Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

## แนะนำตัวกันหน่อย คนในบอร์ดทั้งหลาย ##

Dreammaker

Recommended Posts

• Replies 494
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

39

• bluewind

26

• Nameless-san

23

• เฮียเป็ด

21

^

^

^

~

น้องสาวที่น่ารักของทรายเอง^^~ฝากดูแลด้วยน่า^^~

ทรายรักน้องคนนี้มากๆๆเลย

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกคนคะ

ถ้าจะให้ดี ถ้าอยากรู้จักคนในบอร์ดมากขึ้น

ก็ลองทยอยๆอ่านของคนอื่นด้วยนะคะ

ปล. รุ่นนักเรียนเยอะจังแหะ

^

^

^

~

น้องสาวที่น่ารักของทรายเอง^^~ฝากดูแลด้วยน่า^^~

ทรายรักน้องคนนี้มากๆๆเลย

ชื่อคล้องกันเลยนะครับ

กระต่าย ทราย

Username : KaTai

ที่มาของ Username : มันคือชื่อเล่นของเค้านี่นา

ชื่อเล่น : ก็กระต่ายไง เรียกว่าต่ายก็ได้น้าจะได้ดูสนิทๆกันเร็ว

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 31/03/1992

อายุ (โกหกได้) : 18แล้วจ้า(ไม่ได้โกหกนะ)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ก็เคยเป็นสมาชิกเก่านานๆๆๆมากแล้ว แล้วหายไปช่วงนึงติดสอบent เลยเข้ามาสมัครใหม่ค่ะ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงปิกาจูนี่แหล่ะ น่ารักเว่อๆๆ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : กอดมันให้ตายไปทีละตัวเลย ^^

งานอดิเรก : เล่นเฟส แชทเอ็ม ทำอะไรที่ไร้สาระมากมาย

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Freestyle Talk ก็เพราะมัน Talk ได้แบบ Freestyle

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :

ก็..เอาเป็นว่า สวัสดีค่ะ = =

I think I can remember you

but can you remember me? haha

Now I totally disappeared from here

:pika10:

Just come and see what happened sometimes ;D

• 2 weeks later...

^

เราก็จำได้นะยังมีเมลในเอ็มอยู่เลย ยินดีต้อนรับเน่อ

เขาแนะนำอันใหม่กันเหรอ?

Username : EmyEmy

ที่มาของ Username : ชอบชื่อ Amy(เอมี่) แต่ไม่ชอบตัว A เลยเปลี่ยนเป็น E แต่ทำไมชาวบ้านถึงชอบเรียก E(อี) my (มาย)

ชื่อเล่น : มะเหมี่ยว

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 30 กินยุง

อายุ (โกหกได้) : อยากเท่ากับไต้เกี้ยว แต่ดันแก่กว่าง่ะ T T

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ก็เล่นโปเกม่อนนิ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : เด็กเยอะดี ^^

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จะเป็นยีมลีดเดอร์!!

งานอดิเรก : อ่านการ์ตูน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : หมวดฟิค อ่านฟิคและก็ลงฟิค

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ไม่ค่อยเข้าบอร์ดนะ แต่รักบอร์ดเสมอ~

Username : IcecicleJung

ที่มาของ Username :  มาจากเพลทน้ำแข็งของอัลเซอุส

ชื่อเล่น :  ฟ้า

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 4 กันยา 2541

อายุ (โกหกได้) :  12 ปี

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :  บอรด์นี้อบอุ่นมีแต่คนน่ารัก เหอๆๆๆๆๆ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : เหมือนข้อข้างบน   บอรด์นี้อบอุ่นมีแต่คนน่ารัก

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :  เป็นเพื่อนกับโปเกม่อนโดยเฉพาะหนูมิจู

งานอดิเรก :  วาดรูปเล่นPt

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ทุกหมวดค่ะ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :  ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ ชื่อฟ้าค่ะ

บอรด์พีเคเบสิคเป็นเพื่อนกับเราเสมอ ถ้าไม่ได้อยู่กับมันซักวัน ก็เหมือนขาดคนรู้ใจไปหลายๆคน 555+  

(ปล. ได้กี่ดอลลาร์หว่า)

จากหมอนี่ บังคับให้มาแนะนำ

Username : Likesakiii

ที่มาของ Username : มันปรากฎขึ้นในช่องใส่ชื่อตัวละครของเกมๆหนึ่งโดยที่ไม่รู้ตัว!

ชื่อเล่น : จงไปถามผู้รู้(แต่ก็รู้กันเกือบหมด)

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :  10122539

อายุ (โกหกได้) : มันเพิ่มเรื่อยๆนี่ไปนับข้างบนเอาซะ =="

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : Like!

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงนั้นแหละ!

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากนอนกอด...

งานอดิเรก : วาดรูปเล่น..(เกม)

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ทุกหมวด... แต่ไม่เท่าเทียมกัน

อย่าเอาอะไรมากกับเกรียนคนนี้!

