Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[56k Warning!] Comic Parallel Bar [CLOSE]

"Pink Marker"

Recommended Posts

โอ้ มีข้อกำหนดอะไรใหม่ล่ะนี่......ฉุก เฉิน..

เดี๋ยวก็รู้ อะเหอะๆ

1.

เห็นไอ้นั้นไหม!?

ช่ายแล้ว~!!

ไอ้กลมๆ บนหัว เปอร์เซี่ยน

มันหายไปในช่องที่ 4 สินะ!!??

ถูก!!~ (พักหลังนี่เบลอแฮะ - -)

3. ไดโตะ... วิชาของนาย... เจ๋งฟ่ะ!!! *ผั๊วะ!*

พี่ไวท์ฝากมาให้ 1 โล่ห์!~* (แหม่ โล่ห์แรกยินดีด้วย)

เพิ่งเห็นพิงค์บริการแฟนเซอร์วิสให้ท่านผู้ชมดู =_= น่าเสียดายโดนเซ็นเซอร์ มีเวอร์ชั่นไม่เซ็นเซอร์มะ ส่งมาทาง PM ก็ได้นะ~(พล่อก! โดนสองสาวเตะก้านคอ)

ป๊าดดด กล้าขอแต่ไม่กล้าให้อ่ะ =_=... แต่รับไป 1 โล่ห์!~* (พี่ไวท์ฝากมาแจก)

ตอนเซจิโร่เข้ามาในบาร์ ทำไมไม่มีเพลงเจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้ขึ้นมาล่ะ

เอ~ แต่ดูจากบรรยากาศในบาร์แล้ว...

ขึ้นธรณีกรรแสงดีมั้ยหว่า...

ตี่ ดีดี ดี่ ดี้~

3) Me/ วิ่งไปลากคอนินจามากระทืบ...

ร่วมด้วย!!!~

----

สุดท้ายนี้ ขอบคุณทุกคอมเม้นคร้าบ *โค้ง*

• Replies 436
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• "Pink Marker"

36

• ลูคุงไม่ถึกนะ

25

• ..Two..World..

25

• Risu

24

เฟียร์ ไม่เป็นไร...เรามีเออยุ่ หน้าแข้งคงไม่ร่วง...เอ๋?หรือเอไปกะมาสเตอร์

ไดโตะ....เดี๋ยวจะเอาคืนที่หลัง!!~

ประกาศฉุกเฉิน!!

เนื่องด้วยสมาชิกที่มีเยอะจนล้น และบางคนเหมือนจะไม่ได้อยู่ในบอร์ดแล้ว

เราจึงขอประกาศ...

.

.

รายชื่อผู้ที่ถูกตัด!!!

1. อลาสเทล อเรลาสท์ เจ้าของ OC

ไอ้เต้ - เนื่องด้วยมันทำงานเซเว่น ยุ่งมากจนไม่มีเวลามาอ่าน หรือแม้แต่จะเล่นเน็ต

2. โทมิยะ คิมูระ เจ้าของ OC kimur@ - เนื่องด้วยไม่มีคอมเม้นในกระทู้นี้เลยซักคอมเม้นเดียว ทางเราจึงไม่อาจทราบได้ว่า พี่เขายังอ่านอยู่รึไม่ (ตัวละครออกมาแล้วซะด้วย - -)

3. คาออส ซี. เรเว่น เจ้าของ OC Howling - รู้สึกว่าเธอคนนี้ จะไม่ได้เห็นในบอร์ดนานมากแล้ว...

