Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

## แนะนำตัวกันหน่อย คนในบอร์ดทั้งหลาย ##

Dreammaker

Recommended Posts

เเหะๆ ไปโพสหมวด Gallery ก่อนมาเเนะนำตัวซะอีก ขอโทดนะคะ :pika02:

ชื่อเล่น :  กิ๊ฟ เเต่เรียก Leafcat จะดีมาก ลีฟก้ได้

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :  05/02/2535

อายุ (โกหกได้) : จะ 19 เดือนก.พ. นี้เเล้ว

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :  อยู่ตั้งเเต่บอร์ดเก่าน่ะคะ มาเพราะมีเพื่อนอยู่ที่นี่

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :  ที่นี่คนอัธยาศัยดีมากประทับจัยสุดๆ TwT

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :  จับมันให้ครบ..โรคจิตอ่ะ ชอบจับ ชอบเลี้ยงให้มันครบ ลงทุนไปยืมDSเพื่อนมาลิ้งเอาโปเกม่อนด้วยล่ะ (หัวเราะ)

งานอดิเรก :  วาดรูป เล่นเกม  เบสิกมากๆ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :  Drawingคะ อยู่เเต่ตรงนี้ (หัวเราะ)

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : เป็นสาววายคะ 5555

• Replies 494
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

39

• bluewind

26

• Nameless-san

23

• เฮียเป็ด

21

สวัสดีครับลีฟ ผมบลูวิน 1 ในสตาฟของที่นี่ครับ ขอให้สนุกกับการใช้บอร์ดนี้นะครับ สมาชิกทุกคนใจดีครับผม

เคยเห็นผลงานของลีฟมาบ้าง สุโก้ยครับผม :pika01:

• 3 weeks later...

Username : Pang

ที่มาของ Username : ชื่อเล่นของผมเองครับ

ชื่อเล่น : ปัง ครับ (หรือจะเรียกว่า ปังคุง ก็ได้นะครับ)

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 16/07/2539

อายุ (โกหกได้) : 14 ปีครับ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตามยัยแว่นมาอ่ะครับ555+

ว่าแต่ มีใครรู้จักป้า มากิ บ้างอ่ะ อิ อิ

(จะโดนสาวแว่นไล่แตะก้นช้ำคาโรงเรียนอีกไหมเนี่ย... :wani14:)

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : มีเรื่องของโปเกมอนเยอะดีครับ

(คือ..ผมบ้าโปเกมอนอ่ะนะ แฮ่ะๆ)

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จะเดินทางไปทั่วทุกเขตเลย

งานอดิเรก : วาดรูปเล่น ไม่ก็เล่นเกม ครับ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Museum ครับ เพราะว่า...เอ่อ...ไม่รู้สิครับ แฮ่ะๆ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ผมเป็นเด็กใหม่ไม่ค่อยรู้ประสาเท่าไหร่ ขอคำชี้แนะด้วยนะครับ

Username : Ananoyonikaowari

ที่มาของ Username : เพลง Wasurete hoshi i ของวง Flure

ชื่อเล่น : คิน

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 29/12/1993

อายุ (โกหกได้) : 17

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เคยเล่นโปเกม่อน

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : สมาชิกน่ารัก

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เป็นโปม่อนมาสเตอร์

งานอดิเรก : เล่นกีต้าร์, วาดรูป, เล่นบาส, เล่นเกม, อ่านหนังสือ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Drawing เพราะ สามารถเอารูปวาดมาลงได้

Username : อวิษฐ์ สุขโสภาครับ

ที่มาของ Username : ชื่อจริงของผมเองครับ(น่าเบื่อใช่ไหมเล่า)

ชื่อเล่น : ปันครับ(ถ้าจะให้ดีเรียกว่ามูม่าคุงดีกว่าครับ)

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 9 ตุลา 25XX(ใบ้ให้ว่าเป็นเลขคู่)

อายุ (โกหกได้) : เท่ากับแฟนคุณน่ะ! ไปถามแฟนคุณดูดิ  :pika01:

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ก็คิดว่าน่าจะช่วยผมได้ตอนสมองตัน+ไปไหนไม่ถูก+ไม่มีปัญญาผ่านถ้ำ+ดันเจี้ยนยากๆในเกม

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ก็เป็นบอร์ดของคนรักโปเกมอนนี่นา

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จะออกเดินทางไปจับโปเกม่อนที่ชอบทุกตัวเลย

งานอดิเรก : เล่นเกม

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Corner เพราะมีเรื่องเกี่ยวกับเกมเยอะดี

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก : ผมชอบมูม่าครับ เกลียดมูมาจิมากมาย~~ ใครมีอุดมการเดียวกันก็ติดต่อกันเป็นส่วนตัวในเฟสบุ๊คได้เลยครับ(ชื่อในเฟส อวิษฐ สุขโสภา)

เหตุผลที่มาแนะนำตัวก็เพื่อหาเพื่อน+หาโปเกดอลล์(กว่าจะรู้ว่ามีแจกในหัวข้อนี้ก็มีโปเกดอลแล้วเหรียญนึง)

Username : F.me.plz

ที่มาของ Username : จากชื่ออีเมล์ครับ ตัว F ย่อมาจากกริยาหลายๆ อย่างได้แล้วแต่จะคิด

ชื่อเล่น : อาร์ม

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 26/12

อายุ (โกหกได้) : 20

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : บอร์ดเก่าที่คุ้นเคย แต่ลองมาเริ่มใหม่ดูครับ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : เป็นบอร์ดโปเกมอนที่ดูสมบูรณ์ที่สุดในไทยแล้ว

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ฝึกมันสิครับ

งานอดิเรก : เล่นเกม

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Online เหตุผลเพราะ หึๆ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :

สวัสดีครับ ผมเล่นบอร์ดนี้มาตั้งแต่  ม.4 ตอนนี้ปีสามแล้วครับ แต่ไม่รู้ยังมีคนจำกันได้หรือเปล่า

เห็นเปลี่ยนบอร์ดใหม่ ไม่รู้เมมเก่ายังอยู่หรือเปล่า แต่ก็สมัครใหม่เลยละกัน เริ่มต้นใหม่

อาจจะไม่ได้มาเยี่ยมบอร์ดนะครับ ตอนนี้กิจกรรมที่มหาลัยหนักมาก

แต่ถ้าว่างๆ จะมาเยี่ยมนะครับ

ลืมไป โค้ดเนมเก่าผมคือ "นาบะ" นะ

ปล.// บอร์ดใหม่เก๋มาก มีแรงค์ด้วย มีใครเอาตำแหน่ง Psychic master ผมไปยัง ฮ่าๆ

คุณ naba shizuru (อะไรหว่า จำไม่ได้ - -)รึเปล่าครับ ถ้าใช่ ยินดีต้อนรับด้วยนะครับ เคยเห็นอยู่ตอนบอร์ดส้มด้วย

ขอให้มาแวะบ่อยๆนะครับผม :pika01:

ขออนุญาตปั้มอีก 1 เรพให้เจ้าตัวเห็น

ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดพีเคเบสิกนะครับมูม่าคุง ^^ แต่ผมอยากขอเตือนอะไรอย่างนึงนะ

อายุ (โกหกได้) : เท่ากับแฟนคุณน่ะ! ไปถามแฟนคุณดูดิ

ผมเข้าใจว่ามูม่าคุงแค่กะจะล้อเล่นคนอ่านเฉยๆ แต่การใส่เครื่องหมาย ! แบบไม่ถูกที่ถูกเวลาแบบนี้ มันจะทำให้ทุกคนเข้าใจผิดว่าคุณเป็นคนกวนส้นและน่ารังเกียจนะครับ ลองนึกภาพว่าเราเป็นคนสัมภาษณ์สมาชิกคนหนึ่ง แล้วเขาตะคอกว่า "เท่ากับแฟนคุณน่ะ! ไปถามแฟนคุณดูดิ" จะรู้สึกยังไงครับ?

