Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[56k Warning!] Comic Parallel Bar [CLOSE]

"Pink Marker"

Recommended Posts

อีริค : ตรูไม่ได้ตายเฟร้ยไอ้น้องเวร ตรูแค่มาทำธุรกิจแถวๆอิชชูสองสามเดือน เดี๋ยวก็กลับไปแล้ว - -*

(เจ้าของโอซีติด BW ง้าบ =w=")

• Replies 436
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• "Pink Marker"

36

• ลูคุงไม่ถึกนะ

25

• ..Two..World..

25

• Risu

24

' ' อย่าทำบุญไปให้คุณพี่นะหนูๆ

+++++++++++++[me=SPADE]โดนถีบ[/me]

เดี๋ยวๆๆๆๆ ก่อนที่คนอื่นจะเข้าใจผิดไปมากกว่านี้...

ที่ผมหมายถึงคืออีริคไปอิชชู่โดยขโมยเงินดาร์กไปเที่ยว แต่ไม่บอกกล่าวซักคำ ....

ส่วนรูปที่ดูอยู่ก็คือ...

[me=ลูซัง]จรลี[/me]

ปล.ตั้งกล้องรอทำสกู๊ปบทลงโทษ

ได้ถ่ายตอนตัวเองโดนอุบุนตู้ไว้รึเปล่า ฮ่า ๆ ๆ ๆ

but now i can come :D

Yes No OK~ (รับทราบแล้ว)

ระ.. รับน้อง!?

มาสเตอร์ : จับอีริคคุงไปให้น้องน้ำตาลกินซะ...

เค้าขอโทษ = =  ^^  (แอบตาม)อ่านอยู่ตลอดจ้าา

โล่งอกที่ท่านกลับมา เพราะคาดว่าคงไม่มีใครอยากให้ตัดตัวโน้ตออกจริงมั๊ย~

ย้าก!*พุ่งไถลพื้นมาด้วยความเร็วสูง* ขอโทษฮะ ที่เราอ่านแล้วไม่เม้น Q_Q

ไม่ต้องห่วงไปสหายน้อย เจ้าคอมเม้นเยอะกว่าที่คิด เอิ้ก ๆ

อาหารหลักได้กินกันไปแล้ว มาตาของหวานมั่ง~!

โห..สงสัยจะกลัวการรับน้องมากจนหนีไปแล้วซะละมั้ง! 555+ ซึนได้อีกนะดาร์กจัง

รูปอันล่าสุดนั่นคงเป็น...ตอนกำลังโดนปล้นสินะ!

ปล.ได้โพสที่ 200 ของบาร์!

นั่น!!!!!!!!!!! เจ้าจงอุบุนตู้วตัวเองเดี๋ยวนี้!!!

รอการรับน้อง เตรียมโซ่แส้กุญแจมือ...เฮ้ยไม่ใช่ๆแหละ!~

เขาขอบัตรหน้าสุดติดขอบเวทีเลย><~ไวท์จัง

อะแฮ่ม ระหว่างรอเจ้ก้อยลงพาร์ท 4 ลูซังผู้นี้จะเสิร์ฟออเดิร์ฟรอไปก่อนนะครับ...

Comics Parallel Bar Specials : Darkness Nightmare

กลางดึกคืนหนึ่ง... ท่ามกลางความมืดสนิท ภายในพาราเรลล์บาร์

เด็กน้อยใส่ผ้าคลุมคนหนึ่ง เดินเข้ามาสู่ประตูของพาราเรลบาร์แห่งนี้...

ดาร์กเนส : คะ...คะ..คุณมะ..มาส..สะ..สะ...สะ...เตอร์..คะ..รับ...

เฟียร์ ซึ่งกำลังทำหน้าที่เป็นมาสเตอร์ชั่วคราวอยู่ รีบหันกลับมาจากกิจกรรมต่างๆที่เธอทำอยู่ เพื่อมาบริการลูกค้า

เฟียร์ : รับอะไรดีคะคุณดาร์กเนส?

ดาร์กเนส : ขะ...ขอ...ขอ... ชะ..ชะ..ชะ.. คา..โม...ไมลด์ สัก...กะ...แก้ว...สิครับ *เสียงสั่น*

แต่ทว่า ก่อนที่เฟียร์จะตอบสนองความต้องการของดาร์กเนสได้นั้น เขาก็สลบลงบนเคาน์เตอร์บาร์เสียแล้ว

เฟียร์(คิดในใจ) : .......เอาไงดีล่ะตรู

แล้วก่อนที่เฟียร์จะตัดสินใจอะไรต่อนั้น บานประตูของพาราเรลบาร์ก็ถูกเปิดอีกครั้ง

แต่คราวนี้ เป็นร่างของชายหนุ่มนามว่าอีริค ซึ่งวิ่งมาด้วยอาการเหนื่อยหอบ คนแทบจะสลบอยู่หน้าประตูบาร์ หากเฟียร์ไม่ช่วยพยุงมาที่เคาน์เตอร์

เฟียร์ : *ดูนาฬิกา* ตายล่ะ  นี่มันเลยเวลาปิดร้านมา 3 ชม.แล้วนี่นา~!

