Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

## แนะนำตัวกันหน่อย คนในบอร์ดทั้งหลาย ##

Dreammaker

Recommended Posts

• Replies 494
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

39

• bluewind

26

• Nameless-san

23

• เฮียเป็ด

21

Username: Klang

ที่มาของ Username: It's my name, seriously!

ชื่อเล่น: Klang (gor-lor-ar-ngor)

วัน เดือนปีเกิด: July 4th

อายุ (โกหกได้): 17

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้: Just walking around, and observing. Thinking of the sweet past, moreover.

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน: My friend founded it.

ถ้าโลกนี้มี โปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร: Protest for Pokemon Rights. There's such a cruel thing to force them to fight each other for humans' pleasure.

งานอดิเรก: facebooking, tweeting, news reading, running, blah blah blah

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร: Fiction. It shows members' talents and thoughts

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก: Don't ask me why I post this reply in English. It's just my 'Tist, ha ha.

Whatever, nice to meet you (again), guys. :) I'll be a good member here.

เฮือก....นี่มันเมมเบอร์ในตำนาน!

เฮียแคลงงงงงง~~~  :psyduck08:

ยินดีต้อนรับกลับบ้าน!!

ตกลงนี่ชาติอะไรกันแน่เนี่ย

เริ่มงง

คนไทยเหมือนเรานี่ล่ะ  ไม่งั้นเขาจะสะกด  kor-lor-ar-ngor  (ก-ล-า-ง)  ให้เราดูได้ไง ^^

เอ๊  ตอนแรกเราอ่าน กลางว่าเกรียน  - -

^

เหมือนกัน

(ขออภัย ด้วยความที่ไม่รู้จัก ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ^^)

Username :  probank

ที่มาของ Username : มาจากเรื่อง เเต่ก่อนชอบตีกอฟ5+

ชื่อเล่น : เเบงค์

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 30/04/25xx

อายุ (โกหกได้) : xx

คิด ยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :เจอมาจากไทยนิน

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : อิสระในการเลือกที่จะทำอะไรในบอร์ดนี้ก้ได้ (ที่ไม่ขัดกับกฏระเบียบบอร์ด) จะแต่งนิยายก็ได้ จะตั้งชมรมก็ได้ จะโม้เรื่องอะไรก็ได้ และจะอวตารเป็นใครก็ได้

ถ้า โลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เลี้ยงปิกาจู

งานอดิเรก : ฟังเพลง ดูซี่รีส์ เล่นเกม

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ข่าว

มี อะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : เรื่อยๆๆครับ~~..

Username : Djinnkung

ที่มาของ Username : เอาชื่อยักษ์อาละดินมาตัด i ทิ้งแล้วเติม kung ให้มันดูแบ้วขึ้นครับ

ชื่อเล่น : จิน, พร้อม แล้วแต่จะเรียกเลยครับ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 16/10

อายุ (โกหกได้) : 23

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : กลับมาเล่นโปเกมอนใหม่ครับ ต้องเริ่มใหม่หมดเลยครับ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ครื้นเครงดีครับ ผมชอบ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ผมอยากเป็นนักวิจัยครับ

งานอดิเรก : IPSC, ยิงธนู(พักหลังไม่ค่อยได้ยิงละ)

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Freestyle Area เพราะผมรักอิสระครับ (จริงๆเก็บกดมาอะ)

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ผมได้หยุดเล่นโปเกมอนไปเพราะต้องไปเกณฑ์ทหาร กลับมาคราวนี้ผมต้องเริ่มใหม่หมดจากพื้นฐาน ฉะนั้นผมถือว่าทุกคนเป็นรุ่นพี่ ถ้ามีอะไรที่ผมผิด ผมพลาดพลั้งไป ดุได้ ด่าได้ ว่าได้ ติได้ ตักเตือนได้ ไม่ตองเกรงใจครับ

อ้อ ผมอาจไม่ค่อยได้โพสต์อะไรนะครับ(งานมันเยอะอะ)

Username : palmy

ชื่อเล่น : ปาม ค่า

วันเดือนปีเกิด  : 06-02-39

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ก็หนูชอบโปเกม่อนมากๆๆ คือชอบตั้งทีม และ วิเคราะห์ โปเกม่อนแต่ละตัวเลยเข้าใจว่า แต่ละตัวก็มีความเก่งไม่แพ้กันเลยค่า แต่ที่ชอบมากๆๆก็มี 1. วาคาชาโมะ

