปล.แค่คิดไปเรื่อยน่ะ

อาจจะโจมตีโดนจุดตายก็ได้ (Critical hit)

มิโรคาลอสของรูบี้ไม่ติดชานิครับ

แต่จุ๊ปตอลของเอเมอรัลตังหากที่ติดสถานะ Freeze

ปล. พรุ่งนี้แล้วสินะ

ขออนุญาตไม่ลงสปอยจนกว่าแต่จะตอนจะถูกแปลภาษาอังกฤษนะครับ

เล่มนี้มีโอกาสจะเยี่ยมยอดพอ ๆ กับเล่ม 29 เลยทีเดียว

ทนไม่ไหวแล้วๆๆๆ กับการรอคอยนานแสนนาน กับการรอคอยนี้ 39 40 เป็นเล่มที่ต่อกันได้  :pika07:   

มีคำถาม!!!!

1.รู้สึกว่าเดี๊ยวนี้ พวกภาคเสริมภาคต่อ (Y C FRLF E Pt HGSS)  จำนวนเล่มเริ่มน้อยลงๆ  เพราะว่าตามภาคหลังไม่ทันเปล่าหว่าา

2.รู้สึกว่า ภาค HGSS มาปุ๊ป แก๊งรอกเกตโผล่มาเลย แล้วซักพักก็มีอัลเซอุส ซักพักโทเงปี้ก็พีฒนาพรวดๆ แล้วก็...  จบ  ไวมวากกก (คงไม่มีภาคอื่นมา)

3.  4 จตุรเทพภาค DP ธาตุดิน ใช่คนเดียวกับ 4 จตุรเทพ ภาค RGB ธาตุผีเปล่า

4.ทำไม รู้สึกตัวละครที่สำคัญๆก็มีบทบาทน้อยบางครั้งก็ไม่โผล่มาเลย หรือตัวละครที่คิดว่าจะสำคัญแต่ก็มีแปปเดียวก็ไป  (เช่น 4 จตรุเทพภาคนี้มาแค่ช่วยหาข้อมูลให้,)

5.ภาคนี้ลุ้นว่า ซาคากิ จะเอาดาร์คไล มาอะเปล่า (ใช่ชื่อนี้เปล่า???)

6.คงต้องเจอไอสามสมุนกิงกะของภาค DP สินะถ้าไม่เจอ  :pika07::pika08:  มันจะเป็นตัวโกงในภาคเสริม

7.เล่ม 40 นี้ ขอฉากต่อสู้เยอะๆๆๆๆๆๆๆ

8.มานาฟี่ ฟีโอเน่ สงใสมานานและ มันยังไง ใครอธิบายผมที  :pika06:

9.จะมี เรจิไอซ์ เสตล ร็อค มาเปล่ามา เพราะมีเรจิกิกัสแล้ว (คงไม่ -0-) :pika06:

10.ในภาค RS หัวหน้ายิม 2 บอกอะ มวยอ่อน แข็ง แล้วบอกว่า หน. ยิม2 เป็นเพื่อนกันกับ ไอจตุรเทพต่อสู้ภาค RBG

11.รอ 41 ภาค HGSS ปล. หวังว่าภาค BW จะออกพรวดๆๆๆ นะหลังจบ HGSS เพราะอาจารย์เขียนมาสปอยซะเยอะเลย (หรือป่าว)

12.รอเล่ม 40 อย่างใจจดจ่อ - 0-  :pika03:

จะตอบในขอบเขตที่รู้นะ

ทนไม่ไหวแล้วๆๆๆ กับการรอคอยนานแสนนาน กับการรอคอยนี้ 39 40 เป็นเล่มที่ต่อกันได้  :pika07:

เช่นกันครับ

มีคำถาม!!!!