เฟียร์ไม่รอช้า พลันวิ่งไปหยิบสัมภาระของเธอ แล้ววิ่งพล่านออกนอกบาร์ในเกือบจะทันทีทันใด

แต่เดี๋ยว? เธอลืมดาร์กเนสและอีริคทิ้งไว้ในบาร์นี่นา~!!!!

ท่ามกลางความมืดมิดในบาร์ ร่างทั้งสองนอนหลับไหลไม่ได้สติอยู่บนเคาน์เตอร์บาร์ ท่ามกลางห้วงราตรี...

DREAM SHORE : สวรงสวรรค์ที่สถิตฝันของดาร์กเนส

ดาร์กเนส : เฮ้อว์ วันนี้จะเจอฝันร้ายอีกไหมเนี่ย? (กุมขมับ)

อีริค : เฮ้ ดาร์ก~!

ดาร์กเนส : (ตกใจสุดขีด) พะ...พี่...มะ..มา..อยู่ในฝันผมได้ไงอ่ะ???

อีริค : ก็แกบอกเองไม่ใช่เรอะว่าหมู่นี้แกเจอฝันร้ายบ่อยน่ะ...

ดาร์กเนส : ก็ใช่นะ... แต่ว่า... พี่เข้ามาได้ยังไงเล่า~!! นี่มันที่ส่วนตัวผมนะ ขออนุญาติกันบ้างไหมเนี่ยยย >[]<~!!!!

ทันใดนั้น ร่างอีกสี่ร่างก็ปรากฏตัวขึ้นใกล้ๆกลับอีริค

ฟิเลน : อืม... โลกความฝันของคุณดาร์กเนสนี่เป็นระเบียบดีนะครับ (มองดูรอบแล้วพยักหน้าไปมา)

เฟอร์ริก : (โดนลากมาในชุดนอน พร้อมหมอนและหมวก ครบชุด)

มิโดริ : ว้าว~ นี่ฉันอยู่ในฝันของคุณดารืกเนสหรอคะเนี่ย? (ตกตะลึง)

เอ : หวัดดีคร้าบอีริคคุง~ =w= (ยิ้มแสยะให้)

แล้วดาร์กเนสก็สลบลงไปต่อหน้าต่อตาทุกคนในทันทีทันใด

อีริค : เฮ้ย~! ดาร์ก~!!!!!! (พยุงดาร์กขึ้นมา)

ดาร์กเนส : ชั้นอยากจะบ้าตาย.... พวกนายเข้ามาในฝันชั้นได้ยังไงกัน (ทำท่าใกล้ตาย)

ฟิเลน : คุณอีริคไปหาเราทุกคนในฝันนั้นแหละครับ (ทำหน้าง่วงๆ เหมือนไม่อยากมาอย่างแรง)

เฟอร์ริก : (หลับคาไหล่ฟิเลน และโดนสบัดลงไปนอนกอดกับปุยเมฆบนพื้น)

เอ : แต่... 1 .. 2 .. 3 .. 4 ... เหมือนขาดใครไปบางคนแฮะ?

ทันใดนั้น ดอกไม้ขนาดใหญ่ข้างหลังฟิเลนก็บานออกจนยกตัวของเขาขึ้นมา แล้วเงาของผู้ร่วมเดินทางอีกคนก็ปรากฏขึ้น...

มารุ : ฮืม? ที่นี่ที่ไหนกันครับ? (อยู่ชุดวันเกิดพร้อมใบไม้ปิด)

แล้วดาร์กเนสก็สลบไปอีกครั้ง ด้วยสีหน้าอยากจะขาดใจตายเป็นที่สุด...

ต่อมา ชาวบาร์ทั้งหลาย ก็เดินตามดาร์กเนสไปหาที่อยู่ของฝันร้าย

ดาร์กเนส : อืม... มันน่าจะอยู่แถวนี้นี่นา... อืม... (หยิบแผนที่มาพลิกไปพลิกมา)

ฟิเลน : แถวนี้ดูคุ้นตามากเลยนะครับ (มองรอบๆอย่างสนใจ)

มิโดริ : นั่นสิคะ เพื่อนฉันก็บอกอย่างนั้นเหมือนกัน

เอ : ทำไมชั้นต้องมาทำอะไรแบบนี้ด้วยเนี่ย...  (แบกเฟอร์ริกบนหลัง พร้อมมีอีริคคุม)

อีริค : ก็นายเป่ายิ้งฉุบแพ้ทั้งวงเลยนิเอ =w=~ (ยิ้มแสยะ)

เอ : เชอะ~ (เมิน)

