Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[56k Warning!] Comic Parallel Bar [CLOSE]

"Pink Marker"

Recommended Posts

ดูจากสีหน้าของโน้ตแล้ว....

สงสัยโน้ตอยากใส่ชุดปิก๊ะจูมากกว่ามั้ง 555+

ปล.รอการกลับมาอยู่นะ งุงุ ^^

• Replies 436
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• "Pink Marker"

36

• ลูคุงไม่ถึกนะ

25

• ..Two..World..

25

• Risu

24

ไปไหนหว่า????

สังเกตทุกอย่างเลยสินะ ~! (ไม่ได้โกรธแต่รักเลยทีสังเกต)

อร๊ายไม่ได้ลืม แล้วก็ลืมอีกรอบ~ (แถ)

ทำไมหน้าตัวโน้ตดูเครียดๆ

อาจจะแอบอิจฉาคู่รัก!?ที่อยุ่ข้างๆ....5555+

ดูจากสีหน้าของโน้ตแล้ว....

สงสัยโน้ตอยากใส่ชุดปิก๊ะจูมากกว่ามั้ง 555+

55555555555+ มิโดริซัง รับไปอีก 1 โล่ห์!!!!รวมเป็นเท่าไหร่แล้วหว่า55

ไรชู~~

อ๊ะ สงสัยจะลืมพิจูไป เอิ้กๆๆๆๆๆๆ

ดูหน้ามาสเตอร์เครียดๆแหะ :pika04:

ไม่ให้เครียดได้ไงทิ้งร้านไปตั้งเกือบเดือน =w="

ไปไหนหว่า????

ป๊าดดด เอาทุกรายละเอียดจริงๆแบบนี้ไอไวท์ชอบ!

วอลโล่คุง รับไปอีก 1 โล่ห์!!!

อลิเซีย ออฟชั่น มันเยอะต้องทำใจ (คนวาดเองบางทียังลืม555555+)

---------------

ถ้าได้เม้าปากกาเมื่อไหร่จะมาช่วยน้องรัก!!!!

โอ้ย เซ็งจิตคอมยังแทบไม่ได้เล่น จะเอาเวลาที่ไหนมาวาดฟระนี่ -*-

Guest bulbabenz

ซีซันสองงอารมณ์บูดไม่น้อย

แต่หวังว่าคงฮาเท่าเดิม

ทำไมหน้าตัวโน้ตดูเครียดๆ

ถูกบังคับให้ใส่ชุดไรชูหรอครับ  :pika01:

กลับไปคิดเล่นๆได้ว่า ชุดปิกะจูโดนต้ม!

กลับไปคิดเล่นๆได้ว่า ชุดปิกะจูโดนต้ม!

ซุปปิกะจู!?  :pika08:

ซุปปิกะจู!?  :pika08:

ออมกับปอมจะกินซุบปิกะจู!?  :pika08: :pika08:

ออมกับปอมจะกินซุบปิกะจู!?  :pika08: :pika08:

พิ้งค์เลยอยากแจมด้วย  :pika08:

แฮกๆๆๆ ร้อนชมัด  :pika09:

ในที่สุด...!!

ก็คลานมาถึงบาซะที แสงแดดชั่งแผดเผา

master!! ไอติมช๊อคโกแลตด่วนน!!

มาบอกว่ายังอยู่นะครับ ยังรออ่านต่อไป ^^

แวะมาบุกบาร์ ครับ เอ๊ะ ทำใมเงียบๆ Hello....

แวะมาบุกบาร์ ครับ เอ๊ะ ทำใมเงียบๆ Hello....

เค้าจำศีลกันอยู่ ><

• 4 weeks later...

เค้าจำศีลกันอยู่ ><

จำศีล...เกือบเดือนแล้วเนี่ยนะ??? >w<"

โอ้ยยยยย มะไหร่บาร์จะเปิดล่ะครับเนี่ยยย หิวไอติมแย้ววว >w<"

ช่วยขุดให้ละกัน เกือบตกไปหน้าสองแล้วนี่ อุอุ

= ____ =

*เดินเข้ามาบุกบาร์*

ดาร์กเนส : ไม่มีใครอยู่รึ ฮึฮึฮึ

*ดัดแปลงบาร์เป็นบ้านแมวขนาดยักษ์ทันที*

[me=Luke VS. Lu]โดนตบ[/me]

อ๊ากกกก คิดถึงบาร์มากกกก มาลงเร็วๆนะคร้าบบบบบบ (เอ๊ะ โคมิกส์เราก็ยังไม่เสร็จนี่ - -")

[me=Luke VS. Lu]โดนเตะกลับไปทำงาน - -"[/me]

ประกาศ!!

