Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

## แนะนำตัวกันหน่อย คนในบอร์ดทั้งหลาย ##

Dreammaker

Recommended Posts

แหม่ ก้องมาทีเป็นเรียงความเลยนะฮะ :psyduck10:

สู้ของเสี่ยไม่ได้อยู่ดี :psyduck02:

• 2 weeks later...
  • Replies 494
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

39

• bluewind

26

• Nameless-san

23

• เฮียเป็ด

21

Username : alonesky

ที่มาของ Username : เวลามองท้องฟ้า เมฆจะชอบกระจายตัวกันอยู่ไม่เป็นกลุ่มเป็นก้อนกันเท่าไหร่ เหมือนมันโดดเดี่ยว >w<

ชื่อเล่น : จริงๆ ชื่อบิวฮะ แต่ตั้งแต่รู้จักกับ โปเกม่อนผมชอบตัว Absol อาบุโซล พอเปลี่ยนที่เรียนขึ้น ม.ต้น ผมก็บอกชื่อ โซล แทนเบย >w< จะโรงเรียนหรือในเกมส์ผมก็ใช้ชื่อนี้ตลอด ((เมื้อกี้ ดันหลุดบอกชื่อจริงๆ ไป ไม่น่าเบย-*-))

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 7 เมษายน 25XX

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : วันนี้เล่นเฟสอยู่ดีๆ เห็นเฟสใครไม่รู้ โพสรูป Glaceon ไว้ น่ารักด้วยแหะ >w< แล้วก็ไล่คลิกๆๆๆ มาเรื่อยจนเจอที่นี้แหละ ((ประวัติความเป็นมา^^))

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ได้เจอเพื่อนๆ ที่ชอบและรักในสิ่งที่เหมือนๆ กันฮะ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เป็นนักพเนจรท่องไปในโลกกว้างใหญ่ไพศาลพร้อมกับโปเกม่อนคู่หู Absol >w<

งานอดิเรก : เออๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นอนละกันง่ายดี ไม่งั้นยาว 55+ (เล่นเเกมส์ , ฟังเพลง , ทำ BeatMap Osu![ถ้ามีเวลา]) สรุปสั้นๆ ก็ประมาณเนี้ย >w<

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : หมวดอะไรก็ได้ ขอแค่มีคนอยู่ *-*

Guest bulbabenz

โผล่มาอัพเดทหลังแวะๆหายๆ ลักปิดลักเปิด---

Username : bulbabenz / ฟูชิกิดาเนิน

ที่มาของ Username : ดาเนะ + ชื่อเล่นตัวเอง

ชื่อเล่น : เบ็นซ์

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 27 12 34

อายุ (โกหกได้) : 21 แล้ว รู้ตัวอีกทีก็ชักจะแก่แล้วแฮะ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เริ่มจากอยากถล่มบอร์ดมาก แค้นฝุดฝุด โดนด่ามา

*ไอข้างบนนั่นไม่ต้องสนใจดอก*

ชอบบทความละเอียด ๆ อยากเขียนบทความ อยากเขียนอะไรเกี่ยวกับโปเกมอน / เม้าท์สะดวกดี

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : หลังจากลืมไปนาน ในที่สุดก็นึกออก "ความขลังของห้องสมุด" กับการวิเคราะห์ข้อมูลที่ดูจริงจังดี

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : หาดาเนะ แล้วหาที่เปิดฟาร์ม!

งานอดิเรก : เล่นเน็ต เล่นเกม จิ้มเฟซ เม้าท์แหลก นาน ๆ ทีก็วาดรูป

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ยังคงไม่เปลี่ยนใจไปจากหมวด Online ครั้งนี้ขอปั๊มหน่อยเหอะ(!?)

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ก็หายกบาลไปหลังติด 12หาง เสร็จก็อกหัก(ซะงั้น) ร่อนเร่ในเฟซไปๆมาๆ ทำความรู้จักโลกข้างนอกบ้าง

รู้ตัวอีกทีก็แวะเข้ามาอีกรอบหลังจากผ่านไปปีกว่า...แวะลักปิดลักเปิด พาเรื่องเข้าโดยไม่ตั้งใจเรื่อยๆ

หลายรอบเข้า จนในที่สุดจนแล้วจนรอดก็-------แม้ว่าจะตัดใจจากที่นี่ไปแล้ว สุดท้ายก็กลับมา...และคงจะอยู่ไปอีกนาน