มารุ : เอ่อ... พวกคุณช่วยผมหาชุดใส้หน่อยสิ ใส่แต่ชุดวันเกิดกับใบไม้มันดูแปลกๆไปหน่อยนะครับ (เขิน พร้อมพยายามปิดใบไม้สัจธรรมของตน)

ทุกคน : ได้สิ~

ดาร์กเนส : ลองใส่ผ้าคลุมชั้นดูสิ น่าจะดูดีขึ้นนะ แถมตัวนี้มีฮู๊ดปักดอกไม้มาด้วยล่ะ

อีริค : ไม่เอาน่าดาร์ก นายก็รู้ว่ามารุไม่ชอบแบบนั้น จริงไหมมารุ? (กอดคอมารุ)

ดาร์กเนส : *เสกมนต์ดำดึงกางเกงในอีริคออกมา*

อีริค : เฮ้ยยยย วางพี่ลงนะดาร์ก (โวยวาย)

มิโดริ : ฉันว่าฉันมีชุดสำรองนะคะ (คุ้ยหาในปากวิญญาณตนนึง)

ระหว่างที่มิโดริและคนอื่นๆพยายามค้นหาเสื้อผ้าให้มารุใส่ กล่องสีดำใบใหญ่ก็ตกลงมาจากฟากฟ้าเบื้องบน ลงมาบนหัวเอ(ที่แบกเฟอร์ริกอยู่พอดี)

เอ & เฟอรริก : แอ๊ฟ~! (กล่องสีดำหล่นทับ)

ฟิเลน : ฮืม? กล่องนี่มีอะไรอยู่นะ? (แกะดู)

เมื่่อแกะเสร็จ ภาพที่ปรากฏต่อหน้าทำให้ทุกคนกุมขมับและแทบจะสลบไป... ทำไมนะรึ? ก้เพราะว่า...

เครทคุง :  สวัสดีคร้าบทุกท่านนน~!! >w<

ทุกคน(ยกเว้นมารุที่หน้าซีดเพราะใบไม้สัจธรรมเริ่มเหี่ยว...) : ใครเชิญมันมาฟระเนี่ยยยยย (ช่วยกันยัดเครทคุงกลับลงกล่อง แล้วโยนกลับไปที่เดิม)

เครทคุง : (ปรับเลนส์กล้องอยู่ในกล่อง) ฮึ่ม.. พวกแกทำกับชั้นอย่างงี้เรอะ ได้~! เครทคุง ไฮเปอร์ บีม~!!!!!

ทันใดนั้น ลำแสงสีแดงฉ่าพุ่งออกมาจากกล่องที่ระเบิด แล้วซากเครทคุงสีดำทมิฬก็ร่วงลงมา

เครทคุง : ทะ...ท่า....ท่าน...อา...รา....กิ.. (สลบ แล้วหายไปท่ามกลางปุยเมฆ)

ดาร์กเนส : ฮ๊ะ? อารากิก็มาด้วยเรอะ?!? (พยายามมองหา)

ฟิเลน : อยู่นั่นไงครับ (ชี้ไปที่ต้นไม้ที่ดูไม่เหมือนจริงเลยแม้แต่น้อย)

ในแทบจะทันที ทุกคนโยนสิ่งมีคมทุกชิ้นไปที่ต้นไม้นั้น

อารากิ : (ซ่อนอยู่ในต้นไม้ เอาตุ๊กตาลูคาริโอ้เวอร์ชั่นแข็งโป๊กมารับ)

มิโดริ : อ้าว คุณอีริคคะ คุณไปพาคุณอารากิมาด้วยหรอคะ?

อีริค : ออ๋ เปล่าหรอกครับ คือผมไปเจอเค้าในฝัน ซึ่งเค้ากำลังหนีลูคาริโอ้ที่ถือปังตอวิ่งไล่เค้า ผมก็เลยพาเค้ามาด้วยน่ะครับ

ดาร์กเนส : (ก้มหน้ากมตาภาวนา) ขอร้องล่ะ.. ขออย่าให้มีคนมาที่นี่มากกว่านี้เลย...

เฟอร์ริก : (ตื่นพอดี แล้วยืนบนหลังเอ) กะ..เกิดอะไรขึ้นครับเนี่ย?

