Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

## แนะนำตัวกันหน่อย คนในบอร์ดทั้งหลาย ##

Dreammaker

Recommended Posts

Username : sherman

ที่มาของ Username : เวลานึกชื่อที่จะใช้ไม่ออกมักจะใช้ชื่อนี้

ชื่อเล่น: ปอน

วันเดือนปีเกิด(สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้): 23/12/2539

อายุ(โกหกได้) : 15

คิดยังไงถึงมาสมัครบอร์ดนี้ : อยากรู้ข้อมูลของโปเกมอนให้มากขึ้นอีก

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : มีข่าวสารที่น่าสนใจเกี่ยวกับโปเกมอนเลยชอบ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆอยากจะทำอะไร: จะลองตามหาโปเกมอนในตำนานดู

งานอดิเรก : วาดรูป อ่านหนังสือ เล่นคอม

สนใจหมวดไหนที่สุดเพราะอะไร : Drawing Studio & Fiction-Shelf เพราะมีข้อมูลเกี่ยวกับการวาดรูปเพิ่ม

• 3 months later...
  • Replies 494
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

39

• bluewind

26

• Nameless-san

23

• เฮียเป็ด

21

Username :

foolboy

ที่มาของ Username :

เป็นชื่อแฝง (alias) แรกของตัวเองที่ใช้ในโลกออนไลน์ และวงการเกม เมื่อหลายสิบปีก่อน ยังเด็กอยู่เลยนะตอนนั้น

fool ในที่นี้อยากให้หมายความว่า พวกบ๊องตื้น หรือทำเป็นเล่นมากกว่า (ถึงแม้ตัวเองจะ "ไม่ฉลาด" จริงๆ อยู่ก็เถอะ อืมๆ)

ชื่อเล่น :

นิว สุดหล่อ

วันเดือนปีเกิด :

10 ตุลาคม 2530 ~วันดีเหมาะแก่การจุติ~

25 ปี 0 เดือน 8 วัน (นับจากวันที่โพสต์)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :

ถ้าไม่สมัครแล้วมันจะใช้เมนูค้นหาไม่ได้น่ะสิ ช่วยไม่ได้ครับ ก็เลยต้องจำใจสมัคร โด่...

ล้อเล่นครับ แหะๆ จริงๆแล้วผมแอบวนเวียนเป็น Guest อยู่ในบอร์ดนี้มาได้ปีกว่าๆแล้วละครับ

แล้วผมมาที่นี่ทำไมหรือ คิดยังไงถึงมาสมัครเอาตอนนี้? เพราะว่าสืบเนื่องมาจากเรื่องในอดีตที่ผ่านมาของผม...

ราว 13 ปีก่อน ผมยังเป็นแค่เด็กน้อยธรรมดาๆ ในโรงเรียนธรรมดาๆ แห่งหนึ่งของประเทศที่กำลังพัฒนาธรรมดาๆ ในเวลาว่างๆ ถ้าผมไม่นั่งขลุกอยู่กับการใช้งาน PC ที่สมัยนั้นยังเป็น Windows 3.11 หรือว่าเรียนดนตรีไทยตามเทรนด์ของพ่อแม่ในยุคนั้นแล้วละก็ ผมก็มักจะนั่งเล่นอยู่กับกลุ่มเพื่อนตามประสาเด็กผู้ชายทั่วไป ซึ่งสมัยนั้นเรียกได้ว่าแทบไม่มีอะไรน่าดึงดูดใจสำหรับผมเลย

อยู่มาวันหนึ่ง ผมได้รับของขวัญในฐานะเรียนดี (จริงเหรอเนี่ย) เป็นเครื่อง Nintendo Game Boy ซึ่งสมัยนั้นใครมีนี่ถือว่าเทพมากๆ ถ้าไม่เอาไปเหมารวมกับเครื่อง Super หรืออะไรเทือกนั้นแล้ว Game Boy เรียกได้ว่าเป็นสิ่งที่เปิดประสบการณ์ชีวิตของผมเลยทีเดียว และแน่นอน ไม่กี่สัปดาห์ต่อมา เกือบทุกคนที่ผมรู้จักก็มีเจ้าเครื่องเล่นนี้ติดมือกันหมดแล้ว และเล่นกันอย่างเมามันส์ในระหว่างพักหรือทุกๆ โอกาสที่จะอำนวย