ภาวนาขออย่ามีดราม่า ให้ได้อยู่อย่างสงบเทอญ สาธุ

อัพเดทหน่อยและกัน ครั้งแรกมันวีนเกินไป

Username : gamza

ที่มาของ Username : มาจากชื่อเล่นค่ะ แล้วก็นิสัยซ่าส์ๆ (มั้ง) (จริงๆคือไม่รู้จะเติมอะไรดี lol)

ชื่อเล่น : แก้ม

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 2/11/2000

อายุ (โกหกได้) : 12 ย่าง 13 แหล่ว

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ก็นะ สิงที่บอร์ดอื่นแล้วพอดีมันร้าง มีคนแนะนำเว็บนี้มาอ่ะนะะะ เว็บน่าอยู่ดีเลยสมัคร

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : รุ่นพี่เป็นมิตรมากเลยค่ะ อบอุ่นมาก ไม่เหมือนบอร์ดอื่นๆ

ทั้งแอดมิน สมาชิก คนอื่นๆ แคร์บอร์ดกันดีมากเลย

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ออกเดินทางค่ะ แล้วจะต้องเป็นแชมป์ให้ได้ ~!

งานอดิเรก : วาดรูปค่ะ ส่วนใหญ่ก็ FA หรือไม่ก็ตัวละครฟิค OC ว่างๆขี้เกียจๆก็อ่านหนังสือการ์ตูน หรือนิยายหาประสบการณ์

เล่นคอม อันนี้ทำทุกวันค่ะ ทำหน้าที่สิงบอร์ดและเป็นพนักงานต้อนรับ เหอะๆ :P

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Drawing Studio & Fiction-Shelf เพราะส่วนตัวชอบวาดรูปกับแต่งฟิคค่ะ

สมาชิกในบอร์ดนี้ก็มีผลงานดีๆไว้ให้ดูเยอะ >O<

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ก็ ... ฝากตัวด้วยนะคะ เป็นคนเอ๋อๆบ้าๆบอๆ เสพดราม่าบ้างเป็นบางคราว

เรื่องโปเกม่อนไม่รู้เลยสักนิ๊ด แต่ก็รักหมดใจล่ะนะ เป็นน้องสาว(ปลอมๆ)ของพี่มาซากิ ไม่ใช่สาวแว่น ไม่โมเอะ แต่ยันเดเระได้ใจ ~

แอ๊บบ้างไรบ้าง สร้างภาพพจน์ให้ตัวเองหน่อย =w= แค่นี้ล่ะ

งานอดิเรก : วาดรูปค่ะ ส่วนใหญ่ก็ FA หรือไม่ก็ตัวละครฟิค OC ว่างๆขี้เกียจๆก็อ่านหนังสือการ์ตูน หรือนิยายหาประสบการณ์

เล่นคอม อันนี้ทำทุกวันค่ะ ทำหน้าที่สิงบอร์ดและเป็นพนักงานต้อนรับ เหอะๆ :P

ต้อนรับ หรือฆ่าเค้ากันแน่

ต้อนรับ หรือฆ่าเค้ากันแน่

ก็ ต้อนรับอย่างดีไงคะ *-* //ลับปังตอ

ลงใหม่ในรอบ1ปีกว่าๆ

Username : gardevoir~

ที่มาของ Username : เพราะชอบตัวนี้ตั้งแต่เล่นภาครูบี้

ชื่อเล่น :แม็ก

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 29/9/2012

อายุ (โกหกได้) :12

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ก้ไม่รู้สินะ???

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ก้ไม่รู้สินะ???

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ก้ไม่รู้สินะ???

งานอดิเรก : ก็ไม่รู้สินะ???

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : หมวด pkbasic's office เอาไว้ทำงาน

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ทักได้นะครับ ไม่กัด //แยกเขี้ยว

แหม... ก็เห็นเขามาแนะนำตัวใหม่กันเยอะ เอาซะบ้างดีกว่า

ไหนๆก็รู้ชื่อข่อยกันเกือบหมดแล้วก็ขอเปิดเผยไปเลยละกัน

:pokeball-s: Username : Kontamda

:pokeball-s: ที่มาของ Username : ก็ผมเป็นคนธรรมดานี่นา... จริงๆนะ...

