Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

## แนะนำตัวกันหน่อย คนในบอร์ดทั้งหลาย ##

Dreammaker

Recommended Posts

Username : Yong-Yong

ที่มาของ Username : ชื่อผมเองครับ ^^

ชื่อเล่น : หยง

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 5 กุมภาพันธ์ 2539

อายุ (โกหกได้) : 15 ปี

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : อยากทำความรู้จักกับหลายๆคนในเว็ปบอร์ดครับ ^^

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : มีคนที่ชอบโปเกม่อนเหมือนกัน ^^

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จะเป็นเพื่อนกับโปเกม่อน และจะเป็นโปเกม่อนเทรนเนอร์ ^^

งานอดิเรก : ฟังเพลง เล่นอินเทอร์เน็ต กิน/นอน =w="

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Freestyle Talk เพราะ ดูเป็นกระทู้ที่ดูอิสระ เรื่อยๆ ^^ (ป.ล. ตอนนี้ยังรู้จักแค่ไม่กี่หมวด ^^")

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : สวัสดีครับ ผม Aquaty / Aquaring เองครับ เพิ่งมาสมัครวันนี้ ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ^^

• Replies 494
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

39

• bluewind

26

• Nameless-san

23

• เฮียเป็ด

21

ไม่น่าเชื่อ ผมนึงว่าคนชื่อนี้จะมีแค่ไอ้หื่นรุ่นพี่ผมซะอีก  :pika08: :pika08: :pika08: :pika08: :pika08:

ยินดีต้อนรับสู่ PK-Basic ครับ

กระผม แบงค์

ชื่อที่่เห็นได้บ่อยๆคือ มอร์ฟีน (Morphine) ยินดีที่ได้รู้จักครับหยง

อาทุเท่ากันซะด้วย = ="

Username : Yong-Yong

ที่มาของ Username : ชื่อผมเองครับ ^^

ชื่อเล่น : หยง

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 5 กุมภาพันธ์ 2539

อายุ (โกหกได้) : 15 ปี

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : อยากทำความรู้จักกับหลายๆคนในเว็ปบอร์ดครับ ^^

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : มีคนที่ชอบโปเกม่อนเหมือนกัน ^^

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จะเป็นเพื่อนกับโปเกม่อน และจะเป็นโปเกม่อนเทรนเนอร์ ^^

งานอดิเรก : ฟังเพลง เล่นอินเทอร์เน็ต กิน/นอน =w="

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Freestyle Talk เพราะ ดูเป็นกระทู้ที่ดูอิสระ เรื่อยๆ ^^ (ป.ล. ตอนนี้ยังรู้จักแค่ไม่กี่หมวด ^^")

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : สวัสดีครับ ผม Aquaty / Aquaring เองครับ เพิ่งมาสมัครวันนี้ ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ^^

เอ้า สวัสดี

เราคงรู้จักกันแล้วเน้อ =w="

Username : kunkerksinzz

ที่มาของ Username : ไม่มีที่มาอะครับ  :pika02:

ชื่อเล่น : Gun

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 15/5/2535

อายุ (โกหกได้) : 19

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :ชอบมีคนคุยเรื่องโปเกมอนกันเยอะๆแชร์ความเห็นกันรู้สึกชอบมากเลยครับสำหรับบอร์ดนี้

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ก็มีเพื่อนเยอะแยะที่ค่อยให้คำปรึกษาความคิดเห็นเรื่อง Pokemon กันดีครับ (และเรื่องอื่นๆด้วย)

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จับมาเลี้ยงมาดวลกันให้มันส์กันเลยครับ

งานอดิเรก : อ่านหนังสือการ์ตูน เล่นเกมส์ ฟังเพลง

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ทุกหมวดครับเพราะเรื่องโปเกมอนมันไปได้ทุกหมวดเลยครับ(สำหรับผมรึเปล่าเนีย  :pika09:)

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) อยากจะบอกว่าถึงจะพึ่งมาใหม่แต่ก็ชอบบอร์ดนี้จังครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  :pika01:

สวัสดีครับพี่ Gun

กระผม Bank ครับ

ขอให้สนุกกับ Pk-basic ครับ

ยินดีต้อนรับสู่โลกของโปเกมอน

ศจ.เพิร์ธ หรือที่เรียกกันสั้นๆว่า"ศจ."

