Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

## แนะนำตัวกันหน่อย คนในบอร์ดทั้งหลาย ##

Dreammaker

Recommended Posts

• Replies 494
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

39

• bluewind

26

• Nameless-san

23

• เฮียเป็ด

21

ยินดีต้อนรับเปียโนสู่บ้าน PKBasic งับ

พี่ชื่อก้อยจ้า ขอให้สนุกกับบ้านหลังนี้นะจ๊ะ

ปล.บวกดอลให้เรียบร้อยแล้วงับ

ก้อย รูปลายเซ็นอันซ้ายขอเป็นรูปเต็มๆหน่อยงิ อยากได้ @_@

อันขวาก็น่ารักนะ คอสนักสืบ..ชอบทาบุนเนะกับเอเนโคโรโร่

มิมิล้อปเซ็กซี่ทั้ง2ภาพเลย ฮี่ๆๆ

ยินดีที่รู้จักเด็กใหม่ทุกคนนะครับ(ตัวเองก็ใหม่นี่หว่า :psyduck02: )

ผม"เมฆ"นะครับ แต่ว่าอย่าเรียกเลย เรียก"บาส"ดีกว่า มันชิน(???) :psyduck02:

ปล.มีอะไรถามได้นะครับ :psyduck10:

สมาชิกผีแวะมากรอกแบบฟอร์มอีกที มันอัพเดทเรื่อยๆ ดอลไม่ได้ช่างหัวมันเถอะ

Username : Satoshi

ที่มาของ Username : ซาโตชิแห่งเมืองมาซาระ/โฮโจ ซาโตชิ ตัวละครจากฮิกุราชิฯ/ยามาโมโตะ ซาโตชิ นักวาดโปเกสุเปะที่รับช่วงต่อจากคุณมาโตะถึงเดี๋ยวนี้/ทาจิริ ซาโตชิ ผู้สร้างสรรค์เกมโปเกมอน

ชื่อเล่น : กีตาร์ คนที่สนิทในเน็ตมักจะเรียกว่ากีตะ/ต้าร์

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 23/10/2539(A.D.1996)

อายุ (โกหกได้) : 14 อีกไม่นานก็ 15 ล่ะ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ตามมาจากบอร์ดอินวิชั่นพลัส

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : โปเกมอน/คนที่อยู่ที่นี่

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : แต่งงานกับซาไนท์ สร้างครอบครัวรัลโทส

งานอดิเรก : อ่านหนังสือ(การ์ตูน) หัดแปลภาษา(แปลเพลงและการ์ตูน) วาด(เผา)รูปเล่น ฟังเพลง(ญี่ปุ่น/เพลงประกอบเกมเท่านั้น)

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Freestyle Talk เพราะเดาไม่ออกว่ากระทู้แบบไหนจะผุดขึ้นมาอีก

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ผมไม่ต้องการดอลครับ แค่อยากให้รู้ว่าผมยังเป็นผีเฝ้าบอร์ดตรงนี้

มีอะไรสงสัยถามได้ครับ ไม่(รู้จะ)กัด(มั้ย) การถามอะไรควรศึกษาด้วยตัวเองดูก่อนนะครับ

แฮ่ม อัพเดทด้วยคน

Username : bluewind

ที่มาของ Username : ไม่มีความหมายอะไรเป็นพิเศษ ตั้งเพื่อความเก๋า(ในสมัยนั้น) ตอนนี้ทุกคนก็รู้จักผมในชื่อบลูวินไปหมดแล้วละนะ

ชื่อเล่น : ข้อมูลปกปิด 

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 6/8/34

อายุ (โกหกได้) : 20.....(เอาหัวโขกกำแพงด้วยความแก่) 

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : สมัยนู้นนนน สนใจเรื่องโปเกมอน เลยท่องแต่เว็บโปเกมอนฝรั่ง และไปๆมาๆก็มาโผล่ที่นี่ผ่านทางอากู๋

