Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

## แนะนำตัวกันหน่อย คนในบอร์ดทั้งหลาย ##

Dreammaker

Recommended Posts

ยินดีต้อนรับสู่ Pk-bsaic ครับเก๊ป

กระผมแบงค์ครับ

ขอให้สนุกนะกับที่นี่นะครับ

• Replies 494
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

39

• bluewind

26

• Nameless-san

23

• เฮียเป็ด

21

ยินดีต้อนรับเด็กใหม่ทุกท่านค๊าฟฟ(เดี๋ยวจะ เรียบเรียง แนะนำตัวใหม่ละ- -)

• 4 weeks later...

:greatball:ที่มาของ Username: ชื่อจริง

:greatball:ชื่อเล่น: ฟู่

:greatball:วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้): 1/9/2541

:greatball:อายุ (โกหกได้): 13 (จริงๆ ครับ)

:greatball:คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้: ชอบเล่นโปเกม่อนครับ เพิ่งจะกลับมาเล่นใหม่ได้เมื่อเดือนก่อนครับ

:greatball:ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน: ทุกส่วนครับ

:greatball:ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร: คิดไม่ออก :pika02:

:greatball:งานอดิเรก: เยอะเกินกว่าจะบอกครับ

:greatball:สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร: ทุกหมวดครับ

:greatball:มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ: ไม่มีหรอกครับ แค่นี้ก็เกินกว่าจะบรรยายแล้วครับ

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกคนจ้า

Username : Dark Zekrom

ที่มาของ Username : ชอบ Zekrom ครับ มัน ดู แข็งแกร่ง

ชื่อเล่น : เก่งครับผม !

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 26 สิงหาคม 2541/1998 เด็กไปหน่อย 555

อายุ (โกหกได้) : จะโกหกทำไม - - ตอนนี้ 13 ครับ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ดูมีข้อมูลมากมายสำหรับค้นหาข้อมูลและฝึกฝน ดีกว่า บอร์ดอื่นๆ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ก้กล่องแชทมีเสียงเืตือน emo น่ารัก ข้อมูลอัพเดต กระทู้เยอะ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ก้เป็น pokemon master สิครับ :D

งานอดิเรก : เล่น pokemon ดู pokemon ฟังเพลงทั่วไป เล่นเฟส เที่ยว ติดตามข่าวสาร pokemon

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ทุกหมวดได้ไหม เพราะน่าสนใจหมดเลย = w =

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ก้...อยากได้คนที่ชอบ pokemon เหมือนกันมาคุยด้วยอ่ะครับ สนใจ ติดต่อ ได้ทั้ง m และ เฟส น่ะครับ :D ( man_pkmt_k1@hotmail.com )

เคยแนะนำตัวแล้วรอบนึง คราวนี้ก็อีกรอบนึง ^_^"

Username : quilava

ที่มาของ Username : ก็มันเป็น username หากินมาตั้งแต่ ป.6 แล้วนี่ ^^ แล้วก็พิมพ์ง่ายดี

ชื่อเล่น : เก๋หรือปิกาจ้าา :D

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 27 มีนาคม 2539

อายุ (โกหกได้) : 15 ปี

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เห็นบอร์ดมันน่าสนใจดี แล้วเราก็สนใจในเรื่องโปเกมอนอีกด้วย

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : มีข้อมูลโปเกมอนให้สูบเยอะมาก~

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากเป็น Pokemon Ranger หรือนักเพาะพันธุ์โปเกมอน หรือคนที่รับฝากเลี้ยงหรือดูแลโปเกมอน (เยอะเนอะ = =;)

งานอดิเรก : เล่นเกม เล่นเฟซ (บ้า)หารูปโปเกมอน หาข้อมูลเกี่ยวกับโปเกมอนหรืออนิเม

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Corner เพราะว่า เป็นแหล่งรวบรวมข้อมูลโปเกมอนคะ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ช่วงนี้เข้ามาไม่ค่อยบ่อยแล้วน๊า อย่าลืมกันละ

• 3 weeks later...

