Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[56k Warning!] Comic Parallel Bar [CLOSE]

"Pink Marker"

Recommended Posts

ทีนี้ จะไม่ใช่แค่ " 3 คน" แล้วสินะ ฮ่าๆๆๆๆๆ

อยากมาต่อจังพรุ่งนี้...ไม่รู้จะไหวไหม

อ้า~อยากเห็นสีหน้าของ เหยื่อ... เอ้ย ผู้หวังดีคนต่อๆไปจัง 55+

[me=WhiteAbsol]โดนเพื่อนมิโดริกินหัว[/me]

• Replies 436
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• "Pink Marker"

36

• ลูคุงไม่ถึกนะ

25

• ..Two..World..

25

• Risu

24

ฮ่าๆ ไวท์กับอลินี่โยนงานหใ้อีริคเฉยเลย แต่อีริคมีหลายฟอร์ม กลัวอะไรไป?

อ่านฟิคแล้วอยากพูดว่า....วานิจังมาวาดภาพประกอบด่วนเลยคร้าบ!!!!

งานนี้สามหนุ่มต้องเล่นกับวิญญาณแล้วสินะ เหอๆๆ ว่าแต่เพื่อนคนไหนของมิโดรินะที่หายไป(ปกติก็ไม่รู้อยู่แล้วนี้หน่าว่ามีใครบ้าง)

แต่ละคนก็มีวิธีสรรหาการหนีได้เหลือร้ายจริงๆ(แต่ไม่วายถกจับไปทั้งหมดนั้นละ) แต่ว่าช่วงสุดท้ายนี้สิ...

มิโดริ : ขอบคุณมากๆเลยคะ แต่แค่ 4 คนเหมือนยังไม่พอเลยนะคะ ไปหาคนช่วยเพิ่มดีมั้ยคะ

ฟิเลน : ..........(สวดตารางธาตุ)

อีริค : ..........(สอดส่องหาแมลงสาบ เพื่อให้อีกฟอร์มรับเคราะห์แทน)

เฟอร์ริก : เป็นความคิดที่ดีมากๆๆๆๆเลยครับ! เราต้องหาคนเพิ่ม (ถือโอกาสจับมือมิโดริ)

มิ โดริ : งั้นไปกันเลยค่ะ! ไปหาคนช่วยรายต่อไปกันค่า~!

แสดงท่าทีได้อยากยอดเยี่ยมมาก~!! ขอให้โชคดีนะทั้งสามคน!

เสียงปริศนา - จะช่วยเราไหมมมมมม~

Me/ หืม? ช่วยสิ!!!! เรื่องผีฉันถนัดอยู่แล้ว~

ขอขอบคุณทุกๆคนที่ยังแวะเวียนบาร์นะฮะ

เอาเป็นว่าตอนนี้...ลงฟิคได้แล้วล่ะฮะ เพียงแต่ต้องมาขออนุญาติเรากับพี่ไวท์ก่อนน่ะฮะ...(เพราะยังจัดการด้านนี้ไม่เรียบร้อยเท่าไหร่...)

บาร์เปิดให้ลงฟิคได้แล้วล่ะฮะ!~

ความเดิมตอนที่แล้ว

เพื่อนของมิโดริได้หายตัวไป เธอจึงมาขอความช่วยเหลือจากเหล่าคนในบาร์ และได้คนช่วย(เหยื่อ)มา 3 ราย อันได้แก่ เฟอร์ริก ฟิเลน และอีริค และตอนนี้เธอกำลังหาคนช่วยเพิ่ม แล้วใครจะเป็นคนช่วย(เหยื่อ)รายต่อไปของเธอกันแน่ ไปติดตามกันต่อได้เลย

มิโดริ : อืม....ไปขอให้ใครช่วยดีนะ พวกคุณทั้งสามคนว่าไงคะ (หันหน้ามา)

อีริค : ขอเสนอ....น้องชายผมครับ!!!

เฟอร์ริก : เห็นด้วยกับอีริคเลยครับ ไปขอให้คุณดาร์กเนสช่วยเลยครับ หาเพื่อนช่วยได้ยิ่งเยอะยิ่งดีมากๆๆ เลยล่ะครับ

มิโดริ : คุณดาร์กเนสเหรอคะ ดูท่าเขาไว้ใจได้นะคะ งั้นฉันจะลองไปขอร้องเขานะคะ(เดินไปหาดาร์กเนส) สวัสดีค่ะ คุณดาร์กเนส

ดาร์กเนส : คะ...ครับ....(เอาแมวเข้าไปในผ้าคลุม)

มิโดริ : ฉันมีเรื่องขอร้องให้ช่วยหน่อยคะ ไม่ทราบว่าเป็นการรบกวนคุณมั้ยคะ

ดาร์กเนส : ไม่เลยครับ~ =w=~

มิโดริ : ขอบคุณมากค่ะ ช่วยไปหาเพื่อนฉันที่ป่าช้าได้มั้ยคะ

ดาร์กเนส : ได้เลยครับ~

มิโดริ(จับมือดาร์กเนส) : ขอบคุณมากๆเลยคะ

ดาร์กเนส : - //// - (หน้าแดง)

เฟอร์ริก  : แหม~ คุณดาร์กเนสเนี่ย เป็นคนดีจริงๆเลยนะครับเนี่ย (เขย่ามือดาร์กเนส)

อีริค : ดาร์ก พยายามเข้านะ! (เผ่น แต่เฟอร์จับชายเสื้อสูทไว้ได้) (อีกแล้ว - -)

เมื่อได้คนช่วย(เหยื่อ)รายที่ 4 แล้ว มิโดริก็หาคนช่วย(เหยื่อ)รายต่อไป แต่ไม่รู้จะเอาใครดีเลยหันไปปรึกษาดาร์กเนส

มิโดริ : คุณดาร์กเนสค่ะ ต่อไปชวนใครมาช่วยดีคะ

ดาร์กเนส : คุณ.... เอ่อ... อืม - - ... (ทำท่าครุ่นคิดสักพัก) คุณ...มารุ~! =o=~!

มิโดริ : แต่ไม่เห็นคุณมารุเลยนี่คะ จะชวนเขาได้ไงคะ

ในขณะที่มิโดริกำลังกลุ้มเพราะไม่รู้จะหาใครมาช่วย ในตอนนั้นเองเอก็เดินเข้ามาหาเธอ

เอ(เก๊กหล่อ) : สวัสดีครับมิโดริจัง ดูท่ากำลังกลุ้มใจอยู่สินะครับ มีอะไรให้ผมช่วยก็บอกได้เลยนะครับ (เหล่ดาร์กเนสแล้วคิดในใจ 'ไอโลโซคลุมผ้าฮุ้ดนั่นอีกแล้ว คราวนี้ชั้นต้องแย่งมิโดริจังมาจากนายให้ได้' (เพลิงลุกโชน))

มิโดริ(มองเออย่างไม่ไว้ใจและค่อยๆถอย) : อย่างคุณเอเนี่ยนะคะจะช่วย

เอ(เก๊กหล่อพร้อมปล่อยประกายปิ้งๆรอบตัว) : แน่นอนอยู่แล้วครับ เพราะผมเป็นคนชอบช่วยเหลือ ยิ่งสาวสวยอย่างมิโดริจังแล้ว ผมยินดีช่วยอย่างเต็มใจโดยไม่มีเงื่อนไขเลยครับ

มิโดริยังคงมองเออย่างไม่ไว้ใจ ขณะนั้นอีริคที่กำลังพยายามหนีเห็นเอจึงทักทาย

อีริค : สวัสดีครับคุณเอ อ๋อ! จะมาแทนที่ผมใช้มั้ยครับ? ได้เลยครับ ด้วยความยินดี (โค้งตัว จากนั้นทำท่าจะเผ่น แต่ถูกเฟอร์ริกดึงชายเสื้อสูทไว้ได้อีกแล้ว)

เฟอร์ริก : เอ็ง เอ้ย คุณจะไปไหนวะ เอ้ย ครับอีริค~ (ยิ้มให้อีริค)

อีริค : ปะ..เปล่าครับ คะ..คือ ผะ..ผมจะไป...จะไป...อ้อ! ไปจับมือกับคุณเอน่ะครับ =w="

เฟอร์ริก : เหรอครับ จะว่าไป ผมว่าเอนี่ก็เหมาะสมดีนะครับ คุณมิโดริ...

ฟิเลน : แต่ผมไม่อยากให้เขามาเกี่ยวข้องยังไงก็ไม่รู้สินะครับ...

อีริค : รับคุณเอมาร่วมวงก็ได้ครับ ผมจะได้เผ่นได้สะดวกหน่อย... (ทำท่าจะหนี แต่โดนเฟอร์ริกจับชายเสื้อได้) (รอบที่เท่าไหร่แล้วเนี่ย - -)

เฟอร์ริก : คุณอีริคนี่ก็ ใจเสาะจริงๆนะครับผม (ยิ้มหวาน)

อีริค : พะ..ผมไม่ได้ใจเสาะนะครับ!! ผมแค่...แค่...แค่...แค่จะเข้าไปจับมือกับคุณเออีกรอบ ในฐานะที่เขากำลังจะมาเป็นเพื่อนร่วมทีมคนใหม่เท่านั้นเองครับ! (เหงื่อเริ่มตก)

มิโดริ : ไม่เอาหรอกค่ะ วันก่อนเขาทำเรื่องไม่ดีกับคุณดาร์กเนส ยังไงเขาก็ดูไม่น่าไว้ใจค่ะ

เอ : ผมเป็นคนดีกับสาวๆนะครับมิโดริจัง (ยิ้มแบบเก๊กหล่อ)

มิโดริก็ยังมองเออย่างไม่ไว้ใจอยู่ดี  และกลัวว่าเออาจจะแอบทำร้ายดาร์กเนสเลยให้เพื่อนของเธอพาไปซ่อนตัวก่อน

มิโดริ - ถ้าคุณเอเป็นคนดีกับสาวๆจริงละก็ งั้นช่วยไปตามหาเพื่อนฉันที่ป่าช้าได้มั้ยคะ

เอ : ถ้าเพื่อสาวน้อยเช่นคุณ ผมก็ยินดีครับ (ประคองมือมิโดริขึ้นมาทำให้เจ้าตัวหน้าแดงเล็กน้อย)

แต่มิโดริรีบผลักตัวเอแล้วไปขอความเห็นจากคนอื่นว่าจะชวนใครต่อดี

ฟิเลน : ตัวยุ่งมาจนได้ (เหล่เอ)

เอ : ถึงฉันเป็นตัวยุ่ง แต่นายก็ยอมให้ฉันยุ่งไม่ใช่รึไง (เหลือบกลับ)

ฟิเลน : ไม่ใช่ผม แต่เป็นคุณมิโดริ (เชิด)

เฟอร์ริก : เอาเป็นว่า ยินดีมากเลยนะครับ คุณเอ (จับมือ แต่ก็แอบบีบมือ...)