2. ฮิโตเดมัน

3. แกราดอส

น่าจะมีประมาณนี้แหละค่า 

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : มีคนที่ชอบโปเกม่อนอยู่มากมายเลยจะได้รู้ความเห็นของแต่ละคนเกี่ยวกับโปเกม่อนของแต่ละตัวด้วยยังไงอ่ะค่า

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : หนูเคยจินตนาการหลายรอบว่า อยากเป็นโปเกม่อน เทรนเนอร์ที่แข็งแกร่ง และ เป็นคอนดิเนเตอร์ที่ ไม่มีวันแพ้ใครอย่างแน่นอน

งานอดิเรก : Iเล่นโปเกม่อนค่า

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : แล้วแต่ค่าได้หมด

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ  : อืม ก็อยากจะบอกว่า ถ้ามีเว็บโปเกม่อนออนไลอะไรที่สนุกและคนไทยเล่นเยอะช่วยแนะนำกับบ้างน่าค่าจะไปร่วมวงด้วยค่า บายค่า

Username : MIMI428 มี๊~

ที่มาของ Username : สองพยางค์แรกของมิมิโรรุกับหมายเลขนะ มิโร~

ชื่อเล่น : เรียก มิมิ ล่ะกันนะ โรรุ~

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 28/4 นะ มิ~

อายุ (โกหกได้) : ความลับนะ รุ~

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เพราะที่นี่เป็นบอร์ดโปเกมอนไง โปเกมอนอย่างมิมิเลยเข้ามาได้อย่างสะดวก

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : คนที่นี่ใจดีและดูเป็นมิตร มิโร~

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : มิมิก็จะเป็นเพื่อนกับโปเกมอนไงล่ะ โรรุ~

งานอดิเรก : นอนกลิ้งไปมา มี๊~

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ฟรีสไตล์นะ ดูแล้วอิสระดี รุ~

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : มิมิเป็นโปเกมอนตัวน้อยๆที่หลงใหลที่นี่มากเลยล่ะ หากมิมิทำอะไรผิดไป ขออภัยด้วยนะมี๊~

Username : kabuto149259

ที่มาของ Username : ตอนประถมเข้าใจผิดว่า kabuto คือด้วง(ใช้มาแล้วก็ใช้ต่อเนอะ)

ชื่อเล่น : แบงค์ (เรียก ด้วง ดีกว่าเนอะ ชื่อแบงค์เยอะ) =.="

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 14 กันยา 2012

อายุ (โกหกได้) : 3 ขวบ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ย้ายมาจากบร์ดเก่าง่ะ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ชอบพี่ในบอร์ดทุกคนครับ ใจดีทุกคน > w < (เวลารั่ว รั่วได้Over มาก)

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : รอให้มันมีจริงๆก่อนนะ =w="

งานอดิเรก : กวนชาวบ้าน,นั่งหน้าคอม

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : FreeStyle Talk  เพราะว่า FreeStyle

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ตั้งแต่ย้ายบอร์ดมาก็ไม่ค่อยได้เข้าเลย

เข้ามาก็อ่านอย่างเดียวไม่ค่อยได้โพสสักเท่าไหร่ รู้สึกเหมือนจะโพสแนะนำตัวไปแล้วแต่หาไม่เจอ+จำไม่ได้เลยโพสซะหน่อยน่ะ

1.โปเกดอลล่าร์ คืออะไรครับ กินได้ไหม =.="?

2.ได้แล้วเอาไปทำอะไรได้ครับ ??

3.ยัง งงๆ กับระบบใหม่บอร์ดอยู่หลายๆอย่าง

4.ยังไงก็ฝากตัวด้วยละกันครับ ^..^~

ปล.ทำไมพิมแล้วมันเลื่อนขึ้นลงๆอะ -*-

edit เป็นชื่อด้วง :D ไม่ว่ากันนะ 5

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ตั้งแต่ย้ายบอร์ดมาก็ไม่ค่อยได้เข้าเลย

เข้ามาก็อ่านอย่างเดียวไม่ค่อยได้โพสสักเท่าไหร่ รู้สึกเหมือนจะโพสแนะนำตัวไปแล้วแต่หาไม่เจอ+จำไม่ได้เลยโพสซะหน่อยน่ะ

1.โปเกดอลล่าร์ คืออะไรครับ กินได้ไหม =.="?

2.ได้แล้วเอาไปทำอะไรได้ครับ ??

