Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

## แนะนำตัวกันหน่อย คนในบอร์ดทั้งหลาย ##

Dreammaker

Recommended Posts

กราเซีย - แรงโหดนรก! อึดกายภาพมาก รับOutrageของมังกรที่เต้นไม่เกินทีเดียวได้สบาย (ถ้าใส่ Ev.Def 252)

แถมสวนIcebeam OHKO ไคริวได้ชัวส์ๆ(ถ้าไม่ใช่สายSash)

ลีฟเฟีย - ถึกกายภาพนรก! แรงกายภาพสูง

วิคตินี่ - สเตตัสทุกอย่าง100หมด ท่าไม้ตายแรงเว่อ

โทเกคิส - ถึกพิเศษ แรงพิเศษสูงมาก มีอบิHaxถึง2อบิในตัวเดียว ตีชะงักเกินครึ่ง Haxดีกว่าHaxrashiอีกนะเออ

แบบนี้โหดกว่ากระรอกไหมล่ะเออ?

ขนาดนั้นเลย O_O"

ไอเราก็เพิ่งรู้

ปล. นอกเรื่องละ

• Replies 494
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

39

• bluewind

26

• Nameless-san

23

• เฮียเป็ด

21

กราเซีย - แรงโหดนรก! อึดกายภาพมาก รับOutrageของมังกรที่เต้นไม่เกินทีเดียวได้สบาย (ถ้าใส่ Ev.Def 252)

แถมสวนIcebeam OHKO ไคริวได้ชัวส์ๆ(ถ้าไม่ใช่สายSash)

ลีฟเฟีย - ถึกกายภาพนรก! แรงกายภาพสูง

วิคตินี่ - สเตตัสทุกอย่าง100หมด ท่าไม้ตายแรงเว่อ

โทเกคิส - ถึกพิเศษ แรงพิเศษสูงมาก มีอบิHaxถึง2อบิในตัวเดียว ตีชะงักเกินครึ่ง Haxดีกว่าHaxrashiอีกนะเออ

แบบนี้โหดกว่ากระรอกไหมล่ะเออ?

เอาเหอะ แต่ก็เอาชนะความน่ารักไม่ได้อยู่ดี

555+

• 2 weeks later...

Username : PalmPokemon

ที่มาของ Username : ชื่อผมฮับ

ชื่อเล่น : ปาล์ม

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 06/10/xx

อายุ (โกหกได้) : 15(โกหก)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ชอบโปเกมอน

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ติดตามข้อมูลข่าวสารต่างๆเกี่ยวกับโปเกมอน และแลกเปลี่ยนความรู้กับผู้ที่มีความสนใจในเรื่องเดียวกัน

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ใช้ชีวิตไปกับโปเกมอน

งานอดิเรก : เล่นคอมฯ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ALL เพราะเกี่ยวกับโปเกมอน

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : นึกไม่ออกแหะ สำหรับโปเกมอนชอบดูมาตั้งแต่เด็กๆ และเล่นเกมมา13ปีแล้วตั้งแต่rbgy

ยินดีต้อนรับทั้งสองท่านครับผม

ผมบวกให้แล้วคนละสองดอล

มีอะไรแวะทักทายกันได้ในแชทบ็อกซ์ครับ ^^

:pika01:

ยินดีต้อนรับสู่พีเค-เบสิก ทั้งแดนแล้วก้ปาล์มเลยนะคับ

ขี้โกงอ่ะเด็กใหม่ :pika12:  เรายัีงได้แค่ดอลเดียวเองแงๆ :pika06:

Username : wainakub

ที่มาของ Username :ก็ชื่อไวท์อ่ะคับ ฮ่าๆๆ จำง่ายดี

ชื่อเล่น :ไวท์

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :14/03/2538

อายุ (โกหกได้) :16

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :ก็อยากหากลุ่มคนติดโปเกมอนเหมือนกานนนน ฮ่าๆๆๆๆ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :มีข้อมุลเยอะดีครับคนอื่นๆก็ช่วยกันตอบเวลามีปัญหา(ตอบเร็วด้วย) ดูแล้วเจ๋งดี