4. พิกซ์ เรเลวาร์ด (กระซิกๆ) เจ้าของ OC PiXyKuNg - ไม่เห็นน้องเขานานมากแล้วและก็ไม่มีซักคอมเม้นเดียวในกระทู้นี้เช่นกัน (กระซิกๆ)

5. ดีเลีย เรเซีย เจ้าของ OC [ Violetta ] - คงยุ่งกับการเรียนมาก จนทางเราไม่รู้ข่าวคราว + ไม่มีคอมเม้นในกระทู้นี้เลยซักคอมเม้นเดียว

6. อานิส เกรเทล ซากาโมโตะ เจ้าของ OC Azuchi หรือปาล์มมี่จัง - ไม่เห็นเลยตั้งแต่สมัครมา + ไม่มีคอมเม้นเลย

7. นาวาฮาชิ มิเนะ เจ้าของ OC นัทโตะคุง - เห็นอยู่เป็นครั้งคราวในบอร์ดนะ แต่ทว่า...เหมือนกับจะไม่ได้เข้ามาอ่าน เพราะไม่มีซัก 1 คอมเม้นเลยในกระทู้นี้

8. *หมกกี้ เจ้าของ OC หมกกี้ ววว = v =~~ - กรณีเดียวกับหมายเลข 7. สงสัยจะคงลืมไปแล้วกระมังว่าสมัครเอาไว้...(เจ้าตัวมาแจ้งแล้วว่าอ่าน แต่ไม่ได้เม้น ฉะนั้นรอรับการแก้บนจากพาราเลลทีมก่อน)

รายชื่อที่ขึ้นทั้งหมดนี้ หากต้องการที่จะกลับมา คงต้องมาการทำโทษกันนิดล่ะ ฮิ_ฮิ

.

.

ต่อมาเป็นรายชื่อของ

รายชื่อผู้ที่ไม่มีคอมเม้น (หรือต่ำกว่า 2 ในกระทู้นี้) แต่ยังไม่อยากตัดทิ้ง

1. รัฐบาล ณ รักดี เจ้าของ OC

Friday - คอมเม้นอยู่ แต่เป็นหลังไมค์ เจ้าตัวบอกว่าจะทำการทดแทนให้ภายในไม่ช้านี้ (กำลังแต่งฟิคตอนพิเศษให้อยู่)

2. แอนนา มอเรียนเตส เจ้าของ OC KEN - รู้สึกตอนนี้เจ้าตัวจะอยู่นอร์เวย์นะ? แต่ก่อนหน้านั้นไปไหนไม่รู้แฮะ...

3. *เอ เจ้าของ OC แอชจิ (w) - คอมเม้นหลังไมค์เช่นเดียวกับหมายเลข 1. เป็นตัวละครที่อยากคงไว้มากๆ อยากให้มาคอมเม้นในกระทู้บ้าง เดี๋ยวจะหาพาราเลลทีม ลำเอียง... (เจ้าตัวบอกว่าจะพยายามเข้ามาคอมเม้นในบอร์ด)

4. ไนท์ วินเซีย เจ้าของ OC พีคุง (ไม่สามารถหาตัวได้...) - เจ้าตัวเคยยืนยันแน่วแน่ว่าจะอยู่ แต่สุดท้ายข่าวคราวของเขาก็หายไป ดันล็อกบทสำคัญในซีซันสองไว้ให้ด้วยนี่สิ!

5. โฮชิกิ คานะ เจ้าของ OC ป้าคะน้า (ไม่สามารถหาตัวได้...) - รู้สึกว่าจะไม่ได้สมัครสมาชิกบอร์ดเข้ามา แต่ตัวละครดันถูกใจพาราเลลทีมซะงั้น เอาเป็นว่าขอคงเอาไว้แบบนี้ก่อนแล้วกัน

6. *ฟรายเดย์ สโนว์เวล เจ้าของ OC Raykung_za - รู้สึกว่าตั้งแต่บอร์ดใหม่นี่ ท่านจะลืมพาราเลลบาร์ไปซะแล้ว (กระซิกๆ) (ออกมาแสดงตัวแล้วว่าติดเฟชบุค...โอ้ท่านยังไม่ลืมพาราเลล บาร์)

ทางเรายังรอคอมเม้นยืนยัน หรือการอ่านจากท่านอยู่ภายในซีซันสอง จะได้รู้ว่าท่านยังอยู่รึไม่ (ทำโทษเหมือนกันนะจ้ะ)

.

.