เอ : เออ (ทั้งสองบีบมือจนดัง กร๊อบ!)

อีริค : ยะ..อย่าเพิ่งทะเลาะกันตอนนี้เลยครับ ผมว่า เราน่าจะหาสมาชิกใหม่ให้ได้ก่อนดีกว่านะครับ?

มิโดริ : จริงด้วยค่ะคุณอีริคพูดถูก ตอนนี้เรามาหาคนช่วยเพิ่มก่อนดีกว่าค่ะ คุณอีริคคะ ต่อไปชวนใครดีคะ

อีริค : ผมคิดว่า......

ในตอนนั้นเองมารุก็เดินเซเข้ามาในบาร์

มารุ(ฝืนยิ้มแห้งๆ) : สวัสดีทุกคนครับ.......มาถึงซะที.........

ฟิเลน : โอ้ นั่นคุณมารุนี่ครับ

มิโดริ : เอ๊ะ เมื่อกี้เสียงคุณมารุนี่คะ

อีริค : ถ้างั้น ผมขอเสนอคุณมารุครับ

มิโดริ : ก็ดีนะคะ แต่ฉันว่าดูเขาเหนื่อยๆไงไม่รู้ ต้องเลี้ยงอะไรเขาสักหน่อยแล้วล่ะคะ

อีริค : ดีเลยครับ.. (ค่อยๆย่องออกไปอย่างเงียบเชียบ แต่ก็ไม่วาย ถูกเฟอร์ริกดึงชายเสื้อสูทได้อีกแล้ว)

เฟอร์ริก : เอ็ง เฮ้ย คุณเนี่ย หนีเก่งจังนะ~ (กระชากอีริคมาอย่างหน้าชิดหน้าแล้วหันมายิ้มให้กับมิโดริ) เรื่องเลี้ยงคุณมารุเนี่ย ผมเสนอให้คุณเอเลี้ยงครับ

มิโดริ : ไม่เป็นไรหรอกค่ะ เกรงใจคุณเอเขา อีกอย่างเพื่อนฉัน 2 คน ก็อยากกินน้ำแข็งใสกันพอดีด้วยค่ะ (ยิ้มหลอนๆ)

เฟอร์ริก(เริ่มขนลุก) : งะ....งั้นเหรอครับ....

อีริค(จะหนีแต่โดนเฟอร์ริกดึงชายเสื้อสูทอีกแล้ว) : อย่าเอามือสกปรกๆของคุณมาจับเสื้อของผมนะครับคุณเฟอร์ริก..

เฟอร์ริก : ก็คุณจะหนีผมนี่ อีริค....(เอ็งต้องอยู่เป็นเพื่อนตรูสิหว้า.... ยิ่งตอนนี้ตรูขนลุกอยู่ด้วย....)

มิโดริเดินไปหามารุ มารุเห็นเธอเดินมาเลยยิ้มให้

มิโดริ : คุณมารุค่ะ ไปกินน้ำแข็งใสกับเพื่อนฉันมั้ยคะ เดี๋ยวฉันเลี้ยงเอง (ยิ้มปกติ)

มารุ(หน้าบานขึ้นเล็กน้อย) : เอ๋ จะดีเหรอครับ? (ปาดเหงื่อ)

มิโดริ : ไม่ต้องเกรงใจหรอกคะ ไปนั่งคุยกันมุมนู้นดีกว่าคะ (ดึงมารุไปนั่งที่มุมหนึ่ง แล้วหันไปทางเฟียร์) มาสเตอร์ชั่วคราวค่ะ ขอน้ำแข็งใสถ้วยพิเศษ 4 ถ้วยค่ะ!

มารุ : ~~? (งงสักแป๊บ แล้วนั่งแบบอาย ๆ เอามือซุกเข่า)

เฟียร์ : 4 ถ้วยเหรอ...อืม...(ทำแล้วออกมาวางให้เอง)

มิโดริ : ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวค่อยจ่ายตอนทานเสร็จนะคะ (ยิ้มหลอนๆ)

เฟียร์ : ...............(รีบกลับไปที่เคาน์เตอร์ด้วยอาการขนลุก)

มารุ : 4ถ้วยเลยเหรอครับ เอ่อ... (หันซ้ายขวา) เรียกคุณเอ มาทานด้วยดีหว่าไหมครับ?

มิโดริ : ไม่ต้องหรอกค่ะ เพราะสองถ้วยนี้เป็นของเพื่อนฉันเองค่ะ พอดีเขาอยากทานขึ้นมาน่ะค่ะ (ยิ้มปกติ)

มารุ : อ่าฮะ? (ทำหน้าแบ๊ว)

มิโดริ : งั้นทานเลยดีกว่าค่ะ

มารุ(แซะน้ำแข็งทำท่ารอเพื่อนมิโดริ) : .......? (ทำหน้าสงสัยนิด ๆ)....เอ่อ เพื่อนคุณล่ะครับ?

มิโดริ : ก็มาแล้วไงค่ะ คุณมารุไม่เห็นเหรอคะ

มารุ : อ๋อ หรือว่าจะเป็นคุณเอ กับคุณอารากิ ครับ? (ชี้ไปที่หน้าบาร์)

มิโดริ : แหม~ ไม่ใช่สองคนนั้นหรอกคะ (ยิ่งคุณเอยิ่งไม่ใช่เลย)(คิดในใจ)

มารุ : อ่า...เหรอครับ?.....งั้นก็ ไม่เกรงใจล่ะครับ (ยิ้มระรื่นพร้อมจ้วงน้ำแข็งทันที)

ในขณะที่ทั้งสองกำลังคุยกัน บรรยายกาศในบาร์ก็ได้หนาวสะท้านไปทั่วบาร์แล้ว เหมือนภาพนี้ >> http://i255.photobucket.com/albums/hh146/P_waninoko/q1.jpg แต่ละคนจึงเริ่มออกอาการแปลกๆ

เฟียร์ : ..........(เริ่มขนลุกด้วยความหลอน)

อีริค : ทะ...ทำไมจู่ๆ ก็หนาวยะเยือกล่ะครับเนี่ย? (สั่นกึกๆ)มะ..มาสเตอร์ ระ..เร่งแอร์ระ..หรอคะ..ครับ??

เฟียร์ : วะ...เวจส์ลดแอร์ที...

เวจส์ : เห? ฉันว่ามันพอดีนะคะมาสเตอร์

เอ : กะ....เกิดมา ตรูเพิ่งเคยสัมผัส.....คะ.....ความหนาวขนาดนี้....ปะ....เป็นครั้งแรกนะเนี่ย......(สั่นกึกๆจนโต๊ะสั่นไปด้วย)

เฟอร์ริก : บริ๋อ!~ หนาว...

ฟิเลน : มันก็แค่พลังงาน ๆ ๆ (ร่ายซ้ำๆ)

อารากิ : ละ.....ลูคาริโอ้จัง.....นะ.....หนาวสินะ ไม่ต้องห่วงนะครับ ดะ....เดี๋ยวผมให้ความอบอุ่นเอง (เอาลูคาริโอ้ไว้ในเสื้อ)

ดาร์กเนส(หลบอยู่ที่ไหนสักแห่งใกล้ๆกับอีริค) : นะ....หนาวจนขยับไม่ได้แล้ว พวกคุณช่วยออกไปห่างๆผมได้มั้ยครับ ผะ....เผื่อผมจะได้อุ่นขึ้นบ้างนะครับ

เสียงปริศนา : ไม่ได้หรอก ก็มิโดริบอกให้ดูแลปกป้อง และห้ามออกห่างจากคุณแม้แต่ก้าวเดียว เพราะงั้นพวกเราจะไม่ออกห่างจากคุณอย่างเด็ดขาด!

ดาร์กเนส(คิดในใจ) : กรรมของตรูจริงๆ = ="

แต่ดูเหมือนมิโดริกับมารุจะไม่รู้สึกถึงความหนาวนี้เลยสักนิด

มารุ : อากาศดีจังนะครับคุณมิโดริ (ยิ้มระรื่นพร้อมจ้วงน้ำแข็งคำที่สาม)

มิโดริ(ยิ้มปกติ) : นั่นสิค่ะ

มารุ(เลียนมข้นที่ติดช้อน) : คุณมิโดริทานเร็วนะครับ สามถ้วยหายไปตั้งเยอะเชียว ชอบน้ำแข็งใสสินะครับนี่

มิโดริ : ฉันเพิ่งทานไปแค่นิดเดียวเองนะคะ แต่จะว่าไปก็หายไปเยอะอยู่นะคะ เพื่อนฉันเนี่ยทานเร็วกันจัง (ยิ้มปกติแล้วตักน้ำแข็งเข้าปาก)

อีริค : เฮือก!! ยะ...อยู่ๆก็นะ..หนาวกว่าดะ..เดิมอีกแฮะ...

ดาร์กเนส : (พยายามเดินมา แล้วส่งเสื้อกันหนาวให้อีริค)

อีริค : ขะ..ขอบใจมากดาร์ก...

เฟอร์ริก : ไม่น่าเชื่อว่า มันจะมีเพื่อนอยู่จริงเลยนะครับเนี่ย...(หน้าซีด)

ฟิเลน : มันก็แค่พลังงาน ๆ ๆ (ร่ายซ้ำๆ)

มารุ(จ้วงคำสุดท้าย) : อ่าฮะ~แต่ผมกินเร็วกว่านะ หมดแล้วครับ (ทำหน้าดีใจ) ขอบคุณที่เลี้ยงครับ~ (มองมิโดริกินน้ำแข็งไส)

มิโดริ(ตักเข้าปากอีกคำแล้ววางช่อน) : หมดแล้วเหรอคะ งั้นฉันมีเรื่องขอร้องให้ช่วยหน่อยคะ เป็นการรบกวนมั้ยคะ

มารุ : อ๋อครับ? (เอียงคอนิด ๆ ทำท่าแบ๊วรอมิโดริเคี้ยวโอโจ้)

มิโดริ : ช่วยไปตามหาเพื่อนฉันที่ป่าช้าได้มั้ยคะ

มารุ : ป่าช้าเหรอครับ? ป่าช้าแถวไหนครับ น่าสนจังเลย~(หยิบtraveling staff ขึ้นมาลูบเล่น สักพักเปลี่ยนมาสนใจว่ามิโดริจะตอบว่าไงแทน)

เฟอร์ริก : ลุ้นเหยื่อ ทั้งทียังจับเสื้ออีริคต่อไป...

อีริค : ยังคงหาจังหวะชิ่งอยู่เรื่อยๆ...

