Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

IT FAQ ::: คุยเฟื่องเรื่อง IT

เฮียเป็ด

Recommended Posts

เอ๋... อาการแปลกๆ นะฮะ =w="

ถ้าผมเจอวิธีแก้ จะเอามาให้ละกันครับ

เหมือนมันบอกว่า API Quere Full

• Replies 409
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• เฮียเป็ด

119

• shadow_of_ching

37

• Nameless-san

36

• Gatito

33

ขอบคุณมากฮะ หวังว่าจะเจอวิธีแก้ในเร็ววัน

ตอนนี้มันเด้งโชว์อาการเฉลี่ยวันละครั้ง

เด้งที่ขึ้นเต็มหน้าจอเลย T^T

ชีวิตนี้ใช้คอมมีแต่ปัญหาตลอด - -"

คราวนี้ทั้งๆที่ไม่ได้เสียบ USB แต่กลับขึ้น Removable Disk (F)

กดเข้าก็ไม่ได้กดสั่ง Eject ก็ไม่ได้อีก จะทำไงให้มันหายไปอ่า

ชีวิตนี้ใช้คอมมีแต่ปัญหาตลอด - -"

คราวนี้ทั้งๆที่ไม่ได้เสียบ USB แต่กลับขึ้น Removable Disk (F)

กดเข้าก็ไม่ได้กดสั่ง Eject ก็ไม่ได้อีก จะทำไงให้มันหายไปอ่า

ดึงออก ย้ายช่องเสียบครับ

(อ้อ แอบเช็คหน่อยก็ดีนะว่า ช่องนั้นเสียบแล้วเปิดได้มั้ย บางที Win7 มันไม่อ่านชืิ่อไดร์ฟก็มี)

ดึงออก ย้ายช่องเสียบครับ

(อ้อ แอบเช็คหน่อยก็ดีนะว่า ช่องนั้นเสียบแล้วเปิดได้มั้ย บางที Win7 มันไม่อ่านชืิ่อไดร์ฟก็มี)

ลองดึงออก-เสียบเข้าแล้ว มันก็ยังอยู่ไม่อยมหายไปไหน

ใน Disk Management ก็โผล่ขึ้นมา ลบทิ้งไม่ได้ด้วย

ปัญหาคือมันขึ้นมาทั้งๆ ที่ไม่ได้เสียบ มิใช่เสียบแล้วมันไม่ขึ้นเน่อ

เออแฮะ...

เข้าไปที่ Device Manager แล้ว Uninstall ไดร์ฟเวอร์ตัวนั้นออกเลยครับ

แก้ได้แล้วเรียบร้อยครับ~ :pika01:

ปล.อีดิทได้แป๊ปเดียวเองแฮะ = =

• 2 weeks later...

เออแฮะ...

เข้าไปที่ Device Manager แล้ว Uninstall ไดร์ฟเวอร์ตัวนั้นออกเลยครับ

แล้วจะให้ลบตัวไหนอะ ไม่มีอะไรที่ที่แสดงให้รู้เลยว่าไอ้ที่โชว์ขึ้นมามันคือตัวไหน

Drive F มันโชว์ขึ้นมาทั้งๆที่ไม่ได้เสียบ USB อะไรเลย กดเข้าไปดูก็ไม่ได้ด้วยอ่า

แล้วจะให้ลบตัวไหนอะ ไม่มีอะไรที่ที่แสดงให้รู้เลยว่าไอ้ที่โชว์ขึ้นมามันคือตัวไหน

Drive F มันโชว์ขึ้นมาทั้งๆที่ไม่ได้เสียบ USB อะไรเลย กดเข้าไปดูก็ไม่ได้ด้วยอ่า

งั้นถามก่อน

มีไดร์ฟประเภท Card Reader อยู่ในเครื่องมั้งครับ?

อีแบบนี้คอมที่ร.ร.เป็นบ่อยมาก(7-8 drives)

มันเป็นslotว่างที่ค้างป่าว(เกี่ยวมะนี่)

อีแบบนี้คอมที่ร.ร.เป็นบ่อยมาก(7-8 drives)

มันเป็นslotว่างที่ค้างป่าว(เกี่ยวมะนี่)

บางทีถ้าเครื่องมี Card Reader ที่ติดอยู่กับหน้าเคส ก็ไม่มีอะไรหรอกครับ = ="

ขอถามหน่อยครับพี่นก

จอคอมของผมเป็นบ้าอะไรก็ไม่รู้ กดเปิดหน้าจอได้ซักวิ.กว่าๆก็ดับเอง(โดยที่ดับแต่จอ CPU ไม่ดับ) ต้องปิดเปิดใหม่ตั้งหลายรอบกว่าจะใช้ได้เหมือนเดิม มันเป็นเพราะอะไร และแก้ไขยังไงดีครับ