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :ผมจะเป็นเทรนเนอร์อันดับหนึ่ง ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

งานอดิเรก :สะสมแสตมป์

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร :ยังไม่ค่อยรุอ่ะคับ เอาเปนว่าสนทุกหมวดเลยละกัน

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :เอิ่มมม ฝากตัวด้วยนะค้าบบบ ข้อข้องใจเยอะมากไว้จะถามมมมมม ฮี่ๆๆๆ

ต้อนรับเด็กใหม่ทุกคนครับ

ผม ศาสตราจารย์เพิร์ธ นะครับ

มีปัญหาโปเกมอนอะไรมาถามได้

Username : prin

ที่มาของ Username :ชื่อจริง

ชื่อเล่น :ปาล์ม

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) :28 ก.ค. 37

อายุ (โกหกได้) :จะ 17 แล้ว

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :ชอบเล่นเกมโปเกม่อน

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน :สนุกดีฮะ เล่นกับคนไทย

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : pokemon battle

งานอดิเรก : เล่นเกม

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : pokemon online เพราะ เล่นแล้วสนุกดี

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ผมเคยเล่น po มาแล้วครับ ฝากตัวด้วยนะ

ยินดีต้อนรับสู้ PK-Basic คับปาล์ม

ตอนแกรนึกว่าเป็นผู้หญิงนะนั่น ดันมาเห็นคำว่าคับตอนท้าย

แหะๆ :pika01:

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ pkbasic.com ครับ ^^"

(เอ... เหมือนประโยคนี้ก็อปใครมา)

ปล.+2 ดอลให้แล้วนะครับ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :เอิ่มมม ฝากตัวด้วยนะค้าบบบ ข้อข้องใจเยอะมากไว้จะถามมมมมม ฮี่ๆๆๆ

มีอะไรก็ทักทายในแชทบ็อกซ์ได้ครับ ฮี่ๆๆ

ยินดีต้องรับสู้บ้านหลังนี้นะกั้บ :psyduck10: ฮี่ๆๆ

(ติดเป็ดพี่นก ติดฮี่ๆๆพี่นิน?!?)

ยินดีต้อนรับครับปาล์ม

ผมชื่อเรนนิ่งนะงับ  :pika01:  (ง่ายดีแฮะอิอิ)

• 1 month later...

Username : goddric

ที่มาของ Username : goddric gryffindor ชื่อผู้ก่อตั้งบ้านกริฟฟินดอร์ในแฮร์รี่

ชื่อเล่น : ทัช

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 8 ตุลาคม 2535

อายุ (โกหกได้) : 18ใกล้19ล่ะ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ไม่รู้เหมือนกัน

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : มันบอกไม่ถูกแหะ รู้สึกเหมือนเป็นครอบครัวอีกที่นึง

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากเล่นกะโปเกม่อน

งานอดิเรก : เล่นเกมส์ ฟังเพลง ดูหนัง ดูตูน ดูทีวี อ่านนิยาย อ่านการ์ตูน ฯลฯ

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : หมวดโม้

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ไม่มีล่ะอ่า คนเก่าๆคงจำเราได้นะ ตั้งแต่เข้ามหาลัยมา เพิ่งจะเข้าบอร์ดเนี่ย

Username : Lucresia

ที่มาของ Username : มาจากนิยายเเฟนตาซีเรื่องหนึ่ง

ชื่อเล่น : อั๋น

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 9 พฤศจิกายน 2535

อายุ (โกหกได้) : 18 ปี 10 เดือน (ณ วันที่11 ก.ย.54)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : อยากมีเพื่อนพูดคุยเรื่องโปเกม่อน : )

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ยังไม่รู้สิ เพิ่งเข้ามาสมัคร รอดูสักพักก่อน

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากมีสวนดอกไม้ที่เต็มไปด้วยโปเกม่อนพืช : )