สองสามเดือนต่อมา ผมเริ่มได้ยินศัพท์แปลกๆ มาจากกลุ่มเพื่อนที่เล่นเกมกัน "เฮ้ย ฟูชิกิดาเนะของแกแปลงร่างได้หรือยัง ทำไง", "เซนิกาเมะอย่างเจ๋งเลยอ่าาา พ่นน้ำทีนี่" "ใครว่าละพวกเอ็ง ฮิโตคาเงะของข้าต่างหากเฟ้ยที่เจ๋งสุด" เฮ้ย พวกเอ็งกำลังพูดอะไรกันอยู่น่ะ? ผมก็เลยลองถามไปดู "เฮ้ย นิว ยังไม่รู้อีกเหรอ เล่นหรือยังน่ะ พ็อคเก็ต มอนสเตอร์ เร้ด กรีน บลู ไปหาซื้อมาเล่นไป๊ จะได้รู้เรื่องราวกับเค้าบ้าง" นั่นละ จุกถึงไส้ติ่งเลย ทำไมโลกนี้มันถึงได้โหดร้ายอย่างนี้ ว่าแล้วเย็นวันนั้นผมก็บึ่งไปดูแถวๆพาต้าปิ่นเกล้า ซึ่งในช่วงนั้นเป็นโซนขายเกมบอยที่ใกล้บ้านผมที่สุด เพื่อซื้อตลับเกม Pocket Monster Red Version มาเล่นโดยด่วน...

ผ่านการลองผิดลองถูกมาหลายครั้งหลายครา เวียนหัวกับการจำ Pattern ของคำภาษาญี่ปุ่นที่อ่านไม่ออกสักคำ เดาสุ่ม ค้นหา ต่อสู้ ผจญภัยร่วมไปกับเพื่อนๆ (มีกระทั่งบางครั้งเพื่อนผมเซฟหายเพราะแบตฯ ในตลับเกมหมด ถึงกับหลั่งน้ำตากันเลยทีเดียว) นับได้ว่า Pocket Monster ถือว่าเป็นส่วนหนึ่งที่เติมเต็มชีวิตผมในช่วงวัยประถมเลยทีเดียว

พร้อมๆกับการฉายครั้งแรกของ Pokemon Anime ในช่อง 9 การ์ตูน จึงยิ่งเพิ่มเชื้อไฟให้กับกลุ่มผู้เล่นในสมัยนั้นได้เป็นอย่างดี

แต่งานเลี้ยงก็ต้องย่อมมีวันเลิกรา ผมได้ติดตามข่าวคราวของโปเกมอนมาตลอดจนกระทั่งถึงช่วงมัธยมต้น อันเป็นช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อของชีวิตคนหลายๆคน สิ่งใหม่ๆเริ่มเข้ามาในชีวิต ทั้งรถทามิยา ไพ่ยูกิ ร้านเกมและอินเตอร์เน็ต โทรศัพท์มือถือ ฯลฯ ผมถึงแม้จะไม่ได้ให้ความสนใจกับของเหล่านั้นสักเท่าใดนัก แต่ทว่าเพื่อนของผมที่เล่นเกมโปเกมอนมาด้วยกันกลับละทิ้งสิ่งที่เขาเคยยึดถือมาตลอด และหันไปตามกระแสโลกาภิวัฒน์เหล่านี้แทน ประกอบกับช่วงเวลานี้เป็นช่วงที่ผมต้องให้ความสำคัญกับการเรียนเป็นอันดับแรก (โถ พ่อคนดี 55) ทำให้ผมจำใจต้องหันหลังให้กับวงการนี้ โดยภาคสุดท้ายของ Pokemon ที่ผมเล่นหยุดอยู่แค่ Gold และ Silver เท่านั้น...

ละทิ้ง เปลี่ยนแปลง เติบใหญ่ ฟันฝ่าอุปสรรค พบพานคนใหม่ โอกาสใหม่ๆ ช่วงเวลา 10 ปีที่ผ่านมานี้ ถึงแม้ว่าผมเองจะยังไม่ได้ก้าวขึ้นไปสู่จุดสูงสุดของชีวิต แต่ผมก็ตัดสินใจว่า จะไม่ทิ้งอดีตของตัวเองเอาไว้เบื้องหลังอีกต่อไป และนี่ก็เป็นที่มาว่า ทำไมผมกลับมาอีกครั้ง และที่กลับมาตอนนี้ก็เพราะว่าเพิ่งมีเวลาเข้ามาสมัครนี่แหละครับ แหะๆ เป็นไงบ้างครับ ฟังเรื่องที่ผมโม้มาข้างต้นแล้วรู้สึกเอียนไหมครับ อิอิ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :

คงเป็นเพราะ บอร์ดนี้ ไม่ว่าแต่ละคนจะอยู่ใน Generation ใด จะมีพื้นเพที่มา ความชอบ และสนใจในสิ่งที่แตกต่างกันแค่ไหนก็ตาม แต่ว่าทุกคน ต่างก็มีใจรัก และผูกพัน กับเจ้าหนูไฟฟ้าและผองเพื่อน ไม่มากก็น้อย ทำให้ผมประทับใจมากครับ

ผมหวังว่า ยังมีคนอีกหลายคนในประเทศไทยนะครับ ที่ยังคงหลงไหลกับมนต์เสน่ห์ของ Pokemon นี้อยู่ และรอคอยที่จะเข้ามาร่วม และแบ่งปันประสบการณ์กับทุกท่าน

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :

ถ้าโลกอันแสนวุ่นวายนี้มีโปเกมอนเพิ่มขึ้นมาก็อาจจะไม่มีอะไรให้น่าทำมากไปกว่านี้หรอกครับ จริงๆโลกของเรายังมีสิ่งที่น่าทึ่งรอให้ค้นพบอีกหลายอย่าง ขอเพียงแต่ให้จิตใจของเราสงบและผ่องใสพอก่อน เมื่อนั่นแหละครับ เราจึงจะหันไปเรียนรู้และเข้าใจสิ่งต่างๆในโลกใบนี้ได้ และทุกคน ทุกสรรพสิ่ง ก็จะเป็นมิตรของเรา (นั่น เพ้อเจ้อเข้ามาเรื่องธรรมะได้ไงเนี่ย)

แต่ถ้าเอาตามการ์ตูน ถ้ามีโปเกมอน ก็ต้องมีโปเกมอนเซ็นเตอร์ กับสถานีตำรวจด้วยใช่ไหม อิ๊อิ๊

จะขอไปดูหน่อยว่าแต่ละเมืองนี่คุณจอย กับคุณจุนซ่านี่หน้าตาเหมือนกันจริงๆ เหรอ ว่างๆจะชวนไปกินกาแฟด้วย 55

อาจจะเลี้ยงลิซาดอนไว้เป็นเพื่อนสักตัว เพราะว่าไฟมีประโยชน์หลายอย่างนะ อีกอย่าง จากการจัดอันดับ ลิซาดอนเป็นโปเกมอนที่คนนิยมที่สุดด้วยนี่นา (ที่มา: IGN Top 100 Pokémon)

งานอดิเรก :

ไม่ขอตอบ เพราะว่าผมจริงจังกับทุกอย่าง ไม่มีเล่นๆ นอนยังต้องนอนอย่างจริงจังเลย อืมๆ

ก็เหมือนชายไทยทั่วไปนั่นละครับ อย่าไปสนใจๆ ติดตามข่าวสาร อัพเดต Gadget ใหม่ๆ บลาๆ แล้วก็อันล่าสุดก็คือ สะสมฟิกเกอร์โปเกมอนครับ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :

ผมไม่ได้สนใจหมวดไหนเป็นพิเศษนะครับ อ่านได้ทุกเรื่อง ขอให้ Active แล้วก็ไม่เคร่งเครียดเกินก็พอ ถ้ามี 18+ ได้ก็ยิ่งดี บ๊ะ เสียดายที่ไม่มีหมวด Pokemon Adult Only (ผมก็ไม่ใช่คนแบบนั้นหรอกคร้าบ ขำๆ)

สรุปแล้วชอบกระทู้มากกว่าครับ กระทู้ ข้างบนถาม ข้างล่างตอบ เข้าไปอ่านแล้วฮาดี

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ :

โม้เอาไว้ข้างบนหมดแล้วน่ะครับ ไม่รู้จะเขียนอะไรต่อดี ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยนะครับ ถึงจะแก่ไปหน่อย แต่ใจผมก็ยังรักโปเกมอนอยู่นะครับ

"ตอนที่คุณยังเป็นเด็กน้อย และเพิ่งได้จักรยานคันแรกมา คุณคงอยากที่จะปั่นมันออกไปดูโลกกว้างที่คุณไม่เคยเห็น โปเกมอนก็เป็นแบบนั้นแหละครับ

ใครๆ ต่างก็เล่าประสบการณ์ที่ตัวเองเคยพบมาได้ แต่ทุกคนต่างก็อยากออกไปสัมผัสมันด้วยตัวเองกันทั้งนั้น คุณเองก็ทำแบบนั้นได้นะครับ"