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : โปเกมอนและสมาชิกของที่นี่ใจดี ได้ที่อยู่เป็นหลักแหล่ง ถึงแม้ตอนนี้คนรุ่นเก่าๆจะหายไปกันจนเกือบหมดก็เหอะ แต่ผมเชื่อว่าถ้ากระแสโปเกมอนตีกลับขึ้นมาได้เมื่อไหร่ หลายๆคนต้องกลับมาแน่ 

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จับกิน เอ้ย พาโปเกมอนไปเที่ยว =o=

งานอดิเรก : แต่งฟิค วาดรูป สูบรูปภาพ ดูอนิเม ดูคลิปเกมฝรั่ง(ไม่มีปัญญาซื้อเครื่องมาเล่น เลยดูคลิปเขาอย่างเดียว...) 

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Drawing เพราะจะได้ดูผลงานสวยๆที่สมาชิกวาดกัน(และอาจได้เคล็ดลับไปวาดเองบ้าง)

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : อ่านะ เป็นสมาชิกตั้งแต่สมัย bbznet บอร์ดฟ้าลายปิกะจู อยู่ที่นี่มานานจนเฉาแล้ว เมื่อไหร่กระแสโปเกมอนจะลุกโชนขึ้นอีกบ้างน้า มัวแต่ทำสงครามกับ PSvita อยู่นั่นแหละ...รีบเอาภาครวม BW ออกมาได้แล้วโฟ้ย!!!

• 2 weeks later...

Username : aekwatt

ที่มาของ Username : พี่บอกชื่อจริงผมสะกดว่ายังงี้ครับ  แล้วมีอยู่วันหนึ่ง..(วันไหนไม่รู้) ชื่อจริงภาษาอังกฤษมันสะกดอย่างนี้เหรอ?(อ้าวเห้ย!! ก็คุณพี่บอกผมว่าสะกดอย่างนี้?)

ชื่อเล่น : เอก  แล้วก็มีอีกชื่อ ชื่อ หมี เพื่อนมันล้อว่าหน้าเหมือน หมี (ตรงไหนว้า) แล้วก็.. ชื่อ เก่ง เพื่อนมันเรียกชื่อผิดจากเอกกลายเป็นเก่ง(ตอนนี้มันก็เรียก เก่ง- -) โฮกกก ยังมีอีกหลายชื่อ  :pika09: =w=

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 23 มกราคม 2540

อายุ (โกหกได้) : 13 14 หรือ 15 นี้แหละ

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : สนชอบดปเกมอนครับ และอยากได้ความรู้เกี่ยวกับไปโปเกมอนเพิ่มครับ แถมได้เพื่อนเพิ่มอีก

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : คนเยอะดี เหอะๆ

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากจะลองกินโปเกมอนสักตัว(ล้อเล่น) อยากจะเป็นโปเกมอนเทรนเนอร์

งานอดิเรก : วาดรูปเล่น อ่านหนังสือการ์ตูน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Corner เพราะ  :pika02: - - ไม่รู้อ่ะครับ ชอบไปอ่านกระทู้เล่นๆอ่านแล้วสนุกดี แถมได้ความรู้เกี่ยวกับโปเกมอนไปอวดเพื่อนด้วย โฮ่ โฮ่ ๆ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :  กลับมาเล่นโปเกมอนใหม่ ยังมึนๆอยู่เลยอ่ะ  :pika09:

Username : 21089

ที่มาของ Username : รหัสในโรงเรียนครับ

ชื่อเล่น : โอ้

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 27/07/2542

อายุ (โกหกได้) :12 (ยังเด็กอยู่)

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : เรื่องเกี่ยวกับโปเกม่อนเยอะดี

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ชอบทุกอยากเลย~~

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : จับโปเกม่อนมา หึ หึ

งานอดิเรก : อ่านการ์ตูน เล่นเกม เล่นเฟสบุ๊ค 

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Museum เพราะข่าวสารต่างๆเยอะดี

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) :ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :pika01:

• 2 weeks later...