งานอดิเรก : เล่นโปเกม่อน ฟังเพลง ทวีทเตอร์

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ขอไปดูก่อน (อีกเเล้ว) 55+

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : คงไม่มีอะไรมั้ง เเค่อยากมีเพื่อนที่คุยเรื่องโปเกม่อนด้วยกัน เล่นมาตั้งเเต่เยนโลว(สมัยเครื่องเกมบอยหนา ๆ 55+) ละก็อยากจะลองมาเเชร์ประสบการณ์ มาเรียนรู้อะไรใหม่ ๆ บ้าง ถ้ามีความผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย :)

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  :pika01:

Username : guysiri

ที่มาของ Username : guy หมายร่างกายอันเเข็งแรง siri หมายถึง  สิริมงคล

ชื่อเล่น : กาย

วันเดือนปีเกิด : วันที่ 21 เดือน มกราคม

อายุ  : -

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ :หาข้อมูลเกี่ยวกับโปเกมอน

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ไม่รู้สิครับ อธิบายยาก

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร :เดินทางแข่งขันไปเรื่อยๆ ไม่มีจุดหมาย

งานอดิเรก : ดูหนัง ฟังเพลง เล่น เกมส์ เปิด คอมพิวเตอร์

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : ทุกหมวด(มั่ง)

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ : ไม่อยากจะพิมเพราะไม่รุ้จะพิมอะไร คิดไม่ออก

Username :  evildew

ที่มาของ Username : ใช้โค๊ตเนมนี้มาตั้งแต่ ป.6 จำไม่ได้แล้วว่าใช้เพราะอะไร > <

ชื่อเล่น : ดิว

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 17 กรกฎาคม 253...

อายุ (โกหกได้) :  ใกล้จะเยอะแล้ว

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ช่วงนึงว่าง เลยกลับมาเล่นโปเกม่อน จำได้ว่า สมัยหนุ่มๆ เคยได้ข้อมูลจำนวนมากจากบอร์ดนี้

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : เป็นชนหมู่น้อยที่อึก ถึก และ ทน มาก ( ช่วง ม.3 เคยเล่นบอร์ดนี้ ผ่านมาตั้งหลายปีแล้ว มันยังอยู่ เพียงแค่ย้าย แค่นั้น :D)

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จับมานอนกอด > <

งานอดิเรก : ดูการ์ตูน ฟังเพลง แชท BB  หลับ (อันหลังทำบ่อยสุด)

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Review กับ Battle Log ชอบอ่าน อ่านแล้วได้ไอเดีย Move set เยอะดี

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ไม่แนะนำ แต่ขอร้องแล้วกัน หวังว่าวันใดวันนึงหากเราเลิกเล่นโปเกม่อนแล้วกลับมาเล่นอีกครั้ง รบกวนช่วยยังอยู่เป็นแหล่งข้อมูลให้หน่อยนะจ๊ะ (แต่คิดว่ารอบนี้คงไม่หายไปแล้วมั้ง 55+)

ยินดีที่ได้รู้จักฮับ :pika01: :pika01:

สวัสดี Trainer หน้าใหม่ทั้งหลาย(หรือบางคนเก่าที่กลับมาใหม่)

ผม"ศาสตราจารย์เพิร์ธ"ทำงานอยู่ในเว็บบอร์ดแห่งนี้

มีปัญหาโปเกมอนอะไรมาปรึกษาได้นะจ๊ะ

Username :  Chonny

ที่มาของ Username : เป็นชื่อหากิน เอ้ย ชื่อที่ใช้มานานแสนนานใน thainin ครับ

ชื่อเล่น : ชล

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 26/07/1990 ข้อมูลจริงเพราะเราไม่แคร์สื่อ! >_<

อายุ (โกหกได้) : 21 ปี โกหกทำไมคนแก่กว่าเราในนี้ยังมีอีกเยอะ!!