เอ : แกกำลังยืนอยู่บนหลังช้านนนนนนนน แอ๊ก~!! (หลังหัก แล้วร่างก็หายไปกับปุยเมฆอีกคน)

เฟอร์ริก : (ไม่ได้สนใจอะไรเอ แล้วเดินมาถามดาร์กเนส) คุณดาร์กเนสครับ แล้วเรากำลังจะไปไหนกันหรอครับเนี่ย? (อยู่ในสภาพกอดหมอนข้าง ใส่รองเท้าขนหนานุ่ม ชุดนอนสีฟ้าลายจุด หมวกนอนรูปแมวน้อยตาโต๊โต)

ฟิเลน : นั่นสิครับ? (อยู่ในชุดนอนยาวแบบโบราณ ในมือถือถาดเทียน ใส่หมวกนอนแบบโบราณ)

อีริค : นั่นสิดาร์ก เราจะไปไหนกันรึ? (อยู่ในชุดผ้าคลุมอาบน้ำ)

มารุ : (ขาสั่น) นะ..นั่น..นั่นสิครับ.. (อยู่ในชุดวันเกิด + ใบไม้สัจธรรม)

มิโดริ : นั่นสิคะ? เพื่อนของฉันก็ยังถามเลย (ชี้ไปข้างซ้ายที่ไม่มีใคร ซึ่งตัวเองอยู่ในชุดนอนหวานแหววของเด็กผู้หญิง มีลายดอกไม้เต็มไปหมด)

อารากิ : เกิดอะไรขึ้นครับเนี่ย? (ยืนเกาหัว พร้อมชุดนอนลายลูคาริโอ้ ตุ๊กตาลูคาริโอ้ขนาดหมีเท็ดดี้ หมวกนอนเป็นรุปหัวลูคาริโอ้)

ดาร์กเนส : อยู่นั่นไงครับ บรรพตต้องห้ามของความฝัน ที่บรรจุฝันร้ายของผมเอง (ชี้ไปทางอาคารหลังหนึ่ง)

ทุกคน(ยกเว้นมารุที่นอนขดอยู่กับพื้นเพราะความหนาว) : นี่มันพาราเรลล์บาร์นี่~!!!!! (ตกใจมาก)

ดาร์กเนส : ไม่ต้องตกใจหรอกครับ นี่ไม่ใช่บาร์จริงๆ เพราะคืนนี้ผมหลับในบาร์ บรรพตต้องห้ามก็เลยกลายเป็นบาร์ไปด้วย

อีริค : แล้วเราจะรออะไรอยู่ล่ะ เข้าไปกันเลย~!

ดาร์กเนส : ผมเสียใจนะครับ... แต่... ผมเข้าไปไม่ได้...

ทุกคน(ยกเว้นมารุ ที่ตอนนี้กลายเป็นงานสลักน้ำแข็งรูปร่างเหมือนดั่งรุปนี้ http://img31.imageshack.us/img31/5067/20436878.jpg) : ทำไมล่ะ????

แต่ดาร์กเนสไม่ตอบอะไร เพียงเสกมนต์ดำวาร์ปพวกเขาไปที่ห้องเก็บฝันร้าย

Nightmare Chamber : ห้องแห่งฝันร้าย

(ทุกคนถูกวาร์ปมาที่ห้องนี้อย่าสวยงาม)

อาชีล่า(แมวตนนึงของดาร์กเนส) : ยินดีต้อนรับนะ เมี้ยว~

อีริค : มะ...แมะ...แมวพูดได้?!? (สลบ)

มิโดริ : ว้ายยยย น่ารักจังเลย~! ><" (กอดรัดฟัดเหวี่ยงอย่างแรง)

อาชีล่า : ปล่อยปมนะ เมี๊ยวววววว (ขนฟูขึ้นในทันใด)

แล้วมิโดริก็ปล่อยอาชีล่าน้อยลงสู่พื้นอย่างสง่างาม

อาชีล่า : เมี๊ยว พวกท่านจะมาช่วยแก้ไขความฝันอันน่ากลัวของท่านดาร์กเนสผู้ยิ่งใหญ่ใช่ไหม เมี๊ยว~!

อีริค : อะ...เอ่อ... ใช่ครับ (หอบแหกๆ)

อาชีล่า : งั้น... พวกท่านที่เหลือต้องรอที่นี่ระหว่างผมพาอีริคเข้าไปดูนะครับ งี้~

ทุกคน(ยกเว้นอีริค) : ทำไมล่ะ????

อาชีล่า : เพราะว่า มีเพียงผู้มีสายเลือดเดียวกันกับของท่านดาร์กเนสเท่านั้น ที่เข้าชมได้ครับ เมี๊ยว~

แล้วอาชีล่าก็วาร์ปอีริคไปที่ห้องเก็บฝันร้ายต่อ

อีริค : นะ...นี่...นี่มันที่ไหนกันเนี่ย....

อาชีล่า : ที่นี่คือบัลลังค์แห่งความมืดครับ เชิญท่านนั่งลงไปบนบัลลังค์ได้เลย เมี๊ยว~

อีริค : อะ...อืม.. (เดินไปนั่งบนบัลลังค์สีดำทมิฬ)

อาชีล่า : พร้อมนะครับ เมื่อคุณพบความฝันที่เขียนว่า "กำเนิดขึ้นบ่อยมาก" แล้ว ให้ท่านรีบคว้าออกมาเลยนะครับ

อีริค : โอเคครับคุณเหมียว

อาชีล่า : เอาล่ะนะ 1... 2... ไป~! (ดึงคันโยกสีดำลง)

ทันทีนั้นเอง อีริคก้ได้หลับไหลสู่ห้วงนิทรา....

