Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

## แนะนำตัวกันหน่อย คนในบอร์ดทั้งหลาย ##

Dreammaker

Recommended Posts

• Replies 494
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

39

• bluewind

26

• Nameless-san

23

• เฮียเป็ด

21

โดม ชื่อเหมือนดาราเลย ยินดีต้อนรับครับ

ผมเกรียนนะ

555+

ขอความกรุณาอย่ามาเกรียนแถวนี้

ขอความกรุณาอย่ามาเกรียนแถวนี้

หมายถึงหัวเกรียนทรง รด.

แหมคิดมากไปได้(ฮา)

หมายถึงหัวเกรียนทรง รด.

แหมคิดมากไปได้(ฮา)

เล่นมุขกันอย่างนี้เลยทีเดียว -*-

ยินดีต้อนรับกับสมาชิกใหม่ทุกคนเจ้าคะ

อ่ะเหอะ.. เป็นถึงสมาชิกเก่าแก่ (?) แต่ไม่ได้แนะนำตัว

ช่างน่าอัปยศยิ่งนัก  :pika08:

เอาเถอะ ก็แนะนำตัวเลยแล้วกัน orz

Username : icepokez

ที่มาของ Username : ice = ชื่อเล่น,poke = ก็รู้ๆกันอยู่, z = ใส่ทำไมไม่รู้ -*-

ชื่อเล่น : ไอซ์ครับ

วันเดือนปีเกิด : 8 ตุลาคม

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : จำไม่ได้  มันนานมาแล้ว..

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงที่บอร์ดนี้เป็นสีฟ้า~ (ถึงบอร์ดเก่าจะเป็นสีส้มก็เถอะ)

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เก็บใส่มอนสเตอร์บอล  :pika10:

งานอดิเรก : อ่าน/ดูการ์ตูน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Freestyle Talk เพราะว่า ปกติไม่ค่อยชอบหมวดอื่นเพราะหมวดอื่นมีสาระ (ฮา)

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ผมก็เป็นแค่คนธรรมดา..เป็นกันเองครับ อยากคุยอะไรก็คุยได้  :pika01:

Username : yonghwa

ที่มาของ Username :มาจากนักร้องเกาหลี่ วง c.n.blue คับ

ชื่อเล่น :กาย

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :2537

อายุ (โกหกได้) :16

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :เพราะชอบ โปเกมอน เลยต้องแลกเปลียน ความรู้ต่างๆๆเรื่อง โปเกมอน กัน คับชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :ตรงที่  หัวข้อเข้าใจง่าย ดี เป็นระเบียบ ทำให้หาข้อมูล ง่ายคับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :เป็น ยิมลีดเดอร์{ยิมมังกร นะ}

งานอดิเรก :เล่นดนตรี

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :Pokemon Museum

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :ไม่รู้เหมือนกันคับ

• 2 weeks later...

Username :Viofaind

ที่มาของ Username : ชื่อเล่น

ชื่อเล่น : เฟน จ๊ะ ^^

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 7/2/19xx

อายุ (โกหกได้) : ไม่บอก :pika01:

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :คิดดีแล้วครับ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :หลายๆอย่าง

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :เอามาเลี้ยงแทนหมาที่บ้าน

งานอดิเรก : หลายอย่างมากๆ พูดไม่หมด

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Online เพราะ เล่นอยุ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ไม่มีอะไรจัแนะนำครับ ^^

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่านครับผม :pika10:

เพิ่งจะได้ฤกษ์โพสเรอะเอ็ง! ผล่อก!!

