Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[56k Warning!] Comic Parallel Bar [CLOSE]

"Pink Marker"

Recommended Posts

โอ้ว.. คงต้องซ่อนน้องแมวให้มิดกว่านี้แล้วสินะ - -"

[me=Lu De Frollo]เอาน้องแมวไปยัดใส่ห้องน้ำบาร์ - _ -"[/me]

• Replies 436
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• "Pink Marker"

36

• ลูคุงไม่ถึกนะ

25

• ..Two..World..

25

• Risu

24

ผังบาร์มาแล้วววว>[]<//

[me=nightoo]เตรียมให้เรย์นะไปป่วน[/me]

โซนหม่ำไอติมของ ผมล่ะ  :pika12:

บาร์ใหญ่กว่าที่คิดเเฮะ รู้สึกว่าโซน 2 จะเป็นพวกสมาชิกที่โดดเด่นสินะ =w=??

แย้งฮะ ผมอยู่ไหนฮะ ผมได้นั่งหรือยืนฮะ ผมยังอยู่ในบาร์รึเปล่าฮะ ฯลฯ

เป็นเพราะว่าเพิ่งเข้าแรก ๆ น่ะสิ เลยยังอยู่หน้าบาร์ไปก่อน (ว่าไปนั่น...)

ชั้นสองมีอารายยยย~~

[me=バルブバベンス]อยากรู้อยากเห็นทันใด[/me]

เห็นผังแล้ว เพิ่งจะสัมผัสได้ถึงความใหญ่ของบาร์~

เอ่อ หวังว่ามารุคงไม่เดินหลงแม้แต่ในบาร์นะ....

เหอเหอเหอ

เรื่องหลง...ก็ไม่แน่ อะเหอะ ๆ...

มีชั้นสองด้วย!?

ความรู้ใหม่เลยนะเนี่ย 55+

แล้วอีริคของผมล่า~??? อยู่ตรงไหน?อยู่กับใคร?นั่งหรือยืนหรือนอน?แล้ว...*ผั๊วะ*

[me=poriheRyr_RocKWreckeR]ตายคาที่...[/me]

หลายคนก็ยังไม่ได้ออกเช่นกันน้า ;w;

โซนหม่ำไอติมของ ผมล่ะ  :pika12:

แหม คงต้องรอปิดเทอม...  :wani13:

บาร์ใหญ่กว่าที่คิดเเฮะ รู้สึกว่าโซน 2 จะเป็นพวกสมาชิกที่โดดเด่นสินะ =w=??

อืม พูดได้ถูก พูดได้ถูก...

----

ส่วนแต่ละคนกำลังตะลึงกับชั้นสองสินะ หึหึ...

[me=P_waninoko]แว้บหายไป[/me]

เอาสี่ช่องมาลงฮับ;w;/

เอ้า ลงโลด>w<

ใครส่งมาฟะ!!!=[]=

อยากรู้จิ้มครับ

[me=nightoo]วิ่งหลบปังตอไปมา[/me]

=____= หลอน....

ตกลงเจ้านั่นมันเป็นตัวอาร๊ายยยย >[]<~!! ตามหลอกหลอนไม่เลิก...

(แต่ถ้าเจ้านั่นรสชาติเมือนชื่อก็น่ากินอยู่หรอก อิอิ)

อยากเห็นศึกการแข่งทำอาหารของสองร้านจังเลย

.....+A+

แปลว่าทุกวันนี้ฉันยืนล้างจานอยู่ริมหน้าต่างสินะ... อืมๆ

ฮึฮึ อีฟมาแล้วพะยะคะ อีฟมาร้านนี้เพราะอย่างเห็นนินจาตัวเป็น แต่สงกระสัยว่าจะหายไปเสียแล้ว แต่ตอนนี้อีฟก๊งเหล้ากับอลิสนุกมาก แล้วจะรอตอนซีซั่นใหม่นะฮะ

เย้ย น้องน้ำตาลตามมาหลอน -*-

ดูๆไปก็น่ารักไปอีกแบบ 5555+

ปล. รู้สึกไปเองป่าวหว่าว่าคนสมัครเก่าๆเริ่มหาย เอิ้กๆๆๆ

เสียงนั้นดูเหมือนคงจะ(ถูก)กินอย่างเอร็ดอร่อยเลยสินะครับ หึๆๆ

ปล.ดูภาพแผนผังบาร์แล้ว...ลีฟฟ่อน อารากิไม่ได้อยู่ที่โซนสีเขียว(ห้องครัว)เหรอ?