บ้านของดาร์กเนสและอีริค

แสงตะวันสาดส่องเข้ามาผ่านกระจกหลากสีที่สวยงาม ร่างของชายหนุ่มลุกขึ้นมาอย่างรวดเร็วด้วยความตกใจ

อีริค : เฮ้อ... แค่ฝันไปสินะเนี่ย... ฝันร้ายน่าดูเลยเรา

ชายหนุ่มลุกจากเตียง แล้วเดินไปรินน้ำดื่ม แต่ก่อนที่เขาจะยกเหยือกน้ำได้นั้น...

อีริค : ฮืม? นี่มันอะไรกันเนี่ย?

เขาพบกับม้วนกระดาษม้วนหนึ่ง ด้วยความสงสัย เขาจึงเปิดมัน...

แต่ก่อนที่จะเปิด เขาพยายามดูรอบๆ แล้วพบกับคำว่า "กำเนิดขึ้นบ่อยมาก" อยู่บนม้วนกระดาษด้านนอก

อีริค : ฮืม? งั้นนี่ก็คือฝันร้ายของดาร์กรึเนี่ย? เอาล่ะ เปิดดูเลยละกัน

พรึ่บ~!

อีริค : เฮ้ยยยยยยยยยยย~!!!!!!!!! อะไรวะเนี่ยยยยยยยยยย~!!!!! =[]=~!!!!!!!

(เสียงดาร์กเนสที่อยู่ชั้นล่างตะโกนขึ้นมา) : อย่าเอารุปนั้นไปเผยแพร่ที่บาร์เชียวนะครับท่านพี่~!!!!! >[]<~!!!!  

=END= (จบมึนไปรึเปล่าเนี่ยเรา - -?)

เอาล่ะ หวังว่าจะเอ็นจอยกันนะครับ อิอิ

ฮืม? สำหรับรูปที่อีริคดูน่ะหรอ?

คำเตือน : รูปนี้ไม่เหมาะกับเด็กเท่าไหร่นะครับ...

[me=นักปราชญ์จากอาหรับ]เผ่นป่าราบ[/me]

เห? อีริค ดรีมอีทเตอร์ฟอร์ม?? =w="

ป.ล. อ่านจบแล้ว...

รูปนั่นมันอาร๊ายยยยยยยยยยยยยยยยย!!!!!!!??????????

เห? อีริค ดรีมอีทเตอร์ฟอร์ม?? =w="

เฮ้ย มีออีกฟอร์มแล้วเรอะ 555+

เดี๋ยวอีริคจะมีฟอร์มแซงไรเดอร์ออส(ปัจจุบัน คำนวณดูแล้วได้ 300 กว่าร่าง..)

พอนั่งอ่านๆไป.. เรื่องนี้มันมีแต่รั่ว กับรั่วแฮะ(ในสายตาผม)

55555555+

ฮาตอนมารุออกมาจริง ๆ เห็นภาพเลย -*-

เอาล่ะตาเครทมาแล้ว แอร๊ย กี่ทีน(เท้า)หว่า

555555+

พอนั่งอ่านๆไป.. เรื่องนี้มันมีแต่รั่ว กับรั่วแฮะ(ในสายตาผม)

รั่วอย่างเดียวไม่พอ ต้องมั่วด้วย 5555+

เพราะคอนเซปของบาร์นี้คือ..

เรื้อน! รั่ว! มั่ว! ยำ!

%%%%%%%%+

/ ไอไวท์ ฮาไม่เป็นภาษาแล้วเลื้อยจากไป

พาราเรลล์บารืสเปเชี่ยล เสร็จสมบูรณ์แล้วนะคร้าบ~ >w<

มันมากับฝันร้าย เหอๆๆ ช่างคิดไปได้นะนั้น

ว่าแต่รูปนั้นมันอาร๊ายก้าน!!!!!!!!!!!!

หรือว่าจะเป็นฟอร์มใหม่ของอิริคนะ....ฟอร์ม Y เหอๆๆ

Me/ ถูกอิริคกระโดดเตะใส่

ฮาตรงมารุออกมาอย่างมากมาย 55555+

ช่างเป็นฝันร้ายที่ครบทุกรสจริงๆ

ว่าแต่รูปนั้นมันอารายกานนนนน!!!!!!!

ปล.ใครอยากแต่งตอนพิเศษพาท 4 ต่อ ก็แต่งได้เลย ไม่ว่า งิงิ (ช่วงนี้วุ่นกับการสอบอยู่)

ผมว่าดาร์คเนสคงอารมณ์เดียวกันกับเคียวน์(สุซุมิยะฮารุฮิซีรี่ยส์)เลย เซ็งจิต

ม.. มารุ... ทำไม..  ถึงโผล่มาแบบนั้น.. *สลบ*

รูปที่อีริคดูมัน... *เลือดกำเดาไหล แล้วก็สลบ*

• 2 weeks later...