มิโดริ(ทำหน้าคิด) : เอ~ ถ้าจำชื่อไม่ผิด ก็ป่าช้ากุ๊กกู๋น่ะค่ะ

มารุ : เห~ ยังไม่เคยไปด้วยสิ ตกลงครับ ๆ ไปตอนไหนครับ? (ทำท่าดีใจสุดขีด)

มิโดริ(ยิ้มปกติ) : ขอบคุณคุณมารุมากเลยค่ะ คิดว่าน่าจะเป็นตอนเที่ยงคืนน่ะค่ะ

มารุ : อ่า ยินดีครับ~……….(นั่งต่อสักพักนึง ทำท่าเหมือนคิดอะไรออก)

มิโดริ : ขอบคุณมากจริงๆค่ะ (แล้วพูดพึมพำพลางนับนิ้ว)

มารุ : โอ๋? นับอะไรครับนั่น หรือว่า.....เอ๋...เพื่อนคุณมิโดริหายไปหลายคนเหรอครับเนี่ย (ยิ้มหุบ)

มิโดริ(ยิ้มปกติ) : เปล่าหรอกค่ะ นับจำนวนคนที่จะไปช่วยตามหาเพื่อนน่ะค่ะ

มารุ : อ๋อ อ่า เหรอครับ เหะเหะเหะ(กลับมายิ้มเล็ก ๆพลางแลซ้ายแลขวา เริ่มสังเกตว่าคนในบาร์กำลังทำท่าจับสั่นกันยกใหญ่ )

มิโดริ : ตอนนี้คนที่ไปด้วย อืม...ก็มีคุณเฟอร์ริก คุณฟิเลน คุณอีริค คุณดาร์กเนส คุณเอ แล้วก็คุณมารุ รวมแล้วก็....6คน เยอะพอยังเหรอค่ะ(หันมาทางพวกเฟอร์ริก)

ฟิเลน : ดูเยอะเกินความจำเป็นเลยล่ะครับ....

เฟอร์ริก(อุดปากฟิเลน) : ไม่หรอกครับ ไปกันเยอะๆล่ะดี แหะๆ...

มารุ(เงี่ยหูฟังได้ยินแล้วหันกลับมาหาคุณมิโดริ) : โอ๋ ไปกันหลายคนสินะครับเนี่ย

มิโดริ : คิดว่าไปหาคนเพิ่มอีกดีมั้ยคะ

เฟอร์ริก : ครับดีครับ (ยิ้มหล่อให้มิโดริ)

และตอนนั้นเองเครทคุงก็เข้ามาในบาร์ด้วยสีหน้าที่บ่งบอกว่า ตรูสิ้นหวังแล้ว ตรูไม่ได้ข่าวเด็ดเลย ตรูขอออกจากโหมดแห่งความเป็นจริง

มารุ : อ๊ะดีครับ โอ๊ะ~คุณเครชชี่?

เครทคุง : (ทำหน้างงๆ เพราะไม่รู้ว่าใครเป็นใคร)

ฟิเลน : นักข่าวเหรอ...(เหล่)

มารุ : คุณเครชชี่คร้าบ~ คุณมิโดริจะพาพวกผมไปป่าช้ากุ๊กกู๋ล่ะ(ออกตัวชวนคนไปด้วยอย่างกระปรี้กระเปร่า)

เครทคุง : ป่าช้ากุ๊กกู๋เหรอ....(ทำหน้าคิด) จะว่าไปป่าช้านั่นมัน.....(แล้วทำหน้ามีเลศนัย) ผมขอปฎิเสธครับเพราะผมมีงานน่ะครับ (หันไปหาอารากิ) ท่านอารากิ๊ มาให้สัมภาษณ์ผมเพื่อเป็นการเติมพลังให้ผมหน่อยคร้าบ~!

อารากิ(ทำหน้าซีด) : อ้ายยยย!!!! ไอนักข่าวโรคจิตอีกแล้ว อย่ามาตามช้านนนนน!!!!! (รีบวิ่งไปห้องครัวโดยด่วน)

มารุ(ทำหน้าเสียดาย) : หว้า~ เสียดายจัง นึกว่าคุณเครชชี่จะไปซะอีก

อีริค : อ้าว คุณนักข่าวไม่อยู่แล้วหรอ? มาไวไปไวแฮะ เฮ้อ~...

วอลโล่(เดินผ่านมา) : เมื่อกี้ได้ยินแว่วๆว่ากำลังจะไป แล้วจะไปไหนกันหรือครับ?

ฟิเลน : ไปตามหาเพื่อนคุณมิโดริน่ะครับ...

เฟอร์ริก(จับอีริคไว้เพราะทำท่าจะหนีอีกแล้ว) : จะว่าไป คุณวอลโล่ก็ดูจะอยากไปนี่ครับ? คุณมิโดริชวนเขาสิครับ

มารุ : (เริ่มสงสัยนิด ๆ ว่าทำไมดอกไม้บนหัวเปล่งแสงแว้บๆ)

มิโดริ : คุณวอลโล่เหรอคะ ก็ดีนะคะ

มารุ : เอ่...เอ่อ งั้นคืนนี้เจอกันครับ คุณมิโดริ ขอบคุณที่เลี้ยงแล้วก็ชวนไป "เที่ยว" ครับ (ลุกขึ้น)

มิโดริ : อ่อ ค่ะคุณมารุแล้วเจอกันนะคะ (หันไปทางวอลโล่) คุณวอลโล่ค่ะ ฉันมีเรื่องขอร้องให้ช่วยหน่อยคะ

วอลโล่ : อะไรหรอครับ?

มารุ : (จู่ๆ ดอกไม้บนหัวเบนไปตรงกับดอกไม้ของมิโดริ ทำหน้างงนิด ๆ แล้วมองไปที่วอลโล่กับมิโดริ แต่ไม่คิดอะไรมากแล้วแว้บเข้าห้องน้ำ)

มิโดริ : ช่วยไปตามหาเพื่อนฉันที่ป่าช้าหน่อยได้มั้ยคะ

วอลโล่ : ป่าช้าสินะครับ ไปกันตอนไหนครับ

มิโดริ : คิดว่าคงเป็นคืนนี้น่ะค่ะ ตกลงคุณวอลโล่จะไปด้วยสินะคะ

วอลโล่ : "น่าจะ"ได้นะครับ

ดาร์กเนส : เอาล่ะ แพ็คเสื้อคลุมเสร็จแล้ว~

ฟิเลน(พูดลอยๆ) : สถานที่ชั้นต่ำ...

ดาร์กเนส : = ="

เฟอร์ริก(อุดปากฟิเลนอีกระลอก) เอ่อ ตกลงคุณวอลโล่จะไปด้วยสินะครับ (ยิ้ม)

วอลโล่ : ครับ ผมจะได้ไปเยี่ยมเพื่อนๆผมด้วย

อีริค : เจ๋งมากครับคุณวอลโล่! ทีนี้ผมก็... (เผ่น แต่โดนเฟอร์ริกจับชายเสื้อไว้ได้)

มิโดริ : ขอบคุณมากๆค่ะ เท่านี้น่าจะพอแล้วน่ะค่ะ ทุกคนว่าไงคะ

เฟอร์ริก(จับทั้งฟิเลนและอีริค) : ผมคิดว่าน่าจะเพิ่มอีกคนนะครับ ลองไปขอร้องคุณอารากิดูสิครับ....

มิโดริ : แล้วคุณอารากิอยู่ที่ไหนเหรอค่ะ

เฟอร์ริก : คิดว่าน่าจะอยู่ห้องครัวแหละครับ(ยิ้ม)

มิโดริ : ขอบคุณมากค่ะ(แล้วก็เดินไปยังห้องครัว)

เฟอร์ริก : ครับๆ ด้วยความยินดีครับ เฮ้ย พวกเอ็งอย่าหนีสิเว้ย! (ล็อคคอฟิเลนและอีริค)

ที่ห้องครัว

มิโดริ : เอ~ คุณอารากิอยู่ไหนน้า เอ๊ะ....(เห็นหางลูคาริโอ้เข้า) สงสัยจะอยู่ตรงนั้นมั้ง(เดินไปยังหางลูคาริโอ้) คุณอารากิใช่มั้ยคะ

อารากิ(สะดุ้ง) : กริ๊ดดดดดด!!!!!! (กลับสภาพเดิม) อ้าว คุณมิโดริเองเหรอครับ ผมนึกว่าเป็นนักข่าวโรคจิตนั่นซะอีก ว่าแต่มีธุระอะไรเหรอครับ

มิโดริ(ตกใจเล็กน้อยแล้วยิ้มปกติ) : เอ่อ....ฉันมีเรื่องอยากให้คุณอารากิช่วยหน่อยน่ะค่ะ

อารากิ : เรื่องอะไรเหรอครับ ถ้าผมพอช่วยได้ก็จะช่วยครับ

มิโดริ : ช่วยตามหาเพื่อนฉันที่ป่าช้าได้มั้ยคะ

อารากิ : ป่าช้าเหรอครับ งั้นหมายความว่าจะได้เจอพวกผีสินะครับ

มิโดริ(พยักหน้า) : ใช่ค่ะ

อารากิ(ทำหน้าดีใจ กอดลูคาริโอ้แน่น) : โอ้~ ผมอยากเจอพวกผีอยู่พอดีเลยครับ เรื่องนี้ผมยินดีช่วยเต็มกำลังเลยครับ แล้วจะไปกันเมื่อไหร่ครับ

มิโดริ : คิดว่าคงเป็นตอนเที่ยงคืนน่ะค่ะ

อารากิ : เที่ยงคืนเหรอครับ ผมเสร็จงานพอดีเลยครับ งั้นเจอกันคืนนี้น่ะครับ ผมขอตัวทำงานก่อนนะครับ

มิโดริ : ค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ(เดินออกจากห้องครัว เผอิญเห็นมารุหันซ้ายขวา) คุณมารุมาทำอะไรแถวนี้คะ

มารุ : อ้าว คุณมิโดริ ผมจะไปห้องน้ำน่ะครับ แต่เดินไปเดินมา ไม่รู้ทำไมมาโผล่ที่นี่ได้น่ะครับ

มิโดริ : หลงทางอีกแล้วสิน่ะค่ะ เดี๋ยวฉันนำทางไปห้องน้ำให้ค่ะ (จับมือมารุพาไป)

มารุ(หน้าแดงเล็กน้อย) : ขะ....ขอบคุณครับ

หลังจากพามารุมายังห้องน้ำแล้ว มิโดริก็กลับมาที่หน้าบาร์

เฟอร์ริก : เป็นไงครับคุณมิโดริ ชวนคุณอารากิได้เปล่าครับ (พยายามล็อคคอฟิเลนกับอีริค)

มิโดริ : ได้ค่ะ ฉันคิดว่าคนน่าจะเยอะพอแล้วนะคะ ทุกคนคิดว่าไงค่ะ

เฟอร์ริก : ครับๆ คิดว่าเยอะแล้วล่ะครับ.... เฮ้ย อย่ากัดแขนตรูสิเว้ย!