โฮก~! วันนี้ลูซังเอาการ์ตูนเล็กๆน้อยๆ เป็นออร์เดิร์ฟรอบาร์เปิดมาให้ทานกันนะครับ

BY : Lu De Frollo [sD] &The Pink Rabbit~ [เสมือนจริง] /วาดใน => P-Chat]/

โอ้ท่านกระต่ายชมพู.... ท่านช่างวาดได้งามกว่าผมเหลือเกิน....

*กลับสู่ภวัง*

ขอให้อร่อยกับออร์เดิร์ฟนะครับ~ >w<~

เป็นการ์ตูนที่มีการสลับการวาดภาพได้ยอดเยี่ยมมากๆเลย(แถมเนื้อเรื่องนี้ก็ขอสุโค่ยเลยครับว่าคิดได้ยังไง)

เชื่อหรือไม่! ถ้าเพื่อลูคาริโอ้แล้ว ลีฟฟ่อนจะมีพลังเพิ่มขึ้น 999 เท่า!!! เหอๆๆ

ขอบคุณที่ให้ตัวละครข้าน้อยได้ออกโรงคร้าบ~!!!

ก่อนไปเมือง แล้วกลับมาอีกทีอาทิตย์หน้า....

ขอทิ้งอะไรไว้สักหน่อยนะครับ;w;//

คาดว่าทุกท่านคงรู้จัก..........

ไอ้นี่.......

แมวนรกของเรานั่นเอง

วีรกรรมของเขา เราก็เห็นกันมาแล้วจากตอนนี้

วันนี้ ไอ้แมวนรกนี่ได้รับการว่าจ้างร้องขอจากคุณ******ให้มาบอกทุกๆท่านว่า

"ไม่ เมนท์ มี พรุน!!"

ไว้เจอกันนะฮะ อะหึๆๆๆๆ

*ขอขอบคุณ คุณชายเอที่มาเป็นเป้าให้ในครั้งนี้=w=*

ทำไมตูอ่านการ์ตูนของลูแล้วฮา :pika01:

SD กับ เสมือนจริง ที่วาดสลับกันไปมา เหมือนเป็นฉากขำๆสลับกับเก๊กหล่อสวยมาเป็นระยะๆเลยครับ สุโก้ยมากครับ! ทั้งลูทั้งพิงค์เลย

และเนื่องจากอีริคฟอร์มเยอะจัด ทางคุณอีฟ นักมวยปล้ำมืออาชีพและนักร้องนำวง The Restless จงสมน้ำหน้าคุณด้วยการทำตารางฟอร์มของอีริคขึ้นเว็บมาโดยสามารถจิ้มเข้าไปดูได้ที่ http://www3.asis.co.th/zyzzyva/ericform.htm

พรุน!! กินวีต้าแล้วไปนอนซะ! (โดนสับ)

ดูกี่ทีก็ชอบรูปแมวนรกรูปนี้ =w=

สำหรับอิริคคุง โหมดเยอะดีแท้ขนาดยังไม่เข้าบาร์มุขให้เขี่ยนมาเป็นลังแล้ว 555+

ปล. ช่วงนี้งดแจกโล่ห์ชั่วคราว!! (ใครเขาอยากได้ฟระ...)

อ๊ากกก แมวนรกก!!! >w<"

ชอบภาพเขวี้ยงมีดอ่า~ ดูแล้วมีมิติแบบสุดซึ้ง~!! ขนาดเมาส์หนูนะเนี่ยยยย =w="

อีริค - ผะ...ผมไม่ได้มีฟอร์มเยอะขนาดนั้นนะครับ!!

