Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

## แนะนำตัวกันหน่อย คนในบอร์ดทั้งหลาย ##

Dreammaker

Recommended Posts

คะน้าาาาาาาาาาา

อ๊ากกกกกกก คิดถึงงงงงงงงงงง >_<

เฮียโก้ก็กลับมาด้วย

ทำไมช่วงที่ผมไม่อยู่ต้องมีเหตุการณ์ไม่คาดฝันอะไรอย่างนี้เกิดขึ้นทุกทีสิน่า

• Replies 494
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

39

• bluewind

26

• Nameless-san

23

• เฮียเป็ด

21

มันใจว่าคนทั้งบอร์ดนี้ บอกว่าAdminทั้งหมด หน้าตาดีละกัน 55+

(แจก1โปเกดอลล่าร์เสร็จแล้ว ขอถอนคำพูดนะ 55+ :P )

พอถอนปุ๊บ ลบคืนเลย 555+ :psyduck02:

(ล้อเล่น)

กลับมา กลับมา กลับมา!!!!~

มาเยอะๆๆๆๆๆ

เพราะคิดถึงมากกกกก^^~

รู้สึกว่าบอร์ดเริ่มคึกคักแล้วแฮะ

มากันเพียบเลย

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

พอถอนปุ๊บ ลบคืนเลย 555+ เหอๆ

(ล้อเล่น)

ซะงั้นอะ 55+

ปล.หวัดดีทุกคนด้วยนะครับผม :pika01:

Username : marionette

ที่มาของ Username : หุ่นเชิด... อยากเป็น Animator เชิดตัวละครให้โลดแล่นบนหน้าจอ

ชื่อเล่น : Bing (บิ๊ง)

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 14 มกราคม 2532

อายุ (โกหกได้) : 2553 - 2532 = 21 ปี... ถ้า 2554 ก็ 22 แล้วสิเนี่ย แก่จัง

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : โปเกมอน !!! หาคนคุยเรื่องโปเกมอนอยู่คร้าบ !!! (พูดง่ายๆคือผมเหงา เหอๆๆ)

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : โปเกมอน !!!

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : นั่นสินะครับ... ลองลิ้มรสคาโมเนกิดูดีมั้ยนะ

งานอดิเรก : วาดการ์ตูน ดีไซน์ตัวละคร ทำอนิเมชั่น... ถ้าเกี่ยวกับโปเกมอนก็ เล่นเกมโปเกมอน หารูปโปเกมอนจาก pixiv แล้วก็เช็คข่าวที่เซเรบี้

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : อืม... ได้ทุกหมวดล่ะครับ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ก็... มาคุยเรื่องโปเกมอนกันนะครับ ผมเล่นภาค White อยู่ครับ แต่ผมมีปัญหาตรงที่ wifi กับคนอื่นไม่ค่อยติดนี่น่ะครับ

รู้สึกว่าบอร์ดเริ่มคึกคักแล้วแฮะ

มากันเพียบเลย

ดีออกคนเยอะเนี่ย สนุกจะตายฮะ ฮิๆ^^

ดีออกคนเยอะเนี่ย สนุกจะตายฮะ ฮิๆ^^

ฉันก็คิดเช่นนั้น  :pocha01:

ปล. แนะนำตัวแล้วลองอ่านคนอื่นๆบ้างนะคะ เฉพาะของเราอยู่หน้า 5 คะ

จะนีทหรือโอตาคุ เราไม่ซีเรียสครับ เรายินดีต้อนรับทุกคนครับ :pika01:

ยินดีต้อนรับป๋วยด้วยเน้อ

ฉันก็คิดเช่นนั้น  :pocha01:

ปล. แนะนำตัวแล้วลองอ่านคนอื่นๆบ้างนะคะ เฉพาะของเราอยู่หน้า 5 คะ

ใช่ครับ เยอะจนผมไม่รู้ว่าใครเป็นใครซะแล้ว LOL

แอบเห็นท่านสมาชิกเก่าๆเยอะอยู่เหมือนกันนะ ยินดีต้อนรับกลับครับพี่วัน พี่เกม (อิมเมจิน) พี่โก้ ฮ่าๆ

และยินดีที่ได้รู้จักคนใหม่ทุกคนนะครับ :D

...เอาจริงๆก็ไม่รู้จักนั่นแหละ ฮ่าๆ แต่ขอบคุณที่มาแนะนำตัวนะ

จะมีคนรู้จักผมมั้ยนะ?

มันก็ต้องมีอยู่แล้วนี่คะ

• 2 weeks later...