- ซาโตชิ ทาจิริ ผู้ให้กำเกิดโปเกมอน

Username : hellzen

ที่มาของ Username : จำไม่ได้แล้ว คิดไว้นาน 5-6 ปีได้ และก็ใช้มาตลอดจนทุกวันนี้

ชื่อเล่น : เมธ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 16/06/36

อายุ (โกหกได้) : 19

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ชอบโปเกมอน แค่นั้นแหละ ไม่มีเหตุผลอะไรพิเศษ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : เหมือนข้างบน

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : หามาเลี้ยงสักสองสามตัว

งานอดิเรก : ฟังเพลง

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ทุกหมวด เผอิญไม่ค่อยชอบอะไรซ้ำซากจำเจ เลยต้องเปลี่ยนสไตล์ไปเรื่อย

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : บางคนเค้าก็ว่าโตๆแล้วยังติดโปเกมอนอีก ใครจะทำไม ไม่สน

เพื่อนที่มหาลัยหลายๆคนยังนั่งเล่นโปเกมอนในคาบกันอยู่เลย นั่งคุยโปเกมอนกันสนุกปากมาก

ก็ยอมรับนะว่าเป็นคนบ้าโปเกมอน แต่ก็เพลาๆลงเยอะแล้วล่ะ ไม่งั้นอนาคตอาจจะไปไม่รอด

ให้มันเป็นที่พักใจยามหน่ายก็โอเคแล้ว

• 3 months later...

Username :Mr.F

ที่มาของ Username :เป็นชื่่อย่อของชื่อเล่นจริงอิๆ ป.ล. ชอบชื่อ Mr.F

ชื่อเล่น :Fuk

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :16/05/1997 (เกิด 2540 โปเกมอนเกิดแล้ว- -)

อายุ (โกหกได้) :15 ปี

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :ว่าง....เลยมาสมัคร - -

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :ตรงนั้น

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :จับโปเกมอนมาตั้งเป็นแก๊งเอ๋ย! จับมาเป็นคู่หู

งานอดิเรก :นอน เล่นคอม อ่านหนังสื่อ(การ์ตูน)

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :ทุกหมวด เพราะไม่รู้จะตอบยังไง(ตรงไปไหม)

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ :ผมเป็นคนธรรมดาๆคนนึงที่ชอบโปเกมอนมาก  :jiko01:

• 1 month later...

Username : duemint

ที่มาของ Username : ชื่อตัวเอง+ชื่อแฟนครับ

ชื่อเล่น : ดิว

วันเดือนปีเกิด : 26 Oct. 1994

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เข้ามาหาข้อมูล เกี่ยวกับโปเกม่อนในสิ่งที่ยังไม่รู้ แล้วก็ลำลึกความหลัง O_o

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ชอบตั้งแต่ เป็นเว็ป pkbasic เมื่อประมาณ 6-7 ปีที่แล้ว(นานจุง -3-) ตั้งแต่พื้นหลังเว็ปเป็นรูปลาเปลสอยู่เลย เมื่อก่อนเข้ามาบ่อยมากๆ มาโหลดสูตร ฮ่าๆ แล้วเลิกไปซักพักนึง แต่ใจมันรักเลยกลับมาอีก *0* ตอนนี้ก็หัดเล่น PO อยู่รู้สึกว่ามันยากมากมาย มันคนละเรื่องกับพวกเกมบอยเลย -0-

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จับมาวิจัย *0*

งานอดิเรก : เล่นเกม อ่านการ์ตูน ฟังเพลง เล่นเบส เล่นแบดฯ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ตอนนี้ก็ Pokemon Online -3-

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : โปเกม่อนเป็นการ์ตูนเรื่องเดียวที่ผม รู้สึกว่าเล่นเมื่อไหร่ยังไงก็ไม่เก่า ;)  :pika10:

Username : Mc'

ที่มาของ Username : ชื่อเล่นภาษาอังกฤษครับ  :pika01:

ชื่อเล่น : แม๊ค ครับ  :pika01:

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 26/06/98

อายุ (โกหกได้) : 14

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เวลามีอะไรไม่เข้าใจเกี่ยวกับโปเกม่อนก็จะมาอ่านในบอร์ดนี้แต่ไม่ได้สมัคร ขี้เกียจง่า :pika08:

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : คนในบอร์ดนี้นิสัยดี

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ออกเดินทางกับโปเกม่อนครับ

งานอดิเรก : เล่นคอม ฟังเพลง เล่นโปเกม่อน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ชอบทุกหมวดครับ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ฝากตัวด้วยนะครับพี่ ๆ ทุกคน :D  :pika01:

Username : MidnightBlade

ที่มาของ Username : ลองตั้งมั่วๆดูแล้วก็ได้ Username นี้มาครับ

ชื่อเล่น : จอร์จ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 24/6/1999

อายุ (โกหกได้) : 13

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ชอบโปเกม่อน =P

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ทุกอย่าง =)

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ออกเดินทาง =I

งานอดิเรก : วาดรูป เล่นเกม ดูอนิเมะ กิน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ชอบทุกหมวด ไม่มีเหตุผล =P

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ยินดีที่ได้รู้จัก =)

Username : BladeAholic

ที่มาของ Username : สะสมพวกมีดและดาบเป็นชีวิตจิตใจ

ชื่อเล่น : เตเต้

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 18/02/1995

อายุ (โกหกได้) : 18

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ได้ความรู้เกี่ยวกับโปเกม่อนหลายอย่าง

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ทั้งหมดเลยครับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : สู้กับโปเกม่อน!!!

งานอดิเรก : เล่นเกม ออกกำลังกาย

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ทั้งหมดแหละครับ ฮ่าๆๆๆๆ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ตั้งแต่เล่นเกมมาผมชอบเล่นโปเกม่อนที่สุดครับ

ไม่ได้แวะมาดูนาน

ยินดีต้อนรับทุกท่านนะครับ :psyduck10:

• 2 weeks later...

Username : AquaBlitz11

ที่มาของ Username : ไม่มีที่มาครับ หรือมีหว่า ที่จริงตรงคำว่า Aqua มาจากความชอบโปเกมอนน้ำของผมนะครับ

ส่วน Blitz นี่มั่วๆคำมาเอง เอาเหอะน่าา โปเกมอนน้ำที่พูดถึงก็มิสึโกโระ (Mudkip)

ชื่อเล่น : เพลง (รู้สึกคุ้นๆ ว่าม๊ะ)

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : November 27th (ุคุ้นๆอีกละ)

อายุ (โกหกได้) : ก็เด็กๆอ่านะ (มันใช่เลยใช่ป่ะล่ะ)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ซักถามเรื่อง Pokemon คุยเรื่องเฟื่องราว

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : คนในบอร์ดเป็นกันเองฮับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ไม่รู้สิครับ มันพูดยาก แต่แค่อยากจะเป็นเพื่อนกับพวก Pokemon ก็ดีแล้ว

งานอดิเรก : ปิดเทอม = อยู่หน้าคอม; เปิดเทอม = เรียนหนัก

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Center เพราะว่าซักถามอะไรตรงนี้ง่ายดีครับ (ว่าอ่านะ)

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ที่จริงผมก็ไม่เชิงเด็กใหม่และก็ไม่เชิงคนเก่าซะด้วยสิ ที่จริงขอสารภาพตรงนี้แล้วกันว่า

ที่จริงแล้วผมมี Account เก่าในบอร์ดนี้ แต่เอาเหอะครับ ที่ผมมาสมัครใหม่ก็เพราะจะเริ่มต้นทุกสิ่งใหม่หมดเลย

Username : yajirushi ni natte

ที่มาของ Username :เป็นชื่อเพลง โปเกมอนเป็นเพลงที่ผมร้องแต่ไม่เก่งเท่าmezase pokemon master

ชื่อเล่น : มาร์ค(แน่นอนครับ)

วันเดือนปีเกิด :30/04/2540

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :คิดว่าบอร์ดนี่น่าจะเป็นประโยชน์กับใครหลายคนที่ชอบโปเกมอน

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :อยากเป็นโปเกมอนมาสเตอร์

งานอดิเรก :ร้องเพลงJapan

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : อนิเมะ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ :ผมชอบร้องเพลงญี่ปุ่นมากโดยเฉพาะเพลงของป้าrica matsumoto เพลง mezase pokemon master เพลง Ok rival และอื่นๆอีก 60กว่าเพลงครับ

• 2 weeks later...