:pokeball-s: ชื่อเล่น : ธันว์

:pokeball-s:วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : วันที่สิบเดือนธันวาคมปีคริสต์ศักราชหนึ่งพันเก้าร้อยเก้าสิบหกหรือพุทธศักราชสองพันห้าร้อยสามสิบเก้า

:pokeball-s:อายุ (โกหกได้) : เดี๋ยวมันก็เพิ่มขึ้นเองไปนับเอาที่วันเกิดละกันน่อ

:pokeball-s:คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : จำไม่ได้แล้ว...

:pokeball-s:ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ชอบ(นิสัย)คนบอร์ดนี้ครับ

:pokeball-s:ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : สนิทกับมันให้มากที่สุด

:pokeball-s:งานอดิเรก : เล่นเกม(จะเรียกว่าติดเกมก็ว่าได้) วาดรูป

:pokeball-s:สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : General Talk ครับมันดูมีอะไรเยอะแยะดี

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : มีอะไรก็เรียกได้ในเชาท์ฮะซุ่มอยู่(เกือบ)ตลอดทั้งวัน

Guest bulbabenz
:pokeball-s: Username : Kontamda

คนธัมด้า! *ผลั่วะ*

ตายจริง ไม่รู้เลยว่าเปลี่ยนใช้ชื่อนี้(ก็แหงละเอ็ง)

คนธัมด้า! *ผลั่วะ*

ตายจริง ไม่รู้เลยว่าเปลี่ยนใช้ชื่อนี้(ก็แหงละเอ็ง)

หืม... ท่านเบ็นซ์รู้จักข่อย(ที่(แทบจะ)ไร้ตัวตนในยุคนั้น)ด้วยงั้นเรอะ!? เป็นไปได้ยังไงกันสุดยอด!

Username : ~Zorua~

ที่มาของ Username : โซโรอาน่าร้ากกกกก

ชื่อเล่น : ออม

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 17 สิงหาคม 2541 จะเซ็นเซอร์ไปใย~

อายุ (โกหกได้) : 15 ใน Summary ก็มีไม่จำเป็นต้องปิดปังงิ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : หาเพื่อนที่รักในโปเกมอนเหมือนกันจนมาเจอบอร์ดนี้

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : พึ่งเข้ามาเอง เอาเป็นว่าดูไปเรื่อยๆแล้วกัน~(เท่าที่ดูตอนนี้ทุกคนน่ารัก นิสัยดีกันทั้งนั้น)

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เป็นเพื่อนกับโปเกมอนอยู่กันอย่างมีความสุข

งานอดิเรก : วาดรูป ฟังเพลง อ่านหนังสือ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :  General Talk เพราะ มีอะไรหลากหลายดี

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ :  :pika01: ก็พึ่งสมัครเข้ามาอาจจะยังไม่รู้อะไรบ้างแต่ที่แน่ๆคือหนูชอบโปเกมอน หวังว่าบอร์ดนี้คงจะอยู่กันได้ยาวนาน มีอะไรก็แนะนำแล้วกัน  :pika03:

ฝากตัวด้วยค่า

ยินดีต้อนรับจ้ะ เรียกผมว่าบลูวินก็ได้นะ เป็นแมวตัวหนึ่งที่แวะบอร์ดเป็นครั้งคราวมานับปี :pika01:

เพิ่งเข้ามา 3 วัน แนะนำตัวซักหน่อยละกันครับ  :sonas1:

Username : KooLz

ที่มาของ Username : เอาชื่อเล่นจริงมาเติมให้มัน COOL!

ชื่อเล่น : Koon

วันเดือนปีเกิด : 6 สิงหา 1989~

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : พลาดกดลิ้งซักกระทู้นึงแล้วต้องล็อกอิน สมัครเสร็จ พอล็อกอินได้เสร็จกระทู้หาย ตึง!! นี่เป็นทริกหลอกล่อให้ผมสมัครสินะ  :bulba13:

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ชอบกระทู้พวกข้อมูลโปเกม่อนกับอธิบายการเล่นออนไลน์ครับ เนื้อหาแน่นดีจริงๆ แถมเป็นภาษาไทย บางทีก็ขี้เกียจอ่านอังกฤษบ้างอะไรบ้าง แหะๆ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : :pokeball:GOTTA CATCH 'EM ALL!! โรคจิต อยากสะสมให้ครบ ตอนเด็กไม่รู้ว่าเกมมันแยกภาคมีโปเกม่อนไม่เหมือนกัน ก็ว่าทำไมจับไม่ครบซะที 5555 ถ้ามีจริงก็ขอจับให้ครบละกันครับ!!

