Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

## แนะนำตัวกันหน่อย คนในบอร์ดทั้งหลาย ##

Dreammaker

Recommended Posts

Username : ฉันคือแมกมาราชิเพศเมีย~#ผิด (ความจริง) quilava

ที่มาของ Username : สมัยเราอยู่ประถม เวลาที่เราเล่นโปเกมอนภาค Crystal (ในเครื่องมีอยู่ภาคเดียว) มักจะเลือกฮิโนอาราชิ และไม่รู้ว่าตอนนั้นจะใช้ username อะไรดี เลยเลือกชื่อแมกมาราชิเป็นชื่อ username แทน ^^ (ตอนนั้นยังไม่ได้แปลงร่างเป็นบาคุฟุนน๊า~)

ชื่อเล่น : เก๋

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 27/3/1996

อายุ (โกหกได้) : 17 แล้วฮว้าฟ ^^

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ทีแรกเนี่ย มีเพื่อนทางอินเทอร์เน็ตคนหนึ่งที่รู้จักกันในเกม เค้าอยากหาเกมโปเกมอนสักเกม (ซึ่งเราเองก็อยากหาเหมือนกัน 555+) ก็ช่วยกันหา ไปๆมาๆก็เจอเว็บนี้ http://pkbasic.siamgame.com/ และเปิดลิงค์ต่อๆกันมาเรื่อยๆเลยมาเจอบอร์ดนี้เลยสมัครจ้า ^^

ปอลิง. ที่จริงเราเจอเว็บนั้นตั้งแต่ ป.6 แล้ว (สมัยหัดใช้อินเทอร์เน็ตอย่างเป็นทางการ) แต่ไม่รู้ว่ามีลิงค์ต่อเข้าไปอีก พอมาเจออีกทีตอน ม.2 ก็นะ... ตามนั้น

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ข้อมูลโปเกมอนให้อ่านกันเลือกสรร(?) แล้วก็จะเป็นเรื่องสมาชิกครึกครึ้นและสนุกสนานดี

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากเป็นเทรนเนอร์ทีออกเดินทางทั่วโลก ^-^

งานอดิเรก : ค้นคว้าข้อมูลในอินเทอร์เน็ต เล่นเกม และทำเปเปอร์คราฟต์ ^^

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Music/Anime/Movie/Other เพราะ... มีเพลงอนิเม/เกมให้โหลด มีอะไรให้เราทำหลายๆอย่าง(มั้ง)

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : อยู่มานานแล้ว ขอฝากตัวอีกครั้งน๊า แต่ครั้งนี้น่าจะอยู่ไม่ค่อยนานเหมือนช่วงที่อยู่แรกๆ ^^ อ้อ เราเองก็อยู่บอร์ดอื่นด้วยเป็นพักๆ ส่วนใหญ่จะใช้ username ว่า Pikanin ไม่ก็จำพวกชื่อโปเกมอนแหละค่ะ ^^

• Replies 494
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

39

• bluewind

26

• Nameless-san

23

• เฮียเป็ด

21

อ่า สมัครตั้งนาน ไม่ได้แนะนำตัวเหรอเนี่ย :pika12:

-----------

:pokeball-s:Username : tkbink

:pokeball-s:ที่มาของ Username : tk<<< มาจากไหนก็ไม่รู้ แต่มันพอดีกับนามแฝงเรา[ทิกิ/Tikii]พอดี bink<<<ชื่อเล่นตัวเองแต่สะกดผิด(ฮา) คือเราใช้ชื่อนี้ตั้งแต่ป.5แล้วอ่ะ

:pokeball-s:ชื่อเล่น : บิ๊ง

:pokeball-s:วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : Mar 19

:pokeball-s: อายุ (โกหกได้) : 18แล้วค่ะะะะะะะ อ่านซัมติงได้แร้วเย้

[me=ร็อตติ้ง...ทิกกิ้ย์~]โดนแบน[/me]

:pokeball-s:คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เคยสมัครตอนบอร์ดinvisionplus แต่ไม่มีคนยืนยันยูสเซอร์ให้ พอมีคนยืนยันให้ บอร์ดนี้ก็สร้างเสร็จพอดี(ทั้งๆที่บอร์ดฟ้าโพสไปไม่กี่เม้นเอง)