3.ยัง งงๆ กับระบบใหม่บอร์ดอยู่หลายๆอย่าง

4.ยังไงก็ฝากตัวด้วยละกันครับ ^..^~

ปล.ทำไมพิมแล้วมันเลื่อนขึ้นลงๆอะ -*-

อ่ะ ตอบทีละข้อเลยเอ้า~

1. โปเกดอลลาร์ ก็เหมือนตังค์นั่นแหละ :P

2. เอาไปซื้อของประดับยศตัวเองได้ (ไม่ใช่แค่เรปเท่านั้นนะที่จะทำให้ดูดีในบอร์ดนี้ได้)

3. ลองโผล่ไปแสดงตัวในเชาท์บ็อกซ์สิ มีคนให้คำแนะนำได้หมดแหละ (อย่าลืมว่า ถ้าใช้ Internet Explorer 8-9 ให้เปิด Compatibility Mode (รูปกระดาษขาดสองท่อน ข้างๆ ปุ่มรีเฟรช) ด้วยนะฮะ)

4. อยู่ที่นี่นานๆ นะฮะ :psyduck10: อย่าลืมงานมีตติ้ง 5 ล่ะเออ~

ปล.เพิ่มดอลลาร์ให้แล้วนะฮะ (คนก่อนหน้าด้วย)

2. เอาไปซื้อของประดับยศตัวเองได้ (ไม่ใช่แค่เรปเท่านั้นนะที่จะทำให้ดูดีในบอร์ดนี้ได้)

ซื้อที่ไหนอะครับพี่ o_O

4. อยู่ที่นี่นานๆ นะฮะ  อย่าลืมงานมีตติ้ง 5 ล่ะเออ~

นานอะนานครับแต่คงไม่ค่อยได้โพส (ยกเว้นตอนบ้าบอร์ด)

ไม่ลืมครับแต่ไม่รู้จะได้ไปรึปล่าว= =" (ดูรูปตอนมีตติ้ง4แล้วไม่รู้4หรือ3 >3<)

edit

ซื้อที่ไหนอะครับพี่ o_O
ไม่เป็นไรละครับ --*

Username : runako มันเป็น displayname รึว่า username เค้าไม่มั่นใจ  :pika09:

ที่มาของ Username : ...ดัดเเปลงมาจากชื่อเล่นเค้าเอง รุ-นา-โกะ

ชื่อเล่น : ลูกน้ำ เเต่อยากให้เรียกว่า "น้องเสือ" =w= ม๊าวๆ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 8 ตุลาคม 25XX

อายุ (โกหกได้) : 12 ตลอดกาล ฮ่าๆๆๆ  :pika02: >>>อย่าทำหน้างั้นสิคะ!

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตาม shadow_of_ching ที่เป็นเพื่อนเล่นโปเกม่อนมาค่ะ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงที่เเบรนเนอร์เป็นปิก๊าปิ๊! >w<

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เอามันมา กอด-รัด-ฟัด-เหวี่ยง >w< เเอร๊ยย  :pika06:

งานอดิเรก : อ่านการ์ตูน ดูอนิเมะ เล่นเกมส์ วาดรูป เเละนอนเปื่อยกับลูกๆที่บ้าน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Museum ยังไม่ค่อยรู้อะไรเท่าไหร่เลย จะลองหาความรู้จากหมวดนี้ดูจ่ะ =w=

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : อื้ม กลับมาเล่นโปเกม่อนอีกครั้ง หลังจากหายไปนาน (จะมีคนเเซวว่าเราเเก่มั้ย?) เราชอบโปเกม่อนจริงๆเเละก็อยากจะคุยกับเพื่อนๆที่ชอบเหมือนกัน ม๊าวๆๆ >w< ยังไงก็ทักทายน้องเสือตัวนี้ด้วยนะคะ มิ้ววว  :pika10:

Username : runako มันเป็น displayname รึว่า username เค้าไม่มั่นใจ  :pika09:

ที่มาของ Username : ...ดัดเเปลงมาจากชื่อเล่นเค้าเอง รุ-นา-โกะ

ชื่อเล่น : ลูกน้ำ เเต่อยากให้เรียกว่า "น้องเสือ" =w= ม๊าวๆ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 8 ตุลาคม 25XX

อายุ (โกหกได้) : 12 ตลอดกาล ฮ่าๆๆๆ  :pika02: >>>อย่าทำหน้างั้นสิคะ!