มาแล้วค้าบบบบบบT^T

ปิดเทอมนานแล้ว แต่เน็ตเสียเพิ่งซ่อมเสร็จorz

โหย....ทุกคนไปไกลละ......

(รูปนั่นมัน...อ่อค...=.,=b+)

เอาล่ะ กลับมาทางแมวนรกกันบ้าง

หลังจากที่ได้รับภารกิจจาก คนที่คุณก็รู้ว่าใคร แล้ว เกิดอะไรขึ้น.....

ไปดูกัน!!

( กดที่รูปเพื่อไปยังภาพขนาดเท่าเดิม...แล้วจะใส่เพื่อ?= ="a )

ยืนไว้อาลัย 1 นาที...........

แมวจะรอดมั้ยหว่า.......

เจอกันคราวหน้าฮะ!!=w=//

*อีดิท ใส่ลิงค์

ดูท่าจะไม่รอด

ยืนไว้อาลัยด้วยคน

ปล.ทำไมเห็นสีหน้าตกใจแล้วนึกถึงฮิเมะหว่า แง้วๆ

ประกาศ

จะมีการล้างบาร์ครั้งใหญ่ เนื่องจากความวุ่นวายหลายๆ อย่าง

เตรียมพบกับ Comic Parallel Bar ในรูปโฉมใหม่ (ที่คล้ายๆ เดิม)

...เร็วๆ นี้...

ต้องขออภัยทุกท่านในความไม่สะดวก(เรื่องมาก)ของทางเรา

แต่ดูเหมือนว่าบาร์ของเก่าจะกลับเข้าฝั่งค่อนข้างยาก+กับหลายๆ คนที่ตัดออกดันไปมีบทสำคัญต่ออีกคนหนึ่ง...

ทางเราจึงตัดสินใจที่จะปรับปรุงทุกๆ อย่าง(นิดส์นึง)...

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตาม Parallel Bar มาตลอด (พูดหยั่งกะจะเลิกเขียน-*-)

-ด้วยความเคารพ Parallel Team-

----------------------

คอมเม้น 4 ช่องของไนท์คุง

กฎข้อที่ 45ของบาร์ อย่าเข้าทางประตูหน้าถ้าคุณเป็นสัตว์หน้าขน

5555+

ปล. มีกฎด้วยเหรอฟะ

รอบาร์กลับมาาาาาาาาาาาา (ส่งเสียงอะฮีาง)

ปรับปรุงจนได้ส่วนผลมที่ลงตัว บาร์คงกำลังเป็นแบบนั้นสินะ

แล้วเราก็  รอต่อปายยย :pika01:

Guest bulbabenz

เนื่องด้วยเมื่อวานนี้ เกิดไอเดียบรรเจิด(ที่ติดค้างในหัวนานแล้วแหละ) เกี่ยวกับแผนที่แถว ๆ บาร์

และในพีแชทนั่นเอง เจ้าตัวเลยวาดคร่าว ๆ ให้ดูตามคำร้องขอข้าน้อย

เลยได้วัตถุดิบ(?) ชั้นยอด แก่การนำเสนอในวันนี้!

เอาล่ะ เรามาลุยกันเลยดีกว่า

---------------------------------------

Parallel Zone Map!

ย้อนอดีตไปตั้งแต่สมัยที่มารุยังไม่มีดอกไม้ขึ้นหัว จำ"แผนที่"อันนี้ได้ไหมเอ่ย (ไม่แปลกถ้าจะจำไม่ได้ **พลั๊วะ**)

กลับมาย้อนดูอีกที แม่เจ้า มันยิ่งกว่าลายแทง?

เอาล่ะ และเมื่อเทียบกับ "แผนที่คร่าว ๆ" ของจริงที่พิงค์กิวาด อันนี้

เมื่อได้วัตถุดิบเรียบร้อยก็เอาสองอย่างนั้นมารวมกัน

ปั่น วี๊ ๆ ๆ ๆ ๆ

และเราก็ได้

แผนที่มารุ ฉบับปรับปรุงแล้ว!

ก๊อง!

งงล่ะสิ

มารุ: ผมขุดมาอีกทีก็งงเหมือนกันแหละ(- -*)

ไม่เป็นไรครับ วันนี้ข้าน้อยได้จัดแจงแก้ไข(?) ให้มันดูดี๊ดูดีขึ้น(?) แล้ว!

แถ่มแท้มม

**เส้นสีแดง และแรงเงาสีเทา คือส่วนที่เติมมาเมื่อเทียบกับแผนที่ฉบับเต็ม**

เราจะเห็นได้ว่า มารุคุงของเราลืมใส่อะไรไปหลายอย่างทีเดียว แต่มันก็มีเค้าโครงของจริงนะเออ!