Username : PHONe

ที่มาของ Username : ชื่อตัวเอง

ชื่อเล่น : โฟน

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 25 กุมภาพันธ์ 25xx

อายุ (โกหกได้) : 99

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : มีเรื่องสงสัย

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงที่เป็นบอร์ดโปเกม่อน

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากจะรู้ว่าโปเกมอนที่กินเนื้อมันกินอะไรเป็นอาหาร กินโปเกม่อนด้วยกันเองหรือป่าว ??

งานอดิเรก : เล่นเกมโปเกมอน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ยังไม่ค่อยรู้เรื่องหมวดเท่าไรเลย(เพิ่งสมัครมาเอง)

• 1 month later...

Username : Aleph_Ral

ที่มาของ Username :  Alephคือชื่อของมอนสเตอร์ในเกมส์Seal online + Ral มาจากชื่อโปเกม่อน "Ralts"

ชื่อเล่น :บุ๊ค(Book)ครับ

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :16 พฤศจิกายน 2539

อายุ (โกหกได้) :15 (ไม่แก่เนาะ ^^)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :ชอบโปเกม่อนและอยากหาเพื่อนที่ชอบเหมือนกัน+ติดตามบอร์ดนี้มานานแล้วด้วย

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :ชอบทุกอย่างเลยครับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :อยากเป็นโปเกมอนเทรนเนอร์ครับ

งานอดิเรก :ฟังเพลง อ่านการ์ตูน เล่นPokemon B/W HG (ในคอม) Pokemon Ruby(ในGBA) เล่นเฟซบุ๊ค

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร Pokemon Music/Anime/Movie/Other ชอบโปเกมอนสเปเชี่ยลคลับ ครับผม^^

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ :ผมชื่อบุ๊คนะ ฝากตัวด้วยครับ ทำอะไรผิดพลาดไปก็ขออภัยนะ ป.ล.อยากได้เพื่อนคุยเรื่องโปเกมอนครับ

แอดเฟซมาก็ได้ครับ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001857043722

อายุ (โกหกได้) : 15 (ไม่แก่เนาะ ^^)

ศจ.เพิร์ธสวัสดีและยินดีต้อนรับสู่บ้าน pkbasic จ๊ะ

มีคำถามโปเกมอนสอบถามจากศจ.ได้นะจ้ะ

ปล.อายุไม่สำคัญกับการเป็นTrainer

• 4 weeks later...

Username : LinkZAR

ที่มาของ Username : LinkZAR ( ลิงซ่าร์ ) ที่ใช้คำว่า Link เพราะชอบความหมายมันคือการเชื่อมต่อครับ

ชื่อเล่น : ซีซ่าร์

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 05 03 88

อายุ (โกหกได้) : 24 ขวบ ( อ่านไล่ๆมา รู้สึกถึงความแก่ -*-a )

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : สนใจโปเกม่อนมาตั้งแต่เด็กๆเลยจ้า วันดีคืนดีเซิร์ทอากู๋เจอก็เลยเข้ามาชม

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : อยากแชร์ข้อมูลกับหลายๆคนครับ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : มาจับโปเกม่อนกันเถอะ !!

งานอดิเรก : วาดรูป เล่นเกมส์

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : pokemon-center ข้อมูลเยอะดีครับ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ผมอยู่สุราษฏร์ครับ หาคนเล่นด้วยยากมากกกกก ~!!

ศจ.เพิร์ธสวัสดีจ๊ะ

ขอเรียกว่าคุณ"linl"ได้มั๊ยครับ ง่ายดี

ปล.ทำไมคนบอร์ดนี้มัน 18+ เยอะจังฟระ = =*

เฮ้ๆ ศจ. ผม 15 เองนะ อย่ามาเหมารวมสิ :pika03:

ปล. ทำไมเราไม่เคยโพสบอร์ดนี้เลยเนี่ย= ="

ศจ.เพิร์ธสวัสดีจ๊ะ

ขอเรียกว่าคุณ"linl"ได้มั๊ยครับ ง่ายดี

ปล.ทำไมคนบอร์ดนี้มัน 18+ เยอะจังฟระ = =*

เรียก Link เฉยๆก็ได้ครับ ;)