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตาม shadow_of_ching ที่เป็นเพื่อนเล่นโปเกม่อนมาค่ะ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงที่เเบรนเนอร์เป็นปิก๊าปิ๊! >w<

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เอามันมา กอด-รัด-ฟัด-เหวี่ยง >w< เเอร๊ยย  :pika06:

งานอดิเรก : อ่านการ์ตูน ดูอนิเมะ เล่นเกมส์ วาดรูป เเละนอนเปื่อยกับลูกๆที่บ้าน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Museum ยังไม่ค่อยรู้อะไรเท่าไหร่เลย จะลองหาความรู้จากหมวดนี้ดูจ่ะ =w=

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : อื้ม กลับมาเล่นโปเกม่อนอีกครั้ง หลังจากหายไปนาน (จะมีคนเเซวว่าเราเเก่มั้ย?) เราชอบโปเกม่อนจริงๆเเละก็อยากจะคุยกับเพื่อนๆที่ชอบเหมือนกัน ม๊าวๆๆ >w< ยังไงก็ทักทายน้องเสือตัวนี้ด้วยนะคะ มิ้ววว  :pika10:

เธออ่อนกว่าเราไม่กี่วัน  ถ้าเธอแก่  เราชรา!  - - :pika01:

ยินดีต้อนรับน้องเสือนะครับ~ :pika01:

ผมบลูวิน เป็นสต๊าฟของที่นี่นะครับ ขอให้สนุกกับการใช้บอร์ดนะครับน้องเสือ~

Username : Vidoll

ที่มาของ Username : เป็นวง Visual Kei ของประเทศญี่ปุ่นวงนี้พึ่งยุบไปได้ไม่นานด้วย T^T

ชื่อเล่น : ต้อม

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 23 กรกฏาคม 2537

อายุ (โกหกได้) : 16 จะ 17

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ชอบโปเกม่อนเหมือนกันครับ ^^ ดูคนในบอร์ดเป็นกันเองมากๆ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : รู้สึก BG มองแล้วมันสบายตา และคนก็เยอะดีครับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากจับ Treecko มาเลี้ยง  :pika01:

งานอดิเรก : เล่นเกมส์,ฟังเพลง,อ่านหนังสือ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Museum เพราะมีบางเรื่องที่ผมยังไม่รู้ เลยต้องศึกษามากๆ  :pika10:

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ชื่อต้อมนะครับ พึ่งสมัครเมื่อกี้ - -'' ถ้าหากผมทำอะไรผิดไปก็ขออภัยในที่นี้ด้วยนะครับ ^^

ยินดีต้อนรับครับต้อม ผมบลูวิน เป็นสต๊าฟของที่นี่ครับ ขอให้มาแวะเวียนบอร์ดนี้บ่อยๆบ้างนะครับ มาคุยกันในบอร์ดได้ยิ่งดีครับ :pika01:

ปล.บวกโปเกดอลให้แล้วนะครับผม

Username : Nightoo

ที่มาของ Username : ชื่อมาสคอตเก่าฮะ แค่เติม oo ลงไป....=3=

ชื่อเล่น : โดม

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 10/08/2539

อายุ (โกหกได้) : 14 ย่าง15

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตามเพื่อนมา ประกอบกับความสนใจโปเกมอนฮัฟ ;w;

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : สมาชิกเป็นกันเองดีฮะ กิจกรรมก็มีบ่อย(แต่อินี่ไม่ค่อยเข้าร่วมเลย)

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากเลี้ยงอาจาโม่วววว

งานอดิเรก : วาดรูป ลงซีจี(ถ้าไม่ขี้เกียจนะ ;w;) นั่งเล่นเกมส์ เอ้อ ปัจจุบันติดเว็บไข่ขั้นรุนแรง

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :

Fiction และ Drawing เพราะเป็นเรื่องที่ตัวเองชอบและสนใจฮะ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :

สนใจมาเป็นสาวน้อยหูแมวเวทมนตร์มั้ยฮว๊าฟ ผมทำให้ความปรารถนาข้อนึงของคุณเป้นจริงได้น้า~

(สมัครไว้ตั้งกะปีมะโว้....เพิ่งสังเกตว่ามีกระทู้นี้ orz ขอโทษครับ...)

Username : Nongplang

ที่มาของ Username : ตรงคำสุดท้ายที่เขียนว่า Plang เป็นชื่อเล่นผมเองฮ่ะ (ไม่รู้ว่าเขียนถูกไหม)

ชื่อเล่น : เพลง

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 27 พฤศจิกายน ค.ศ 2000-2005 (ประมาณนี้ ไม่ค่อยอยากบอกอ่ะนะ)

นิ...ไม่ต้องมาปิดบังเลยว่าปีเกิดอะไรน่ะ

ก...ก...ก...ก็ได้ ผมเกิดปี พ.ศ 2544 ค.ศ 2001

แค่นี้แหล่ะ! ปิดบังอยู่ได้...