รายชื่อผู้ที่คอมเม้นไม่ถึง 3! (แต่ไม่อยากตัดออกอย่างแรง)

1. *สวิง ดี. ไฟดับ (สเวน ดี. แบล็กเอาส์) เจ้าของ OC

Maverick - ผู้ที่โดนกลั้นแกล้งเยอะที่สุดในบาร์...แต่ดูเหมือนหลัง ๆ นี้จะไม่ได้เข้าบอร์ดนะ? (เจ้าตัวยืนยันว่าจะมาเป็นครั้งคราวตอนปิดเทอม)

2. เครทคุง เจ้าของ OC นกหื่น... - ผู้โดนกลั้นแกล้งหมายเลข 2 ภายในบาร์ อ้ะ คนโดนแกล้งในบาร์นี่ไม่พอใจอะไรกันหรือเปล่า ฟ้องพาราเลลทีมได้หากไม่พอใจ

3. น้องตัวโน้ต เจ้าของ OC shadow_of_ching - สุดยอด OC ที่ชอบมากในชุดแรก แต่ทว่าหลักฐานการตามอ่านมันน้อยนิดเสียนี่กระไร (กระซิกๆ)

4. ฟุชิงิ ไดโตะ เจ้าของ OC KrMr.Pro - อ่า เห็นแจ้งไว้ก่อนหน้านั้นว่าไม่ว่าง ทางเราเลยยังรอท่านอยู่

5. *สปอร์ เจ้าของ OC SPADE - เนื่องด้วยทำธุรกิจดี ๆ ด้วยกันมาเยอะ(?) ทางเราจึงรอท่านอยู่เสมอ! (งั้นเรามาทำธุรกิจ(?)กันต่อดีกว่า!!)

เซ้ทสีม่วงนี่แค่เตือนเล็กน้อย ไม่มีอะไรมากเท่าสองเซ็ทบน ถ้าปิดเทอมแล้วว่าง ๆ แวะมาเข้าบาร์+คอมเม้น บ้างเน้อ~ ตามกติกามารยาทที่เขียนเอาไว้อ่ะนะ (ไม่มีการทำโทษใดๆ)

.

.

ส่วนเหล่าผู้(แอบ)สมัครหน้าใหม่ (ทาง PM)

1. อีริค ซอร์เซ่ เจ้าของ OC  >>ShadoWSneaK<< หรือ ฟลุ๊คคุง - ลูกค้าใหม่ไฟแรง OC โดน ๆ แบบนี้ไม่รับได้เช่นไร! (คอมเม้นเยอะกว่าผู้สมัครเก่าบางคนอีก...)

2.เซอร์เบว ฮัมมิ่ง เจ้าของ OC นายก้อนหินริมทาง หรือ เบล - ถูกใจ! ท่านเป็นหนึ่งในกำลังใจในยามเมื่อพาราเลลทีมมีปัญหา (ช่วงที่หายไปยาว) หวังว่าปิดเทอมเราจะได้เจอกันนะ

3. เอฟเวนลี่ โวเกล เจ้าของ OC Eve The Restless หรือ ป้าคริส - ลูกค้าใหม่ท่านนี้มาแรงเช่นกัน ปิดเทอมหวังว่าจะได้เจอท่านอยู่ในบาร์เช่นกัน (เจอทุกวันไม่ใช่เหรอฟระ...)

4. เพลย์ กราวด์ เจ้าของ OC จ ร ะ เ ค้ ก โ น โ ก ะ - OC ตัวนี้ไม่ผ่านนะจ้ะ เนื่องจากมันธรรมดาไปนิดนึง ถ้ายังอยากสมัครอยู่ ก็ขอให้ PM ไปที่พิ้งค์เพื่อแก้ไขข้อมูล หรือจะสมัครใหม่ไปเลยก็ได้ไม่ว่ากัน

----

สุดท้ายขอขอบคุณหลายๆท่านที่ยังตามอ่านอยู่เสมอ แม้ว่าพาราเลลบาร์จะหายไปนานมาก เนื่องด้วยปัญหาหลาย ๆ อย่าง

หวังว่าปิดเทอมพวกเราจะได้เจอทุกท่านทั้ง 30 กว่า ชีวิต....มาอยู่ ณ บาร์นี้ (ถึง 10 ก็บุญแล้ว....)