ป.ล. ถึงพี่ไวท์ ฟอร์มพวกนั้นคิดเล่นเน้อ~ (แต่ถ้าจะรับไปซักสองสามฟอร์มก้อไม่ว่ากาน~ อิอิ)

ไนท์โตะ - ชอบภาพปามีดมากมาย 55 >W<b

ลูซัง - พออ่านรอบที่สอง ก็เพิ่งเห็นว่าแก้วน้ำถูกขัดด้วยที่ขัดส้วม 5555 :pika01:

อ๊ากกก แมวนรกก!!! >w<"

ชอบภาพเขวี้ยงมีดอ่า~ ดูแล้วมีมิติแบบสุดซึ้ง~!! ขนาดเมาส์หนูนะเนี่ยยยย =w="

อีริค - ผะ...ผมไม่ได้มีฟอร์มเยอะขนาดนั้นนะครับ!!

ป.ล. ถึงพี่ไวท์ ฟอร์มพวกนั้นคิดเล่นเน้อ~ (แต่ถ้าจะรับไปซักสองสามฟอร์มก้อไม่ว่ากาน~ อิอิ)

ไม่ทันแล้วแหละนายเอ๋ย ดูท่าฟอร์มเหล่านั้นมันจะปรากฏจริงๆแล้วสินะ  :pika10:

• 2 weeks later...

นี่เป็นฟิคสั้นที่แต่งกันสดๆ เมื่อตอนเที่ยงคืนกว่า โดยคนเริ่มคือเรา และคนร่วมเล่นด้วยมีไวท์ วานิ และฟลุ๊ค เป็นเรื่องเกี่ยวกับการตามหาเพื่อนของมิโดริ เรื่องราวจะโหด มัน ฮา หลอนสักแค่ไหน ไปติดตามชมกันเลยจ้า~

(ก่อนลงพูดอะไรเล็กน้อย) เห็นวานิยังไม่เปิดให้ลงฟิค แต่ขอฝืนกฎลงเลยละกัน 555+

พาลาเรลบาร์ตอนพิเศษ

ไปตามหาเพื่อนมิโดริกันเถอะ!!

ในวันที่อากาศช่างแจ่มใสและบรรยากาศอันแสนสงบของพาลาเรลบาร์ จู่ๆก็มีหญิงสาวคนหนึ่งวิ่งเข้ามาในบาร์ พุ่งไปหาคนๆหนึ่งด้วยอาการร้อนรน

มิโดริ : มาสเตอร์ชั่วคราวคะ เพื่อนของฉันหายตัวไปค่ะ! ช่วยไปตามหาที่ป่าช้าให้หน่อยได้มั้ยคะ

เฟียร์(มาสเตอร์ชั่วคราว) : ป่าช้าเลยเหรอ...ก็ว่าจะไปหาวัตถุดิบทำอาหารที่นั่นพอดี...

จู่ๆ ก็มีเสียงแว่วเข้ามาในหูมาสเตอร์ชั่วคราว

เสียงปริศนา : พวกเราก็ขอร้องด้วยน้า.....

และหญิงสาวสองคนที่นั่งอยู่ใกล้กับมาสเตอร์ชั่วคราวพูดขึ้น

อลิเซีย : เฮ้ย! ให้ไปหาไรมาส

ไวท์ : โอ้ย~ ปวดท้องไม่ไปได้ป่ะ..

เสียงปริศนานั้น ยังคงแว่วเข้ามาในหูเฟียร์(มาสเตอร์ชั่วคราว)อย่างไม่หยุดไม่หย่อน เธอจึงตอบด้วยรอยยิ้ม

เฟียร์ : ตกลงๆ

ท่ามกลางบรรยากาศที่แสนจะหลอน ในตอนนั้นเองก็มีเด็กหนุ่มคนหนึ่งเดินเข้ามาในบาร์

อีริค : สวัสดีครับมา....(อึ้งกับบรรยากาศตรงหน้า) เอ่อ...ขอโทษครับ มาผิดร้าน =.="

เฟียร์ : เอ่อ...พาราเลลบาร์ใช่มั้ย ไม่ผิดหรอก...