งานอดิเรก : เล่นเกมคงไม่นับเพราะมันเป็นงานหลัก งานอดิเรกคงเป็นวาดรูปกับอ่านหนังสือ-บทความครับ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ตอนนี้สนใจหมวดออนไลน์นะ ดูเป็นข้อมูลลึกๆของเกมที่เล่นในภาคปกติไม่ค่อยได้คิดอะไร ชอบตัวไหนก็เล่น มาดูออนไลน์แล้วต้องคิดหนักเลย  :hito04:

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ช่วงนี้คงเข้าไปแอบดูในPSบ่อย ชอบดูมากกว่าเล่นเอง ข้อมูลเยอะผมจับทางยังไม่ถูก ไว้พร้อมแล้วเดี๋ยวไปดวลครับ~

สวัสดีจ้า :pika01: เราเพิ่งมีโอกาสได้มาสมัครบอร์ดใหม่ หลังจากไม่ได้สิงบอร์ดเก่า+แวะมาเยี่ยมเยียนก็นานแล้วสัก 5 ปีได้ล่ะนะ ไม่มีใครจำเราได้หรอก ฮะๆ

ว่าละก็แนะนำตัวมั่งดีกว่า =w=

Username : oheka

ที่มาของ Username : ปกติใช้เป็นนามแฝงด้วยซึ่ง ohe มาจากคำว่า น้ำ บนแป้นคีย์บอร์ด ส่วน ka คงจะเป็น ค่ะ ล่ะมั้งนะ

ชื่อเล่น : น้ำ

วันเดือนปีเกิด : 4 ธันวาคม 2538

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เคยได้ยินมาจากบอร์ดเก่าเมื่อครั้งกระโน้นว่าได้มีการเปลี่ยนบอร์ดกันแล้ว แต่เพิ่งตามมาสมัครทีหลังก็ตอนเนี้ยยย  :pika02:

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : เป็นแหล่งรวมโปเกมอนระดับประเทศ =w=b

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เป็นเทรนเนอร์สิคะ!! แบทเทิลนี่น่าสนุกจัง~

งานอดิเรก : วาดรูป เล่นเกม แต่งฟิค ผลัดเวียนเป็นเวรกันไป  :pika10:

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ขอดูลาดเลาก่อน เพราะไม่ได้เล่นบอร์ดมาหลายปี มันไม่ชินง่ะ . .)

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ชอบมังงะสุเปะเป็นพิเศษ ยินดีที่ได้รู้จักค่า!

ยินดีต้อนรับทุกท่านนะครับ

ว่างๆ แวะมาคุยเล่นกันในเชาท์บ็อกซ์ได้นะครับ :psyduck10:

Username : BlueMeteor

ที่มาของ Username : ที่มานี่จำไม่ค่อยได้แล้วล่ะครับ  :pika09: ผมอาจเป็นชอบดูดาวตกล่ะมั้งครับช่วงนั้นน่่ะนะ

ชื่อเล่น : บลู/บลูบอย (=w=) จะเรียกอะไรก็เรียกนะครับ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 24/05/33

อายุ (โกหกได้) : 23 มั้งนะ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : คิดยังน่ะหรือครับ  :pika04: อยากสมัครบอร์ดนี้มานานละจวนจบถึงวันนี้เพิ่งจะมาสมัคร ที่ผ่านมาตอนนั้นมีคำตอบอย่างเดียวคือ "ลืม"  :pika01:

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : เอ...ผมชอบบอร์ดนี้เพราะชอบโปเกม่อนล่ะครับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ถ้ามีจริงก็อยากจับมาเลี้ยง จับมากอด อยากโดนปิกะจูใช้ไฟฟ้าช็อต...เอ๊ะ :pika08: ผิดประเด็น

งานอดิเรก : เล่นเกม ดูการ์ตูน อ่านหนังสือ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : หมวดAnimeล่ะมั้ง เพราะเข้ามาสิงอยู่แถวนั้นบ่อยๆ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ไม่มีอะไรเป็นพิเศษ ก็แค่ ยินดีที่รู้จักครับ  :pika01:

Username : Akatsuki

ที่มาของ Username : องค์กรแสงอุษา ในเรื่องนารูโตะครับ

ชื่อเล่น : อาร์มก็ได้ครับ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 1/10/34

อายุ (โกหกได้) : 22 นี่แหละ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ชอบโปเกมอน ทั้งดู ทั้งเล่น มาทุกภาค

