Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[Fiction] The Lost Egg, The Lost Memory. [MEM 21 : The hope of old team.]

ความฝันนิรันดร์กาล

Recommended Posts

วินด์เก่งไม่ใช่เล่นเลยแฮะ

อ้าว! เจ้าชายไปขอให้เนียร์สอนแบทเทิลซะล่ัะ

เอ~ แล้วมิโดริล่ะ เป็นไงบ้างหว่า

• Replies 266
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• ความฝันนิรันดร์กาล

27

• BLYTHE

23

• Hermit

22

• Risu

20

ชอบเกงก้า ก็ตรงนี้แหละ เป็นโปเกมอนที่เทคนิคลูกเล่นแพรวพราวซะ

โอ้ เกนการ์เมพพพ

ชอบตอนนี้มากเลย ตรงที่เกนการ์มีการพลิกแพลงเนี่ยบล่ะ ' '

ปล.

เอาละค่ะทุกท่าน ถึงเวลาของโปเกมอนคอนเทสต์รอบสองที่ทุกคนรอคอยกันแล้วนะคะ ในคู่แรกจะเป็นคู่ของสาวคอสเพลย์ทั้งสองคน วินด์ และ มิโดริค่ะ การต่อสู้จะน่าตื่นตาตื่นใจแค่ไหน ไปชมกันเลยนะคะHere We Go!!

ลืมเว้นวรรคหรือเปล่าคะ?

นิสัยของชายวัยทำงานต้องให้โปเกมอนมาอยู่ในเงาตัวเองไม่ใช่เหรอครับ?? (◕‿‿◕ )

นายเจ๋งมากเลยเนียร์!!! ความรู้ด้านโปเกม่อนแบทเทิลสุดยอดจริงๆ!!!!

ช่วยสอนฉันโปเกม่อนแบทเทิลบ้างสิ!!!

Me/ ถูกเมินเฉยราวกับก้อนหิน....

Guest bulbabenz

20/20-------

อ่านตั้งกะสองตอนแรกแล้วก็แทบไม่มาอ่านต่อเลย=~=

อ่านรวดเดียวปั้บ ๆ กะฟิคยาว ๆ นี่ก็ได้อารมณ์ไปอีกแบบแฮะ (อารมณ์แบบอ่านตูนรวมเล่ม)

เอาเป็นว่าต้องยอมรับว่าค่อนข้างจะอ่านแบบกระโดดนิด ๆ เพราะบรรทัดกับคำบรรยายสุดยอดระดับนี้ มันต้องแลกกันอยู่แล้ว อ่านดูก็ลำบากใจแทนคนแต่งเล็ก ๆแฮะ

ก็ยังพอเห็นพอจำได้กับคำว่า"ไม่เม้นท์ไม่ได้ออก"

ก็ไม่ได้มาเม้นท์เพื่อให้ตัวเองออก (หะหะ)

เอาเป็นว่า ไอ้คนอ่านรู้สึกเอียนพระเอก(?)นิด ๆ ส่วนมิโดริจ๋าน่ารักดีจนแบบว่า---ฉันกำลังดูฮิคาริจังในอนิเมจริงหรือเปล่า

เอาเป็นว่า ไว้จะมาตามอ่านต่อเรื่อย ๆ ในอีก 20ตอนข้างหน้า (บ้า!) เอ้ย จะมานั่งอ่านเรื่อย ๆ ถ้ามองผ่าน ๆ แล้วอยากอ่านนะครับ หิหิ

ใจนึงก็รู้สึกคิดถูกแฮะที่ไม่อ่านแบบรายตอน เงื่อนเยอะจนติดสมองซะ=w=

เม้นท์ตามพระทัยตัวเองอย่างใดเกินไปขออภัย ---__---

ปล.อ่านจบและพักอยู่สักน้อยก็นึกออก

-------------ทำไมเรื่องนี้ไม่มีฉากฮาให้ชื่นใจมั่งอ๊ะ มีแต่เซอร์ไพรส์อย่างนี้หนูหัวใจวายตายเยย **โคร่ม**

การต่อสู้ในรอบนี้ทำผมคาดไม่ถึงตั้งหลายรอบหลายต่อเลย หลักวิทยาศาสตร์ล้วนๆ เป็นเอกลักษณ์ของแยมเลยนะครับเนี่ย

ไอ้ที่โลหะโดนความร้อนแล้วทำให้เย็นสลับกันไปมาหลายรอบนี่ใช้ในอนิเมบ่อยจนเกร่อ แต่นึกไม่ถึงว่าจะถูกใช้ในฟิคตอนนี้ด้วยแฮะ

แต่ว่า...

“ก็อยู่ด้วยกันมาตั้งแต่เด็กนี่นา” ชายวัยทำงานพึมพำออกมาเบาๆ

อ่านตรงนี้แล้วผมดันจิ้นอะไรแปลกๆแล้วครับ... :sunflora1:

• 1 month later...