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : อยากดวล อยากหาเพื่อนใหม่ อยากเป็นกระสอบทรายให้ชาวบ้านอัดครับ >_<

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ยังไม่ได้เริ่มเล่นเลยยังไม่รู้ ติดไว้ก่อนละกัน -0-

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เปิดฟาร์มยาดงเป็นของตัวเอง และผลักดันให้ยาดงเป็นโปเกม่อนในตำนานครับ :masterball:

งานอดิเรก : ดูโปเกม่อน ดูซีรี่ย์ เกาหลี (บางทีก็ญี่ปุ่นหรือฝรั่ง ประปรายๆ) :pika09:

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Battle หลงไหลในการดวลและการเป็นกระสอบทรายครับ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ผมรักยาดง เเละผมเชื่อว่าทุกๆคนในบอร์ดนี้ก็รักยาดงเหมือนที่ผมรัก  :like::P

Username :  Chonny

ที่มาของ Username : เป็นชื่อหากิน เอ้ย ชื่อที่ใช้มานานแสนนานใน thainin ครับ

ชื่อเล่น : ชล

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 26/07/1990 ข้อมูลจริงเพราะเราไม่แคร์สื่อ! >_<

อายุ (โกหกได้) : 21 ปี โกหกทำไมคนแก่กว่าเราในนี้ยังมีอีกเยอะ!!

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : อยากดวล อยากหาเพื่อนใหม่ อยากเป็นกระสอบทรายให้ชาวบ้านอัดครับ >_<

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ยังไม่ได้เริ่มเล่นเลยยังไม่รู้ ติดไว้ก่อนละกัน -0-

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : เปิดฟาร์มยาดงเป็นของตัวเอง และผลักดันให้ยาดงเป็นโปเกม่อนในตำนานครับ :masterball:

งานอดิเรก : ดูโปเกม่อน ดูซีรี่ย์ เกาหลี (บางทีก็ญี่ปุ่นหรือฝรั่ง ประปรายๆ) :pika09:

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Battle หลงไหลในการดวลและการเป็นกระสอบทรายครับ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ผมรักยาดง เเละผมเชื่อว่าทุกๆคนในบอร์ดนี้ก็รักยาดงเหมือนที่ผมรัก  :like::P

ไปเล่น PO ซะ ชลนี่ เคาะสนิมหน่อย

เ้ฮือก! สะเทือน!!!

Username : Chibi-Farfetch

ที่มาของ Username : ชอบคาโมเนกิม้า้กมากเลย มันน่ารัก หายาก(ต้องเทรด) และแพ้ง่ายเหมือนฉันเปี้ยบ  :pika12:

ชื่อเล่น : ชื่อจริงในชีวิตจริง เปียโน (พ่อฝันอยากเห็นฉันทำได้อย่างพี่โต๋ละมั้ง..เลยตั้งชื่อนี้ให้.. :pika04:)

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 8 ก.ค.40

อายุ (โกหกได้) : 14 ค่ะ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ชอบโปเกมอนตั้งแต่7ขวบแล้วล่ะ (อีกอย่างเห็นกระทู้อะไรน่าสนก็อยากเม้น แต่ถ้าไม่สมัครก็เม้นไม่ได้นิ..)

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ชอบทุกอย่างที่โปเกมอนนนน.. :pika10:

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : รับเลี้ยง และเพาะพันธ์ุโปเกมอนที่หายากๆค่า.. (รักเด็ก อิอิ)

งานอดิเรก : อ่านการ์ตูน เล่นคอม วาดรูป ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเปียโน ยิงนก ตกปลา บลาๆๆๆ (2อันหลังล้อเล่นนะ ฉันรักสัตว์ออก)

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : เกมสิ เพราะกำลังเล่นภาคเอเมรอล กะ BW อยู่

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : เค้าเป็นคนไม่ค่อยรู้เรื่องอะไร และหัวช้า ถ้าทำอะไรผิดไปก็ตักเตือนหน่อยนะ.. ฝากตัวด้วยนะคะ :sonas1:

(อีกอย่าง เราชอบโปเกมอน :flying: มากๆ)

ยินดีต้อนรับน้องเปียโนครับผม ผมบลูวิน เรียกตามนามแฝงเลยครับ อิอิ

แหม ชอบเล่นภาคเอเมอรัลด์เหมือนกันเลยแฮะ

โปเกมอนกระดุกกระดิ้กน่ารักดีเลยชอบ (แบทเทิลฟรอนเทียนี่ถ้าไม่ใช้สูตร คนอย่างหนูไม่มีวันผ่าน :pika06:)

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.