มิโดริที่ได้ยินเสียงของอีริคก็หันหน้ามา อีริคที่เห็นหน้าหลอนของเธอถึงกับ….

อีริค : กรี๊ดดดดดด!!!!!!!!!!

ไวท์ที่เห็นอีริคเข้ามาจึงเสนอความคิดออกมา

ไวท์ : นั่นไงๆๆ คนไปช่วยหาคน เอ้ย ผี เอ้ย เพื่อน (แล้วไวท์ก็ทำท่าแกล้งตายซะงั้น)

เฟียร์(พยักหน้าเห็นด้วย) : อื้ม งั้นนายหัวฟู ฝากด้วยแล้วกัน

อีริค(เพิ่งตั้งสติได้และอยู่ในอาการหอบ) : ยะ..อย่าทำให้ตกใจสิครับคุณมิโดริ...

มิโดริ(เดินเข้าไปหา) : ช่วยหาเพื่อนฉันให้หน่อยได้มั้ยคะ

อีริค(โค้งตัว) : ด้วยความยินดีครับ คุณผู้หญิ.......................................(จู่ๆ เขาก็ได้ยินเสียงแว่วเข้ามาในหู)

เสียงปริศนา : ช่วยหน่อยน้า....

มิโดริเห็นอีริคไม่ตอบง่ายเลยทำตาปิ้งๆ แต่อีริคกลับรู้สึกถึงความหลอน

อีริค(คิดในใจ) : เสียงใครวะ??? จะว่าคุณมิโดริก็ไม่น่าใช่.... (เริ่มขนลุก)

ทางมิโดริยังคงอ้อนวอน แต่อีริคกลับยิ่งขนลุก

อีริค : เอ่อ... ผะ..ผมเริ่มปวดท้องแล้วน่ะครับ ขะ...ขอตัวนะคะ..ครับ.. (วิ่งเข้าห้องน้ำโดยเร็ว!)

อลิเซียที่เห็นเหตุการณ์ตั้งแต่แรกเลยพูดขึ้นมา

อลิเซีย : ไอหมอนั่นเป็นอะไรท้องเสียไง? (ไม่รับรุ้ถึงความหลอน)

แต่เสียงปริศนายังคงตามมาแว่วในหูของอีริคถึงห้องน้ำ

เสียงปริศนา - ต้องช่วยน้า ไม่ช่วยเราฆ่าจริงๆ ไม่ได้ขู่น้า....

อีริค - กรี๊ดดดดด!!! ม่ายอ๊าววววว!!! >[]<!!!!!!!!!!!

เสียงปริศนา - ต้องเอา ไม่เอา....แกตายยยยย!!!!!!!

มิโดริรีบไปยังห้องน้ำแล้วดุเพื่อนของเธอ

ฟิเลนที่นั่งมองเหตุการณ์อยู่แถวนั้นมาตลอด โดยมีเฟอร์ริกนั่งเล่นผมของเขา พูดขึ้น

ฟิเลน : สงสัยจะบ้ากันไปใหญ่...(แล้วซดโกโก้)

มิโดริที่ตามอีริคไปยังห้องน้ำ หลังจากดุเพื่อนเธอแล้ว เธอก็ปลอบอีริคและพยายามพูดให้เขาช่วยตามหาเพื่อนของเธอ

มิโดริ : เพื่อนฉันชอบขู่อย่างนี้แหละค่ะ แต่ขอร้องนะคะ ช่วยตามหาเพื่อนฉันให้หน่อยนะคะ ป่าช้าไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดหรอกค่ะ เหอๆ(หน้าหลอน)

อีริค : มะ..ไม่นะ! ยะ..อย่า!! อย่าาาาาา!! ม่ายยยย!!!!!

อลิเซียเห็นอีริคไม่ออกจากห้องน้ำง่ายเลยเกิดอาการหงุดหงิด วิ่งไปถีบประตูห้องน้ำทันที

อลิเซีย : ออกมาไวๆดิ คนอื่นเขาจะเข้!