มิโดริ : งั้นวันนี้พวกเราทั้งหมดอยู่กันที่นี่จนถึงเที่ยงคืนเลยนะคะ มาสเตอร์ชั่วคราวอนุญาตมั้ยคะ (ยิ้มหลอนๆ)

เฟียร์ : ยินดีเสมอ...(ขนลุก)

มิโดริ : แล้วทุกคนว่าไงคะ (ยิ้มหลอนๆ)

ฟิเลน : มะ...(โดนอุดปากอีกรอบ)

เฟอร์ริก : ครับๆ ได้ครับ ไม่มีปัญหา (ยิ้ม)

เอ(จิบกาแฟ) : ทางผมก็ไม่มีปัญหาครับ (เก๊กหน้าหล่อในท่าถือถ้วยกาแฟ)

อีริค : งั้นผมขอตัวไปหาอะไรรองท้องก่อนนะครับ (เตรียมเผ่น แต่ถูกเฟอร์ริกดึงชายเสื้อสูทได้อีกแล้ว)

เฟอร์ริก : ไปหาอะไรรองท้องงั้นเหรอ ก็ไปพร้อมกันสิ

ดาร์กเนส : (ใส่ผ้าคลุมล่องหนอยู่เลยไม่มีใครมองเห็น แต่ก็ถูกเพื่อนมิโดริคุมตัวไว้)

วอลโล่ : (นั่งเงียบอยู่มุมหนึ่งของบาร์)

มารุ : (ออกจากห้องน้ำแล้ว)

มิโดริ : เป็นอันว่าทุกคนตกลงสินะคะ งั้นเที่ยงคืนนี้เราจะออกเดินทางไปยังป่ากุ๊กกู๋กันเลยนะคะ (ยิ้มหลอนๆ พร้อมกับมีเงารางๆโผล่จากด้านหลังมิโดริ)

เฟอร์ริก : กลืนน้ำลาย

ฟิเลน : สวดตารางธาตุ

อีริค  : สั่นกึกๆ พร้อมกับสอดส่องหาแมลงสาบต่อไป...

เอ : หน้าซีด ตาขาว กาแฟออกจากปาก

ดาร์กเนส : สั่นเล็กน้อยในผ้าคลุมล่องหน

วอลโล่ : นั่งเงียบเหมือนเดิม

มารุ : เดินหลงไปไหนแล้วก็ไม่รู้

ทางด้านหนึ่งแถวไหนไม่รู้แต่อยู่ในบาร์เนี่ยแหละ มีใครคนหนึ่งกำลังยืนพิงกำแพง สีหน้าดูมีเลศนัย

เครทคุง : โอ้ ไม่น่าเชื่อว่าเราจะได้ยินเรื่องดีเข้า คนพวกนั้นกำลังจะไปป่าช้ากุ๊กกู๋ ป่าช้านั้นลือกันว่ามีสัปเหร่อคนหนึ่งที่ดูไม่เหมือนสัปเหร่ออยู่ด้วยสิ ถ้าเราถ่ายรูปสัปเหร่อนั้นได้อาจจะเป็นข่าวใหญ่เลยก็ได้ แถมท่านอารากิก็จะไปที่นั้นด้วย

หึหึ นายแบบชื่อดังแห่งเมืองใหญ่ บุกป่าช้างั้นเหรอ เป็นสกู๊ปที่ไม่เลวแฮะ ไม่แน่ว่าสกู๊ปนี้อาจทำให้เราได้กลับไปทำงานที่เมืองใหญ่ก็ได้ หึหึ ช่างเป็นการยิงปืนที่คุ้มค่าจริง ฮ่าๆๆๆๆ

แต่ว่าการตามล่าข่าวแบบนี้ คงต้องงัดท่าไม้ตายนั้นแล้วล่ะ ไม้ตายระดับเทพที่นักข่าวน้อยคนนักจะใช้ท่านี้ได้ หึหึ และเราก็เป็นหนึ่งในนั้นที่สามารถใช้ไม้ตายนี้ได้

เอาละ คราวนี้ท่านอารากิ ท่านไม่มีทางรอดแน่นอน ท่านเกิดมาเพื่อผมจริงๆ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

อารากิ(ขนลุกซู่) : เหมือนมีใครปล่อยรังสีอันน่ากลัวมายังเราเลย บรื้ออออ......

ทางด้านเครทคุงยังคงหัวเราะไม่เลิก จนกระทั่ง......

ใครบางคนที่เดินผ่านไปมา :

- ดูนั่นสิ คนอะไรไม่รู้หัวเราะอยู่ได้คนเดียว

- หัวเราะแบบคนบ้าด้วย

- ถ้าฉันจำไม่ผิด หมอนั่นเป็นนักข่าวด้วยนะ

- สงสัยจะเป็นนักข่าวที่ไม่ได้เรื่องสุดๆ แหงเลย

- ฉันว่าไม่ใช่หรอก น่าจะเป็นนักข่าวโรคจิตมากกว่า

- ใครบอก เป็นนักข่าวที่เพิ่งออกจากโรงพยาบาลบ้าต่างหาก

และอื่นๆอีกมากมาย

ทางด้านเครทคุงมีสภาพตัวแข็งทื่อเป็นหินไปชั่วขณะ แล้วกลับเข้าสู่โหมดหนีความเป็นจริง

เครทคุง : ใช่สิ ตรูมันเป็นนักข่าวคนนึงที่ไม่ได้เรื่อง เป็นนักข่าวโรคจิต เป็นนักข่าวที่แสนติงต๊อง ตรูไม่มีอะไรดีเลยสักนิด.........T T

จบตอนสองเพียงแค่นี้เหอะ -*-

To Be Continued

55555+ ฮาตอนท้ายแฮะ

สุดท้ายก้อหนีความจริงไม่พ้นหรอกน่าคุณนักข่าว~ =w="

แล้วจะไปรอดกันมั้ยเนี่ย? แต่ละคนนี่ กล้าๆทั้งนั้นเลย - -*

Guest bulbabenz

ฮาแตก แอร๊ววว~!

ไหนมานั่งนับเล่น โดนกระชากชายเสื้อกี่รอบเนี่ย หะหะ

อิริคเอ่ย~!!! ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จก็อยู่ที่นั้น ผมว่าใช้ักับคุณไม่ได้แล้วละครับ ฮะๆๆ

ดาร์กเนสคุงจะตามช่วยทั้งที ก็ลำบากต้องหลบเจ้าเอจัง(ตัวแสบ)อีกนะครับเนี้ย....

รู้สึกว่าจะมีแต่มารุคนเดียวแฮะ ที่มีภูมิต้านทานสภาวะ "หลอน" กับ "ขนลุก" ได้มากกว่าคนทั่วไปอานะ ว่าแต่มารุมีจุดมุ่งหมายแอบแฝงในการเดินทางรึเปล่าเนี้ย(จะไปหลงป่าช้ารึเปล่าน้า...)

ฟิเลน : สวดตารางธาตุ

ชอบอันนี้จังอ่ะ....

จะรอตอนต่อไปนะคร้าบ!!!!

ปล. ตอนที่ฟิเลนกำลังสวดตารางธาตุผมอยู่้ไหนอ่า TT-TT

แอบอู้จากงานมาอ่านนน (อีกจึ้ยเดียวก็เสร็จแล้วเนี่ยนะ)

555+

ดูเหมือนว่าคุณเครทจะหาหลุมให้ตัวเองไว้แล้ว หึหึหึ

เหยื่อที่เพิ่มเข้ามาไม่มีใครกลัวผีซักคน =w="

ก่อนไปคงต้องมัดอีริค+ฟิไว้แบบที่ไอซาโตชิมันทำกะปิกาจูตอนแรกซะละม้างง 555+

สาเหตุที่อีฟไม่ได้เข้าบาร์ช่วงนี้เพราะ...

กำลังอัดเทปชุดที่สองชื่ออัลบั้มว่า Red Hat Girlz !!! (เลยไม่ได้ไปป่าช้าเลย หว้า)

ความเดิม

เพื่อนของมิโดริได้หายตัวไป เธอจึงมาขอความช่วยเหลือจากเหล่าคนในบาร์ และได้คนช่วย(เหยื่อ)มา 3 ราย อันได้แก่ เฟอร์ริก ฟิเลน และอีริค และเธอได้หาคนช่วย(เหยื่อ)เพิ่มมาได้อีก 5 ราย นั่นคือ ดาร์กเนส เอ มารุ วอลโล่ และอารากิ แล้วการเดินทางไปยังป่าช้ากุ๊กกู๋จะเป็นอย่างไร ไปติดตามกันต่อเลย

ที่บาร์ ใกล้เวลาเที่ยงคืน หมาหอนบรู๊ววววว~

มิโดริ : ทุกคนพร้อมออกเดินทางเหรอยังคะ (ยิ้มหลอน)

อีริค : พะ..พร้อมครับผม... (ยอมจำนนแล้ว เพราะหาแมลงสาบไม่เจอ+เฟอร์จับชายเสื้อตลอด)

ดาร์กเนส : เฮ้~ เจ้าแมวขี้ขโมยนี่ขโมยน้ำแครอทจากห้องชั้นนิ~! (ไล่ตีแมว)

เฟอร์ริก : พร้อมเสมอล่ะครับ คุณมิโดริ

ฟิเลน : (พยักหน้าพร้อมกับสวดตารางธาตุ)

เอ : ผมพร้อมอยู่แล้วครับ มิโดริจัง (มือเสยผม เก๊กหน้าหล่อ)

วอลโล่ : พร้อมตั้งนานแล้วล่ะ (แทะน้ำตาลก้อนเล่น)

อารากิ : ผมก็พร้อมแล้วครับ (ลูบหัวลูคาริโอ้)

มิโดริ(หันซ้ายขวา) : เอ๊ะ แล้วมารุล่ะค่ะ

อารากิ : สงสัยคงไปหลงที่ไหนอีกแล้วล่ะมั้งครับ

มิโดริ : น่าจะเป็นยังงั้นแหละค่ะ ทุกคนช่วยไปตามหาคุณมารุให้หน่อยนะ (เงาลางๆ ลอยผ่านไป)

ดาร์กเนส : เจ้าแมวบ้านี่~! (ไล่ตีแมวต่อ)

อีริค : อ๊ะ ดาร์ก เดี๋ยวพี่ช่วยจับให้มะ???? (เตรียมไปจับแมว)

ฟิเลน : (จับชายเสื้ออีริคแทนเฟอร์ริกพร้อมกับสวดตารางธาตุ)