ยินดีต้อนรับทุกคนนะจ้าา (มาป่วนกับเค้าด้วย)

รู้สึกว่า 2 คนที่แนะนำตัวล่าสุดเหมือนเคยเห็นที่ไหนนะ กิกิ ^^

ผ่านมาประมาณ 2 ปีครึ่งละ อัพเดตหน่อยดีกว่า 555

Username : Paytong

ที่มาของ Username : มาจากชื่อเล่น

ชื่อเล่น : ตามยูสเซอร์เนม :P อ๊ะบอกก็ได้ เดี๋ยวอ่านเป็นไทยไม่ออก ชื่อ เปตอง ;D

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 24 มิถุนายน

อายุ (โกหกได้) : 12 ขวบครับ

เมื่อตอนรู้จักบอร์ดใหม่ๆนะ

:P ตอนนี้ 16 แล้ว

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : สมัครมาตั้งแต่สมัย invisionplus เลยตามมาบอร์ดใหม่ด้วยทันทีครับ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : มีอะไรหลายอย่างมากๆ ทุกคนเป็นมิตร มีเพื่อนรุ่นๆเดียวกันเยอะ มีอะไรให้ทำหลายอย่างกับหน้าที่แอดมิน เลยทำให้กลายเป็นบ้านอีกหลังของผมไปแล้ว

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ออกเดินทางไปสำรวจโปเกมอนทั่วโลก

งานอดิเรก : เล่นคอม ฟังเพลง เล่น PES ติดตามข่าวสารในวงการไอที/ฟุตบอลนอก ดูบอล

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Online เพราะเป็นแอดมินดูแลเรื่องนี้โดยเฉพาะ เป็น 1 ในสมาชิกแคลน nyo และชอบเล่น PO ครับ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ไม่มีละครับ ใครหลายๆคนคงจะรู้จักผมเยอะละ 555

Username : Politoed

ที่มาของ Username : ไม่มีที่มาครับนึกไม่ออกเลยตั้งตามชื่อ pokemon ตัวหนึ่ง

ชื่อเล่น : -

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 19/08/25XX

อายุ (โกหกได้) : 3 ขวบฮับ :3

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ผมเข้ามาแอบส่องอยู่บ่อยๆครับ แต่เพิ่งจะสมัครบอร์ดเข้ามา

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : มีอะไรหลายๆอย่างเกี่ยวกับ pokemon ที่ดูมีสาระกว่าบอร์ดอื่นๆ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : นอนอยู่บ้านเฉยๆ :pika01:

งานอดิเรก : เล่นเกมส์ เล่นคอม ส่องเว็บ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Online เพราะผมชอบเล่น PO ครับ เล่นมาเป็นปีแล้วแต่ฝีมือก็ยังไม่ดีเท่าที่ควร

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ผมก็แอบส่องๆบอร์ดโดยที่ไม่มี Username มาเป็นปีๆแล้วครับ เห็นช่วงนี้มีคนเข้าบอร์ดกันมามากขึ้น แต่ส่วนใหญ่จะเป็นผู้ที่ไม่ได้สมัครไว้ ก็อยากชวนเพื่อนๆมาสมัครมาแชร์ประสบการณ์เกี่ยวกับโปเกม่อนกันเยอะๆครับ :pika10:

Username : Rinrin_Lorelei

ที่มาของ Username : มาจากชื่อท่าไม้ตายของ Lunatic Charm ใน Shugo Chara ค่ะ คือ Rinrin Trident และ Nightmare Lorelei แล้วก็พอดีตัวเองชื่อรินอยู่แล้วด้วยค่ะ

ชื่อเล่น : ริน

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 9 พฤศจิกายน xxxx

อายุ (โกหกได้) : มากกว่า 16

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ชอบเล่นเกมโปเกมอนมากค่ะ สนุกดี แล้วก็ชอบพวกอนิเมะอะไรพวกนี้ด้วย น่ารักดี

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ดูมีเนื้อหาสาระเยอะดีค่ะ แล้วก็ยังไม่ร้้าง เหนบอร์ดโปเกมอนบอร์ดอื่นร้างหมดแล้ว เหงาอ่ะ T^T

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ก็คงไปไล่จับล่ะมั้งค่ะ แล้วก็ไปสู้กับยิมต่างๆ + สู้กับเทรนเนอร์คนอื่นๆ เหมือนซาโตชิแหละ

งานอดิเรก : เล่นคอม ดูการ์ตูน ดูหนัง อ่านหนังสือเรียน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : จริงๆ ชอบทุกหมวดนะึคะ ^^ ดูดีมีสาระและน่าสนใจหมดเลย

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : นอกจากโปเกมอนแล้ว ยังชอบ ซิมส์2, Shugo Chara, My Little Pony (Friendship is magic!), แม่มดน้อยโดเรมี แล้วก็มาโดกะค่ะ ใครสนใจเหมือนกัน มาคุยกันได้นะคะ ^^

ฝากตัวด้วยนะคะ ^^

เมื่อบุคคลในตำนาน มาอัพเดตข้อมูลหน่อย

Username : Professor Perth

ที่มาของ Username : มีความรู้เรื่องโปเกมอนมาก และผลงานวิจัยPokedex จนชาวบอร์ดตั้งให้เป็นศาสตราจารย์ และเรียกกันติดปากว่าศจ.