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : บ่ฮู้!~

งานอดิเรก : บ่ฮู่!~

คนอีสาน รึปล่าวเนี่ย = ='

คนอีสาน รึปล่าวเนี่ย = ='

อาจจะเป็นคนเหนือก็ได้มั้งคะ

อาจจะเป็นคนเหนือก็ได้มั้งคะ

หรือไม่ก็เป็นคนต่างประเทศล่ะมั้งฮะ(ประเทศลาว... - -;)

Username : Imaglelio (สำหรับบอร์ดเก่า Imagine)

ที่มาของ Username : Imagine + Angelo

ชื่อเล่น : เกม (คนในบอร์ดจะเรียกอิเมจิ้น)

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 19/12/89

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : สมัครนานแล้วตั้งแต่ที่รู้ว่าย้ายบอร์ดแต่ไม่ได้เล่น

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ก็สมาชิกบอร์ดเนี่ยแหละ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จับโปเกมอนมาช่วยตัดโมเดล

งานอดิเรก : วาดรูป (ถ้าเป็นแต่ก่อนจะแต่งนิยาย)

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ก็เฉย ๆ ก็พวกหมวดฟิค ลงงานกระมัง

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : สวัสดีผองเพื่อน

^

^

วาดมาให้ผมละเลงอีกนะครับ 55+

ยินดีต้อนรับนะพี่

Username : myu

ที่มาของ Username : ก็ชื่อผมนี่หละคร้าบบ XD

ชื่อเล่น : มิว

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 24 july

อายุ (โกหกได้) : 2x

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เป็นบอร์ดที่ยังมีคนเหลืออยู่ที่เล่น pokemon ครับ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตอนนี้ pokemon กำลังวิกฤต ล้มตายเหมือนไดโนเสาร์ แต่ที่นี่ยังเหมือนเรือโนอา มาให้อยู่ได้

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ออกไปเป็นเทรนเนอร์ครับ XD

งานอดิเรก : วาดภาพ ระบายสี

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : corner ครับ เป็นหมวดที่เกี่ยวกับตัวเกมโดยตรง

แนะนำตัวอีก : เรามาช่วยกันกู้วิกฤตยุคมืดโปเกมอนกันเถอะครับ  :pika10:

Username : Varinne

ที่มาของ Username : ที่มาของ Usename นั้น บอกไม่ได้หรอก ยังไม่ถึงเวลา และก็คิดว่าคงไม่มีใครใช้ชื่อนี้นอกจากวัน เพราะเซิฟกูเกิ้ลดูแล้ว

ชื่อเล่น : ชื่อ วัน คะ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 05 03 2553

อายุ (โกหกได้) : 20 คร่ะ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เด็กเก่ากลับมาใหม่อะ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ชอบตรงที่มีรุ่นน้องๆทั้งหลายที่เรารุ้จักน่ะสิ และก็มีเพื่อนวัยเดียวกันแล้วเนอะ อิอิ มีอังอยู่ ไม่รุ้จะมาโม้ไรอีก ที่สำคัญมีนินอยู่ เหมือนเสาหลักของบอร์ด

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากเตะปีกาจู ข้อหาแกเด่นมากไป ทั้งๆที่ ฟรีเซอร์ ฮาคุริว ซุยคุง มิโลติก สวยกว่าแท้ๆ

และก็จะขี่ฮาคุริวข้ามแม่น้ำ ลำธาร ดินฟ้า อากาศ ไปจู๊จี้กันสองคน

งานอดิเรก : นั่งอยู่หน้าคอม

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : หมวดจิปาถะ เพราะตอบอะไรได้เยอะดี

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :

1.โปเกดอลลอร์ คืออะไรหว่า

2.มะก่อนเรืยกแทนตัวเองว่า "เรา" ถ้าแทนตัวเองด้วยชื่อตลอด น่าจะสะดวกกว่า ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่านะ

3.คิดถึงเพื่อนๆในบอร์ดแหละนะ

4.อยากกลับมาแต่งฟิคเหมือนกัน แต่ต้องดูปัจจัยหลายๆอย่างก่อน

5.พยายามเข้านะแอดมิต ถึงวันจะทำไรไม่ได้แต่จะเอาใจช่วย ฮ่าๆ

งั้นก็ขอสวัสดีทั้งหน้าเก่าและหน้าใหม่ทุกๆคนนะึคะ ^-^

:pokeball-s:Username: Undefined

:pokeball-s:ที่มาของ Username : แปลว่าไม่ปรากฎ ก็หมายความว่าคนคนนี้ไม่ค่อยปรากฎตัวบ่อย ใช้ชื่อนี้มาตั้งแต่บอร์ดเก่าแล้วครับผม :P

:pokeball-s:ชื่อเล่น : โกโก้ ย่อสั้นๆว่า โก้ ครับ  :pika01: 

:pokeball-s:วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 13 สิงหาคม 25xx  :pika08: (เป็นเเตรียมคุณลุงเต็มตัวแล่ววว >_<")

:pokeball-s:อายุ (โกหกได้) : เอาอายุสมองไปละกัน 10ขวบ ฮัฟ ^^v

:pokeball-s:คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ก็เพราะว่าถึงแม้ไม่ได้เข้าบอร์ดนี้บ่อยแล้ว ไม่ได้เป็นWebmasterตามหน้าที่การงานแล้ว ก็อยากมาเยี่ยมบ้างอะไรบ้าง ^^

:pokeball-s:ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ขาว สดใส น่ารัก  :pika01:

:pokeball-s:ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ขี่ลิซาด้อนไปเชียงใหม่

:pokeball-s:งานอดิเรก : กิน กิน กิน และก็ กิน :pocha01:

:pokeball-s:สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Freestyle เพราะ Freestyleอะครับ (อ่าว?)  หมายความว่ามันชิวๆดี ^^

:pokeball-s:มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : อะไรดีล่ะ...

มันใจว่าคนทั้งบอร์ดนี้ บอกว่าAdminทั้งหมด หน้าตาดีละกัน 55+

(แจก1โปเกดอลล่าร์เสร็จแล้ว ขอถอนคำพูดนะ 55+ :P )

รู้สึกว่า คนเก่าๆกลับมากันเยอะแหะ

ดีจังเลยนะคะ ^^

ปล. อยากรู้ของคนอื่น ลองทยอยๆอ่านหน้าก่อนด้วยนะคะ

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.