1.รู้สึกว่าเดี๊ยวนี้ พวกภาคเสริมภาคต่อ (Y C FRLF E Pt HGSS)  จำนวนเล่มเริ่มน้อยลงๆ  เพราะว่าตามภาคหลังไม่ทันเปล่าหว่าา

ไม่น่าใช่คงเป็นเพราะเนื้อเรื่องมีแค่นี้จริงๆ

2.รู้สึกว่า ภาค HGSS มาปุ๊ป แก๊งรอกเกตโผล่มาเลย แล้วซักพักก็มีอัลเซอุส ซักพักโทเงปี้ก็พีฒนาพรวดๆ แล้วก็...  จบ  ไวมวากกก (คงไม่มีภาคอื่นมา)

ครับ

3.  4 จตุรเทพภาค DP ธาตุดิน ใช่คนเดียวกับ 4 จตุรเทพ ภาค RGB ธาตุผีเปล่า

ไม่ใช่ครับ DP Bertha RGB Agatha

4.ทำไม รู้สึกตัวละครที่สำคัญๆก็มีบทบาทน้อยบางครั้งก็ไม่โผล่มาเลย หรือตัวละครที่คิดว่าจะสำคัญแต่ก็มีแปปเดียวก็ไป  (เช่น 4 จตรุเทพภาคนี้มาแค่ช่วยหาข้อมูลให้,)

สี่จะตุรเทพมีบทบาทน้อยทุกภาคแหละครับ ยกเว้น RGB

5.ภาคนี้ลุ้นว่า ซาคากิ จะเอาดาร์คไล มาอะเปล่า (ใช่ชื่อนี้เปล่า???)

หาคำตอบได้จะบอกครับ

6.คงต้องเจอไอสามสมุนกิงกะของภาค DP สินะถ้าไม่เจอ  :pika07::pika08:  มันจะเป็นตัวโกงในภาคเสริม

ไม่น่าจะเจอครับเพราะภาค DP ตัวไม่ดีจะเป็นพลูโตมากกว่า

7.เล่ม 40 นี้ ขอฉากต่อสู้เยอะๆๆๆๆๆๆๆ

อีกไม่กี่ชั่วโมงก็จะออกแล้วครับในญี่ปุ่น

8.มานาฟี่ ฟีโอเน่ สงใสมานานและ มันยังไง ใครอธิบายผมที  :pika06:

โปเกมอนเทพน้ำไนตำนานที่รูปร่างคล้ายกันครับ

มานาฟี่            ฟีโอเน่

ส่วนสูง                1.00                1.04

น้ำหนัก                  3.1                  6.8

อัตราการจับ            3                    30

ประเภท                  น้ำ                  น้ำ

ก้าวของไข่            2560                10240       

9.จะมี เรจิไอซ์ เสตล ร็อค มาเปล่ามา เพราะมีเรจิกิกัสแล้ว (คงไม่ -0-) :pika06:

ไม่มีครับ

10.ในภาค RS หัวหน้ายิม 2 บอกอะ มวยอ่อน แข็ง แล้วบอกว่า หน. ยิม2 เป็นเพื่อนกันกับ ไอจตุรเทพต่อสู้ภาค RBG

เป็นเพื่อนกันครับโดยที่โทกิสอนวิชาอ่อนพิชิตให้ชิบะ

และชิบะก็สอนวิชาแข็งพิชิตอ่อนให้โทกิ เคยเจอกันแต่ไม่ได้ลงหนังสือครับ

11.รอ 41 ภาค HGSS ปล. หวังว่าภาค BW จะออกพรวดๆๆๆ นะหลังจบ HGSS เพราะอาจารย์เขียนมาสปอยซะเยอะเลย (หรือป่าว)

ครับ

12.รอเล่ม 40 อย่างใจจดจ่อ - 0-  :pika03:

เช่นกันครับ]

Edit : เพื่อให้ตรงตามที่เรปล่างบอก

^

^

^

เอ่อ ข้อ 8 ไม่เคลีย แล้วต่างกันไงอะ 2 ตัวนี้

ข้อ 4 ตัวอื่นก็มีบทบาทน้อย

ข้อ 10 คับแต่มันน่าจะมีไรกว่านี้น่าจะมีตอนเจอกัน -0- เพื่อนกันอยู่คนละโลด

ข้อ 11 ไม่ตรงคำถามเยยยย

ปล.ขอบคุณครับที่ตอบ

ปล.2รอเล่ม 40 อยู่เว้ยยยย ยังญี่ปุ่นก็ยังดี

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.