อ่า อย่าเพิ่งตกใจไปนะครับ นี่ผมแนะนำแค่เรื่องเดียวเอง ไม่ได้ด่ายาวๆนะ = = แค่ผมอยากให้มูม่าคุงรู้จักการใช้ภาษาที่เหมาะสมเท่านั้นเอง

ผมเข้าใจว่ามูม่าคุงแค่กะจะล้อเล่นคนอ่านเฉยๆ แต่การใส่เครื่องหมาย ! แบบไม่ถูกที่ถูกเวลาแบบนี้ มันจะทำให้ทุกคนเข้าใจผิดว่าคุณเป็นคนกวนส้นและน่ารังเกียจนะครับ ลองนึกภาพว่าเราเป็นคนสัมภาษณ์สมาชิกคนหนึ่ง แล้วเขาตะคอกว่า "เท่ากับแฟนคุณน่ะ! ไปถามแฟนคุณดูดิ" จะรู้สึกยังไงครับ?

ขออภัยครับ :pika11: จะนำไปปรับปรุงอย่างเร่งด่วน

ขอบคุณที่ช่วยเตือนครับ :pika01: ถ้ามีอะไรผิดพลาด,ไม่ดีอีกก็ช่วยเตือนด้วยนะครับ

^

ไม่เป็นไรครับ 

ปล.  พี่อาร์มนาบะ  มาเล่น PO กัน    พวกผมรออยู่!!

ปล.2  จำผมได้ใช่มั้ยครับ??

ขออนุญาตปั้มอีก 1 เรพให้เจ้าตัวเห็น

ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดพีเคเบสิกนะครับมูม่าคุง ^^ แต่ผมอยากขอเตือนอะไรอย่างนึงนะ

อ่า อย่าเพิ่งตกใจไปนะครับ นี่ผมแนะนำแค่เรื่องเดียวเอง ไม่ได้ด่ายาวๆนะ = = แค่ผมอยากให้มูม่าคุงรู้จักการใช้ภาษาที่เหมาะสมเท่านั้นเอง

เอ่อ ผมเฉยๆนะ ไม่ได้รุนแรงมากเท่าไหร่ - -

เอ่อ ผมเฉยๆนะ ไม่ได้รุนแรงมากเท่าไหร่ - -

ทางนี้คิดว่าแรงอยู่ในระดับหนึ่งเลยแหละ 

แต่เขาไม่ได้เจตนานะ  เลยไม่ได้อะไรตั้งแต่แรกแล้ว    แต่ยอมรับว่าอ่านครั้งแรกแล้วตกใจเหมือนกัน - -

ทำไมผมก็รู้สึกเฉยๆหว่า = =

ปล. ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกคนด้วยนะครับ ^^

^

คนละวัยมั้ง  ผมแก่แล้ว    :pika01:

5555+

แต่บลูวินแก่กว่า - -

อ้างถึง

อายุ (โกหกได้) : เท่ากับแฟนคุณน่ะ! ไปถามแฟนคุณดูดิ

ทางนี้คิดว่าแรงอยู่ในระดับหนึ่งเลยแหละ

แต่เขาไม่ได้เจตนานะ  เลยไม่ได้อะไรตั้งแต่แรกแล้ว    แต่ยอมรับว่าอ่านครั้งแรกแล้วตกใจเหมือนกัน

คือแบบว่าอย่าเอาเรื่องของผมไปทะเลาะกันจะได้ไหมครับ (รู้สึกแปลกๆเวลาเป็นต้นเหตุให้เกิดเรื่องอ่ะ)

คือว่าช่วยสอนวิธีทำให้มีกรอบใส่การอ้างถึงซ้อนๆกันแบบที่คุณshadow_of_chingทำทีครับ แบบว่าทำออกมาแล้วไม่ซ้อนกันอ่ะครับเลยดูเหมือนคนเดียวกันพูด

ขอยืนยันเจตนาว่าไม่ได้ตั้งใจจริงๆครับ (ผมควรไปแก้ใขข้อความใหม่ไหมครับ?ช่วยแนะนำที)