Username : Hihikouten

ที่มาของ Username : มันเกิดจากคำว่า ฮิๆที่แปลว่าลิงในภาษาญี่ปุ่น (ถ้าผมจำไม่ผิดอะนะ >O<) กับโควเท็นที่แปลว่าพระอาทิตย์ (มั้ง จำมาง่ะ) ที่มาก็มีแค่นี้แหละครับ แต่ยูสนี้ใช้เกอบทุกบอร์ดที่สมัครเลยครับเพราะผมว่ามันอธิบายความเป็นตัวผมได้ดีที่สุดเลยล่ะ!ผมหูกางเหมือนลิงและชื่อจริงก็มีคำที่แปลว่าพระอาทิตย์ครับ!

ชื่อเล่น : ก้องฮ๊าฟฟฟฟฟว์

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : อายทำไม๊ 14/04/35 ครับ อิอิ

อายุ (โกหกได้) : สิบแปดกลางๆ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : บอกเลยว่าหาบอร์ดนี้เจอจากปู่เกิ้ล วันนึงเหงามากเลยคิดถึงโปเกมอน เสิร์ชปู่เกิ้ลพิมพ์ pokemon special ตอนแรกๆที่เข้ามาเพราะจะเข้ามาดูว่าเค้าทำการ์ดเทรนเนอร์กันยังไง แต่หลังชักติดใจเลยเข้ามาดูเรื่อยๆแล้วรู้สึกว่าบอร์ดนี้โดนก็เลยโช๊ะเด๊ะซระอะครับ อิอิ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงที่มีพื้นที่ว่างๆให้เราได้ทำอะไรกับโปเกมอนน่ะสิ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เลี้ยงค๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

งานอดิเรก : นอน ฟังเพลง กิน อ่านหนังสือ จริงๆนะเออ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ฟิคชั่นงับ เพราะเป็นคนชอบขีดชอบเขียน (แต่ไม่ชอบวาด) อยากถ่ายเรื่องราวในสมองของเราออกมาให้คนอื่นได้เห็นได้มองได้ชมได้แย้งได้ขัดบ้างอะไรบ้าง เพราะส่วนตัวเป็นคนพูดไม่ค่อยเก่ง

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ขอเล่าประวัติก่อนที่จะมาเจอบอร์ดนี้ละกันอะ คือโดนส่วนตัวผมชอบโปเกมอนมาตั้งแต่เด็ก จำได้ว่าเล่นเกมโปเกม่อนครั้งแรกคือเล่นบนเกมบอยขาวดำของเพื่อน ตอนประถมล่ะมั้ง ตอนนั้นตื่นเต้นมวกกกกก นี่มันอะไรกั๊น แต่ตอนนั้นก็ได้แต่ดูและขอมันเล่นเพราะไม่มีตังค์จะซื้อง่ะ TT พอมาถึงช่วงที่มีคอมครั้งแรก เด็กข้างบ้านมันก็ซื้อแผ่นโปเกม่อนมา ที่เป็นแผ่นดิสเก็ตอะครับ ก็เลยได้โอกาสยืมมันมาเล่น  และเป็นเหตุให้หาอ่านการ์ตูนเกี่ยวกับโปเกม่อน ซึ่งตอนนั้นก็คือ โปเกมอน สเปเชี่ยลและติดนับตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา

ยินดีต้อนรับก้องครับ ผมบลูวิน สต๊าฟที่บ้าที่สุดของบอร์ดนี้แล้วแหละ ขอให้สนุกกับการใช้บอร์ดนะครับผม :pika01:

Username : VVITch

ที่มาของ Username : หลายปีก่อนผมเป็นคนที่แบบว่า ติดเกมงอมแงม ชื่อนี้เดิมแล้วใช้ในเกมปังย่า

มาจากการที่ช่วงนั้น เห่อตัวละครที่ชื่อ "เอริน" ที่เป็นแม่มด คำว่าแม่มด ในภาษาอังกฤษคือ witch

แล้วก็เห็นว่ามันพ้องกับชื่อเล่นตัวเอง ก็เลยคิดจะตั้งชื่อว่า witch แต่ครั้นจะตั้งทั้งอย่างนี้เลย ก็ดูธรรมดา

เกินไป จึงดัดแปลงหน่อยนึง ให้ W I T เป็นตัวพิมพ์ใหญ่ ไว้เป็นตัวบ่งบอกว่า นี่คือชื่อเล่นจริงๆ ของผมนะ

แล้วก็แยกตัว W ให้เป็น V 2 ตัว ไว้บ่งบอกว่า กระพ้มไม่ใช่ผู้หญิงนะฮ้า เอ้ย! นะคร้าบ~

:pika08:

ชื่อเล่น : วิท (แต่คนที่รู้จักในเน็ต จะชอบเรียกผมว่า วิช ตามที่เห็นจาก username )

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 16 December 1989 (16/12/32)

อายุ (โกหกได้) : 21 ปีบริบูรณ์ (ขี้เกียจโกหก )

:psyduck02:

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : อยากหาเพื่อน อยากรู้จักคนที่คุยภาษาโปเกมอนเหมือนกัน อยากแลกเปลี่ยน

ความคิดเห็นกับคนอื่นๆ ที่มีความชอบในโปเกมอนเหมือนกัน

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ชอบที่มีแฟนๆ โปเกมอนมารวมตัวกันเยอะมาก หลายคนก็เป็นถึงกูรู แฟนพันธุ์แท้

อยากรู้อะไรเกี่ยวกับโปเกมอนก็ดูจากบทความต่างๆ ได้ จนอาจไม่ต้องง้อเว็บนอกก็ได้

:jiko10:

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : คงจะไม่ต่างจากซาโตชิแหละครับ ออกเดินทางไปทั่วทั้ง

ดินแดนเพื่อสะสมเข็มกลัด ไว้เป็นกุญแจไปสู่การเป็นโปเกมอนมาสเตอร์...