ปล.ผู้ที่ไม่กล่าวถึงก็คิดไม่มีอะไรจ้า ผ่านปกติ~ (ขอบคุณบุคคลกลุ่มนี้เป็นพิเศษแต่บางคนอยู่ในสถานะคาบเส้นนะ...)

ปล.2 มีอะไรผิดพลาด เช่นผีเฝ้าบาร์ ยังอ่านอยู่แต่ไม่คอมเม้น แจ้งกันมาได้เน้อ (เนื่องจากมีแค่สองคนสอดส่องได้ไม่ทั่วถึง)

เงอะๆ อย่าเพิ่งน้อยไปใจไปน่อ ข้อยอยู่เน้ ~

ช่วงนี้เล่นบอร์ดไม่เยอะนะฮะ เพราะดันไปติดเฟซบุ๊ค (ป๊าดดดดด) จะดูก็ในส่วนของ PKBG อ่านะ เอาเป็นว่าขอโทษละกันที่ไม่ได้คอมเมนต์ แต่จะพยายามมาเป็นช่วงๆจ้า ><

- -) !!! คิดไม่ออก ...งั้นเดี๋ยวค่อยคิดใหม่เมื่อมีโอกาศ !

ติดต่อพิงขุขอแก้ไขข้อมูลดีก่า >< ~ ~ ~ ~ ~ ~

อะคริๆ ๆ ๆ

อ่าฮะ อ่าฮะ

ผมเองก็ไม่ได้ติดตามบาร์ทุกตอนอ่านะ ก็เลยอาจจะดูแล้วไม่ค่อยรู้เรื่องรู้ราว แต่ก็จะมาดู+พยายามมาเม้นต์เรื่อยๆครับ =o=

มาเม้นแล้วคร้าบบบบบ ><~!

ขออภัยตอนปิดเทอมไม่ได้ตามมาเกาะติดสถานการณ์เลย T^T

เอาล่ะ เริ่มเม้นเลยล่ะกันนะครับ~

ฟิกท่านก้อย

ช่างเป็นบทที่สนุกมาก~! >w< ชาวบาร์ของเราจะไปบุกป่าช้าเสียแล้ว แล้วจะรอดกลับมากี่คนละเนี่ย? *โดนรุม*

ส่วน 4 ช่องทั้งสองของเจ้ เม้นรายตัวละกันนะครับ

1.อาเฮียเซจิโร่ มาตามหนี้บาร์รึนี่ - - (คงจะไม่ถูกลอบสังหารก่อนได้เงินนะครับ เอิ๊กๆ)

[me=ยายแก่วูดูตาบอดอายุ 197 ปี]ดับอนาถ[/me]

2.ห้องน้ำผู้หญิงไม่ปลอดภัยอีกต่อไปแล้วรึนี่??? แล้วน้องแมวเพศเมียผมจะใช้ห้องน้ำที่หน๊ายยยย

[me=ยายแก่วูดูตาบอดอายุ 197 ปี]ดับอนาถ No.2[/me]

ขออภัยที่ไม่ได้ติดตามช่วงนึงนะฮะ ><"~ ปิดเทอมนี้จะเกาะหนึบตามบาร์และฟิกอื่นๆเลย~!

ยังอยู่ครับ ยังอยู่ อ่านเรื่อยๆนะ แต่ OC ผมมันยังไม่ได้ออกมาซะทีน่ะ ก็เลยยังไม่ได้คอมเม้นไรมาก - -

เพิ่งมาเห็นประกาศ

รายชื่อสีส้มกับม่วงก็มีชอบอยู่หลายคนเหมือนกัน

ไม่อยากให้หายไปเลย

ใครรู้ตัวว่ากำลังอยู่ในช่วงอันตราย โปรดมาเม้นท์โดยด่วน!