สำหรับผม ผมว่าไม่ต้องแก้นะ ไม่ได้ผิดอะไรนี่นา

ปล. ผมอ่านแล้วเฉยๆ นะ

ไม่ได้คิดอะไรมากเช่นกัน

คิดว่าคงพูดกันเล่นๆมั้ง

-----------------------------------

ยินดีต้อนรับกับสมาชิกใหม่ทุกคน

คือแบบว่าอย่าเอาเรื่องของผมไปทะเลาะกันจะได้ไหมครับ (รู้สึกแปลกๆเวลาเป็นต้นเหตุให้เกิดเรื่องอ่ะ)

คือ ว่าช่วยสอนวิธีทำให้มีกรอบใส่การอ้างถึงซ้อนๆกันแบบที่คุณshadow_of_chingทำ ทีครับ แบบว่าทำออกมาแล้วไม่ซ้อนกันอ่ะครับเลยดูเหมือนคนเดียวกันพูด

ขอยืนยันเจตนาว่าไม่ได้ตั้งใจจริงๆครับ (ผมควรไปแก้ใขข้อความใหม่ไหมครับ?ช่วยแนะนำที)

กดใส่กรอบ 2 ทีอ่ะครับ - -

[quote][quote]ขั้นที่ 1[/quote]ขั้นที่ 2[/quote]

จะได้เป็น

ขั้นที่ 2

Username : pomza2000

ที่มาของ Username :ชื่อตัวเอง

ชื่อเล่น :ปอม

วันเดือนปีเกิด  :24 ตุลาคม 40

อายุ  : 14 คับ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตามอ่านบอร์ด มานานแล้วคับ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : มีข้อมูลโปเกม่อนและเพื่อนๆเยอะดี

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : รับฝากเลี้ยง

งานอดิเรก : เล่นคอม

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ทั่วไปเพราะ ชอบคุยโม้

Username: Klang

ที่มาของ Username: It's my name, seriously!

ชื่อเล่น: Klang (gor-lor-ar-ngor)

วัน เดือนปีเกิด: July 4th

อายุ (โกหกได้): 17

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้: Just walking around, and observing. Thinking of the sweet past, moreover.

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน: My friend founded it.

ถ้าโลกนี้มี โปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร: Protest for Pokemon Rights. There's such a cruel thing to force them to fight each other for humans' pleasure.

งานอดิเรก: facebooking, tweeting, news reading, running, blah blah blah

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร: Fiction. It shows members' talents and thoughts

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก: Don't ask me why I post this reply in English. It's just my 'Tist, ha ha.

Whatever, nice to meet you (again), guys. :) I'll be a good member here.

Username: Klang

ที่มาของ Username: It's my name, seriously!

ชื่อเล่น: Klang (gor-lor-ar-ngor)

วัน เดือนปีเกิด: July 4th

อายุ (โกหกได้): 17

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้: Just walking around, and observing. Thinking of the sweet past, moreover.

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน: My friend founded it.

ถ้าโลกนี้มี โปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร: Protest for Pokemon Rights. There's such a cruel thing to force them to fight each other for humans' pleasure.

งานอดิเรก: facebooking, tweeting, news reading, running, blah blah blah

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร: Fiction. It shows members' talents and thoughts

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก: Don't ask me why I post this reply in English. It's just my 'Tist, ha ha.

Whatever, nice to meet you (again), guys. :) I'll be a good member here.

Er.....

Are you foreign?

Where are you come from?

Nein, ich bin Thai. Ich komme aus Bangkok.

Ich möchte den Text auf Deutsch tippen. Aber ist Mein Deutsch nicht so gut. Also tippe ich auf Englisch da.

Ha ha, I just wanna type in English (and also German), nothing else.

It'd be nice if I were a foreigner and could read Thai, Wouldn't it? :D

ปล. ผมควรพิมพ์ภาษาไทยให้ดูด้วยสินะ -3-

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.