อายุ (โกหกได้) : ประมาณว่า 5-15 (เดาดูแล้วกัน)

โอ้! นี่ก็ปิดบังอีกแล้วนะเนี่ย

Nongplang วิ่งหนีไป

อันแน่! จับได้แล้ว... คิดจะไม่บอกเหรอ?

...0.0 ยอมแล้วครับ! ผมก็แค่อาุยุ 9 จะ 10 แล้ว... ผมบอกแล้ว..ยกโทดให้ด้วยนะ

อืม อืม อืม

*??? คิดอยู่ในใจ: ไม่มีทางง่ะ :P*

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : อ๋อ ครับ..พอดีเป็นเว็บเกี่ยวกับโปเกมอนและผมก็ชอบเล่นเกมส์พวกโปเกมอนด้วย เผื่อผมมีปัญหาอะไรก็จะได้ถาม

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : บอร์ดทำได้ดี สมาชิกก็ดี และแถมมีกิจกรรมด้วย (เดี๋ยวนะ เราเพิ่งสมัครแล้วมีกิจกรรมอะไรให้ทำมั่งล่ะ 555+)

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากจะจับ Jirachi มาเลี้ยงแล้วให้ตัวเองเป็นเทรนเนอร์เก่งๆด้วย

งานอดิเรก : ไม่มีและไม่เคยทำอะไรนอกจากเปิดคอมเล่นเกมส์โปเกมอน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Corner ครับ ผมมีปัญหาเรื่องเกมส์โปเกมอนอยู่บ่อยๆ (แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ถามสักนิด)

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :

อ๋อ ผมไม่มีอะไรจะพูดแล้วครับ แต่อยากฝากคำสักคำไว้ --> "อย่าให้ Pokedollars หรืออะไรที่ดีๆกับใครง่ายๆนะครับ ให้คิดให้ดีก่อน"

อ้อ!! คิดออกแล้ว...ผมมันก็แค่เด็กฮะ เพิ่งสมัครเข้าเว็บนี้ครับ งั้นเรื่องอายุก็เดาได้ง่ายๆเลย

If i did anything wrong. I'm just sorry :greatball:

Username : COSTIN

ที่มาของ Username : CONSTANTINE เป็นภาษาละตินเขียนอีกแบบได้ก็คือ COSTIN

ชื่อเล่น : ต่อ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 5 เมษายน 2532

อายุ (โกหกได้) : 22

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : อยากรื้อฟื้นความหลังเกี่ยวกับเกมโปเกมอน

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงมีข้อมูลโปเกมอนเยอะดี

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อุ้มโปเกมอนน่ารักๆ แล้วไปจีบสาว

งานอดิเรก : ทำไปเรื่อยอะ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Corner เพราะชอบอ่านกระทู้ที่ท่านๆตั้ง

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ผมหล่อและรวยมาก ผมฟันยากและเลือกได้ ฮ่าๆ

Username : DM

ที่มาของ Username : ไม่มีคับ

ชื่อเล่น : โดม

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : April Fool's day??

อายุ (โกหกได้) : 18

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : อยากหาข้อมูลเกี่ยวกับ เกมส์ pokemon ,, หาเพื่อนใหม่ด้วยครับ ^^

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : สามารถหาข้อมูลที่ใช้สำหรับเล่นเกมส์ ได้ง่าย

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ทำการวิจัยและเพาะพันธ์โปเกม่อน

งานอดิเรก : นอน !!

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : สนใจทุกหมวดเลยอ่ะครับ

ผมเป็นผู้ชายคนนึงครับ ไม่มีอะไรมาก ที่เดินผ่านมาและก็จะเดินผ่านไป

ใช้ชีวิตไปตามจังหวะ  ที่มีคนสร้างสรรค์และขีดเส้นไว้ให้

ปล,, จงเชื้อในสิ่งที่เฮ็ด เฮ็ดในสิ่งที่เชื่อ = = :pika02:

บวกโปเกดอลให้เพลง ด้วยคำคมท้ายคำแนะนำตัวครับ หุหุ

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกคนครับผม สมาชิกที่นี่ใจดี ไม่เกรียนแน่นอนครับ :pika01:

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.