ปล.ฟิคตอนพิเศษ Part 4 คงอีกนานกว่าจะลง(เริ่มยุ่งกับการสอบแล้ว) ใครจะแต่งต่อก็แต่งไปได้เลย ไม่ว่า งิงิ

โอ ตัวแดงตึมเยย....=A=

ของเขาดีนะตัวเธอว์ทำไมถึงไม่มาเม้นงะ 555+

ทีมพาราไม่ดุหรอก รีบๆกลับมานะ

**ปล.ป้าวันเขาสมัครบรอดนะ แต่ไม่ค่อยเข้ามา

'__' ติดรายชื่อสีม่วง!!~

เค้าเองหายหน้าหายไปไปประมาณสองเดือน แต่ช่วงนี้กลับมาแล้วนะเออ!

มาสานต่อธุรกิจ(?)กันต่อเถอะตัว!

ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดเลยน่ะช่วงนี้ ยังไงก็ ช่วงปิดเทอมจะเข้ามาอ่านเน้อ อัพเยอะๆละกัน

/ว่าแล้วก็ขับ F-22 จากไป

ยังติดตามอยุ่เรื่อยๆคร้าบบบ เพียงแค่ไม่ค่อยได้ล็อคบอร์ด และ ไม่ค่อยเม้นท์

ต่อจากนี้ไปจะเข้ามากระดุ่บดุ่ยในบอร์ดและพาราเรลบาร์มากขึ้นครับบ ><"

รับทราบการยืนยันตัวของหลายๆ ท่านเรียบร้อย!

แก้ไขข้อมูลผู้มีแววจะโดนตัดแล้วเน้อ~

ผู้ที่มีรายชื่ออยู่ใน โซนแดง และ ส้ม (แต่ตอนนี้สีชื่อกลับเป็นปกติ) รอฟังหัวข้อการทำโทษ เร็วๆ นี้~

และผู้ที่อยู่ในโซน สีฟ้า (ผู้แอบสมัครทาง PM) จะมีการทดสอบจากพาราเลลทีมเล็กน้อย เพื่อเป็นการรับน้องใหม่ (?)

แจ้งถึง เค้ก รีบแก้โปรไฟล์หรือถ้าจะใช้ตัวใหม่สมัครก็เร็วๆ หน่อยเน้อ เดี๋ยวจะแบ่งบทไม่ทัน

มีหลายตัวละครที่ยังอยากให้อยู่ต่อมากๆ รีบกลับมาเม้นต์โดยด่วน ว่าแต่มีเทสด้วยแฮะ

[me=Eve The Restless]ซ้อมกระโดด Drok Kick และ Sweep Kick เตรียมลงแข่ง (จะบ้ารึเอ็ง รับน้อง ไม่ใช่ซ้อมมวยเจ้ย)[/me]

มารายงานว่ายังอ่าตลอดนะคร้าบ แค่ไม่เมนท์เท่านั้นเอง หัวตื้อๆเลยไม่ค่อยมีคอมเมนท์เป็นพิเศษน่ะคร้าบ ผมอ่านทุกตอนเลยนะคร้าบ~~

ปล.ฟิคในบาร์ผมไม่ค่อยได้อ่าน ช่วงนี้ค่อนข้างไม่ว่างน่ะครับ เดี๋ยวเสาร์อาทิตย์จะตามอ่านให้จบ

ดีนะ ที่ชื่อช้านไม่มีสี...

ปล.ตั้งกล้องรอทำสกู๊ปบทลงโทษ

เค้าขอโทษ = =  :pika01:   (แอบตาม)อ่านอยู่ตลอดจ้าา

ก็นะ  กว่าจะได้มาอ่าน ก็ตามไปตอนถึงสองตอนทุกครั้งอ่ะ 

ก็จะพยายามมาเม้นต์ให้ทันแล้วกัน :pika03:

ย้าก!*พุ่งไถลพื้นมาด้วยความเร็วสูง* ขอโทษฮะ ที่เราอ่านแล้วไม่เม้น Q_Q

อาหารหลักได้กินกันไปแล้ว มาตาของหวานมั่ง~!

นี่มัน... ซึนใช่ไหมเนี่ย?

โห อีริคตายแล้วรึเนี่ย ยังไม่ทันเข้าบาร์เลย...(ไม่ใช่แล้ว!)

ปล.ได้โพสที่ 200 ของบาร์!

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.