สวัสดีครับทุกๆคน  ผมก็อยู่บอร์ดนี้มานานแล้ว ตั้งแต่ผมอยู่ป.6ช่วงกลางๆยุคอินวิชั่นพลัส (พูดยังกะสมัยทางประวิตืศาสตร์) จนถึงปัจจุบัน ม.5 แต่ช่วงเปลี่ยนบอร์ดผมก็ไม่ค่อยได้เข้ามาในบอร์ดเลย

น้อยคนที่รู้จักผม  เหอๆ อยู่ตั้งนานไม่รู้จักเข้ากระทู้แนะนำตัว

Username : ทีทีฟาร์ม / Picachuzaa ในบอร์ดเก่า

ที่มาของ Username : ผมชื่อทีทีบ้านผมมีฟาร์มเลี้นงหมู

ชื่อเล่น :ทีที 2T

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 20/6/95

อายุ (โกหกได้) : 16

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : สิงมาแสนนานก็เลยมาสิงต่อไป

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : สำนึกดีสังคมดี สามัคคีรักใคร่กันดี

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากได้โกริกี้กับไคริกี้มาช่วยงานที่บ้าน

งานอดิเรก : อ่านการ์ตูน เล่นดนตรี เล่นเนต เล่นเกม

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : แต่ก่อนก็ฟิคนะ น่าติดตามดีเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีเวลาอ่าน

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :

ยินดีที่รู้จักทุกคนนะครับ ทั้งคนใหม่และเก่า

Username :BEARKURUN

ที่มาของ Username :มาจากคำว่าBYAKURAN ในรีบอน แต่นำมาเพี้ยนเป็นภาษาไทย จึงพูดเปนเบียคุรันครับ

ชื่อเล่น :บอส

วันเดือนปีเกิด  :11สิงหา

อายุ  :14ครับของแท้ไม่โกหก

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :อยากเล่นโปเกมอนมากๆ ถึงมาสมัครบอร์ดนี้เพื่อรู้จักกับคนนี่เก่งโปเกมอนมากมาย

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :ขอบตรงมีโปเกมอนออนไลน์ได้คุยกันและมีคนที่ชอบโปเกมอนเช่นเดียวกับผมทำให้ผมชื่นชอบมาก

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :อยากตามหาโปเกมอนหินหรือเหล็กแล้วจะเป็นpokemon hiker

งานอดิเรก :ดูทีวี เล่นคอม สร้างเกม

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :หมวดpokemon cornnerครับถ้ามีเกิดปันหาเรื่องโปเกมอนตรงไหนสามารถถามได้

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ :มาเจอบอร์ดศูนย์รวมpokemonชาวไทยแบบนี้ผมรู้สึกดีมากๆเลยว่ายังมีคนชื่นชอบโปเกมอนเช่นเดียวกับผม เวลาว่างผมจะได้มาออนบอร์ดนี้บ่อย  ขอบคุณครับ

เราชาวพีเคเบสิกทุกคนยินดีต้อนรับบอสครับผม(เอ๊ะ หรือจะเรียกว่าเบียคุรันดีหว่า?) ผมบลูวิน เป็นสต๊าฟผู้ไม่ได้เรื่องของบอร์ดนี้ครับ =_= ขอให้สนุกกับการใช้บอร์ดครับผม

แนะนำตัวได้ถูกใจ เอาไปเลย 2 ดอล เหอๆ

สวัสดีครับ จำผมได้มั้ยเอ่ย ถ้าจำไม่ได้กดสปอยครับ

Username : corsezar

ที่มาของ Username : ถ้าสมาชิกเก่าๆตอนที่เพิ่งย้ายมาบอร์ดฟ้าครั้งแรกก็คงจะจำได้สมัยผมทำรายการ Monster Quest นะ

ชื่อเล่น : เรียกว่า ริเวียร่า เหอะ แต่ถ้ากระดากปากก็เรียก ฟรีส ก็ได้ครับ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 20/02/39

อายุ (โกหกได้) : 15

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : คิดไม่ซื่อครับ(จะทำอะไรอ่ะ ตะเอง!!)

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงปุ่ม Shut Down ครับ!!!

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากทำบะหมี่เป็ดขาย

งานอดิเรก : เล่นเกม เล่นดนตรี แกะโน้ตเพลงเล่นๆ แล้วก็ดูทีวี

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ชอบหมวดสุขศึกษาครับ!!