ชอบคุจิโกะอะ บรยายได้ถึงเจ้าหญิงทอผ้ากำลังเริงระบำมากมาย

แต่ว่า มิโดริไม่น่าแพ้เลยอ่า เพราะหลักการทางวิทยาศาสตร์แท้ๆเชียว!! T_T

ท่านเลอ้อนอึ้ง แล้วก็มาให้เนียร์สอนเนี่ย ฮาอีกแระ =w=

เนียร์เก่งเวอร์ๆ บวกกับหลักการอันชาญฉลาดในการต่อสู้นี้ ต้องยกนิ้วให้อย่างเดียวเลยทีเดียว =w=b

ถ้าเป็นนายน่ะ นายต้องให้เกงก้ามาซ่อนที่เงาของฉันแน่ นายน่ะ มีนิสัยที่เป็นข้อเสียในการแบทเทิลอยู่

อยากรุ้จังเลยว่าเปงข้อเสียแบบไหน จะมีเฉลยให้อะเป่านิ >_<~

ปล. มาอ่านช้าไปหน่อย ไม่เปงไรเนอะ เพราะยังไงก็ต้องมาอ่านอยุ่แล้วนิ

มาให้กำลังใจด้วย ดังนั้นแต่งให้จบละ ^_^

• 1 month later...
ตอนที่ 3

จั๊กจี้สามชั่วโมง =w= ช่างเป็นเจ้าชายที่แปลกเสียจริง (แปลกตั้งแต่ตอนที่มันพูดแร้ว>_< )

ดราม่าดี ชอบคำพูดของมิโดริ =w=

มันเน้นผมมากกว่า...จั๊กจี้ผมสามชั่วโมงสิ..ลองดู!

ช่างเป็นเจ้าชายที่แปลกจริงๆ...เออ ก็ว่าเนอะ...

===============

แต่ยังไงก็ แต่ให้จบแล้วกัน ก่อนที่มันจะเปลี่ยนจาก 3 ชั่วโมงเป็น 1 วัน...0.0

ข้อมูลใหม่ ผู้แต่งเรียนสายวิทย์แหงมๆ :pika11:

หลักการวิทย์จ๋าเลยฟิคนี้

แล้วตกลงเนียร์ (อีกบุคคลิก) เป็นคนฆ่าพ่อของมิโดริจริเหรอ หรือมิโดริจะจำผิดคน

แล้วตอนนี้ มิโดริน่าสงสารจัง ใครก็ได้ไปปลอบใจเธอที :pika06:

เนียร์เป็นปราชญ์ของ Pokemon Battle ป่ะเนี่ย :pika08: ถึงขนาดทำให้องค์ชายเลอ้อนง้อให้สอนให้เลยเชียว

รอบทของ OC ตัวเองต่อ

แล้วตกลงเนียร์ (อีกบุคคลิก) เป็นคนฆ่าพ่อของมิโดริจริเหรอ หรือมิโดริจะจำผิดคน

เราก็อยากรู้นะ

ชอบมากเลยค๊ โดย เฉพาะ มิโดริ กับ เนียร์ (สองคนนี้จะได้คู่กันป่าวค๊ :bulba02: )

เขียนต่อไวๆน๊ค๊ จารอค๊

หวังว่า ซาโตมิ จะได้ออกค๊ :pika10:

รวมรีพลาย by Paytong

^อย่าปั๊มกระทู้ครับ :pika11:

กรุณาใช้ปุุ่ม Edit ด้านขวาบนของเรพนั้นๆเพื่อแก้ไขแทน

ใช่ และพยายามลดภาษาวิบัติลงด้วยค่ะ :pika11:

เพื่อสุขภาพกาย (ไม่ต้องเพ่งอ่านให้ปวดไส้ติ่ง) และสุขภาพใจ (ไม่ให้อารมณ์เสีย) ของคนรับ :pika11:

ปั๊มกระทู้ คือ อะไรหรอคะ  :pika09:

คือการโพสท์ลงในกระทู้หนึ่ๆ หลายข้อความภายในเวลา 1 นาที น่ะค่ะ :pika11:

ทีนี้รู้แล้วก็พยายามอย่าทำอีกนะคะ

หนู ปั๊มกระทู้ หรอ ค่ะ ช่วยบอกทีว่าตรงไหนหนูก็ยังงงอยู่ค่ะ แล้วจะได้ไม่ทำอีกอ่ะค่ะ

ช่วยบอกทีนะค่ะ คุณ Namifia Ashihara กับ คุณ Sir Anya Alstreim กรุณาด้วยค่ะ :pika02:

หนู ปั๊มกระทู้ หรอ ค่ะ ช่วยบอกทีว่าตรงไหนหนูก็ยังงงอยู่ค่ะ แล้วจะได้ไม่ทำอีกอ่ะค่ะ

ช่วยบอกทีนะค่ะ คุณ Namifia Ashihara กับ คุณ Sir Anya Alstreim กรุณาด้วยค่ะ :pika02:

หน้า 12 ด้านล่างๆ อ่าค่ะ มโพสท์คุณน้อง 3 อันติดเลย แบบนั้นเรียกว่าปั๊มนะคะ :pika11:

แต่ถ้าปรับปรุงตัวได้นี่ดีมากเลยค่ะ :pika10:

หาอ่านได้ทั้งหมด ในนี้ นะครับ

ปล. รวมรีพลายให้แล้วนะ แต่ขออีกเรื่อง อย่าใช้ภาษาวิบัติให้มากเกินนะครับ

ปล.2 สมาชิกใหม่? แนะนำตัวได้ที่ ที่นี่ นะครับ ยินดีต้อนรับสู่โปเกมอน-เบสิกเว็บบอร์ด

อ๋อ รู้แล้วค่ะ

จะระวังนะค่ะคะ  :pika01:

ค่ะ ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือค่ะ

ยินดีต้อนรับอีกทีด้วยค่ะ

• 2 weeks later...

รอหน่อยสิครับ = =

ช่วงนี้เปิดเทอมแล้ว คนแต่งเขาคงยุ่ง คงต้องรอหน่อยล่ะครับ

ปล.พยายามอย่าโพสต์ติดครับ

แยมคงเครียดนะ - -

น้องรีพลายบนเล่นเฟสบุ๊คมั้ยครับ

ขอเฟสทีดิ เด๋วบอกเรื่องแยม

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.