ยินดีรับใช้

Username : akirakungz

ที่มาของ Username : วันหนึ่ง จู่ๆไอเดียก้บรรเจิดขึ้นมาว่าจะใช้ akirakungz เป็น username เวลาเล่นเนต,, แล้วก้ใช้มาจนถึงปัจจุบันนี่นั่นเอง ! (ดูมักง่ายดีเน๊อะ!? ฮาๆ)

ชื่อเล่น : Juno (เรียกจูโน่ หรือ ยูโน่ ก้ได้คับพ้ม ! :DD*)  :pika01:

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 21 พฤษภาคม 2535,, ไม่ต้อง CENSOR เพราะผม SINCERE,, จุ๊บๆ 555*

อายุ (โกหกได้) : 2 เดือน อ่ะหลอก o_O! 19 ขวบแล้วคับ :))* (ไม่ได้โกหกคับ,, ไม่อยากผิดศีล ฮาๆๆ  :hito09:)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : มาตามหารักแท้!? ไม่ใช่ๆ,, หาเพื่อนเล่นเพื่อนคุยเรื่อง POKEMON,, ว่างๆ มา TRADE&BATTLE กันบ้างน้าา~ ^^" !!

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : สมาชิกแต่ละคน ดูรั่วๆ ฮาๆ ดีคับ,, STYLEเดียวกับผมเลยย ไปกันได้ !    

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ออกผจญภัย,, จับPOKEMONให้ครบทุกตัว,, BATTLE,, TRADE,, จัดการ GYM LEADERS, ELITES FOUR, CHAMPION,, ทำทุกอย่างเหมือนในเกมไปเลยละกัน!!

งานอดิเรก : เล่นเกม,, เล่นFB,, เล่นกีต้าร์,, B-BOY,, อ่านการ์ตูน,, ฟังเพลง,, ไปเดินสยาม,, etc. (อะไรที่หยิบจับได้,, ผมถือเป็นงานอดิเรกหมดอ่ะ! 555*) 

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : FREESTYLE TALK,, อินดี้สุดๆ นั่งอ่านกระทู้+คอมเม้นแล้วเพลินดี ~*

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : กระผมนายจูโน่ ปัจจุบันศึกษาที่ม.อัสสัมชัญ(ABAC) กรุ๊ปเลือดO สนุกสนาน เฮฮาปาจิงโกะ ACTIVEตลอดเวลา นิ่งเป็นหลับขยับเป็นกิน ชอบแกล้งเพื่อนเป็นที่สุด!! 

ฝากตัวด้วยคร้าบบ~ !!! ปล. ขอ 1 โปเกดอลลาร์ให้ผมด้วยเถอะ  :jiko08: ! 555* 

ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดโปเกมอนนะครับ

ผม แบงค์ครับ

เอ่อ.....ขอผมเรียกว่าพี่โน่ได้มั้ยครับ  :pika01:

ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดโปเกมอนนะครับ

ผม แบงค์ครับ

เอ่อ.....ขอผมเรียกว่าพี่โน่ได้มั้ยครับ  :pika01:

ตามสะดวกเลยคร้าบบ~ !! ;))*

ยินดีต้อนรับทุกคนครับ

ในนี้มีคนอายุเท่าผมแหน่ะ  :pika01:

ใครยังไม่รู้จักผม เจอในกล่องตะโกนหรือในกระทู้ ทักทายได้เลยนะครับ  :pika10:

Username :PKM

ที่มาของ Username : PoKeMon ตัวย่อ

ชื่อเล่น : โอ๊ต

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 2 กุมภาพันธ์ 2540

อายุ (โกหกได้) : 14 ปี

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เห็นคุยกันสนุกเลยอยากสนุกมั่ง

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ทุกส่วนเลย

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จะคุยกับโปเกมอนให้ได้ :pika03:

งานอดิเรก : เล่นเกม,ดูการ์ตูนและ.....อีกเยอะ :pika02:

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : EVERYTHING :pika10:

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :โอ๊ตนะคร้าาบและจะอยู่ที่นี้อีกนานน้านนานเพราะชอบโปเกมอนที่สุ้ด

เข้ามาดูเด็กใหม่ๆหลายๆคน....หงักๆๆ.....ยินดีต้อนรับเน้อ

[me=bluewind]เดินเคาะไม้เท้าจากไป[/me]

เข้ามาดูเด็กใหม่ๆหลายๆคน....หงักๆๆ.....ยินดีต้อนรับเน้อ

[me=bluewind]เดินเคาะไม้เท้าจากไป[/me]

[me=Namifia Ashihara]นั่งขำกับความแก่[/me]

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกคนนะ

ยินดีต้อนรับสู่ PK-Basic ครับโอ๊ต

ถ้าเจอกันที่กล่องตะโกนก็มาคุยกันได้เลยนะครับ

เอ้อ...ผมแบงค์นะครับ

ฝากตัวด้วยฮะ

Username : Ryuuen

ที่มาของ Username : ใช้มาตั้งแต่เล่นเน็ตเป็นอ่ะฮะ

ชื่อเล่น : ริว

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 14 สิงหาคมคม 2539

อายุ (โกหกได้) : 14 (โกหก คำนวนปีเอานะฮะ เราต้องอายุน้อยเสมอเพื่อความสดใส =w=)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ช่วงนี้ติดโปเกม่อนรุนแรงแล้วหาคนคุยด้วยไม่ได้อ่ะฮะ ตอนนี้คุยเรื่องอื่นไม่ได้เลย

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ก็...ถ้าเป็นบอร์ดนี้หาคนคุยเรื่องโปเกม่อนด้วยได้ชัวร์ๆไง

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เลี้ยงให้เต็มบ้านไปเลย

งานอดิเรก : อ่านการ์ตูน วาดรูป ฟังเพลง ร้องเพลง

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : น่าจะเป็นDrawingฮะ ดูงานคนอื่นแล้วก็ลงผลงานตัวเอง

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : เฮาชอบร้องเพลงแคสเป็นโปเกม่อนเทรนเนอร์ภาคสเปเชียลมากเลยฮะ เป็นไปได้ก็อยากพากย์ด้วยแต่กลัวโดนดิสไลค์บาน แหะๆ

แอบโฆษณายูทูป ถ้ามีเวลาเข้าไปฟังเล่นได้นะฮะ http://www.youtube.com/user/Nishikuru แต่ถ้าจะเข้าไปดิสไลค์ไม่ต้องเข้าก็ได้ =w="

สวัสดีทุกท่านครับ แหะๆ ^ ^ คนใหม่ๆเข้ามา คนเก่าๆ หายไป น่าเศร้าจริงๆเลยครั บอิอิ ^ ^แหะๆ

Username : DazkDusk

ที่มาของ Username : เป็นชื่อของออริตัวนึงที่เป็นหมา555555

ชื่อเล่น : เก๊ป

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :  วันแรกของเดือนสุดท้าย 39

อายุ (โกหกได้) : 15

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : หาคนคุยเรื่องโปเกมอนไม่ค่อยได้;A;

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงที่ได้คุยกับคนที่ชอบโปเกมอนเหมือนกัน=w=

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :เอาไปเลี้ยงเอาไปสู้*//*

งานอดิเรก : เล่นเกม วาดรูป เล่นเน็ต นั่งเสื่อม

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : (คงเป็น)Drawingละมั้ง เพราะชอบวาดรูปอยู่แล้ว แต่ยังไม่ได้ดูเลย เข้ามาแนะนำตัวก่อน5555555/โดนตบ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : จริงๆอยู่วงการคอสเพลย์ คอสมาได้1ปีแล้ว  *w* /มีใครในบอร์ดคอสมั่ง5555  เล่นโปเกมอนเกือบทุกภาคในDSแม้จะเป็นภาษายุ่นเราก็แถจนจบเกมส์ (แต่พอเล่นจบสักพักมันก็ออกภาคอัง..)  สุดท้าย ฝากตัวด้วยนะคะ  :hito01:

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.