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ผมจะเอา 1 โปเกดอลลาร์!!!!

^

จัดให้ตามคำขอ - -+

อ่า แต่ถึงกดสปอยผมก็จำไม่ได้อยู่ดี = = สมองเลอะเลือน

สวัสดีครับ จำผมได้มั้ยเอ่ย ถ้าจำไม่ได้กดสปอยครับ

Username : corsezar

ที่มาของ Username : ถ้าสมาชิกเก่าๆตอนที่เพิ่งย้ายมาบอร์ดฟ้าครั้งแรกก็คงจะจำได้สมัยผมทำรายการ Monster Quest นะ

ชื่อเล่น : เรียกว่า ริเวียร่า เหอะ แต่ถ้ากระดากปากก็เรียก ฟรีส ก็ได้ครับ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 20/02/39

อายุ (โกหกได้) : 15

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : คิดไม่ซื่อครับ(จะทำอะไรอ่ะ ตะเอง!!)

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงปุ่ม Shut Down ครับ!!!

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากทำบะหมี่เป็ดขาย

งานอดิเรก : เล่นเกม เล่นดนตรี แกะโน้ตเพลงเล่นๆ แล้วก็ดูทีวี

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ชอบหมวดสุขศึกษาครับ!!

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ผมจะเอา 1 โปเกดอลลาร์!!!!

คนที่ทำให้บอร์ดมีเงิน 2200 จากเดิม 2000 บาทสินะ

โอ้ว~* ยังไม่ลืมนะ หุหุ

สงสัยจะเป็นตัวละครลับแล้วมั้งนะเราอ่ะ  ไปทักใครก็ไม่มีใครจำได้เลย ต้องพาไปนั่ง time machine ย้อนอดีตถึงจะจำได้

เรื่องมันเศร้านะ อย่างเพื่อนเก่าๆที่เคยคุยกัน หลังจากไม่ได้ออนเอ็มแล้วก็ขาดการติดต่อไปเลย T_T

ไม่ต้องย้อนเวลาไปก็ได้มั้งคะ

บางคนที่มาใหม่ๆก็ยังไม่รู้จักคนเก่าๆที่ห่างหายไปนานบ้างเหมือนกัน

• 3 weeks later...

โดนไล่ให้มาแนะนำตัวอ่างิ :pika02:

:pokeball-s:Username : Namifia Ashihara

:pokeball-s:ที่มาของ Username : ชื่อของหนึ่งใน OC ที่ครีฯ ไว้นานพอสมควร ได้ไอเดียชื่อมาจากการ์ตูนพิเศษเรื่อ "ช็อบเปอร์แมน" (เป็นผู้ช่วยหน้าเงินของช็อบเปอร์แมนนี่เอง ป่อย) ส่วนนามสกุล ซุยออกมาฮ่ะ-  -

:pokeball-s:ชื่อเล่น : จิ๊บ

:pokeball-s:วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 15 ตุลาคม 2534 (ไม่อยากเซ็นเซอร์ให้เสียเวลา)

:pokeball-s:อายุ (โกหกได้) : 19 (จะโกหกทำไม ไม่อยากเป็นเด็กเลี้ยงแกะ)

:pokeball-s:คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : โดนเมมเบอร์คนนึงมาทาบทาม (นานละ) จากบอร์ดไทยวันพีซ เพราะชอบโปเกม่อนเหมือนกัน และเพิ่งมารู้ว่าบอร์ดนี้มีมากกว่าโปเกม่อนเลยสมัครซะ (อันที่จริงก็เป็นเพราะ OCFF#3 ด้วยแหละ แต่ตอนนี้ดันเข้าไม่ได้ง่ะ เอาคืนมานะ)

:pokeball-s:ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : พื้นหลังสบายตาค่ะ และทุกคนดูเป็นกันเองดีด้วย

:pokeball-s:ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เพาะฟาร์มอีวุย และพาไปพัฒนาให้เป็นร่างใหม่ให้ครบ ฮี่ฮี่ (หลังจากนั้นค่อยคิดต่อว่าจะเอาไงกับชีวิต Orz)