หลาย ๆ คน เห็นแล้ว อาจจะงง ว่า มารุใช้แผนที่อันนี้มาถึงบาร์ได้ยังไง

สามารถรับชมได้ ณ บัดนาวกับ

แผนที่แขวงพาราเลล เขตฟิคชั่น ราชอาณาจักรพีเคเบสิก

by bulbabenz

-พาราเลลบาร์ตั้งอยู่แถบชานเมือง

-โลกที่พาราเลลบาร์ตั้งอยู่ เป็นโลกธรรมดา ๆ แต่ไม่ธรรมดาที่มี "ประตูมิติ" อยู่เยอะมาก!? จึงเป็นเหตุให้ยอดมนุษย์มนาทั้งหลายแหล่พาเหรดปรากฏตัวในบาร์กันได้ โดยมิได้นัดหมาย

-ส่วนที่ให้อยู่เขตฟิคชั่นนั้น เป็นไอเดียคนทำเอง หุหุ...

หมายเลข1 หมู่บ้าน

จากรูปก็จะเห็นที่ชัดเจนคือบ้านของมารุ

บ้านของมารุ ห่างจากบาร์ประมาณ 500 ม. (ในรูปดูเหมือนจะห่างไม่ถึง จริง ๆ แล้วคือ บ้านอยู่ที่"สุดมุมทางตะวันตกเฉียงใต้สุด" ของหมู่บ้าน เลยไม่ขอยืดแผนที่ ณ ที่นี้)

สืบจากคอมมิก: กลางหมู่บ้านน่าจะเป็นที่ตั้งของ "คฤหาสน้องตัวโน๊ต" เพราะจากที่ดูแล้ว ระยะห่างประมาณนี้คงเป็นเหตุให้เจ้าตัวแวะมาบาร์ รวมถึงที่สำคัญคือแว้บเปลี่ยนชุดมาโชว์ได้ตลอดทั้งวัน! อย่างที่ ตอนนี้ บอกมา

หมายเลข 2 โรงอาบน้ำ

โรงอาบน้ำ พูดถึงในตอนแรกที่มารุโผล่มาเหมือนกัน ใช่แล้ว! มันอยู่ตรงนี้นี่เอง

ไป ๆ มา ๆ โรงอาบน้ำนี้แหละที่ทำให้มารุมาถึงบาร์ได้ ขอบคุณสวรรค์!(ห๊ะ?)

ความจริงนิด ๆ : โรงอาบน้ำอยู่ห่างจากบาร์ประมาณ 100 ม.

ด้วยแผนที่ข้างต้นได้มีการอธิบายไว้แล้ว มารุเดินวนกันดังรูปที่เห็น ทั้ง ๆ ที่จริงแล้ว จากที่ตัวโน๊ตบอกว่า

แต่มารุบอกเอื่อย ๆ ว่าเลี้ยวซ้ายมา...ไหงเลี้ยวซ้ายล่ะ เลี้ยวซ้ายแล้วถึงบาร์จริง ๆ ไหมล่ะ (เอา ลองนึกสภาพดู ก็จะเห็นเอง **พล่าค**)

มาจากตอนนี้

หมายเลข 3 โรงแรม

ไม่มีการพูดถึงในบาร์ อันนี้เป็นที่เจ้าตัวบอกมาเองเมื่อวาน(?!)

เดาแหลกลาญ: โรงแรมนี้น่าจะเป็นที่ ๆ เป็นที่พักของใครสักคนในบาร์ รวมถึงเป็นที่พักลี้ภัยในกรณีออกจากบาร์แล้วน๊อค! ไม่ก็ไว้กบดานพักร้อนก่อนจะกลับไปที่โลกของตัวเอง...

หมายเลข 4 สวนสาธารณะ

เดาแหลกลาญ: สวนสาธารณะกลาง ไม่ทราบแน่ชัดว่ามีอะไรพิเศษหรือไม่ เอ๊ะหรือบางที อาจจะมีชาวบาร์บางคนชอบมาเดินเล่นแถว ๆ นี้...แต่เป็นไปได้สูงว่าน่าจะเป็นสวนสาธารณะจากการอุปการะคุณของคนในหมู่บ้านหรือเปล่า....

สืบจากคอมมิก: มีการพูดถึงแย้ม ๆ มาหนึ่งครั้งที่กระทู้หน้าม้า จากตัวอย่างที่ว่า

ตัวอย่างการรีเควสที่ดี

นาย C : อยากให้ไวท์ไปไล่ยิงกบาลสเวน โดยมีดีเลียบอกให้สเวนหลบหนี ในสวนสาธารณะ

และประจวบเหมาะกับ ตอนนี้ ที่ดีเลียโผล่พรวดโผงเผงเข้ามาในบาร์กว่าใครเพื่อน

รวมถึงหน้าบาร์ถ้าวิ่งตรงไปก็จะเป็นสวนสาธารณะพอดี๊พอดี!?