ของผมใช้จอ SAMSUNG SyncMaster 932B อ่ะครับ

ขอถามหน่อยครับพี่นก

จอคอมของผมเป็นบ้าอะไรก็ไม่รู้ กดเปิดหน้าจอได้ซักวิ.กว่าๆก็ดับเอง(โดยที่ดับแต่จอ CPU ไม่ดับ) ต้องปิดเปิดใหม่ตั้งหลายรอบกว่าจะใช้ได้เหมือนเดิม มันเป็นเพราะอะไร และแก้ไขยังไงดีครับ

ของผมใช้จอ SAMSUNG SyncMaster 932B อ่ะครับ

แนะนำ ส่งเคลมซะ :P

งั้นถามอีกเรื่องครับ เวลาผมเล่นบอร์ดนี้แล้วเปิดค้างไว้นานๆโดยไม่ไปทำอะไรกับมัน จู่ๆตัวหนังสือมันก็ใหญ่ขึ้นเองน่ะครับ ปรับ Text Size กับ View แล้วไม่หายด้วย ถ้าทิ้งไว้นานกว่านั้น ตัวหนังสือก็ยิ่งใหญ่กว่าเก่าอีก เป็นเพราะอะไรอ่ะครับพี่นก

เป็นเฉพาะที่นี่ หรือเว็บอื่นก็เป็น?

เฉพาะที่นี่ครับ

ผีหลอก :psyduck02:

เอิ๊กๆ

อันนี้ไม่แน่ใจแฮะ...

มีโปรแกรมอะไรที่พอจะอัดเสียงจากเกมได้มั่งมั้ยอ่ะครับ? (อัดเสียงในคอมอ่ะครับ...)

แบบว่าอยากเอาเพลงในเกมๆนึงมาฟังในโทรศัพท์

(ไปนั่งหาจากรวมBGMแล้ว แต่ก็ไม่เจอ - -*)

โปรแกรมที่ใช้เรคคอร์ดเสียง มันมี แต่ไม่ค่อยชัดได้ดั่งใจเท่าไหร่

พี่นิยมใช้วิธี "โปรแกรมแคปเจอร์จอ" พวก SnagIt หรือ Frap ตั้งค่าภาพต่ำๆ ตั้งค่าเสียงสูงๆ

อัดเสร็จ เข้าโปรแกรมแปลงไฟล์ ให้เป็นไฟล์เสียงเอา

Guest bulbabenz
" post="43440" timestamp="1296826904"]

มีโปรแกรมอะไรที่พอจะอัดเสียงจากเกมได้มั่งมั้ยอ่ะครับ? (อัดเสียงในคอมอ่ะครับ...)

แบบว่าอยากเอาเพลงในเกมๆนึงมาฟังในโทรศัพท์

(ไปนั่งหาจากรวมBGMแล้ว แต่ก็ไม่เจอ - -*)

ขอแนะนำ mp3DirectCut แล้วไปหาโหลดตัว.dll มาเพื่อให้โปรแกรมมันบันทึกเสียงได้

ไฟล์ .mp3 งาม ๆ ก็จะออกมาให้ฟังได้มิยากเย็นแล

อัดเสียงไงหว่า - -

ทำดูแล้วเป็นไฟล์เงียบ ไม่มีเสียงอ่ะ...

Edit : อัดเสียงไม่เห็นได้เลยอ่ะ.....

หรือว่าต้องมีอุปกรณ์อะไรอีก?

Edit2 : SnagItก็อัดมาแต่ภาพ ไม่มีเสียงมาด้วยอีก - -

Edit3 : สรุป โหลดรวมBGMมาแล้วนั่งไล่หาทีละชุด แล้วตัดด้วย mp3DirectCut -w-"

ได้เพียบเลย

http://www.mediafire.com/?yu15mhm257u9tt1

Edit4 :

ไม่มีอ่ะครับ ไมค์ - -"

v

v

มีไมค์แล้วใช่มั้ยครับ

ลองไปที่ control panel  แล้วเช็คด้วย  ว่า Mute ตรง Microphone อยู่หรือเปล่า ตรงพวก sound อ่ะครับ

มีปัญหาเสียบแฟลชไดรฟ แล้วมองไม่เห้นแฟลชไดรฟ พอลองตรวจสอบที่ device manager มันก็ขึ้นแบบนี้ นกช่วยดูให้ทีสิ

ลองดูครับ  ว่ามันขึ้นว่า  code อะไร

เพราะอย่างตัวไดรฟ์ dvd ผมเจอ code39  ปัญหาคือบูทไม่ได้เลย

อาการน่าจะโดนจากไวรัสนะครับ  ถ้าอยู่ดีๆแล้วเป็น

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.