:sonas1:

งานอดิเรก : งาน CG วาดการ์ตูน แฟนอาร์ตต่างๆ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : หมวดบทความเกี่ยวกับเกม เพราะมีผู้รู้เยอะมาก อธิบายได้เข้าใจง่าย

รองลงมาก็เป็นหมวดแฟนอาร์ต เพราะเป็นคนชอบวาด

:pika10:

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ไม่รู้จะแนะนำตัวยังไง

อีกเพราะบอกไปหมดแล้วครับ... อ้อ ที่อยู่หลักของผมคือ deviantART นะครับ ใครสนใจงานวาดของผม

อยากจะดูเพิ่มก็ลองแวะเข้าไปดูได้ครับ ส่วนอีกที่ที่จะเจอกับผมได้อีกก็บอร์ด kemodungeon.com ครับ

ปล. สมาชิกทุกคนน่ารักและเป็นกันเองมาก ซาบซึ้งจริงๆ ครับ สงสัยผมคงได้เข้ามาบ่อยๆ ละ :shinx08:

Username : VVITch

ปล. สมาชิกทุกคนน่ารักและเป็นกันเองมาก ซาบซึ้งจริงๆ ครับ สงสัยผมคงได้เข้ามาบ่อยๆ ละ :shinx08:

ตาถึงมากครับ...

เป็นนักวาดการ์ตูนเหรอ...หรือวาดเล่น??

อ่า สวัสดีค่า  :pocha08:

สมาชิกเว็บบอร์ดพีเคเบสิกยินดีต้อนรับทุกๆคนค่า  :pocha01:

ผมน่ารักขนาดนั้นเลยเหรอ เพิ่งรู้ตัวนะเนี่ย

*Trainer Perth โดนถีบข้อหาเหลิง

ตาถึงมากครับ...

เป็นนักวาดการ์ตูนเหรอ...หรือวาดเล่น??

วาดเล่นเป็นงานอดิเรกเฉยๆ ครับ :pika01:

วาดเล่นเป็นงานอดิเรกเฉยๆ ครับ :pika01:

แต่ผมชอบงานพี่นะครับ (ผมเรียกพี่และกัน ผมอายุ 18 อิอิ)

ยินดีต้อนรับสู่บ้านโปเกม่อนอีกครั้งนะครับพี่  ถ้าเลยช่วงกุมภาไปผมจะเริ่มกลับไปออนเอ็มอีกครั้ง  ไว้ตอนนั้นจะแอดเมล์ไปคุยกันนะครับ ^^

บอรืดนี้คุยกันได้ทุกเรื่องครับ  ไม่อยากให้คิดแค่ว่าเป็นคนที่รู้จักในเน็ตอ่ะครับ  เราเป็นเพื่อน-พี่น้องกันได้จริงๆครับ อันนี้เป็นความประทับใจอย่างหนึ่งในการอยู่ในบอร์ดนี้ของผมเลยนะ  :pika03:

ยินดีต้อนรับครับพี่วิช ว่างๆก็มาคุยเล่นในเช้าต์บ็อกซ์ได้นะครับผม เราต้อนรับคนรักโปเกมอนทุกคนอยู่แล้วครับ :pika01:

Username : bank-ok

ที่มาของ Username :ผมเป็นคนง่ายๆอะไรก็ ok หมดแหละครับ

ชื่อเล่น :แบงค์

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :18 กรกฎาคม 2539

อายุ (โกหกได้) :14 คร๊าป

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :ก็ผมชอบนี่หน่า

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :เอ...ตรงไหนหว่า....เอ่อผมสมาชิกใหม่ก็ยังไม่ค่อยรู้อะไรหรอกครับแหะๆ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :อยากทำไรหรอ...เออ....อืม..อะไรดีหว่า....งั้นก็แข่งยิมละกัน

งานอดิเรก :อ่านการ์ตูน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :นั่นสิหมวดไหนหว่า คงจะเป็นPokemon Museum ละมั้งครับ เพราะว่ามีอะไรหลายๆอย่างให้ดู ^^

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :ก็บ้าๆ โง่ๆ นิดนึง อนึ่งว่าไม่เคยใช้บอร์ด แหะๆ

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.