มาสเตอร์ชั่วคราวเห็นเหตุการณ์ตรงหน้าแล้วถึงกับกุมขมับ ส่วนไวท์กลับนอนอย่างสบายจิต อลิเซียเห็นว่าอีริคไม่ออกมาง่ายเลยหาห้องน้ำอื่นต่อ

มิโดริเห็นว่าอีริคคงไม่ยอมตกลงง่ายๆ เลยหันไปพูดกับเพื่อนของเธอ

มิโดริ : สงสัยคนนี้คงไม่ไหว ไปหาคนอื่นช่วยดีกว่านะพวกเรา

แล้วเธอก็ไปหาคนช่วย(เหยื่อ)รายต่อไป ทางฟิเลนมองเหตุการณ์ตรงหน้าในสถานะค่อนข้างจืดจาง จู่ๆ เฟอร์ริกก็ร้องออกมา

เฟอร์ริก : อ้ากกก!!!!! ผมแกกินมือช้านนน!!!!!

ฟิเลน : บ้าอะไรฟระ เลิกยุ่งกับหัวของผมซักทีจะได้ม้ายยยย!~

เฟอร์ริก : ชั้นเล่นกะมันอยุ่ดีๆมันก็กินมือชั้นเข้าไป เอาออกทีๆๆๆๆ

ฟิเลน : หาวิธีเอาเอง ยกเว้นอย่างเดียว...ห้ามตัดผมชั้น!!

ในขณะที่กำลังเกิดเรื่องวุ่นๆระหว่างเฟอร์ริกกับฟิเลน มิโดริก็สามารถหาคนช่วย(เหยื่อ)รายต่อไปได้แล้ว และคนนั้นก็คือ.....

มิโดริ : คุณเฟอร์ริก คุณฟิเลนคะ ช่วยตามหาเพื่อนฉันให้หน่อยได้มั้ยคะ

เฟอร์ริก(เย็นวาบขึ้นมาทันที) : คะ..ครับผม?

ฟิเลน : เอ้ะ คะครับ...หวังว่าคงไม่ใช่งานที่ยากมากนะครับ...

เฟอร์ริก : ปะ..ไปที่ไหนครับ.?

มิโดริ(ยิ้มปกติ) : มันเป็นสถานที่ที่วิเศษและสนุกมากค่ะ ป่าช้าไงคะ เหอๆ(ยิ้มหลอน)

เมื่อได้ยินสถานที่ ฟิเลนหันไปมองหน้าเฟอร์ริกเหมือนกับบอกว่า เอ็งแหละไป

เฟอร์ริก : ป้าดดด นั่นบ้านเก่าผมเลยนะนั่น น่าสนุกจัง (เก๊กหน้า)

ฟิเลน : บ้านเก่า...บ้านเก่าแต่ละคนที่อยู่ที่นั่นอยู่แล้วไม่ใช่รึไง... (เหงื่อตก)

เฟอร์ริก : ฟิเลนเขาก็ชอบครับที่นั่นน่ะ!!

ฟิเลน : เฮ้ย!!

มิโดริ : ดูท่าคุณทั้งสอง อยากไปสินะคะ งั้นไปหาด้วยกันนะคะ นะคะ(ทำตาปิ้งๆ แต่กลับรู้สึกหลอน)

ฟิเลน(หลบสายตามิโดริ) : ....วันนี้อากาศดีนะครับ...

เฟอร์ริก(หลบสายตาด้วย) : อ๋อๆๆ ใช่ครับถ้าไปต้องไปกันหลายๆคนครับ!! ใช่ไหมอีริคคุงง!!(ตะโกน)

ในขณะนั้นอีริคยังคงนั่งตัวสั่นอยู่ในห้องน้ำ

ฟิเลน : ...ท่าทางคุณอีริคจะชอบบรรยากาศในห้องน้ำมากนะครับ

มิโดริ : งั้นไปชวนเขากันเถอะคะ

สิ้นเสียงมิโดริ ทั้งสองก็รู้สึกว่าเหมือนมีใครผลักพวกเขาให้ไปยังหน้าประตูห้องน้ำ

เฟอร์ริก(เดินไปถีบประตูห้องน้ำแบบอลิเซีย) : ชั้นรู้ว่านายอยากเที่ยว~ ออกมาซะดีๆ~

อีริค(ยังสั่นไม่เลิก) : ผะ...ผมขะ..ขอผ่านละกะ..กันคะ..ครับคะ..คุณฟะ..เฟอร์ระ..ริก