:pokeball-s:ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ดีใจที่มีคนชอบโปเกม่อนเหมือนกัลลล เพราะบ้านเรามันบ้าโปเกม่อนเป็นพักๆ(ยิ่งเป็นช่วงที่ช่อง9ฉายภาคคันโตนี่นะ......) แต่เรามันชอบตั้งแต่อนุบาล(ก็ตอนที่ช่องเก้าฉายน่ะแหละ ถึงกับซื้อสมุดระบายสีมาเป็นชุดๆเลย ยิ่งตอนป.๑ ตอนนั้นเขียนเป็นโดจินเลย มีออริเดินทางกับซาโตชิด้วย(และก็เอาตัวละครจากเรื่องอื่นมาเป็นโปเกม่อนชั้นซะดีๆ อย่างโซนิคเอย ดิจิมอนเอย คือนอกจากบ้าโปเกม่อน เราบ้าCrossoverด้วย เอาตัวนี้มาแจมที ตัวโน้นที ๕๕๕๕) โดยเฉพาะชอบเขียนจบในตอนนแบบแก๊งร๊อกเก็ตกับ"ลางไม่ดีอีกแล้ว~" อ้อ แบบมูฟวี่ก็มีนะ เคยวาดPokemon Movie 1 แบบใส่ออริและเอาเรื่องอื่นมาแจมด้วย(ยำมั่วมากก๕๕๕๕๕) ) และตอนบอร์ดช่วงแรกๆคนคึกคักมาก :pika12:

:pokeball-s:ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ถ้าเป็นแบบอนิเมะ ๑.ออกเดินทางพร้อมโปเกม่อนนกคู่หู ๒.ตามสตอล์กตัวละครที่ชอบอยู่ห่างๆ แล้วจิ้นวาย #ผิดด

[me=ร็อตติ้ง...ทิกกิ้ย์~]โดนตรฟ[/me]

:pokeball-s:งานอดิเรก : วาดรูป ส่วนใหญ่จะเป็นแฟนอาร์ตตัวละคร ไม่ค่อยมีตัวโปเกม่อนเท่าไหร่

:pokeball-s:สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Fiction/Draw เพราะช่วงแรกๆเมฟเยอะมาก คอยสูป ๕๕๕(จริงๆเราก็มีนะ แต่ขี้เกียจลงง่า ส่วนใหญ่ลงแต่ในdeviantART)  และGeneral เพราะอะไรรึ.....ไม่รู้สิ ๕๕๕๕

:pokeball-s:มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ :

๑. หนูเป็นสาววายแล้ว

๒. ตัวละครในโปเกม่อนที่ชอบ คือ ไดโกะ แต่ตอนนี้โดนรัศมีฝาแฝดแห่งรถไฟใต้ดินกลบไปแล้ว.......

๓. หนูจิ้นคู่ฝาแฝ........

[me=ร็อตติ้ง...ทิกกิ้ย์~]โดนตรฟอีก[/me]

๔. GEN ที่ชอบ คือ GEN I/ III/ V มีแต่เลขคี่ทั้งนั้น ที่ชอบที่สุดคือGEN III

๕. สามขุนพลของเราคือ altaria.gifblaziken-f.gifempoleon.gif

ขอฝากใจไว้ในอ้อมอกทุกคนด้วยนะคะ :pika01:

ทำไมคนเก่าๆเพิ่งมาแนะนำตัวกันเพียบเลย

คือ หนูลืมอ่า แถมยังคิดว่า...เอ ลงไปแล้วนินา ๕๕๕๕๕๕

ทำไมคนเก่าๆเพิ่งมาแนะนำตัวกันเพียบเลย

มันเป็นกระแส จบไหม :P

ถึงจะไม่ได้โพสใหม่แต่โพสเก่าข่อยก็ไปแก้แบ้ว...