ดาร์กเนส(ไล่กวดแมวจนจะไปชนอีริค) : เหวออออ~!!! ระวังครับพี่อีริค~!!!! ><~! (SPLASH ส่วนแมววิ่งไปทางอีริค)

อีริค : โอ๊ะ (แมวกระแทกหน้า แล้วแกล้งกระเด็นออกนอกร้าน แต่เฟอร์ริกกับฟิเลนวิ่งไปรับทัน)

เฟอร์ริก : คิดจะหนีโอกาสนี้ หนีเหรอไงครับ อีริค~

เอ : เฮ้ย ไอแมวบ้า บังอาจมาข่วนผ้าพันคอสุดที่รักของฉันเหรอ ยอมไม่ได้!!!! (ไล่จับแมวด้วย)

ดาร์กเนส(ไล่ตามจับเจ้าแมวบ้านั่นต่อ) : เจ้าแมวบ้า~!!! ว๊ากกกก~!!!! (โยนตุ๊กตาวูดูรูปร่างคล้ายอีริคใส่เจ้าแมวบ้า)

วอลโล่ : แมวเป็นสัตว์ที่วิ่งเร็ว หลบหลีกได้ไว (จดยึกๆ ลงในหนังสือ)

อารากิ : ดูท่าพวกเขาสนุกจังเลยนะครับ คุณมิโดริ

มิโดริ(ยิ้มปกติ) : นั่นสิค่ะ

และแล้วภายในบาร์ ก็ช่างดูวุ่นวายเหลือหลาย ในตอนนั้นเองเครทคุงแห่งข่าวข้นโผล่มาจากไหนก็ไม่รู้

เครทคุง : โอ้~ บรรยากาศช่างเยี่ยมแท้ เหมาะเอาไปทำสกู๊ปเด็ดมากเลย ต้องแชะๆ (ถ่ายรูปไปทั่ว)

ฟิเลน(ตกใจ หยุดสวดตารางธาตุทันที) : หนะ...นักข่าว...

เครทคุง(ยื่นไมค์ไปที่ดาร์ก) : กำลังทำอะไรอยู่เหรอครับ เห็นไล่จับแมวอยู่ได้นะครับ (อีกข้างนึงยื่นไปทางฟิเลน) ทำไมต้องตกใจที่เห็นผมด้วยครับ

ฟิเลน(สะดุ้งนิด) : เอ่อ...อย่าเอากล้องมาถ่ายผมนะครับ! (ตรูกลัวกล้อง......)

ดาร์กเนส(ไม่สนใจเครทคุง) : ไอแมวบ้านี่~!!! (ปาบอลมนต์ดำใส่แมวบ้าต่อไปเรื่อยๆ)

เครทคุง(พูดกับฟิเลน) : โอ้~ หน้าคุณดูดีมาก เหมาะลงเป็นสกู๊ปโดยแท้ ต้องแชะๆ (หันไปถามดาร์กเนส โดยมือข้างนึงยังคงแชะๆ ไปเรื่อย) ไม่คิดจะตอบผมหน่อยเหรอครับ

ฟิเลน : มะ...ไม่นะครับ อย่านะ...(เอามือป้อง น้ำตาเล็ดนิดๆ)

เครทคุง(เห็นอีริคคลานกระดิ๊บๆเลยเหยียบชายเสื้อไว้) : ว่าแต่ทำไมคุณต้องคลานกระดิ๊บๆ แบบนั้นด้วยล่ะครับ (แชะอีริคทันที)

เฟอร์ริก(ล็อดคออีริค) : คาดไปนิดเดียวไม่ได้เลยนะเอ็ง เอ้ย คุณ

เครทคุง(หันไปถามเฟอร์ริก) : ว่าแต่ทำไมคุณต้องล็อคคอเขาด้วยละครับ

อีริค : มะ.. ไม่นะครับ อย่าถ่ายโผ้มมม >[]<!!!

เฟอร์ริก : อ้อ เพราะคุณอีริคขาดผมไม่ได้นะครับ (ยิ้ม) (จงใจแกล้ง)

ดาร์กเนส(ไม่สนใจเครทคุง) : พอกันที~!!! *โยนส่วนผสมลงหม้อน้ำมนต์*

เครทคุง : เป็นยังงั้นเหรอครับ (หันไปแชะฟิเลนต่อ) โอ้~ หน้าแบบนี้ดูดีมากจริงๆ ครับ ต้องแชะๆๆๆๆๆๆๆ

ฟิเลน : อย่านะครับ บอกว่าอย่าไงเล่า! (ชกหน้า)

เครทคุง(หลบหมัดฟิเลนได้ทันแล้วแชะต่อ) - น่าเสียดายจัง เมื่อกี้ดันถ่ายตอนคุณปล่อยหมัดไม่ทัน (หันไปทางดาร์กเนส) ทำอะไรกับหม้อน้ำนั่นนะครับ (พลางแชะไปรอบๆบาร์ด้วย)

ดาร์กเนส(ไม่สนใจเครทคุง) : Beluga sevruga...Larengix glaucitis…Et max laryngitis…

ฟิเลน : อาชีพที่ไร้มารยาทต่อผู้อื่น มันน่ารังเกียจที่สุด... (เชิด)

เอ(เลิกไล่จับแมวแล้ว) : ไม่คิดจะถ่ายชั้นบ้างเหรอ

วอลโล่ : เหมือนมุมกล้องจะผิดแฮะ (หยิบน้ำตาลก้อนมาแทะเล่นต่อ)

ดาร์กเนส : แล้วลากเจ้าแมวบ้านั่นมาให้ข้า วะฮะฮ่าาาา~!!! (ลากมือปีศาจไปจับเจ้าแมวบ้า แต่ดันไปชนกล้องตาเครท)

อีริค(สาดน้ำเย็นใส่ดาร์กเนส) : เลิกบ้าได้แล้ว (โว้ย)!!

แต่น้ำที่อีริคสาดดันไปโดนกล้องของเครทคุง

เครทคุง(ตกใจ) : กล้องช้านนนนนน!!!!!!

ฟิเลน : สมน้ำหน้า

เครทคุง : แต่ไม่เป็นไรครับ นักข่าวอย่างผมไม่ได้มีกล้องแค่อันเดียวหรอกครับ (หยิบกล้องอันใหม่ออกมา แล้วแชะๆต่อ)

ฟิเลน : ไร้มารยาทแถมน่ารังเกียจอีก (เชิด)

มิโดริ : เอ้ะ ทำอะไรกันเหรอคะเนี่ย? (ทำหน้าสงสัย)

เครทคุง : อ้าว~ สาวสวยคนนั้น มาทำอะไรแถวนี้ครับ (มือยังคงแชะไปเรื่อย)

มิโดริ : อ้อ คุณ(ทำหน้าตกใจเล็กน้อย) นักข่าวโรคจิตที่เขาว่ากันสินะคะ

เครทคุง(สะอึกเล็กน้อย) - ใช่ที่ไหนล่ะครับ ผมคือนักข่าวสุดหล่อ แถมฝีมือระดับเทพเลยนะครับ (เก๊กหล่อ แต่มือยังคงแชะเขาไปทั่ว )

มิโดริ : ถ้าอยากถ่ายนะคะ งั้นถ่ายเพื่อนฉันด้วยสิคะ (ยิ้มหลอนๆ)

อารากิ - ใครจะกล้าเข้าใกล้นักข่าวโรคจิตละคร้าบ~!!!

เครทคุง(ขนลุกกับหน้าหลอนมิโดริ หันไปเห็นอารากิ) : โอ้ว~ ท่านอารากิ๊ มายืนคู่กับสาวสวยคนนี้หน่อยครับ

อารากิ : ว้าก!!! คุณดาร์กเนสครับ ยืมผ้าคลุมล่องหนหน่อยสิ!!!

ดาร์กเนส : (ไม่สนใจอะไรทั้งสิ้น)

ฟิเลน : อาชีพนักข่าวไร้มารยาท ๆ ๆ (บ่นซ้ำๆ)

อีริค : เฮ้อ~ จะถ่ายอะไรนักหนา หลบมาบาร์ ว่าจะมาพักผ่อน ยังจะตามมาถ่ายอีก (อีริคโดนถ่ายรูปจนเบื่อแล้ว เพราะเป็นนักธุรกิจ)

เครทคุง(ยิ้ม) : เหมือนทุกคนกดดันผมเลยนะครับ แต่กดดันยังไง ผมก็ไม่แคร์หรอกครับ เพราะตอนนี้ผมนักข่าวระดับเทพ เครชชี่สุดหล่อ หึหึ (ตาส่องแสงออกมา แล้วแชะๆด้วยความเร็วแสง)

อารากิ : (วิ่งเข้าห้องน้ำเอาอาหารเช้าออก..)

เครทคุง : ท่านอารากิ๊ คิดจะหนีเหรอครับ หนียังไงก็ไม่พ้นมือผมหรอกหรอก ตามไปกล้องถ่ายรูปบังคับ ตามไปถ่ายให้ครบทุกชอต (กล้องถ่ายรูปลอยตามอารากิไป)

มิโดริ : เป็นนักข่าวโรคจิตอย่างที่เขาว่ากันจริงๆด้วยสินะคะเนี่ย...(มองอิ้งๆ)

เฟอร์ริก : ชักจะอยากไล่แมลงวันแล้วล่ะครับ...(ทำท่าไม่สบอารมณ์)

ฟิเลน : อาชีพนักข่าวไร้มารยาท ๆ ๆ (บ่นซ้ำๆ)

เอ : ทำไมไม่ถ่ายชั้นบ้างเนี่ย

วอลโล่ : เหมือนมุมกล้องยังผิดอยู่ดี (หยิบน้ำตาลก้อนใหม่มาแทะต่อ)

อารากิ : (ใช้วิชา "ตุ๊กตาต้องสาป" ทำให้ลูคาริโอ้ขยับได้ ลูคาริโอ้ทำลายกล้องถ่ายรูปบังคับ และอารากิบอกให้ไล่เครทไปไกลๆ จากนั้นก็ออกจากห้องน้ำ)

เครทคุง(หันมาทางมิโดริ) : เอาล่ะครับ ให้สัมภาษณ์ผมหน่อยนะครับ สาวสวย (มือยังแชะเขาไปทั่ว)

มิโดริ : แต่เพื่อนๆของฉันบอกว่าอยากออกกล้องบ้างน่ะค่ะ (ยิ้มหลอน)

อารากิ (หันมาถาม) : ถ่ายติดด้วยเหรอครับ?

ดาร์กเนส : พอกันที ชั้นทนกับเจ้าแมวบ้านี่ต่อไปไม่ไหวแล้ววววววว

เครทคุง(ขนลุก) : แล้วเพื่อนคุณที่ว่า อยู่ที่ไหนล่ะครับ โอ๊ย! ใครมาทำอะไรผมเนี่ย (หันหลังมาแล้วเห็นลูคาริโอ้ทำตาแค้น)

อารากิ : (คว้าลูคาริโอ้ทีเตะขาเครทคุงอยู่กลับมาสู่อ้อมอกโดยไวเมื่อเห็น...)