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ศูนย์รวมของโปเกมอนก็ว่าได้คับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เอามาเลี้ยง เป็นเพื่อน สู้ไปด้วยกัน ช่วยเหลือกัน

งานอดิเรก : เล่นคอมพ์ ทีวี มือถือ การ์ตูน ธรรม

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ทุกหมวด และ หมวดเกมส์ ข่าวสาร อยากเล่นคับ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : การ์ตูนนารูโตะ  วันพีช  บลีช  รีบอร์น  โดเรมอน  ดูหมด

สวัสดีครับ :pika01: ผมอยู่อยู่บอร์ดนี้ได้เกือบ 2 ปีแล้วมั้งแต่ยังไม่เคยได้แนะนำตัวเลยสักครั้งเลยถือโอกาศนี้แนะนำตัวเลยละกัน

Username : SATOCHI

ที่มาของ Username : ตั้งแต่รู้จักโปเกมอนมาก็มีไอ้ชื่อนี้แหละติดหัวมาอยู้โดยตลอด เขาคือบุรุษผู้มาจากเมืองมาซาระ ผู้สามารถปราบโปเกมอนดินด้วยการช๊อตไฟฟ้าใส่เพียงครั้งเดียว ตอนเด็กๆนี่มันเป็นอะไที่เท่มากเลย แต่เฟลนิดเดียว ดันเขียนชื่อ satoshi ผิดซะงั้น

ชื่อเล่น : Pluam(ปลื้ม)<เรียกว่าเปรมก็ได้นะ ไม่ว่า>

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 25 สิงหาคม 2542 (ด...เด็กใชมั้ย :pika06:)

อายุ (โกหกได้) : 14

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ก็....มันมีโปเกมอนไงส่วนรายละเอียดก็จำไม่ค่อยได้แล้ว ก็ตอนนั้นเมื่อเกือบ 2 ปีก่อนนั่งอู้งานเอ้ยทำงานอยู่ แล้วทำไปทำมาก็ไปเจอบอร์ดนี้เข้า(แต่เป็นของบอร์ดฟ้านะ)แล้วก็เลยสมัครเพราะน่าสนใจดี(บอร์ดเก่ามันลิงค์มาที่นี่) แล้วมันก็เลยอยู่มาจนทุกวันนี้

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : สมาชิกบอร์ดนี้ใจดี น่ารักทุกคน อย่างน้อยอยู่บอร์ดนี้มาก็ไม่เคยเสียใจกับเรื่องอะไรเลยสักครั้ง น่าอยู่กันได้ยืด

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ทีแรกก็แค่อยากอยู่กับโปเกมอนอย่างมีความสุขนะแต่.....ตอนนี้ ถ้ามีโปเกมอนจริงๆละก็อยากจะวิจัยมันนะ อยากจะศึกษาความลับของพลังและสายพันธุ์ของพวกมัน(ตูจะแย่งงานศจ.!!)(ล้อเล่นนะ)

งานอดิเรก :วาดรูป อ่านการ์ตูน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ตอนนี้มีหมวดฟิก(เอาไว้ลงรูป+ดูงานคนอื่น)กับหมวด general

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ :ก็ไม่มีอะไรมากครับผมก็แค่คนชอบโปเกมอนคนหนึ่งแล้วอยากหาเพื่อนที่ชอบเหมือนๆกันก็เท่านั้น และบอร์ดนี้ก็เป็นบอร์ดแรกและบอร์ดเดียวที่ผมสมัครและเข้ามาเป็นประจำ และน่าจะอยู่กันได้อีกยาวเลยล่ะ :pika01:

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ทีแรกก็แค่อยากอยู่กับโปเกมอนอย่างมีความสุขนะแต่.....ตอนนี้ ถ้ามีโปเกมอนจริงๆละก็อยากจะวิจัยมันนะ อยากจะศึกษาความลับของพลังและสายพันธุ์ของพวกมัน(ตูจะแย่งงานศจ.!!)(ล้อเล่นนะ)

[me=Professor Perth]ยิงทิ้ง[/me]

Username : lovecartoon

ที่มาของ Username : เพราะรักการ์ตูนมากๆเลยค่ะ  :pika10:

ชื่อเล่น : ฝน

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 28/06/42

อายุ (โกหกได้) : 14

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เพราะรักโปเกม่อนค่ะ  :pika01:

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : เพราะมีเรื่องราวเกี่ยวกับโปเกม่อนค่ะ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เป็นเทรนเนอร์แล้วออกเดินทางไปกับเหล่าโปเกม่อน(เพื่อน) แม้จะไม่ได้เป็นโปเกม่อนมาสเตอร์ก็ตามค่ะ

งานอดิเรก : เล่นคอม,แต่งเรื่อง,วาดรูป

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ไม่ได้ชอบหมวดไหนเป็นพิเศษค่ะ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : สวัสดีค่ะ ฉันเป็นสมาชิกใหม่ ถ้าทำอะไรผิดกฏไป ก็ขอโทษด้วยนะค่ะ (_ _)

Username : Renger red mark

ที่มาของ Username : เพราะชอบพี่ kanako momota ไงคราบบบ สวยด้วย

ชื่อเล่น : มาร์ค ครับ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 30/04/40

อายุ (โกหกได้) : 16

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : บอร์ดนี้ได้ข่าวว่า สนุกดีอ่ะครับ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : บอร์ดนี้เหมือน ศาลาไว้อาลัย เอ้ย ร่วมใจ น่ะครับ ดีสุดๆอ่า

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : สอนมันให้ช่วยเหลือผู้อื่น

งานอดิเรก : เล่นเกม(จะเรียกว่าติดเกมก็ว่าได้) วาดรูป

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : General Talk เพราะ คุยหลากหลายดีครับ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : นักร้องเบอร์1 ซึ่ง ไม่แพ้ใคร แต่หาย แพ้พ่าย ก็(จะไม่)จำนน ครับ  :pika03: :pika03: :pika01:

แภมอีกข้อ นิสัยยังไง : Over ลั้นลา ไวต่อความรู้สึก อ่อนหวาน เรียบร้อย พูดค่อนค่างดี นิดหน่อยน่ะครับ 5555555555

ยังไงก็ฝากตัวไว้ที่นี่ด้วยเด้อครับ เซนิ >_<

Username : setsuatton

ที่มาของ Username : มาจากชื่อตัวละครที่ชอบ + ชื่อตัวเอง + เสียงตัน เลยกลายเปนชื่อแปลกๆไปเลย ฮา

ชื่อเล่น : ต้น

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 5 สิงหาคม 2536

อายุ (โกหกได้) : 20 ปีจ้า

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : หาข้อมูล pokemon showdown จนมาเจอบอร์ดนี้

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : มีข้อมูลครบเครื่องดี ทั้งการฝึก ทั้งการเล่นแบบออนไลน์

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ฝึกไว้เที่ยวรอบโลกครับ  :pika10: อยากลองสัมผัสความรู้สึกเวลาขี่พวกโปเกมอนเดินทาง

งานอดิเรก : เล่นเกม  :pika03:

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : pokemon center - ข้อมูลการเล่นเยอะมาก แลกเปลี่ยนข้อมูลการเล่นเกมครับ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : อาจจะมือใหม่ด้านโปเกมอน ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

Username : Windzoul

ที่มาของ Username : ชอบธาตุลม ใส่ soul เข้าไปให้ดูขลัง มีพลัง มันเป็นศิลปะ!!! :pika03:

ชื่อเล่น :นุ้งตุลย์

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : หยาบคาย "ร้านสะดวกซื้อ"

อายุ (โกหกได้) : แหมะ ในเฟสบุ๊คก็บอก 23 /feeling แก่

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :สมัครนานแล้ว เพิ่งเข้าตอนเค้าปิด group ในเฟสนี่แหละ #โดนตบ #ตอบไม่ตรงคำถาม

เพราะว่า"ฉันชอบโปเกมอน" :pika10:

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ข้อมูลอัดแน่นแทบจะปริ #ให้นึกถึงนมถุงใต้โต๊ะสมัยประถมล่วงเวลาเสาร์อาทิตย์ing  /feeling เพื่อ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ทำหนังโป๊โปเกมอน #ว้าย #breeding คับ battle คับ

งานอดิเรก :แหกปากร้องเพลง, จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ #เอ๊ะ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ข่าวข้นนมข่าว #ตึ่งโป๊ะ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ให้ช่วยงานแปลก็ได้นะ กำลังฝึกฝนอยู่ #สไลด์เข่าเข้าไปกราบฝากเนื้อฝากตัว #วายุเศาร์ โธไรฯ  :pika01: #ฉันเป็นกระดูกทับเส้นและขาด Zn ถ้าปวดหลังปรึกษาได้ #เรื่อง?

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.