ใครอยากรู้ไปหาอ่านเอาเองละกัล เหอๆๆๆ

Username : Shaymie

ที่มาของ Username : Shaymin

ชื่อเล่น : จี๊ด

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 22/07/1998

อายุ (โกหกได้) : 14

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เห็นพี่ชายสมัครแล้วเลยอยากลองสมัครดูบ้างน่ะค่ะ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงที่ทุกคนคุยกันแบบเป็นกันเองค่ะ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ก็อยากสะสมโปเกมอนให้ครบทุกตัวค่ะ

งานอดิเรก : วาดรูป อ่านการ์ตูน ฟังเพลง ร้องเพลงค่ะ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Drawing Studio & Fiction-Shelfค่ะ เพราะ ชอบวาดรูปกับอ่านฟิคอยู่แล้ว

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ จากนี้ไปขอฝากตัวด้วยค่ะ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เห็นพี่ชายสมัครแล้วเลยอยากลองสมัครดูบ้างน่ะค่ะ

ยินดีต้อนรับ แล้วก็พี่ชายในนี้นี่ใครเหรอครับ

Username : Shaymie

ที่มาของ Username : Shaymin

ชื่อเล่น : จี๊ด

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 22/07/1998

อายุ (โกหกได้) : 14

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงที่ทุกคนคุยกันแบบเป็นกันเองค่ะ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ก็อยากสะสมโปเกมอนให้ครบทุกตัวค่ะ

งานอดิเรก : วาดรูป อ่านการ์ตูน ฟังเพลง ร้องเพลงค่ะ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Drawing Studio & Fiction-Shelfค่ะ เพราะ ชอบวาดรูปกับอ่านฟิคอยู่แล้ว

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ จากนี้ไปขอฝากตัวด้วยค่ะ

เฮ! มี ญ. เพิ่มมาแล้ว บางทีกระทู้ ช.vsญ. อาจมีสีสันขึ้นก็ได้

ยินดีต้อนรับน่อ..ว่างๆมาคุยในเชาท์ด้ายเสม๋อ!~

ทำไมถึงเข้าบอร์ด - อยากป่วน

ไอ้ที่มาป่วนๆ น่ะโดนคิลไปเยอะแล้วนะ :psyduck02:

ใครเป็นคนเริ่มกระแสโชว์ความแก่เนี่ย  :pika01:

[me=Paytong]เผ่น~[/me]

Username : Crescentfangs

ที่มาของ Username : เขี้ยวจันทร์เสี้ยว ถ้าหมามีเขี้ยวโง้งขนาดนี้คงเท่น่าดู (ชอบเลี้ยงหมาครับ)  :mudkip02:

ชื่อเล่น : อ๊อฟ

วันเดือนปีเกิด : 2 Jan. 1993

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : อัพการ์ตูนที่วาด

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : เพราะเป็นบอร์ดสมาคมคนรักโปเกม่อน

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เป็นบรีดเดอร์ :mudkip01:

งานอดิเรก : อ่านหนังสือ เขียนนิยาย วาดการ์ตูน เล่นดนตรี แปลเอกสาร และ นอน :mudkip08:

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Gallery and Fiction เพราะสามารถอัพผลงานตัวเองลงไปได้

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : มีอะไรอยากถาม Add Friend มาครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่าน ณ ที่นี้

ปล. ผมสังกัดหน่วยกำจัดดราม่าที่เกรียนมาก หากไม่ได้เป็นฝ่ายผิดจะสับให้เละเลยทีเดียว :mudkip12:

• 2 weeks later...

:tyran1:  Username : shadow_of_ching

:tyran1: อธิบายไปบ่อยแล้วว  เอาเป็นว่าเป็น username สิ้นคิดอันนึง 555

:tyran1:  ชื่อเล่น : น้องตัวโน้ต

:tyran1:  วันเดือนปีเกิด : September 28th ,1992

:tyran1:  อายุ : 12 ตอนเข้าเว็บบอร์ดนี้ครับ

:tyran1:  คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ถามเรื่อง Visualboyadvance ว่าอันไหนที่สามารถลิงค์โปเกม่อนได้ในภาค Ruby ครับ (ถามในกระทูคุณ miyu)

:tyran1:  ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : บ้านหลังที่เท่าไรไม่รู้ แต่ยังไงก็คือบ้าน :pika01:

:tyran1:  ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : คงนั่งดูเด็กๆผจญภัย