มิโดริ - พวกเขาก็อยู่รอบๆ ฉันนี่แหละค่ะ นั่น กำลังเกาะหัวคุณอยู่ด้วย (ยิ้มปกติ) ยังบอกด้วยนะคะว่า "คุณเครทท่าทางน่าอร่อยดี" (ยิ้มหลอน)

เครทคุง(เริ่มเหงือตก) : อ๋อเหรอครับ (ถ้าเป็นแบบนี้ต่อไป เราจะไม่ได้สกู๊ปเด็ดแน่ ต้องงัดไม้ตายระดับเทพแล้ว)

แล้วเครทคุงก็กลับมายืนตัวตรงหน้าตาขึงขัง

ฟิเลน : ทำอะไรของมันเนี่ย

เฟอร์ริก : สงสัยเป็นบ้าแล้วมั้ง

อีริค : สงสัยออกกำลังกายมั้งครับ

เอ : สรุปจะถ่ายชั้นมั้ยเนี่ย

วอลโล่ : ยังยืนไม่ค่อยตรงเท่าไหร่แฮะ (จดยึกๆ ลงในหนังสือ)

มิโดริ : ดูน่ากลัวจังเลยค่ะ

เครทคุง : ถึงเวลาปลดปล่อยท่าไม้ตายแล้ว

อารากิ : ท่าไม้ตาย? (กอดลูคาริโอ้ที่ดิ้นอยู่ไว้แนบอก)

ทุกคน(ยกเว้นวอลโล่กับดาร์กเนส) - ท่าไม้ตาย?

เครทคุง(ทำท่าเหมือนหนังกำลังภายใน) : อะจ๊าก!!!!!!! ปลดปล่อยดะ.....

ดาร์กเนส : (สะดุดผ้าคลุมระหว่างจับแมว ล้มทับเครทคุง)

เครทคุง : แอ๊ก!!!!!(ทำหน้าโวยใส่ดาร์ก พ่นไฟด้วย) ทำอะไรครับเนี่ย ผมกำลังอยู่ในช่วงปล่อยไม้ตาย ระดับเทพนะครับ

เฟอร์ริก : ได้โอกาสแล้ว กระทืบมันเลย!!!!!

ฟิเลน(กระทืบอยู่) : รอโอกาสนี้มานานแล้ว

อีริค(กระทืบด้วย) : แหม~ คุณฟิเลนคิดเหมือนผมเลย

เอ(กระทืบเหมือนกัน) : โทษฐานที่ไม่ถ่ายรูปชั้น

อารากิ(ร่วมกระทืบด้วย) : ชอบตามถ่ายผมดีนัก

ดาร์กเนส : (ไล่จับแมวต่อ)

มิโดริ : (ไม่กล้าร่วมวง มองดูห่างๆ)

วอลโล่ : กระทืบกันผิดวิธีแฮะ มันต้องลงให้เต็มเท้ากว่านี้สิ (จดยึกๆลงในหนังสือพร้อมกับแทะน้ำตาลก้อนไปด้วย)

เครทคุง (หมดสภาพอย่างสิ้นเชิง)

ทุกคน(ที่อยู่ในวงกระทืบ) : (กระทืบซ้ำอีก)

เครทคุง : (ยิ่งกว่าหมดสภาพ)

เฟียร์(จิ้มตัวเครทคุง) : สงสัยจะเด้ดสะมอเร่แล้วล่ะ อลิเซียพาไปทิ้งที่ถังขยะหลังบาร์หน่อยนะ

อลิเซีย : เยส มายมาสเตอร์!

อารากิ : ขยะประเภทไหนละครับนั้น แต่ท่าจะรีไซเคิลมะได้นะครับ

ฟิเลน : ตายไปก็ดีนะครับ เป็นประโยชน์ให้กับต้นไม้...เอ๋ แต่อย่างเขาไม่น่าจะมีประโยชน์อะไรเลยนะครับ

เฟอร์ริก : ผมจะไม่ลืมการตายของเขา...แต่เพียงแค่ 3 วินะครับ...

อีริค : ขอให้ไปที่ไม่ชอบไม่ชอบนะครับ

เอ : สภาพดูไม่จืดเลยแฮะ สะใจจริง

มิโดริ : เสียดายจังที่เขาตายไปซะก่อน เขายังไม่ได้ถ่ายรูปเพื่อนฉันเลย

วอลโล่ : คนตายเป็นแบบนี้เหรอ (มองดูแป๊บเดียว แล้วแทะน้ำตาลก้อนต่อ)

ดาร์กเนส(จับแมวได้แล้ว) : นี่.. จะว่าอะไรไหมถ้าผมเอาเค้ามาให้แมวบ้าของผมเล่นอ่ะคับ?

อารากิ : ไม่กลัวน้องแมวโดนจับถ่ายนู้ดเหรอครับ (ซับเลือดตัวเอง... ลูคาริโอ้มองอย่างเคืองๆ)

ดาร์กเนส :  ถ้าทำอย่างนั้น เค้าจะไม่อยู่สุขดีหรอกครับ หึหึหึ (หัวเราะแบบหลอนๆ)

เฟียร์ : ตามใจ ยังไงหมอนี่ก็เด้ดไปแล้ว จะเล่นยังไงก็ตามใจ อลิเซียเอามาไว้ที่เดิม

อลิเซีย : โอเคมาส

เครทคุง : ............(ฝากไว้ก่อนเถอะครับ...)

มิโดริ : งั้นฉันจะถามวิญญาณเค้าให้นะคะ (ทำหน้าแปลกใจ) เอ~ เขายังไม่ตายนี่คะ

เครทคุง(ที่หมดสภาพ รีบขยับมือ) : ผมยังไม่ตาย~ จะถ่ายภาพให้ได้เลย...

ฟิเลน : .......(หยิบ HCl มา) ถ้าสาดด้วยไอ้นี่เขาจะตายมั้ยครับ

เฟอร์ริก : น่าจะตายนะครับ

อีริค : ให้ร่วมด้วยสิครับ คุณฟิเลน

เอ : ยังไม่ตายเหรอ ก็ดี คราวนี้จะต้องบังคับให้ถ่ายรูปชั้นให้ได้

วอลโล่ : ขยับตัวได้แปลว่ายังไม่ตายสินะ (จดยึกๆ ในหนังสือต่อ)

มิโดริ : อย่าเลยค่ะ มันไม่ดีนะคะ เอาไว้ไปขังไว้ที่ไหนสักแห่ง คงจะไม่เป็นไรแล้วมั้งคะ

อารากิ : นั่นสินะครับ แค่นี้เขาเจ็บตัวมากพอแล้วนะครับ

ดาร์กเนส : แต่ถ้าเขาตายจริงๆ ผมขอซากเค้านะครับ นะครับ (ทำตาวิ้งๆ)

เครทคุง(คิดในใจ) : ให้ตรูตายอย่างสงบไม่ได้เหรอวะ (แอบหยิบของบางอย่างจากกระเป๋าออกมา) ย๊าก!!! ระเบิดแสงพรางกาย!!! (เกิดควันขึ้นแล้วรีบโกยแนบทันที)

เมื่อควันจางแล้ว ปรากฏว่าเครทคุงได้หายไปแล้ว

มิโดริ : อ้าว คุณนักข่าวโรคจิตหายไปไหนแล้วคะ

อารากิ : จริงด้วยสิครับ แค่แป๊บเดียวเอง

ฟิเลน : มายากลตื้นๆ (แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไร)

ดาร์กเนส : เฮอะ ของเวทย์มนต์ชั้นต่ำนี่เอง (ลากมือปีศาจออกไปลากคอเครทคุงกลับมา)

เครทคุง(ที่อยู่ข้างนอก) : ไม่ยอมให้จับง่ายหรอก ปล่อยสกิลเทพ! ชิ่งด้วยความเร็วแสง! (วิ่งด้วยความเร็วแสงจนมือปีศาจไล่ตามไม่ทัน)

ดาร์กเนส : เสียดายจังเลย อยากได้ซากเค้าด้วยสิ

เฟอร์ริก : โธ่ อดกินข้าวต้มฟรีเลยครับ

ฟิเลน : ที่จริงถ้าเขาตายไป ก็มีออร์เดอร์ "แขนและมือ" อยู่นะครับเนี่ย...(พูดนิ่งๆลอยๆ)

เอ(ทำหน้าไม่สบอารมณ์) : สุดท้ายเจ้านักข่าวบ้านั่น ก็ไม่ยอมถ่ายรูปชั้นจนได้

วอลโล่ : ดูเหมือนเป็นมายากลชนิดหนึ่ง (แทะน้ำตาลก้อนแล้วจดยึกๆลงหนังสือ)

อีริค(คิดในใจ) : ดูท่าทุกคนกำลังสนใจคุณเครชชี่อยู่ งั้นเราก็....(เตรียมเผ่น แต่โดนเฟอร์ริกล็อคคอไว้อีกแล้ว)

เฟอร์ริก : แหม ผมจับตาดูคุณอยู่ตลอดนะอีริค (ยิ้มหวาน)

อีริค : อ่า~ (ความพยายามอยู่ที่ไหน ทำไมความสำเร็จไม่อยู่ที่นั้นเลยละ TT^TT)

มิโดริ : เมื่อกี้คุณดาร์กเนส บอกว่าอยากได้ซากศพเหรอคะ

ดาร์กเนส : ครับ กะจะเอาไปทดลองอะไรสักหน่อยน่ะครับ

เฟียร์ : (มองดาร์กเนสด้วยคามสนใจ)

มิโดริ : งั้นไปเอาที่ป่าช้ากุ๊กกู๋ก็ได้ค่ะ เพื่อนฉันบอกว่าที่นั่นมีหลายคนอยากบริจาคร่างให้น่ะค่ะ

เฟอร์ริก : (แอบกลืนน้ำลายพร้อมมองเหตุการณ์ค่อไป)

ดาร์กเนส : ต้องคุยกับญาติผู้ตายไหมครับเนี่ย (ผมกลัวคุกอ่ะ)

มิโดริ : ไม่เป็นไรหรอกค่ะ เห็นพวกเขาบอกว่าไปเข้าฝันบอกญาติๆกันแล้วน่ะค่ะ เพราะงั้นไม่ต้องกังวลเรื่องนี้เลยค่ะ

เอ(ขนลุกเล็กน้อย) : คุยเรื่องอะไรกันเนี่ย น่ากลัวชะมัด

อีริค : ป๋มกลัวเรื่องแบบนี้อ่า......