ตอนนี้เล่นภาคแบล๊ค/ไวท์อยู่ครับ

(เพิ่งจะได้เล่นกับชาวบ้านเค้าเนี่ยแหล่ะ ปล.เพิ่งซื้อNDSLเมื่อวาน ฮะๆ)

Username : near-na-ruk

ที่มาของ Username : เนียร์-น่า-รัก

ชื่อเล่น : เนียร์

วันเดือนปีเกิด : 15 03 43

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : สนใจโปเกม่อน โดยเฉพาะตระกูลอิวุย ^^ (และอยากตามแหย่อาเจ๊)

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :  ชอบโปเกมอน ^^

งานอดิเรก : แหย่อาเจ๊

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :  Pokemon Music/Anime/Movie/Other จ้า เพราะชอบดูการ์ตูนอยู่แล้ว ^^

งเทพ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : หนูเป็นน้องสาวพี่เปียโนจ้า อยู่โคราชนะจ้ะ

มรึงตามกูมาทำม้ายยยยย 

ยินดีต้อนรับน้องสาว  :pika11:

มรึงตามกูมาทำม้ายยยยย 

ยินดีต้อนรับน้องสาว  :pika11:

ยินดีต้อนรับจ๊ะ ยังไงญาติใครดูแลกันด้วนะ

ปล.รบกวนไปชำระคดีกันนอกบอร์ดนะ ไม่อยากให้บอร์ดเปื้อนเลือด

Username : Phonobia (โฟโนเบีย)

ที่มาของ Username : เรียงชื่อตัวเองใหม่ให้มันเท่ (Phaiboon) =_=

ชื่อเล่น : กาย

วันเดือนปีเกิด : วันที่ 9 เดือนตุลาคม พ.ศ.2537 (มาเต็ม -..-)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : มันเป็นบอร์ดโปเกมอน -..-

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ตรงที่มันเป็นบอร์ดโปเกมอน -..-

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ทำอะไรไม่ได้ เพราะมีแต่โปเกมอน ไม่มี:pokeball: -0-

งานอดิเรก : ฟังเพลง เล่นเกม สิงบอร์ด

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : หน้าแรกเว็บบอร์ดอะครับผม -.-

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : อายง่ะ =w=

• 2 weeks later...

ดีคับ เด็กใหม่นะครับ

คือโน้ตคับ อายุสิบสองเอง

ไม่เคยแนะนำตัวผิดไหมหว่า :pika04:

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว แนะนำตัวดีกว่า(ซึ่งควรจะแนะนำตัวเมื่อหลายเดือนที่แล้ว :pika10:)

Username : [V]ersion_[5]

ที่มาของ Username : ชื่อท่าของCloud ใน Dissidia : Final Fantasy [PSP] <Omnislash Version 5>

ชื่อเล่น : บอส(ใครอ่านฟิคป๋มน่าจะรู้ :pika01:)

ว/ด/ป เกิด : 13 เมษายน 2540 (วันที่ไม่เคยเจอหน้าเพื่อนเลย...)

คิดยังไงถึงมาสมัครบอร์ดนี้ : ตอนแรก สมัครเพราะชอบโปเกมอน ตระกูลอีวุย มิวทู ฯลฯ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ไม่มีดราม่า บอร์ดรักโปเกมอน คุยเพลินกับศจ.และคุณวาว่า

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ทำตัวเหมือนคนธรรมดาๆ ที่เลี้ยงตระกูลอีวุยกับเลี้ยงมิวทู (ธรรมดาหรอฟระ= =")

งานอดิเรก : ฟังเพลง(Nightcore) เล่นเกม สิงบอร์ด(ช่วงนี้จะเห็นได้ราวๆช่วงเช้า-10โมง กับ ช่วง4โมง-2ทุ่ม) แต่งฟิค

สนใจหมวดไหนที่สุด : Drawing Studio & Fiction Shelf (ถ้าไม่สนใจแล้วตรูจะแต่งฟิคไมเนี่ย= =")

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : เข้ามาอ่านฟิคผมด้วยนะครับ ถึงจะไม่หื่นเท่าของคุณวาว่าหรือศจ.ก็เถอะ XD

Username : roroko

ที่มาของ Username : ทีแรกจะใช้ tsutsume ซึ่งเป็น use เก่า แต่เคยสมัครไปแล้ว + ลืมรหัส เลยต้องสมัครใหม่โลด T^T

ชื่อเล่น : เมย์ / เจ๊ (สงวนไว้เฉพาะบางคน) / ป้า << อันนี้แรงไปนะเดี๋ยวเจอตบ!!