:tyran1:  งานอดิเรก : ช่วงนี้จะเป็นเรียน เล่นดนตรี และเป็นกิจกรรมที่มหาลัย

:tyran1:  สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ต้องสนใจทุกหมวด - -

:tyran1:  มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : แนะนำตัวอีกรอบนะครับ เผื่อน้องๆพี่ๆคนไหนจำไม่ได้ซะแล้ว ถ้าแปดปีที่แล้ว ผมจะบอกว่าผมเป็นสมาชิกคนท้ายๆของเว็บบอร์ด

ถ้าหกปีที่แล้วผมคงบอกว่าผมเป็นสมาชิกคนกลางๆของบอร์ด

ถ้าห้าปีที่แล้ว ผมคงบอกว่าเป็นสต๊าฟของบอร์ด

ถ้าสามปีที่แล้้ว ผมคงบอกว่าเป็นแอดมินของบอร์ด

ถ้าตอนนี้ ผมคงต้องบอกด้วยว่า เป็นสมาชิกคนเกือบต้นๆของบอร์ดซะแล้ว

และสุดท้าย  สุขสันต์การครบรอบสิบปีของเว็บไซต์โปเกม่อนเบสิกนะครับ :pika01:

Username : mariana

ที่มาของ Username : เพราะชื่อนี้โผล่ขึ้นมาชื่อแรกเลยค่า

ชื่อเล่น :cc tv เอ้ยไม่ใช่ C อย่างเดียวค่าาา

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : ไม่บอกได้มั้ยคะ =w=

อายุ (โกหกได้) :12 ค่า

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : โดนลวงมาาา

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :มีข้อมูลแน่นปึกและมีสาระมากค่าาา

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :จับมาเลี้ยงดู><

งานอดิเรก :ทำงาน เล่นเกมม

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :ขอดูก่อนนะคะ^^

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ :ฝากตัวด้วยค่าาาา^^

ยินดีต้อนรับทุกท่านที่มาใหม่นะครับ :psyduck10:

พูดคุย ทักทาย ในเชาท์บ็อกซ์ ในกระทู้ ตามสะดวกเลยนะครับ

Username : coudxren

ที่มาของ Username :เปนมังงะที่ชอบอ่าน

ชื่อเล่น :เจม

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :8 มีนา xxxx

อายุ (โกหกได้) : 13

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :สมัครเพราะอยากเล่น pokemon showdown

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : pkdetective

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ขอพรจากjirachi

งานอดิเรก : เล่นคอม

ยิ่งเห็นคนมาใหม่ ยิ่งแก่ขึ้นทุกที = =lll

ยิ่งเห็นคนมาใหม่ ยิ่งแก่ขึ้นทุกที = =lll

อ่าวไม่ใช่ว่าทุกคนอายุ15กันเหรอ o 3o~♪

• 1 month later...

Username : fluffycloud (ปุยเมฆน้อย ลอยตามลม)

ที่มาของ Username : มาจากชื่อเล่นของเรา ปุยเมฆค่ะ ^^

ชื่อเล่น : ปุยเมฆ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 19 มิถุนายน

อายุ (โกหกได้) : 18 ค่ะ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : มีเทียบเชิญมาให้สมัครค่ะ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ยังไม่ทราบค่ะ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เป็นผู้ประกาศข่าวโปเกมอนค่ะ

งานอดิเรก : อ่านนิยาย เล่นเฟสบุ๊ค

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ยังไม่ทราบได้ค่ะ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ไม่มีค่ะ

• 1 month later...

Username : PalongPlong

ที่มาของ Username : สมัคนคับ

ชื่อเล่น : ปล้อง

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 11/12/1994

อายุ (โกหกได้) :18

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ใจสั้งมาคับ (จิงๆอยากเล่น 555)

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงเกมส์กับเพื่อนคับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เอาโปเกมอนมาเป็นเพื่อนซิคับ แล้วก็......คิดไม่ออก 555

งานอดิเรก : เล่น กิน นอน ตามภาษาวัยรุ่นคับ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : หมวด โปเกมอน เซ็นเตอร์คับ เพราะมีเกมส์

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ผมเป็นคนมีเพื่อนน้อย ถ้ามีรุ่นพี่คนไหนอยากแนะนำก็ขอให้ช่วยด้วยนะคับ