อารากิ : (นั่งฟังอย่างสนใจ)

วอลโล่ : วิญญาณอยู่บนท้องฟ้าสินะ (นั่งมองท้องฟ้า)

ขณะนั้นเพื่อนมิโดริก็ลอยมาพอดี (ผ่านหน้าพวกเฟอร์ริกด้วย)

ฟิเลน : ไฮโดรเจน ฮีเลียม เบริลเลียม โบรอน คาร์บอน...

เฟอร์ริก(ขนลุก) : เมื่อกี้มันอะไรวะ อีริคเอ็ง เฮ้ย คุณเห็นอย่างที่ผมเห็นเหรอเปล่า

อีริค(ตัวสั่น) : ผะ.....ผม มะ.....ไม่แน่ใจครับ

เอ(ขนลุกยิ่งกว่า) : มันเป็นภาพลวงตาใช่มั้ย

อารากิ : (มองอย่างสนใจ)

ฟิเลน : ไนโตรเจน ออกซิเจน ฟลูออรีน โซเดียม... รอบนี้ 9 แฮะ... (นับวิญญาณเล่น)

วอลโล่ : วิญญาณเป็นพลังงานชนิดหนึ่งสินะ (นั่งมองสักแป๊บ แล้วจดยึกๆลงหนังสือ)

มิโดริ(หันไปทางเพื่อนเธอ) : เป็นไงจ๊ะ หาคุณมารุเจอมั้ย ไม่เจอเหรอ งั้นเขาคงหลงออกนอกบาร์ไปแล้วแน่เลย แย่จัง

อารากิ : ไม่เจอคุณมารุเหรอครับ

มิโดริ : ค่ะ แต่ขาดไปคนนึงคงไม่เป็นไรหรอกมั้ง ไม่แน่เขาอาาจะหลงไปโผล่ที่ป่าช้ากุ๊กกู๋ก็ได้นะคะ

เฟอร์ริก : ไม่ดีมั้งครับ...(พลางจับอีริคไว้)

อีริค : (ดิ้นพล่าน)

ฟิเลน : (ยังสวดตารางธาตุไม่เลิก)

เอ : (นั่งจิบกาแฟ)

วอลโล่ : คุณเอ จับถ้วยกาแฟผิดวิธีแฮะ (จดยึกๆลงหนังสือ)

มิโดริ : แต่เราเสียเวลาในการเดินทางไปเยอะแล้วนะคะ แล้วฉันก็เริ่มเป็นห่วงเพื่อนฉันแล้วด้วย

เฟอร์ริก : หายไปทีละคนเนี่ย มันเหมือนกับพวกหนังสยองขวัญเลยนะครับ...(ฝืนยิ้มแห้งๆ)

ดาร์กเนส  : (ถักตุ๊กตาวูดูเล่น)

ทันใดนั้นมารุก็โผล่มาพอดี

มารุ(พูดเบาๆ ทำหน้างง) : เอ๊ะ? ตอนนี้อยู่ไหน

มิโดริ : อ้าว คุณมารุไปหลงที่ไหนมาคะ ตามหาแทบแย่เลยนะคะ

มารุ : อ่อ พอดีกลับบ้านน่ะครับ

ดาร์กเนส : แล้ว... ผมจะทำให้เหมือนหน้าใครดีหว่า? (หันไปเจอมารุพอดี) ถักเป็นรูปมารุดีกว่า ลั้ลลา~ ลั้ลลา~

เฟอร์ริก : แหม ผมก็เป็นห่วงคุณแทบแย่...

ฟิเลน : อืม....เป็นห่วงมากเลย

เอ : (จ้องมารุอย่างเขม็ง) (ตอนนี้เอได้ถือว่ามารุเป็นศัตรูไปแล้ว)

อารากิ : เอ~ ถ้าผมจำไม่ผิด บ้านคุณมารุอยู่ห่างจากบาร์แค่ 500 เมตรเองนะครับ ทำไมไปนานจังครับ ^^!

มารุ : เอ่อ หาของไม่เจออ่ะครับ เหะเหะเหะ (ยิ้มเจื่อน ๆ)

มิโดริ : รวมตัวกันครบแล้ว งั้นออกเดินทางกันเลยดีมั้ยคะ

เฟอร์ริก : งั้นก็ดีครับ ดี

อารากิ : ดีเลยครับ~ (หยิบสารานุกรมผีไทยมาอ่านเล่น)

ฟิเลน : (ลนลาน และเออๆออๆ ออๆ ไปแล้ว)

อีริค(เสียงสั่น) : คะ....ครับ ดีครับ....

เอ : ดีเลยครับ มิโดริจัง (มือเสยผม)

วอลโล่ : จะออกเดินทางกันแล้วเหรอครับ ผมจดบันทึก+แทะน้ำตาลก้อนไปได้ไม่เท่าไหร่เองนะครับ

ดาร์กเนส : (ถักตุ๊กตาวูดูเป็นรูปมารุ)

มารุ : พร้อมครับผม! (แว้บ!! เทเลพอร์ทหายไปซะดื้อ ๆ เพราะ Traveling Staff ทำงานก่อนเวลาคาดการณ์! )

มิโดริ : อ้าว~ คุณมารุหายไปอีกแล้ว

อารากิ : เดี๋ยวเขาคงกลับมาเองแหละครับ (บ่นเบาๆ) อยากเจอแดรกคูล่าห์จัง ที่ป่าช้าจะมีไหมนะ...

มิโดริ : นั่นสิคะ ต่อไปก็เรื่องอาหาร คงต้องเตรียมไปเยอะอยู่นะคะ เพราะเส้นทางจากที่นี่ไปป่าช้ากุ๊กกู๋มันไกลอยู่ แถมเจออุปสรรคมากมายด้วยสิคะ

เฟอร์ริก : จะว่าไป อุปสรรคที่ว่ามันคืออะไรเหรอครับ...

ดาร์กเนส(เข็มทิ่มนิ้ว) : อะ...อุปสรรค?

ฉับพลันนั้นเองมารุก็โผล่ออกมา มีเสียงดัง "ฉั่ว" ตุ๊กตาวูดูที่ดาร์กเนสกำลังจะถักเป็นมารุขาดสะบั้นทันทีพร้อมกลีบดอกไม้สีสมพูกระจายเล็กน้อย ดาร์กเนสไม่ใส่ใจอะไรนัก หยิบตุ๊กตาอีกตัวทียังไม่ได้ต่อหัวมาถักต่ออย่างดื้อๆ

มิโดริ : อ้าว~ คุณมารุหายไวมาไวจังนะคะ (ยิ้มปกติ)

เฟอร์ริก : เอ่อ คุณมิโดริครับ สรุปแล้ว อุปสรรคที่ว่ามันคืออะไรเหรอครับ...

ฟิเลน(พูดเบาๆ) : ตรูเกลียดอุปสรรค

อารากิ : (หันมาจิบน้ำชาฟังอย่างเงียบๆ)

เอ (จิบกาแฟ) : คงเป็นอุปสรรคที่ไม่อันตรายมากใช่ไหมครับ

มารุ : ผมคิดว่ามันคงจะสนุกน่าดูนะครับ

อีริค(เสียงสั่น พูดเบา) : ผมไม่ชอบอุปสรรคง่า......

วอลโล่ : การเดินทางต้องมีอุปสรรคมันถึงจะสนุก (จดยึกๆ ลงในหนังสือ)

มิโดริ : อ๋อ ก็มีบุกน้ำ ลุยไฟ ลุยถ้ำอันมืดมิด ฝ่าดงป่า ฝ่าดงสัตว์ร้าย และสุดท้ายก็ฝ่าดงผีน่ะค่ะ

เฟอร์ริก : ที่ว่ามาทั้งหมด ผมไม่กลัวเลยล่ะครับ! (ยกเว้นไอ้อันสุดท้ายเนี่ย...)

อารากิ : ป่าช้าคนแน่เหรอครับ?

ดาร์กเนส : อ๋อ ของโปรดผมเลย~ (ทำหน้าดีใจ)

มารุ : ฟังดูแล้ว น่าสนุกจังครับ

วอลโล่ : เป็นอุปสรรคที่น่าสนใจดีนะ (แทะน้ำตาลก้อน)

เอ : ผมเองก็ไม่กลัวเหมือนกันครับ (ตรูกลัวทุกอย่างเลย....)

ฟิเลน : ชีวิตมีค่านะครับ ทุกท่าน...

อีริค : (สอดส่องหาแมลงสาบอีกรอบ)

มิโดริ : ก็เพราะมันมีอุปสรรคแบบนี้ ฉันถึงมาความช่วยเหลือจากพวกคุณไงค่ะ

อารากิ : แต่ผมสงสัยจัง ว่าทำไมถึงมีการไปสร้างป่าช้าซะไกลขนาดนั้นนะครับ? เล่าประวัติให้หน่อยสิครับ?

มิโดริ : ฉันเองก็ไม่รู้ประวัติมันด้วยสิค่ะ

อารากิ : อ๋อ งั้นเหรอครับ

ดาร์กเนส : ถักเสร็จแล้ว~!! >w<

เฟอร์ริก : ประวัติของมันจะเป็นยังไงก็ช่างเถอะครับ แต่ไม่ว่ายังไง ผมก็ไหวครับ (แต่ด่านสุดท้ายเอามันออกปายยย)

มิโดริ : สรุปแล้วทุกคนตกลงจะไปใช่มั้ยคะ

เฟอร์ริก : แน่นอนครับ!

อารากิ : สบายๆ ชิลๆ เลย~!! ขอเพียงมีลูคาริโอ้อยู่ บุกน้ำ ลุยทะเลเพลิงผมก็ไหว!!

ดาร์กเนส : เอาเลยครับ ที่นั่นเหมาะกับการหาสูตรปรุงน้ำมนต์ของผม~

เอ(เก๊กหล่อ) : แน่นอนครับ มิโดริจัง

มารุ : ไปอยู่แล้วครับ ได้ไปในที่ที่ไม่เคยไป แถมได้เจออุปสรรคด้วย มันตื่นเต้นดีครับ

อีริค(เสียงสั่น) : คะ....ครับ ปะ....ไปแน่นอนครับ (สอดส่องหาแมลงสาบต่อ)

วอลโล่ : ไปแน่ครับ ก็ผมอยากไปเจอเพื่อนผมด้วยนะครับ

ฟิเลน : ก็ไม่ได้อยากจะไปซักเท่าไหร่หรอกนะครับ แต่ว่าที่ต้องไปเพราะหนี้ที่ยอดทบถึงสามสิบล้านของคุณเฟอร์ริกน่ะครับ....

เฟอร์ริก : เฮ้ยๆ ยี่สิบล้านเองไม่ใช่เหรอ...

มิโดริ : ขอบคุณทุกคนมากเลยค่ะ(หันไปทางเฟียร์) มาสเตอร์ชั่วคราว ขอสั่งอาหารหน่อยค่ะ!