อัพเดพหน่อย ครบ 1 ปีและ

Username : trainer perth

ที่มาของ Username : เอาคำว่า Trainer มารวมกับชื่อเล่น

ชื่อเล่น : Perth(เพิร์ธ)

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 17-10-2537

อายุ (โกหกได้) : 17

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : อยากหาข้อมูลโปเกมอนน่ะ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ศูนย์รวบรวมข้อมูลอย่างดี

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยู่ด้วยกันแบบครอบครัวก็มีความสุขแล้ว

งานอดิเรก : ทำงานวิจัยโปเกมอน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Museum แหล่งข้อมูลอย่างดี

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : ทุกคำถามโปเกมอน ศจ.มีคำตอบ

:ultraball:แนะนำตัวด้วยคนนะ :masterball:

Username : HikaPack

ที่มาของ Username : คลั่งไคล้ฮิคาริ เลยเอามารวมกับชื่อเล่นตัวเองซะเลย

ชื่อเล่น : ป๊อกแป๊ก

วัน เดือนปีเกิด : 22 สิงหาคม 2535

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : หาสังคมโปเกม่อนเพราะคลั่งไคล้โปเกม่อนทั้งเกมส์ การ์ตูน มูฟวี่ ของสะสม แต่อยู่วิทยาลัยคุยเรื่องนี้กับใครไม่ได้ :pika06:(แต่ก็ยังยืนหยัดบนวิถีแห่งเทรนเนอร์)

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : สังคมของคนรักโปเกม่อน

ถ้าโลกนี้มี โปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : ตามจีบฮิคาริจัง ตามจับโปเกม่อนในตำนาน และเป็นโปเกม่อนมาสเตอร์อันดับ 1 ของจักรวาล :pika03:

งานอดิเรก : โปเกม่อน โปเกม่อน โปเกม่อน

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Pokemon Museum เพราะกำลังดูการ์ตูน+มูฟวี่ ตั้งแต่ ปี 1- ปี 10 (วันไหนไม่ได้ดูนอนไม่หลับ) และเกมส์ก็ชอบอัพเวลปิ๊กาจู ทุกภาค  :pika10:

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก  : ฮิคาริ ชั้นรักเธอ

คนข้างบนอ่ะ เล่นเฟสป่าวครับ ขอเฟสหน่อยดิ

ปล. ไม่ได้ม่อไม่ได้จีบนะเออ

edit เอ่อะ... อ่าว ผู้ชายนี่หว่า แป้กเลย - - เหฺ็นดิสแล้วพิมพ์ก่อนอ่านทีหลัง - -

อยู่จนกว่าจะได้เป็นโปเกม่อนมาสเตอร์อันดับ 1 ของจักรวาล  :pika03:

Username : illuSioNx

ที่มาของ Username : มาจาก Pokemon The Movie ตอนที่ 13 Zoroark - Master of Illusions

ชื่อเล่น : แทค

วันเดือนปีเกิด (สามารถเซ็นเซอร์ปีเกิดได้) : 26 มิถุนายน 2536

อายุ (โกหกได้) : 18 ( ไม่โกหก )

คิดยังไงถึงสมัครบอร์ดนี้ : ข้อมูลเยอะ สมาชิกเป็นมิตรครับ

ชอบบอร์ดนี้ตรงไหน : ทุกตรงครับ  :pika01:

ถ้าโลกนี้มีโปเกมอนจริงๆ อยากจะทำอะไร : อยากออกเดินทางร่วมกับโปเกมอนและเพื่อน ๆ

งานอดิเรก : เล่นกีตาร์

สนใจหมวดไหนที่สุด เพราะอะไร : Freestyle โดยเฉพาะ Fiction เพราะคนแต่งมีความคิดสร้างสรรค์และปลดปล่อยออกมาอย่างดีครับ

มีอะไรอยากจะแนะนำตัวอีก เชิญครับ (ถ้าแนะนำถูกใจรับไปอีก 1 โปเกดอลลาร์) : สวัสดีครับ ผมชื่อแทคนะครับ อายุ 18 ฝากตัวด้วยนะครับ  :pika10:

ผมแบงค์ครับ

จะเรียกฟีนหรือแบงค์ก็แล้วแต่สะดวกละกันนะครับพี่แทค

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.