:pika01::pika03::pika09::pika04::pika02::pika05::pika06::pika07::pika08::pika10::pika11::pika12:

Username : Daigo

ที่มาของ Username : ชอบแชมป์ไดโกะของเขตโฮเอ็นครับ เท่โฮกก

ชื่อเล่น : นาย

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 20 พฤศจิกายน 2539

อายุ (โกหกได้) : 16

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ชอบโปเกม่อนครับ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : มีความเป็นกันเองของสมาชิกครับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : แชมป์โปเกม่อนลีกส์แบบไดโกะ

งานอดิเรก : นอน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ไม่ทราบครับ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : -

Username : Thunderies

ที่มาของ Username : Thunder มาจากชื่อเล่น Ries มาจาก Series เพราะเปลี่ยนชื่อบ่อย สุดท้ายจบที่ชื่อนี้

ชื่อเล่น : ก้อง

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 4 กันยายน 2535

อายุ (โกหกได้) : 20 ล่ะ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : สวรรค์ชัด ๆ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : เพราะเป็นบอร์ดโปเกมอน ผมเลยชอบ ถ้าเป็นบอร์ดคณิตศาสตร์ ผมคงไม่สนใจ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :  เดิมตามรอยเท้าพี่เร้ดแห่งมะสะระ จาก pokemon special

งานอดิเรก : uou

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : เกี่ยวกับโปเกมอนก็สนใจหมด ถ้าหมวดวิทยาศาสตร์ล่ะไม่สนใจ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ :

จริง ๆ ผมติดตามโปเกมอนมาเกือบสิบปีได้ล่ะมั่ง ตั้งแต่ที่ช่อง 9 เอาการ์ตูนซาโตชิมาลง ส่วนตัวก็ชอบการ์ตูน

เกี่ยวกับมอนสเตอร์อยู่แล้ว ทั้งดิจิมอน มอนสเตอร์ฟาร์ม แต่โปเกมอนมันมีอะไรมากกว่า ผมไม่รู้นะ แต่พอการ์ตูนช่อง 9

เขาเอาเรื่องโปเกมอนออกจากรายการไปกลางคัน ผมร้องไห้อ่ะ ฮ่ะๆ ตามประสาเด็ก ๆ ตอนนั้น

แล้วรู้สึกช่วงนั้นโปเกมอนบูมมาก ๆ ทั้งขนมก็มีของเล่นแจก ผมเองก็ไล่สะสม เป็นร้อยล่ะ ทั้งตัวต่อ ทั้งเหริยญ

คงพอจำกันได้นะ จากนั้นก็รู้จักเกมบอย เริ่มจากภาค blue เล่นแล้วเล่นอีกอยู่งั้น ปัจจุบันเล่นถึงถาค emerald เองครับ

ไม่มีตังซื้อเครื่องนิเทนโด้ แล้วก็หนังสือการ์ตูนเรื่อง pokemon special ผมชอบมากเลย ทำให้รู้จักโปเกมอนมากขึ้น

ตอนนี้มี 41 เล่มครับ รอเล่มใหม่ ๆ อยู่

สุดท้ายล่ะ ผมก็เป็นคนที่ชอบโปเกมอนคนหนึ่ง ดีใจที่ปัจจุบันก็ยังมีคนที่ยังชอบเหมือนผม แม้เดี๋ยวนี้จะ

ไม่มีการ์ตูนฉายตามทีวี ไม่มีของเล่นแจกตามขนมเหมืนเก่า แต่ผมก็จะติดตามไเรื่อย ๆ ล่ะนะ แม้ผมจะไม่มีความรู้มากมาย

ไม่มีความรู้เกี่ยวกับโปเกมอน หรือเรื่องของวงการโปเกมอนมากนัก แต่ผมก็รักโปเกมอน สักวันจะเล่นภาคไดมอน เพิล์น

กับพาตินัม รวมถึงฮาร์ดโกล์ดกับโซลซิลเวอร์ให้ได้ ..ฝากตัวตัวน้า รุ่นพี่ทั้งหลาย!!

• 2 weeks later...

แหม่ ก้องมาทีเป็นเรียงความเลยนะฮะ :psyduck10:

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.