เนื่องจากเวลาว่างอันน้อยนิดพิ้งค์เลยตัดสินใจจัดกิจกรรมเล็กๆน้อยๆ

ขึ้นมาแทนการวาดบาร์ต่อ ใครสนใจเชิญที่กระมู้ว์นี้ http://www.pkbasic.com/board/index.php?topic=318.msg12556#new

• 2 weeks later...

และแล้ว ก็เสร็จไปอีกอย่าง...

มันเป็นหนึ่งในสิ่งที่อยากทำที่สุด!!!

.

.

.

.

----

ที่แบ่งไว้เป็นโซนคือที่นั่งค่ะ จะบอกไว้ว่าใครจะประจำกันอยู่โซนไหนบ้าง (แต่จะไม่พูดตัวละครที่ยังไม่ออกนะ)

Zone 1 หน้าเคาท์เตอร์(สีฟ้า) - มาสเตอร์ , ฟิเลนเซ่ เมเลนเน่ , ดาร์กเนส , โคงะ คุเรย์ , ฟุชิงิ ไดโตะ , ลีฟฟ่อน อารากิ , ฟรายเดย์ สโนว์เวล

Zone 2 โต๊ะกลม(สีเหลือง) - เฟอร์ริก เฟลเอนเดส , เอ , น้องตัวโน้ต , โฮชิกิ คานะ , แอนนา มอเรียนเตส

Zone 3 โซฟา(สีชมพู) - ไวท์ บลาสเซจ , เซลอสเต้ ครอสเนส , สเวน ดี. แบล็กเอาส์ , มิโรคาว่า มิโดริ , มารุ , เฟียร์ มาคาเอล

อื่นๆ -

อลิเซีย (ผู้ช่วยรับออเดอร์ของมาสเตอร์)

เวจส์ (เมดสาว(?)ของบาร์ จึงวิ่งว่อนเสิร์ฟอาหารไปได้ทั่ว)

สปอร์ (จะไปๆมาๆระหว่าง Zone 1 และ 2)

พิกซ์ เรเลวาร์ด (แทบจะว่อนไปทั้งบาร์)

ดีเลีย เรเซีย (อยู่ในสถานะไม่สามารถเข้าบาร์อย่างโจ่งแจ้งได้ เพราะเป็นสัตว์หน้าขนที่มาสเตอร์เกลียด (เอวัง...) แต่จะลอบเข้ามาทำลาย "ราชาปีศาจ" อยู่เรื่อยๆ)

เครทคุง (มีข่าวที่ไหน มีเขาที่นั่น)

ใช่ว่าทุกท่านจะอยู่ประจำที่ไหนที่นั้นเลยนะคะ สามารถเขียนให้เดินไปส่วนอื่นๆ ของบาร์ได้ (แค่ว่าเป็นที่อยู่ประจำแต่ละคนเท่านั้นแหละ)

วันนี้ก็คงมีเท่านี้แหละนะ!!

----

ปล. คาดว่ารูปกิจกรรมจะแล้วเสร็จก่อนวันที่ 15 ค่ะ

ปล.2 อย่าลืมคอมเม้น เพิ่มกำลังใจ...

ปล.3 หากอยากอ่านอะไรก่อนแทนบาร์ ให้ไปอ่าน ร้านกาแฟต่างมิติ ของไนท์ซังไปก่อนนะฮะ!!!

ปล.4 คาดว่ามุขของบาร์ จะกลับมาในช่วงปิดเทอม แน่นอนค่ะ!

ปล.5 นี่เป็นผังที่ยังไม่แน่นอน คงมีการเปลี่ยนแปลงอีกมาก คิดว่ามีอะไรแปลกประหลาดเกี่ยวกับตำแหน่งที่ประจำ ให้แย้งมาได้เลยจ้า ^^

แย้งฮะ ผมอยู่ไหนฮะ ผมได้นั่งหรือยืนฮะ ผมยังอยู่ในบาร์รึเปล่าฮะ ฯลฯ

Guest bulbabenz

ชั้นสองมีอารายยยย~~

[me=バルブバベンス]อยากรู้อยากเห็นทันใด[/me]

เห็นผังแล้ว เพิ่งจะสัมผัสได้ถึงความใหญ่ของบาร์~

เอ่อ หวังว่ามารุคงไม่เดินหลงแม้แต่ในบาร์นะ....

เหอเหอเหอ

มีชั้นสองด้วย!?

ความรู้ใหม่เลยนะเนี่ย 55+

แล้วอีริคของผมล่า~??? อยู่ตรงไหน?อยู่กับใคร?นั่งหรือยืนหรือนอน?แล้ว...*ผั๊วะ*

[me=poriheRyr_RocKWreckeR]ตายคาที่...[/me]

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.