ชื่อเล่น : Perth(แต่เรียกกันแต่ศจ.)

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 17/10/2537

อายุ (โกหกได้) : 19 แก่แล้ว แต่อายุมันก็แค่ตัวเลข ^^

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตอนมาใหม่ ก็หาที่สิงเพราะชอบโปเกมอน อยากได้เพื่อนคุย แต่ตอนนี้ มันกลายเป็นบ้านออนไลน์ที่แสนอบอุ่นไปแล้ว

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : เนื้อหาบอร์ดดีมากเลย สมาชิกทุกคนรักกันดี และอบอุ่น

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ก็จับมาเป็นเพื่อนเล่น มากกว่าที่จะเดินทางเพื่อต่อสู้(แต่การต่อสู้ฝีมือเองก็ใช่ย่อยนะ)

งานอดิเรก : วาดรูป เขียนนิยาย และทำบทความ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ช่วงแรกๆสนใจส่วนอนิเมะ หลังๆมานี่เข้าหมวดนิยายก่อน โปเกมอนตามมาทีหลัง

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ศจ.Perthแห่งpkbasicยินดีรับใช้ มีแฟนเป็นลาติแอส ว่างๆมาคุยเล่นในเชาท์บ๊อกซ์ได้เด๊อ ศจ.ไม่กัดหรอก นั่งเฝ้าทั้งวัน

สวัสดีค่ะศาสตราจารย์  :pika01: หนูอายุมากกว่าศาสตราจารย์อีกค่ะ 5555555+ แต่ก็ยังชอบโปเกมอนอยู่ ^^ ไม่มีใครแก่เกินไปสำหรับโปเกมอนหรอกเนอะ ^^  :pika10:

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ศจ.Perthแห่งpkbasicยินดีรับใช้ มีแฟนเป็นลาติแอส ว่างๆมาคุยเล่นในเชาท์บ๊อกซ์ได้เด๊อ ศจ.ไม่กัดหรอก นั่งเฝ้าทั้งวัน

ผมว่ามันไม่ใช่แฟนละ มันขั้นภรรยาเลยไม่ใช่เหรอ= =

[me="[V]ersion_[5]]เผ่นเนื่องจากจับผิด[/me]

อัพเดทหลังกลับบ้าน =w=

Username : Satoshi

ที่มาของ Username : ซาโตชิจากเมืองมาซาระครับ เทรนเนอร์ผู้อ่อนแอ โง่ในหลายโอกาส แต่เป็นฮีโร่ของผมมาตลอด

ชื่อเล่น : กีตะ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 23/10/1996

อายุ (โกหกได้) : 16 ปี

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ผมสมัครตั้งแต่ยุคอินวิชั่้นพลัสบอร์ดฟ้าๆซึ่งปิดไปแล้วน่ะครับ

ก่อนหน้านั้น ผมซึ่งอายุ 11 ได้เล่นเกมโปเกมอนที่พ่อหามาป้อนให้หลายภาค(แต่เล่นจบแค่ 5 ภาค จากในลิสต์ตอนนั้น)

มี LeafGreen , FireRed ที่เมื่อก่อนผมเล่นไม่ได้เพราะปรับอีมูไม่เป็น

, Gold , Silver , Crystal , Red , Blue , Green , Yellow

, Ruby , Sapphire , Emerald ซึ่งปรับไม่เป็นจนจอขาวเล่นไม่ได้

วันที่ผมได้ติดเน็ตที่่บ้านเป็นครั้งแรก 23 ตุลาคม 2008 วันที่ผมอายุได้ 12 ปี

ผมได้ค้นหาสิ่งที่ผมชอบที่สุดในตอนนั้นผ่านกูเกิ้ล (แน่นอน ตอนนี้ก็ยังชอบนะ :v)

นั่นคือ Pokemon ...ผมพิมพ์ลงช่องหาแล้วก็ได้พบกับเว็บหลักภาษาอังกฤษ

ก็เข้าไปเล่นสมุดรวมภาพซึ่งตอนนั้นน่าจะราวๆ Gen3-4? อย่างสำราญใจ

แล้วพอกลับไปกูเกิ้ล ก็ไปสะดุดเข้ากับเว็บไซต์หนึ่ง...