จึ่งคาดว่า น่าจะมี"ประตู"สำหรับไปติดต่อที่โลกเคโมะอยู่ที่ไหนสักแห่งของสวนสาธารณะแห่งนี้ด้วย?!

และเดาอีกที ประตูนี้อาจจะนาน ๆ เปิดที...เพราะชาวโมะแถวนี้ ไม่ค่อยปรากฏให้เห็นเท่าไหร่ (**พล่อค**)

หมายเลข 5 erc-ร้านรวงโซนทางตะวันตกของบาร์

ไม่มีการเอ่ยถึงในบาร์เช่นกัน ไม่สามารถเดาอะไรได้ว่าโซนนี้มีอะไรพิเศษหรือไม่ ทราบแต่เป็นร้านขายของทั่วไปเท่านั้น

หมายเลข 6 erc-ร้านรวงโซนทางตะวันออกของบาร์

สืบจากคอมมิก: โซนนี้พิเศษกว่าโซนทางขวา เพราะ...มีร้านกาแฟ! แถวนี้มีร้านกาแฟด้วยเหรอ!?

จาก ตอนนี้ ของไนท์โตะ  เป็นข้อพิสูจน์ที่ค่อนข้างชัด...ว่ามีประตูมิติใกล้ ๆ พาราเลลบาร์ จริง ๆ.......หุหุหุ

โชคดี เข้าร้านแถบโซนนี้ถูกขึ้นมา อาจจะไปโผล่ที่ร้านกาแฟของไนต์นะเอ้อ!?

หมายเลข 7 ตลาดสด

ไม่ปรากฏในบาร์อีกเช่นกัน แต่เป็นจากปากคำของเจ้าตัวเช่นกัน

เดาแหลกลาญ: น่าจะเป็นตลาดที่มาสเตอร์มาเดินซื้อของไปเตรียมบาร์ทุกวัน

"เจ้าของตลาด" น่าจะเป็นใครนะ?

หมายเลข 8 ลานกว้าง / ลานบิน / ลานฮอ!? (เอ๊ะหรือลานจอดรถของตลาด!?)

แต่ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเป็นลานกว้างธรรมดามากกว่า

สืบจากประวัติ: ทำไมถึงคิดว่าน่าจะเป็นลานกว้าง? เหตุผลง่าย ๆ ก็คือตอนย้ายบาร์นั่นเอง!

อย่างต่ำ ๆ ย้ายหมดจดได้ทั้งตัวบาร์ น่าจะเป็นที่ลานกว้างนี่แหละ ที่มี "เรือเหาะจากนครลอยฟ้า" มาเทียบท่า เอาไว้ขนของในบาร์

เรือเหาะก็ไม่น่าจะลำเล็ก ๆ ล่ะนะ

ทางเหนือ ติดต่อกับ Freestyle Capital เมืองหลวงฟรีสไตล์ อันเป็นที่ตั้งของสถานีตำรวจ(?) และที่ตั้งของสถานที่สำคัญประจำราชอาณาจักรพีเคแห่งนี้

ทางใต้ ติดต่อกับ Drawing Country โซนธุรกันดาร(?)วาดรูป หรือพูดง่าย ๆ คือ บ้านนอกนั่นเอง

เหตุที่เป็นบ้านนอกนี่ คงไม่ต้องพูดถึง เพราะอากาศสดชื่น และเงียบกริบ!? จะไม่มีใครไปเยือนเลยถ้าไม่มีเจ้าของบ้านมาอัพเดท และมีข่าวไปถึงตัวเมืองหลวง (จริงมะ?)

ทางตะวันออกเฉียงใต้(ไกลมาก) น่าจะเป็นที่ตั้งของ "ป่ากุ๊กกู๋" ป่าที่มิโดริกำลังจะไปตามหาเพื่อนของหล่อนนี่เอง...

โดยรวมก็ ขอจบการรายงานแผนที่โซนพาราเลลบาร์แต่เพียงเท่านี้

**ย้ำอีกที แผนที่นี้จัดทำขึ้นในฐานะแฟนฟิคชิ้นหนึ่งเท่านั้น อาจไม่ตรงกับที่เจ้าของผลงานวาดเอาไว้ก็ได้**

ขอบคุณสำหรับการรับชม โอกาสหน้าอาจจะพบกับ...แผนที่ราชอาณาจักรพีเค 555+

มารุคุง สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

หมายเลข 7 ตลาดสด

ความจริงมันคือ ตลาดสดของการ์ซี่ จากฟิคชั่นมนต์รัก ตลาดสดต่างหากเล่า!!!!!! (ใครรู้จักเรื่องนี้แสดงว่าอยู่บอร์ดนานพอควร)

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.