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 09/01/25XX(199X)

อายุ (โกหกได้) : ณ ปัจจุนาว เลขหลัก 2X << เงียบไว้ก็แล้วกานไม่กล้าที่จะบอก

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : แต่เดิมก็เคยสมัครและเป็นสมาชิกเก่านานแล้ว แต่ไม่ค่อยมีเวลาเข้าบอร์ดเท่าไรนัก . . . ไม่มีอะไรพิมพ์ต่อแล้ว

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : เฮฮา + ข่าวสาร + ฟิค + เพื่อน + พี่/น้อง + . . . ฯลฯ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ทำ. . .ทำอะไรอะ ???

งานอดิเรก : กิน / นอน / นั่ง / ดูหนัง << เฉพาะว่างจนไม่มีอะไรจะทำ[ปกติส่วนมากงานอดิเรกจริงๆจะเป็นการเลี้ยงหลานซะมากกว่า]

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Fiction [เพราะได้อ่านความคิดที่หลายๆคนได้คิดแล้วนำมาบรรยายไว้ในบอร์ดนั่นเอง]

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ...ไม่มีอะไรมาก นอกจากขอสั่งห้าม อย่าเรียก เจ๊ หรือ ป้า เด็ดขาด ! เตือนแล้วนะ ถ้าอยากลองดีเดี๋ยวมีงอล << ล้อเล่น ไม่มีอะไรหรอกแค่นี้แหละ...(หมายเลขที่ท่านเรียกไม่สามารถติดต่อได้ในขณะนี้)

ดีคับ เด็กใหม่นะครับ

คือโน้ตคับ อายุสิบสองเอง

โหโน้ต กล้าพูดเนอะ :psyduck02:

ersion_[5]" post=61850" timestamp="1332287781]

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ไม่มีดราม่า บอร์ดรักโปเกมอน คุยเพลินกับศจ.และคุณวาว่า

สนใจหมวดไหนที่สุด : Drawing Studio & Fiction Shelf (ถ้าไม่สนใจแล้วตรูจะแต่งฟิคไมเนี่ย= =")

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : เข้ามาอ่านฟิคผมด้วยนะครับ ถึงจะไม่หื่นเท่าของคุณวาว่าหรือศจ.ก็เถอะ XD

Gold : อีเบต้า แกต๊าย

ลาติ๊จัง : ใจเย็น ใจเย๊น

เบต้า : ผมผิดไรด้วย~~ เจ้าคนมาใหม่อ่ะ เขียนทั้งหมดเลย

บอส : (สะดุ้ง)...

บอส : (เผ่น~~~~)

• 3 weeks later...

สวัสดีคับ ชื่อบลูวินคับ ฝากตัวด้วยคับ อิอิ :pokeball:  :greatball:  :pika01:

Username : [M]eTaLZ•NE

ที่มาของ Username : เอฟเฟคกีต้าร์ ^^

ชื่อเล่น : ท๊อปจ้าา

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 12/08/2538

อายุ (โกหกได้) : 16ขึ้น 17

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : มีเพื่อนเล่นอยู่ครับ อยากมีเพื่อนเพิ่มครับ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : มีแบงค์ มีเกมโปเกมอน (นี่แหละประเด็นสำคัญ)

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : หามาเล่นเป็นตัวหลักเหมือนในอนิเมะ น่าหนุกดี =w="

งานอดิเรก : เล่นกีต้า เล่นเกม

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : General เพราะ ไม่ค่อยจิงจังเรื่องโปเกม่อน เล่นเกมก็เล่นไม่จบ = =

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : หวัดดีครับ กระผมเด็กใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.