Pokemon-Basic [Advance Generation]

http://pkbasic.siamgame.com/

ผมจึงเข้าไปส่องเว็บไซต์ซึ่งตอนนั้นผมต้องพยายามเพ่งมาก...ส่องไปๆมาๆ

"เฮ้ย มีสูตรจับเลเจนด์ด้วยอ้ะ! แบบนี้ก็หาตัวที่ต้องลิงค์ข้ามภาคได้แล้ววู้ฮู!"

ตอนนั้นผมคิดประมาณนี้...

จิ้มๆลิงค์ในนั้นไปมาก็พบกับบอร์ดอินวิชั่นของเว็บนี้เข้า แล้วก็สมัครมันในวันเกิดเลยครับ เลยจำวันสมัครแม่น -w-

แล้ว Pkbasic นู่นก็เป็นฟอรั่มแห่งแรกที่ผมเล่นด้วย...ผมได้อะไรหลายอย่างนอกจากโปเกมอนผ่าน Pkbasic มากมาย...

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ข้อมูลโปเกมอนที่ทำให้ผมไม่ต้องไปหาเว็บไทยอื่นๆเลย ♥

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เป็นผู้ถือครองสมุดภาพครับ

งานอดิเรก : เล่นคอม เล่นเฟส ฟังเพลง(อนิเมะ) ฝึกสกิลภาษาญี่ปุ่นอ้อมๆ(วันดีคืนดีนายนี่จะพูดกับตัวเองเป็นภาษาประหลาด=ญี่ปุ่นบ่อยๆครับ)

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ตอนนี้หมวดข่าวครับ บทความอ่านสนุกเยอะมากจนอยากสแปมไลค์ แต่ 1 ครั้งก่อนเป็นมารยาท(แก่ท่านที่อัพบทความมิว)

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ขอบคุณทุกคนที่รู้จักผมตั้งแต่บอร์ดอินวิ...ผมโตมาจากการได้รู้จักเพื่อนๆในนั้นแหละ

แล้วก็ แนะนำตัวครั้งแรก(?) ไม่ได้โปเกดอลเหมือนเมื่อก่อนจะได้อะไรอ้ะ :v

[me=Satoshi]โดนลงทัณฑ์[/me]

อัพเดทข้อมูลตัวเองซะหน่อยละกัน=w="

Username : มาซากิคุง

ที่มาของ Username : โดนเพื่อนล้อว่าเป็นทอมเลยเปลี่ยนประชด=w="

ชื่อเล่น : มาซากิ(?)

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 20 มกราคม

อายุ (โกหกได้) : 17 ปี(แก่แล้วเรา= =")

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : หาข้อมูลโปเกมอนเรื่อยเปื่อยไปเลยมาจ๊ะเอ๋กะที่นี่ ปัจจุบันยึดเป็นที่สิงสถิต...

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : สมาชิกบอร์ดนี้นิสัยดี(?) แถมที่นี่มีเรื่องโน่นนี่ให้ทำให้อ่านเยอะแยะไม่มีเบื่อ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เดินทางท่องเที่ยวกับเหล่าโปเกมอนแสวงหาประสบการณ์ให้ชีวิต

งานอดิเรก : วาดรูป อ่านการ์ตูน ดูเมะ กิน นอน เหม่อ ซดชา

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ชอบทุกหมวดนะ แต่ชอบสุดก็หมวด Drawing Studio & Fiction-Shelf ละ=w="

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : - คือหลายคนเห็นเราพูดหางเสียงว่า"ฮะ"ชอบเข้าใจผิดว่าเราเป็นผู้ชาย แต่เราเป็นผู้หญิงน้อมิใช่ทอมรึดุ้นโปรดเข้าใจใหม่ด้วยฮะ(เห็นเข้าใจผิดเยอะ)

- เราเป็นพวกพูดขวานผ่าซากถ้าทำให้ใครโมโหต้องขออภัยมานะที่นี้ด้วยฮะ เหอะๆๆๆ....= ="

- เราเป็นพวกพูดขวานผ่าซากถ้าทำให้ใครโมโหต้องขออภัยมานะที่นี้ด้วยฮะ เหอะๆๆๆ....= ="

แหม่~~~~~ พวกเดียวกันกับเฮีย :psyduck02:

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.