เฟียร์ : อื้ม แกงกะหรี่เหลืออยู่พอดีนี่นะ...

มิโดริ(หันมาทางทุกคน) : ทุกคนอยากเอาอะไรไปกินในระหว่างเดินทาง สั่งได้เลยค่ะ ฉันเลี้ยงเองค่ะ

อารากิ : เอ่อ....มื้อนี้ผมเลี้ยงเองนะครับคุณมิโดริ ^^

มิโดริ : งั้นคนละครึ่งดีมั้ยคะ

เอ(เก๊กหล่อ) : เดี๋ยวผมจ่ายให้เองก็ได้ครับ

อิริค : หาร 3 เลยสิครับ ง่ายดี (หาแมลงสาบต่อ ไม่คิดสั่งอาหาร)

เฟอร์ริก : งั้นผมไม่เกรงใจนะครับ มาสเตอร์ชั่วคราวเอา โบโลน่าชุบแป้งทอด~

ฟิเลน : (ไม่กล้าสั่งอะไร)

ดาร์กเนส : ลิเคอริชสีดำที่ผสมด้วยเวทย์มนต์วูดูฮะ~

มารุ : อะไรก็ได้ครับที่มันอร่อยๆ

วอลโล่ : น้ำตาลก้อนสักห้าโล

และแล้วบรรยากาศในบาร์ก็เป็นแบบนี้ นั่นคือ อารากิ มิโดริ และเอยังตกลงกันไม่ได้ว่าใครจะเป็นคนออก ส่วนกลุ่มที่ไม่สั่งอะไรก็นั่งเฉยๆ ไม่ก็สอดส่องหาอะไรสักอย่าง ส่วนกลุ่มที่สั่งอาหารก็สั่งไปเรื่อยจนมาสเตอร์ชั่วคราวกุมขมับ

แล้วการเดินทางไปยังป่าช้ากุ๊กกู๋ จะมีอุปสรรคอะไรรอพวกเขาอยู่บ้าง โปรดติดตามต่อไป...........

To Be Continued

กร้าก เครชชี่คุง ขอสมน้ำหน้าคุณนักข่าวเครชชี่ด้วยการซื้อน้ำใบบอนแก้ร้อนในกระหายหื่นไปโยนไว้หน้าสำนักข่าวข้น ว่าแต่ดาร์คเนสตอนนี้ซนจังแฮะ

เหยื่อมาใหม่อีกแว้วววว

คราวเพิ่มมาซะเยอะเลยแฮะ

รูปป้าคริสห้ะ อัลบัมฮาร์ดร็อค!!!???

ที่เอามาเปิดในตู้เพลงบาร์!!!!!

ปล.จะลง 4 ช่องแล้วววววววววววววว เย็นนี้รออ่านนะพวกเธอว์

[me=WhiteAbsol]นอนตายต่อไป[/me]

ในขณะนี้ พวกมาสเตอร์ก็ยังเดินทางกลับมาไม่ถึงบาร์ซักที...แต่ทว่ามาสเตอร์ไม่อยู่ ก็ใช่ว่าจะไม่มีเรื่องนี่??

ดูเหมือนว่า เจ้า แมวฟ้า ที่เคยเข้ามาบาร์เรามาก่อนหน้านี้ จะมีจุดประสงค์บางอย่างแฮะ

หลังจากที่เขาได้ดูลาดเลามาสองสามรอบแล้ว วันนี้เขาได้รับ...

.

.

.

.

.

ใครไม่รู้จักน้องน้ำตาล แฮ่!

.

.

ในช่วงเย็น ๆ อันแสนวุ่นวายของพาราเลล บาร์ ได้มีบุรุษปริศนาคืบคลานเข้ามา ดูเหมือนจะเป็นลางบอกเหตุบางอย่างของที่นี้!?

เรื่องคราวนี้...เหมือนจะใหญ่หลวงยิ่งนัก!!!!!

.

.

.

.

.

เจ้าพ่อเงินกู้...มากเตอร์ติดเงิงกับไอ้เซี่ยงจี้คุงเนี่ยนะเหรอ!!!!!

เอาเฟียร์...เข้าเนื้อยี่สิบล้านเลยทีเดียว...เซ็ทสึโบชิต้า!!!~

.

.

เวลาล่วงเลยผ่านไป...ความวุ่นวายนั้นก็ไม่ได้ทุเลาลงเลย...นี้คือบรรยากาศเมืองยามค่ำคืนที่อากาศครื้มฟ้าครื้มฝน ทำเอาลมพัดแรงราวกับว่าจะมีพายุ

หนุ่มนินจาผู้หนึ่งจึงได้เข้ามาอาศัย พาราเลล บาร์แห่งนี้เป็นที่กำบังลมฝน...

ในขณะที่เขากำลังจะย่างก้าวเข้าสู่บาร์มานั้น ชายหนุ่มคิดอะไรบางอย่างขึ้นได้!

.

.

.

.

.

แหม...ไม่ค่อยเลยนะไดโตะ...ส่วนใครที่ไม่รู้จักพ่อหนุ่มนินจาคนนี้ จิ้ม

.

.

----

ขอบคุณแขกรับเชิญใหม่ เซจิโร่ หรือเซี่ยงจี้คุง!!!~ เจ้าของคาแรกเตอร์โดย bluewind

และแมวฟ้า เรย์นะ nightoo หรือไนท์คุง เจ้าของร้านกาแฟ~

นี้เป็นน้ำจิ้มก่อนปิดเทอม ข้าพเจ้าเห็นว่าช่วงใกล้สอบชาวบาร์คงเครียดกันอยู่้ไม่น้อย...(รวมถึงเรา...) จึงได้ลสะเวลาที่มี ทำผลงานออกมาสอง-สามตอนให้ได้อ่านกัน

หวังว่าคงจะเป็นที่ถูกใจเน้อ 'w'

ไหนๆก็มาพักผ่อนบ้านพิ้งค์สามวัน เลยจัดจัดสามตอนจะเป็นอะไร ฮ่าๆๆ

ประกาศฉุกเฉิน

เตรียมพบกับกฏกติกามารยาทใหม่ ของพาราเลล บาร์ เร็วๆ นี้...

ปล. พวกเรายังไม่ลืมซีซันสองกันนะจ้ะ รอปิดเทอมซีซันสองคลอดแน่ (ให้มันจริงเหอะ...)

ปล.2 หากมุกลองวิชาเซอร์วิสแรงไป (สำหรับบางคน) แจ้งแบนในกระทู้นี้ได้นะเธอว์

Guest bulbabenz

ฮาแตกอันแรกสุด ๆ

โฮ่ะ ๆ ๆ ๆ

โอ้ มีข้อกำหนดอะไรใหม่ล่ะนี่......ฉุก เฉิน..

1.

เห็นไอ้นั้นไหม!?

ช่ายแล้ว~!!

ไอ้กลมๆ บนหัว เปอร์เซี่ยน

มันหายไปในช่องที่ 4 สินะ!!??

2.

บาร์มันรกขึ้นเรื่อยๆ แหะ

หรือเป็นผลจากการที่คนมาเยอะขึ้นเรื่อยๆกันนะ

3.

ไดโตะ นายนี้มัน......

ยังฮาเหมือนเดิมแหะ~*

ซีซัน สอง งั้นเรอะ ใครจะเป็นผู้โชคดีบ้างละนี้~

โอ้ววววว อ่านแล้ว ลืมเม้น =w=

1. ไอ้น้ำตาล... มันยังตามมาหลอกหลอน... บรื๋อ!

2. เซจิโระ มาถึงก็ทวงหนี้เลยนะ!!

แต่แมลงสาบเพียบเลยแฮะ คงได้สนุกกันละทีนี้.. หึหึ.. =_,=

3. ไดโตะ... วิชาของนาย... เจ๋งฟ่ะ!!! *ผั๊วะ!*

ประกาศอะำไรละเนี่ย? ฉุกเฉินซะด้วย รออ่านๆ =w=

ไม่ไปหาน้ำตาล ระวังเป็นอาหาร"น้ำตาล"ซะเองนะจ๊ะ หุๆๆ

ในที่สุดนายเซี่ยงจี๊เซจิโร่ของข้าน้อยก็โผล่แล้ว~! สำเนียงอาตี๋ได้อีก ว่าแต่ท่าชี้นิ้วด่าพ่อนั่นสงสัยเซจิโร่จะเคยทำงานเป็นทนายมาก่อนที่จะเป็นคนปล่อยเงินกู้สินะ เหอๆๆๆ

เพิ่งเห็นพิงค์บริการแฟนเซอร์วิสให้ท่านผู้ชมดู =_= น่าเสียดายโดนเซ็นเซอร์ มีเวอร์ชั่นไม่เซ็นเซอร์มะ ส่งมาทาง PM ก็ได้นะ~(พล่อก! โดนสองสาวเตะก้านคอ)

น้ำตาลเอ้ย จงตามมาหลอกหลอน เหอๆ

ตอนเซจิโร่เข้ามาในบาร์ ทำไมไม่มีเพลงเจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้ขึ้นมาล่ะ

เอ~ แต่ดูจากบรรยากาศในบาร์แล้ว...

ขึ้นธรณีกรรแสงดีมั้ยหว่า...

ไดโตะลามก!!

อุ๊ย! มิโดริดูออกด้วยเหรอว่า นั่นเป็นเลือดกำเดา

ว่าแต่จะกริ๊ดไปทำไม เพื่อนของเธอบางคนก็เคยเป็นอย่างนี้นี่นา

(ยืนพิงกำแพงแล้วเลือดไหลออกจากร่างนะเอ้อ)

คอมเม็นฟิคท่านพาชิก่อนละกัน(ไม่มาซะนานเลยเรา)

ไม่คิดเลยนะเนี้ยว่าที่พวกเราพูดกันในช็อทบ๊อกจะเอามาแต่งจริงๆได้นะเนี้ย~ แต่ศึกระหว่างเครทคุงกับคณะของมิโดรินี้ ดูกี่ทีมันก็ ฮา ทุกครั้งเลนะเนี้ย~

Me/ ฝึกสวดตารางธาตุต่อไป...

คอมเม็นฟิคต่อ...

1) น้ำตาลของร้านกาแฟดูจะเป็นที่น่าเกรงกลัวสำหรับคนทุกคนเลยนะครับเนี้ย ^^!!

2) เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้กลับชาติมาเกินใหม่เหรอเนี้ย ว่าแต่บาร์(โทรมๆ)ทำไมถึงไปติดหนี้ตั้งยี่สิบล้านได้ละเนี้ย (มาสเตอร์ตัวจริงกลับมาเคลียร์ด่วน!!!)

3) Me/ วิ่งไปลากคอนินจามากระทืบ...

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.