มิโดริ(ห้ามเฟอร์ริก) : อย่าใช้ความรุนแรงสิคะ มันไม่ดีค่ะ

ฟิเลน : กลัวอะไรกัน...(ปากว่าหน้านิ่ง แต่ใจไปไหนไม่รู้)

อีริค : อ๊าาาาา~~!!! มะ...ไม่อ๊าวววว~~!!!! >[]<!!!

สุดท้ายแล้วอีริคก็โดนเฟอร์ริกลากออกไปจากห้องน้ำ

เฟอร์ริก(ยิ้มให้มิโดริ) : นี่ครับพวกเรา 3 คนพร้อมเสมอครับ~ (แอบสั่น)

ฟิเลน : วิญญงวิญณาณอะไร ก็แค่มวลพลังงานที่ล่องลอยอยู่ในอากาศ คิดกันไปเองทั้งนั้น...วิญญงวิญญาณ....(ซ้ำ) (เริ่มหลุด)

ณ ขณะนี้ทั้ง 3 คนเริ่มแสดงอาการแปลกๆออกมา เฟอร์ริกล็อกคอฟิเลนกับอีริคไม่ให้ทั้งคู่หนีไปได้  ฟิเลนก็สภาพครึ่งเป็นครึ่งตาย ส่วนอีริคยังคงสั่นไม่เลิก มิโดริมองสภาพของทั้งสามอย่างยิ้มๆ

อีริค(พึมพำ) : ชิ! กะจะหนีอยู่แล้วเชียว...

ฟิเลน(ทำหน้าอ้อนวอน) : คุณเฟอร์ริกครับ ผมยกหนี้ให้ คุณจะปล่อยผมมั้ยครับ...

เฟอร์ริก : ....... (ไม่ได้ยินเสียงฟิเลน ยิ้มให้กับมิโดริแบบแห้งๆ)

มิโดริ : พวกคุณทั้งสามคน เป็นคนดีจังเลยค่ะ ต้องขอบคุณมากเลยนะคะ แล้วสรุปว่าพวกคุณจะช่วยตามหาเพื่อนของฉันสินะคะ

เฟอร์ริก : ใช่ครับ! พวกเรา 3 คน!!

ฟิเลน : คิดเงิ...(โดนเฟอร์ริกอุดปาก)

อีริค : แค่พวกคุณสองคนก็พอมั้งครับ ผมไม่เกี่ยว! (ทำท่าจะหนี แต่โดนเฟอร์จับชายเสื้อสูทไว้ทัน)

มิโดริ : ขอบคุณมากๆเลยคะ แต่แค่ 4 คนเหมือนยังไม่พอเลยนะคะ ไปหาคนช่วยเพิ่มดีมั้ยคะ

ฟิเลน : ..........(สวดตารางธาตุ)

อีริค : ..........(สอดส่องหาแมลงสาบ เพื่อให้อีกฟอร์มรับเคราะห์แทน)

เฟอร์ริก : เป็นความคิดที่ดีมากๆๆๆๆเลยครับ! เราต้องหาคนเพิ่ม (ถือโอกาสจับมือมิโดริ)

มิโดริ : งั้นไปกันเลยค่ะ! ไปหาคนช่วยรายต่อไปกันค่า~!

แล้วทั้งสามก็ออกจากห้องน้ำ ไปหาคนช่วย(เหยื่อ)รายต่อไป

สุดท้ายแล้ว....ใครจะเป็นคนช่วย(เหยื่อ)มิโดริรายต่อไป โปรดติดตามกันต่อไป......

To Be Continued

เอาละ...ใครจะตกเป็นเหยื่อรายต่อไปน้า~ อยากรู้จัง =w="

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.