:pokeball-s:งานอดิเรก : อ่านหนังสือ (โดยเฉพาะฟิคทั้งหลาย แต่งมาเหอะ รออ่านอยู่) วาดรูป (แล้วแต่อารมณ์) เล่นเกม (ทุกวันหยุด)

:pokeball-s:สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : สนใจทุกหมวดนั่นแหละ

:pokeball-s:มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : จะเรียกว่ามาใหม่ก็ไม่เชิง เพราะดักซุ่มมานานละ แต่ก็เพราะ OCFF อีกนั่นแหละ เลยขอสมัครอย่างเป็นทางการ

:pokeball-s:-อีวุยน่ารักที่สุดในสามโลก^0^

:pokeball-s:-ฝากเนื้อฝากตัว (และหัวใจดวงเล็กๆ) ไว้ด้วยเลยนะคะ

:pokeball-s:-อย่าริมาเกรียนใส่ เดี่ยวร่างมหาเทพีติ่งหูจะจุติ

:pokeball-s:-เกลียดภาษาวิบัติสุดพลัง แต่จะพยายามไม่วีนใส่นะคะ (ถ้าหลุดวีนแตกก็จงอย่าแปลกใจ- -)

โอ้ว...

ยินดีต้อนรับอย่างยิ่งครับ ^^"

ปล.นานๆ ที แอดมินเป็ดจะลงมารับเมมเบอร์เองนะเนี่ย

สวัสดีจิ๊บครับผม ผมบลูวิน สต๊าฟของเว็บบอร์ดนี้ครับ แต่ช่วงนี้เว็บบอร์ดเงียบลงเยอะเลยอ่า สงสัยเปิดเทอมกันหมดแล้ว :pika12:

ขอให้สนุกกับการใช้เว็บบอร์ดครับผม

http://www.pkbasic.com/ocff/   โอซีเอฟเอฟ เข้าทางนี้ได้ครับผม  อิอิ  ฝากประกาศให้เพื่อนๆด้วยนะครับ  ผมลืมไปเลยว่ามันคาบช่วงกิจกรรมอยู่

http://www.pkbasic.com/ocff/  โอซีเอฟเอฟ เข้าทางนี้ได้ครับผม  อิอิ  ฝากประกาศให้เพื่อนๆด้วยนะครับ  ผมลืมไปเลยว่ามันคาบช่วงกิจกรรมอยู่

ตั้งกระทู้ใหม่แล้วปักหมุดเลยค่ะ

เอาล่ะ ไปแต่งตอนจบดีกว่า (ถึงจะแพ้ก็เถอะนะ)

เดี๋ยวประชาสัมพันธ์ที่หัวเอ็มให้นะ

Username : Cookiez

ที่มาของ Username : ชอบกินคุกกี้ (มั้ง)

ชื่อเล่น : นิย์

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 11/10/199X

อายุ (โกหกได้) : 17 แล้วฮ๊าฟ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตามเก๋มา 5555+

ที่จริงเคยมาดูแว๊บๆหลายครั้งแล้ว แต่ไม่ได้สมัครสมาชิก

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : โปเกม่อน! กับอีโมติคอนด้วย555 น่าร๊ากก

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เป็นโปเกม่อนเทรนเนอร์

ออกเดินทางไปไกลๆ

งานอดิเรก : อ่านหนังสือ วาดรูป เล่นคอม เล่นPSP เล่นเกม

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : 5555 ห้องแชท ไม่เหงาดี นอกจากนั้นก็

หมวดในโซน Freestyle Area หมดเลยค่ะ ดูสบายๆดี แถมมีรูปสวยๆให้ดูด้วย

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ยินดีรู้จักทุกคนค่า :pika10:

นั่นพี่นิย์จากเว็บ GWTH

บางคนอาจจะเคยเห็นใน facebook เรานะคะ

(คนที่ชื่อ Nizze Nezzon น่ะ)

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.